Waraka wangu kwa viongozi wa CHADEMA

Waraka wangu kwa viongozi wa CHADEMA

Ni kweli, lakini hawa wawili itabidi kwanza wapambane na Lowassa. Patamu hapo!
lakini hii sio vita yetu mkuu wangu. Ushindi wetu hautokani na vita ya Membe/AshaRose kushindwa na Lowassa maana nakuhakikishia yeyote atakaye simama 2015 kutoka CCM lazima atakuwa na baraka za JK na Lowassa. Hilo tujiandae japo sina ushahidi lakini ndivyo itakavyokuwa iwe Asharose Migiro, Membe au yeyote hawa tayari wameisha pikwa na wapo ktk maandalizi..Hapa tunapigwa changa la macho tu.
 
Mkuu Jasusi, hapa ndipo mimi ninapotofautianaga members wengi humu hatimaye kupelekea kuitwa gamba!. "truth", nothing but the truth!. Jasusi, kuna "ukweli halisi" na "ukweli wako"!. Ukweli halisi ni ile "plain truth" yenyewe amnao ndio ukweli wa ukweli, na "ukweli wako" ni ule "your truth" kwa mujibu wa what is fed on your brain!.

Sasa hii hoja kuwa CCM haina mtu safi wa kumsimamisha kwenye urais, "its your truth" but not the "plain truth"!. Kukweli halisi, Si kweli kuwa CCM haina mtu safi wa kumsimamisha!, ukimuondoa Asha Rose, hivi CCM ikiamua kumsimamisha Dr. Shein, mtasimama majukwaani na kumchambua kwa uchafu upi?. Japo Asha Rose namkubali kwa usafi wake, kwenye chaguo langu la presidential materials from CCM, yeye hayupo!, hivi akisimama mtu ka Prof. Tibaijuka, mtam discredit kwa uchafu gani?.

CCM inao watu safi wengi tuu ambao wakisimamishwa Chadema itakuwa na kibarua cha ziada!. Ni kweli CCM imeoza kwa rushwa na ufisadi, na CCM inaongozwa na mazimwi!. Whoever ambaye Chadema watamsimamisha, obvious atakuwa sii malaika, hivyo na yeye atakuwa na uzimwi wake!. Wapiga kura watakapo kuwa na choice betwen masimwi mawili, wanayo chance ya kulichagua zimwi likujualo "CCM" kuliko zimwi lisilo kujua "Chadema". "Beter choose a devil you know than a devil you don't know!". ndio maana katika debe langu kwa mgombea wa CCM, nasimama na EL, he is a devil!, but he is a devil we know!, and between the two devils, choose the lesser!, EL akisha safishwa. ni mwana Chadema gani anaweza kusimama nae?!.
Lowassa hasafishiki sema wengine..
 
Nisome vizuri mkuu wangu nachosema ni kwamba -The best offense is the good defence..Ngome yako ikisha ingiwa huwezi kufanya mashambulizi bali kurudi nyuma kuilinda ngome. Utashambulia mbele tu wakati nyumbani kwako kumesha chukuliwa?

Kuhusu KUJUANA ni tuhuma tunazotupiwa sisi lazima ziwekewe ngao zetu iwe kuwafikia walengwa na kushirikiana nao ama kutetea hoja pale haki yao inapopotea, hivyo hata mimi Mkandara naweza kujibu tuhuma hizo. Kuna maswali mengi Ritz na Zomba huyaweka hapa tunashindwa kuwajibu isipokuwa kuwaita wajinga na pengine kuushambulia hata Uislaam. Hawa wenzetu wapo kazini kuonyesha mapungufu ya CDM na tunapokosa majibu ndivyo wananchi wanavyotusoma. Hii haitokani na lolote zaidi ya kwamba hatuna majibu ama hatujui tujibu nini lakini kama tunayo mifano bora tunaweza kabisa kuitumia na wakatuelewa.

ni vizuri kwamba umesema ni tuhuma, tena zinaletwa na ritz na zomba. Hivi ule umati wa jangwani, arusha, moro, na kwingine unajuaje undani na athari za hizo tuhuma? Kuna wanaojuana zaidi ya ccm?

sasa hapo kwenye best offence unaturudisha tena kwa kina nape. Unataka mnyika nae awe baragumu? Ni mangapi ccm wameropoka at their best na mwisho wa siku yakawagharimu? Nape anaropoka, tendwa anaropoka, mukama anaropoka, mwigulu aanaropoka... Halafu tena cdm watumie offense for defence? Mbowe alishasema kuwa cdm haitamtukana wala ku offend mtu. Sera za chama zitasema nao. Attacking is not neccesarily provoking. Au labda sikukuelewa
 
ni vizuri kwamba umesema ni tuhuma, tena zinaletwa na ritz na zomba. Hivi ule umati wa jangwani, arusha, moro, na kwingine unajuaje undani na athari za hizo tuhuma? Kuna wanaojuana zaidi ya ccm?

sasa hapo kwenye best offence unaturudisha tena kwa kina nape. Unataka mnyika nae awe baragumu? Ni mangapi ccm wameropoka at their best na mwisho wa siku yakawagharimu? Nape anaropoka, tendwa anaropoka, mukama anaropoka, mwigulu aanaropoka... Halafu tena cdm watumie offense for defence? Mbowe alishasema kuwa cdm haitamtukana wala ku offend mtu. Sera za chama zitasema nao. Attacking is not neccesarily provoking. Au labda sikukuelewa
Umenielewa niliposema - The best offense is a GOOD DEFENCE...
 
Lowassa hasafishiki sema wengine..
Alisafishika Zuma, mbakaji, fisadi wa mali, fedha mpaka mapenzi!, anatembea zipu nje nje!, itakuwa EL tena na pakacha lwa watu yeye kakubali tuu kubebeshwa?, likimshinda si analibwaga tuu!.Sababu pekee inayoweza kumuengua ni afya yake tuu!, nothing more!, nothing less!, just wait and see!.
 
Alisafishika Zuma, mbakaji, fisadi wa mali, fedha mpaka mapenzi!, anatembea zipu nje nje!, itakuwa EL tena na pakacha lwa watu yeye kakubali tuu kubebeshwa?, likimshinda si analibwaga tuu!.Sababu pekee inayoweza kumuengua ni afya yake tuu!, nothing more!, nothing less!, just wait and see!.
Zuma alisafishika ndani ya chama na chama hakikuwa na Upinzani. ANC inashindana yenyewe. Lowassa hawezi kushnda ahata awe na afya nzuri kiasi gani..Pengine huyu atawasafishia njia CDM, maana ngome yote ya CCM itaingiliwa nyuma mbele. Ulipomuuliza Jasusi kama CCM wataweka mtu msafi na popular hapo nilikuwa na wewe maana naijua kazi watakayo itumia lakini sio mtu kama EL..
 
Last edited by a moderator:
Mkuu wangu sio swala la dini ndani ya chama isipokuwa chama kutambua inataka kuongoza watu wenye tofauti zao. Huwezi kuongoza kundi la mbuzi na kondoo usijue kama kuna mbuzi na kondoo kwa kusema wote hawa ni wanyama. Pamoja na Utanzania wetu kuna makundi yetu wapo wakulima, wafugaji na wavuvi huwezi kuwafikiria wote kuwa ni kitu kimoja tu. Kuna wanawake na watoto, vilema na kadhalika hawa wote lazima kiongozi uonyeshe umuhimu wao ktk jamii.

Unaweza sana kudharau ya Udini lakini binafsi yangu nimetazama mijadala hapa JF na kugundua kwamba jamii yetu inathamini sana dini zao kuliko hata makabila na wapo radhi kukichagua chama kwa sura ya Udini. Hivi kwa nini kila mheshimiwa akisimama kuhutubia huanza na Asalaam Aleikum kisha Bwana asifiwe.. kuna umuhimu gani wa maneno haya kwa mwanasiasa kuyatumia?. CCM sio wajinga kutumia Udini baada ya kujaribu fitna za kila aina wakashindwa lakini walipofika hapa wamefanikiwa sana kwa sababu ndipo vyama vingi vya Upinzani havikujiandaa. It's just a wake up call.

Kama unaelewa watanzania wapo wakulima, wafugaji na wavuvi mbona hukufikiria CDM inge balance hayo makundi kwanza ukaanza kufikiria hayo makundi mawili tu ambayo kwa pamoja hata siyo 100% ya watanzania? Think big two mistake never make one right..CCM wakikosea kwahiyo watanzania wote wafuate mkumbo kisa tu huyo mmoja kapotoka kwasababu anaongozwa na tumbo zaidi kuliko akili? CDM can do better than this acheni hii propaganda ya udini haisaidii mtu na kuendelea kui-discuss ndiyo mnawapa kichwa hao wachumia tumbo wa CCM. Hata ndani ya CCM siyo wote wanaowaza kitumbo tumbo bado wengi hawa buy hii idea ya udini except wale waliokosa confidance na ambao wanataka through hiyo weakness kuficha ufupi wa akili zao.
 
Kama unaelewa watanzania wapo wakulima, wafugaji na wavuvi mbona hukufikiria CDM inge balance hayo makundi kwanza ukaanza kufikiria hayo makundi mawili tu ambayo kwa pamoja hata siyo 100% ya watanzania? Think big two mistake never make one right..CCM wakikosea kwahiyo watanzania wote wafuate mkubo kisa tu huyo mmoja kapotoka kwasababu anaongozwa na tumbo zaidi kuliko akili? CDm can do better than this acheni hii propaganda ya udini haisaidii mtu na kuendelea kui-discuss ndiyo mnawapa kichwa hao wachumia tumbo wa CCM. Hata ndani ya CCM siyo wote wanaowaza kitumbo tumbo bado wengi hawa buy hii idea ya udini except wale waliokosa confidance na ambao wanataka through hiyo weakness kuficha ufupi wa akili zao.
Kwa sababu huko hakuna malalamiko ya UHURU HAKI na USAWA ktk makundi hayo. Hizi sio lawama kwa CCM bali ni lawama zinazoelekezwa kwa CDM mtarajiwa huyu kuwa ukombozi wao. Unanishangaza sana unapoweza kuona CCM ikiwakandamiza watu lakini CDM haiwezi kuwapa mkono wa ukombozi kwa sababu anayefanya hayo ni CCM halafu unategemea watu hao watatuamini wakati CCM inaimba kila siku kwamba hatuwezi..
 
Mkuu Jasusi, hapa ndipo mimi ninapotofautianaga members wengi humu hatimaye kupelekea kuitwa gamba!. "truth", nothing but the truth!. Jasusi, kuna "ukweli halisi" na "ukweli wako"!. Ukweli halisi ni ile "plain truth" yenyewe amnao ndio ukweli wa ukweli, na "ukweli wako" ni ule "your truth" kwa mujibu wa what is fed on your brain!.

Sasa hii hoja kuwa CCM haina mtu safi wa kumsimamisha kwenye urais, "its your truth" but not the "plain truth"!. Kukweli halisi, Si kweli kuwa CCM haina mtu safi wa kumsimamisha!, ukimuondoa Asha Rose, hivi CCM ikiamua kumsimamisha Dr. Shein, mtasimama majukwaani na kumchambua kwa uchafu upi?. Japo Asha Rose namkubali kwa usafi wake, kwenye chaguo langu la presidential materials from CCM, yeye hayupo!, hivi akisimama mtu ka Prof. Tibaijuka, mtam discredit kwa uchafu gani?.

CCM inao watu safi wengi tuu ambao wakisimamishwa Chadema itakuwa na kibarua cha ziada!. Ni kweli CCM imeoza kwa rushwa na ufisadi, na CCM inaongozwa na mazimwi!. Whoever ambaye Chadema watamsimamisha, obvious atakuwa sii malaika, hivyo na yeye atakuwa na uzimwi wake!. Wapiga kura watakapo kuwa na choice betwen masimwi mawili, wanayo chance ya kulichagua zimwi likujualo "CCM" kuliko zimwi lisilo kujua "Chadema". "Beter choose a devil you know than a devil you don't know!". ndio maana katika debe langu kwa mgombea wa CCM, nasimama na EL, he is a devil!, but he is a devil we know!, and between the two devils, choose the lesser!, EL akisha safishwa. ni mwana Chadema gani anaweza kusimama nae?!.
Pasco,
Nisome vizuri ndugu yangu. CCM haina mtu safi wa kusimamisha kugombea urais. Maana yake mbona ni rahisi sana? Isipokuwa kama CCM itafanyiwa overhaul ya nguvu, kwa hivi sasa ni vugumu sana kwa mtu msafi, mtu asiye na makundi, mtu asiye na tamaa ya pesa, mtu asiyekubalika kwa washika mpini ndani ya chama, kuteuliwa kushika kijiti cha CCM katika mbio za urais. Of, course najua wasafi wapo. Najua mdogo wangu Makongoro ni msafi, lakini nani atathubutu kumpitisha Makongoro? Tibaijuka ni lightyweight, hata kama hana usafi, wale wanaojiita "ccm ina wenyewe" watamkubali?
That is what I am saying. Kwa mtu msafi hivi sasa kukubalika ndani ya CCM hii ya akina ....ngoja nisitaje majina...itakuwa ni kama kupitisha ngamia ndani ya tundu la sindano.
 
Pasco,
Nisome vizuri ndugu yangu. CCM haina mtu safi wa kusimamisha kugombea urais. Maana yake mbona ni rahisi sana? Isipokuwa kama CCM itafanyiwa overhaul ya nguvu, kwa hivi sasa ni vugumu sana kwa mtu msafi, mtu asiye na makundi, mtu asiye na tamaa ya pesa, mtu asiyekubalika kwa washika mpini ndani ya chama, kuteuliwa kushika kijiti cha CCM katika mbio za urais. Of, course najua wasafi wapo. Najua mdogo wangu Makongoro ni msafi, lakini nani atathubutu kumpitisha Makongoro? Tibaijuka ni lightyweight, hata kama hana usafi, wale wanaojiita "ccm ina wenyewe" watamkubali?
That is what I am saying. Kwa mtu msafi hivi sasa kukubalika ndani ya CCM hii ya akina ....ngoja nisitaje majina...itakuwa ni kama kupitisha ngamia ndani ya tundu la sindano.
Jasusi,
Pengine unaweza kunipa picha nzuri ya Membe na AshaRose Migiro... Mimi sintaongopa Membe was and still my best guy nikiacha uchama japokuwa najua AshaRose hakurudishwa nyumbani bure na huyu ni kipenzi cha JK na Lowassa japo watu wengi hawajui..naamini zaidi Membe atapita..

Je, Unaweza nambia scandals zao ambazo zinaweza kuwakosesha kura za wananchi? na CDM imejiandaa vipi kuvunja ngome zao.. Kwa kiasi gani shutuma hizo zimesambaa kwa wananchi dhidi yao maanake najua sana wanawake ndio wapiga kura kwa asilimia kubwa sana nchini. Tutaweza vipi kuzima moto wa Migiro kumtenganisha na - Tukiwezeshwa tunaweza!
 
Mkandara kutusaidia sisi wavivu wa kusoma mada ndefu weka "executive summary" kama utangulizi wa mada yako
Sijui kuweka hiyo executive summary, bahati mbaya sana mimi huandika ubaoni moja kwa moja kilichopo kichwani hadi nimalize.
 
Unachkosea ni pale unaposema CDM haihitaji kwenda kwa wale wasiokuwa na imani..Swala hapa sio kutafuta wanachama bali wapiga kura na hawa ndio watatuweka IKULU.. Nisome vizuri ktk waraka wangu utagubndua nachosema kuwa wanachama sio wanatuweka IKULU bali wapiga kura. Tanzania nzima CCM mina wananchama wasiozidi mil 4 na ujumla wa nyama vyote sidhani kama wanafika mil 6 wakati wapiga kura ni mil 12 pengine hesabu hiyo mitaongezeka ifikapo mwaka 2015.

Hawa watu wasioonekaa hawa, ndio wanaweza kutupa ushindi na sio wananchama ambao nguvu kubwa inatumika na vyama vyote kujaribu kupora wananchama wa vyama vingine. Kila mkutano unaouona ni wanachama wa CCM kurudisha kadi za chama.. hawa zuga tu kesho wanaweza kukuacha kama walivyoweza kuiacha CCM..
CDM inatakiwa iende kwa wale wasio na imani kwa kuwatumia wenzao wenye imani,nilipenda ulitafakari bandiko langu kwanza.

Cha muhimu ni kusikiliza mapendekeza yao(wasio amini),kwa kupitia wenye kuamini, na kutambuwa kile wanachohitaji(oic,mahakama ya kadhi etc) na si kuweka tu watu wa dini yao ili kuonyesha tu picha flani...
 
CDM inatakiwa iende kwa wale wasio na imani kwa kuwatumia wenzao wenye imani,nilipenda ulitafakari bandiko langu kwanza.
Ndicho nilichoandika muda wote mkuu wangu. Kama hatujaenda huko kuna ubaya gani kwa Mkandara kukusanya mawazo ya watu na kutoa waraka unaosisitiza chama kupenyeza ktk ngome za CCM na CUF ku gain ground kule wakati huo huo tukilinda castle yetu inapovamiwa!
 
Jasusi,
Pengine unaweza kunipa picha nzuri ya Membe na AshaRose Migiro... Mimi sintaongopa Membe was and still my best guy nikiacha uchama japokuwa najua AshaRose hakurudishwa nyumbani bure na huyu ni kipenzi cha JK na Lowassa japo watu wengi hawajui..naamini zaidi Membe atapita..

Je, Unaweza nambia scandals zao ambazo zinaweza kuwakosesha kura za wananchi? na CDM imejiandaa vipi kuvunja ngome zao.. Kwa kiasi gani shutuma hizo zimesambaa kwa wananchi dhidi yao maanake najua sana wanawake ndio wapiga kura kwa asilimia kubwa sana nchini. Tutaweza vipi kuzima moto wa Migiro kumtenganisha na - Tukiwezeshwa tunaweza!
Mkandara,
Hata mimi Membe ni rafiki yangu. Tumeishi vizuri tu alipokuwa masomoni hapa. Sikutaka kusema kuwa nina personal knowlege ya scandals zake, hapana, ila kuna tetesi tu na baadhi zimeshatajwa hapa JF kuhusu Membe kuwa "not too clean." Ila kinachonisumbua kuhusu rafiki yetu huyu ni kujaribu kuwa kila kitu kwa kila mtu. Najua ni siasa lakini hilo ndilo tatizo kubwa ka Membe. Ila kama nitakuwa na fursa ya kuchangia katika kampeni za Chadema, nitafanya kama Democrats walvyofanya wakati huu: kuhusisha chama cha Republican na madhambi ya rais Bush. Yeyote atakayesimamishwa na CCM, hawezi kukwepeshwa na uozo wa chama chake. Hii ni silaha muhimu kwa Chadema.
 
Unaniulizaje vocabulary ambayo haipo kwenye luga yangu? Kwenye dictionary ya luga ninayoongea mm hakuna neno linaitwa dini so may be a wrong person to be asked of such a question...

Duh! ukiwa muongo uwe na kumbukumbu za ziada, soma hiki ni nini?

quote_icon.png
By Ame

Hivi kama mimi nikisema naamini kwa Mungu mwenye nguvu ambaye kaumba hao wenye dini zao...then why waste my time kuwabalance hao wadini? Ninachojua huyu Mungu wangu huyu huyu asiye na dini atasababisha hao wadini wa pande zote kukosa mbadala wao na hivyo kuamua kumpa kura yao huyo ambaye mm ndiyo nimemwombea kibali kwa Mungu wangu mwenye uwezo hapo mnasemaje enyi wadini wa JF?

Kwataarifa yenu mtu ambaye mimi kama raia na mwenye imani thabiti kwa Mungu wangu mwenye nguvu zote ndiye atakayekuwa Rais wa nchi hii na mimi nitakuwa master mind wake wakusababisha chumi wa nchi hii uwe kwa jinsi ambayo dunia haikuwahi kuwaza kama haya yatatokea Afrika; nyie bakieni na kublance dini zenu hizo kama zitawasaidia lolote!

Mungu hahitaji demokrasia jamani maana anauwezo waku-change demokrasia to the favour wa huyo anointed one na huu ndiyo ujasiri nilionao yakwamba nimeomba sawa sawa na mapenzi yake naye amekwisha nionyesha atafanya zaidi ya yale niwezayo kuomba ama tamani....

Katika mistari saba umetaja neno dini mara sita halafu una ubavu wa kusema hakuna katika vocabulary yako? Neno "stupid" lipo kwenye "vocabulary" yako? Jaza mwenyewe.
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Mkandara,
Hata mimi Membe ni rafiki yangu. Tumeishi vizuri tu alipokuwa masomoni hapa. Sikutaka kusema kuwa nina personal knowlege ya scandals zake, hapana, ila kuna tetesi tu na baadhi zimeshatajwa hapa JF kuhusu Membe kuwa "not too clean." Ila kinachonisumbua kuhusu rafiki yetu huyu ni kujaribu kuwa kila kitu kwa kila mtu. Najua ni siasa lakini hilo ndilo tatizo kubwa ka Membe. Ila kama nitakuwa na fursa ya kuchangia katika kampeni za Chadema, nitafanya kama Democrats walvyofanya wakati huu: kuhusisha chama cha Republican na madhambi ya rais Bush. Yeyote atakayesimamishwa na CCM, hawezi kukwepeshwa na uozo wa chama chake. Hii ni silaha muhimu kwa Chadema.
Hata mimi namjua Membe japokuwa sikuwa na ukaribu sana na yeye kuliko marehemu Aziz. Jamaa kichwa na makubali japokuwa nasikia vitu tofauti na Membe nimjuaye. I still believe CDM haitakiwi kutumia siasa za Marekani kwa sababu wao wanapo kipaka chama kizima ni kutokana ushindi wa electral vote na sio Popular. Ukiwa na wabunge wengi ndio unaingia Ikulu sio kura nyingi za rais zinakuweka Ikulu kama sisi. Mashamulizi ya CDM ktk uchaguzi mkuu lazima yalenge mgombea kiti cha IKULU hilo nililisema mwaka 2010 na nitazidi kulisistiza ktