Wasabato, hii kitu ina maana gani?

Wasabato, hii kitu ina maana gani?

Ndugu yangu Otorong'ong'o elewa kuwa tunaoabudu siku ya JUMAMOSI ama siku ya SABATO tupo kwenye madhehebu mengi sana yanakadiria kufikia madhehebu tofauti kama 500 na zaidi. Mimi na dhehebu langu hatutumii kabisa aina yoyote ile ya "sanamu" au picha au msalaba. Isitoshe sisi katika kanisa la KWELI la MUNGU tunafahamu kuwa MESSIAH hakufa "msalabani", bali alikufa "mtini", yaani alitundikwa kwenye "nguzo" na siyo "msalaba".

Ukisoma Biblia yako vizuri(nafahamu wewe huijui wala huisomi Biblia), utaona kuwa YESU alitundikwa kwenye "NGUZO" na siyo kwenye MSALABA. Kuna tofauti kubwa sana ya NGUZO na MSALABA..... Ukiona kwenye Biblia pameandikwa neno "msalaba" fahamu kwamba ni makosa ya "utafsiri wa lugha" yaliyofanywa kwa makusudi na watafsiri wa mwanzo.

Tunafahamu kwamba vitabu vyote vya Agano Jipya viliandikwa kwa Lugha ya KOINE GREEK. Ni kitabu kimoja tu cha WAEBRANIA ndicho kilikuwa kimeandikwa kwa KIEBRANIA. Neno la Kigiriki linalomaanisha NGUZO ni "stauros", neno hili ndilo linalopatikana kwenye maandiko ya kale na maana yake ni nguzo na siyo "msalaba". Neno la Kigiriki linalomaanisha "msalaba" ni "diaschizo", neno hili diaschizo halikuwepo kabisa katika vitabu vyote vya kale vya Injili.

Msalaba mnaoutumia ninyi Wakatoliki asili yake ni UPAGANI ulioanzishwa na Tamuzi huko Babiloni ya kale. Herufi "T" ilitumika ili kumuenzi Tamuzi ambaye baada ya kufa aliabudiwa kama mungu. Kutokea hapo Upagani ukaenea dunia nzima na alama yao kuu ni "+" msalaba ambao asili yake ni neno Tamuzi.

Hivyo basi sisi tulioa katika CCOG kamwe hatutumii alama ya "msalaba" sababu tunaujua UKWELI, na ukweli ni huu; MUNGU hafungamani na Upagani hata siku moja. Huwezi kuchanganya mambo ya MUNGU na mambo ya Beliari, huwezi kuchanganya IBADA ya MUNGU na ibada ya mashetani kama wafanyavyo Wakatoliki na Maprotestant.

Hivyo basi kutokana na swali lako nafikiri hao SDA ndiyo wanatakiwa kukujibu na siyo mimi. Nafikiri umeelewa sasa kuwa mimi siyo Msabato wa SDA, mimi ni MSABATO wa CCOG, ili kujifunza zaidi ingia hapa; www.ccog.org


1. Siku zote sikuwahi kufahamu kama wewe ni muumini Wa MASHAHIDI WA YEHOVA.

2. Kuhusu kwamba Neno "Msalaba" ni istilahi ambayo imepatikana kimakosa kutokana na tafsiri sijakuelewa. Ninaona kama kuna kujichanganya. Nani hasa alifanya tafsiri ya hiyo Biblia? Ni huyo mpagani TAMUZI au nani hasa? Maana Mara unasema neno "Strauros" lilitafsiriwa vibaya Mara unasema ni neno ambalo lilitumika kumuenzi TAMUZI!

3. Nitaleta Uzi hapa siku moja kueleza jinsi msalaba wenye + ndio uliotumika kumsukubisha YESU.

4. Ama Yesu alisulubiwa msalabani au kwenye mti lililo la muhimu ni damu yake iliyomwagika.
 
Sijaongelea fundisho kuhusu T...naongelea mafundisho ya Wasabato kwa ujimla kwamba ni haramu, ni upagani kuwa na alama yoyote ndani au nje ya kanisa....na nimeshihudia makaburi mengi ya Wasabato yapo plain tuu...

Sasa ndio nauliz je! Muumini kwa matakwa yake anaweza kwenda contrary na mafundisho na makatazo ya Ellen G White..?
Mafundisho ya Mungu au Hellen?
 
View attachment 919233

Wakuu mbali mbali habari za Wakati kama huu...

Nimeleta huu mahsusi ili Wasabato watuambie hii ina maanisha nini...

Tunafahamu ndugu Yetu Isaack Gamba(R.I.P) alikuwa ni Msabato.....Na kwa kadiri ya Mafundisho ya Wasabato ambayo yalihasisiwa na Nabii Ellen Gould White, Msalaba kwenye Kanisa la SDA ni haramu, upagani....Kwa Kifupi Ellen G White alikataza waumini wake kuwa na misalaba na alama zozote kwenye kanisa lake....

Sasa nilikuwa naomba ufafanuzi kutoka kwa Wasabato hicho ni kitu gani kwenye kaburi la ndugu yetu Isaack Gamba....maans siyo Msalaba...je! Ni alama ya nini...? Inawakilisha kitu gani...?

Je! Mbona EGW alipinga alama ndani ya Kanisa....

Nawakaribisha..

@sactus anacletus
mitale na midimu
Dumelang
blackstarline
@Idhiambo
Ntuzu
Kitaja
hiyo ni alama ya T sio msalaba
 
Kwa hiyo kufia dini ni makosa? Akina Paulo na Petro na wengineo walifanya makosa kuifia dini? Na hata YESU alifanya makosa kukupenda na hadi kukufia?
Walichofia wakina Paulo ni imani ya kweli ya Mungu aliye hai, Sio hao tu hata Yohana mpaka anachinjwa walilishika neno la Mungu.

Sasa haya ya kuangaika na mapokeo ya kina Hellen wapi na wapi
 
View attachment 919233

Wakuu mbali mbali habari za Wakati kama huu...

Nimeleta huu mahsusi ili Wasabato watuambie hii ina maanisha nini...

Tunafahamu ndugu Yetu Isaack Gamba(R.I.P) alikuwa ni Msabato.....Na kwa kadiri ya Mafundisho ya Wasabato ambayo yalihasisiwa na Nabii Ellen Gould White, Msalaba kwenye Kanisa la SDA ni haramu, upagani....Kwa Kifupi Ellen G White alikataza waumini wake kuwa na misalaba na alama zozote kwenye kanisa lake....

Sasa nilikuwa naomba ufafanuzi kutoka kwa Wasabato hicho ni kitu gani kwenye kaburi la ndugu yetu Isaack Gamba....maans siyo Msalaba...je! Ni alama ya nini...? Inawakilisha kitu gani...?

Je! Mbona EGW alipinga alama ndani ya Kanisa....

Nawakaribisha..

@sactus anacletus
mitale na midimu
Dumelang
blackstarline
@Idhiambo
Ntuzu
Kitaja
Wasabato huwa hatutumii pete kwenye suala la ndoa lakini muumini akivaa pete kivyake vyake hawezivuliwa, kwani kwenye nchi ambazo ni sharia mtu yeyote aliyeoa kuvaa pete wanavalishwa, mfano India. Kinachokatazwa ni ibada ya kuabudu msalaba-picha na michoro yake-Lakini msalaba kama hauabudiwi siyo issue.
 
Walichofia wakina Paulo ni imani ya kweli ya Mungu aliye hai, Sio hao tu hata Yohana mpaka anachinjwa walilishika neno la Mungu.

Sasa haya ya kuangaika na mapokeo ya kina Hellen wapi na wapi

Ninakuelewa kwamba uko against Ellen na kundi lake ila nimeona hitilafu katika kusema kwamba kufia imani ni mambo huyawezi. Jambo baya ni kufia imani uchwara lakini kufia imani sahihi sio vibaya au dhambi.
 
View attachment 919233

Wakuu mbali mbali habari za Wakati kama huu...

Nimeleta huu mahsusi ili Wasabato watuambie hii ina maanisha nini...

Tunafahamu ndugu Yetu Isaack Gamba(R.I.P) alikuwa ni Msabato.....Na kwa kadiri ya Mafundisho ya Wasabato ambayo yalihasisiwa na Nabii Ellen Gould White, Msalaba kwenye Kanisa la SDA ni haramu, upagani....Kwa Kifupi Ellen G White alikataza waumini wake kuwa na misalaba na alama zozote kwenye kanisa lake....

Sasa nilikuwa naomba ufafanuzi kutoka kwa Wasabato hicho ni kitu gani kwenye kaburi la ndugu yetu Isaack Gamba....maans siyo Msalaba...je! Ni alama ya nini...? Inawakilisha kitu gani...?

Je! Mbona EGW alipinga alama ndani ya Kanisa....

Nawakaribisha..

@sactus anacletus
mitale na midimu
Dumelang
blackstarline
@Idhiambo
Ntuzu
Kitaja
Tusaidie kujua Imani yako kwanza-unafuata biblia na biblia pekee? au kuna mafundisho nje ya biblia unafuata. Wasabato tunafuata biblia pekee
 
Wasabato huwa hatutumii pete kwenye suala la ndoa lakini muumini akivaa pete kivyake vyake hawezivuliwa, kwani kwenye nchi ambazo ni sharia mtu yeyote aliyeoa kuvaa pete wanavalishwa, mfano India. Kinachokatazwa ni ibada ya kuabudu msalaba-picha na michoro yake-Lakini msalaba kama hauabudiwi siyo issue.

1. Hivi unaelewa alichowafundisha Ellen Wasabato juu ya Pete na nguo zenye urembo urembo? Ellen anasema ni katazo la Biblia kuvaa vitu vya namna hiyo.

2. Unaposema msabato mmoja mmoja hazuiliwi kuvaa pete ila isipokuwa katika ndoa unamaanisha nini? Unamaanisha Mungu hapendi pete kuvaliwa kanisani tu ila huko nje ni sawa?
 
Tusaidie kujua Imani yako kwanza-unafuata biblia na biblia pekee? au kuna mafundisho nje ya biblia unafuata. Wasabato tunafuata biblia pekee

Biblia ni mapokeo Mkuu. Ni historia au hulijui hilo? Au una mtazamo sawa na Wa kiislamu kwamba iliteremshwa na Mungu?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom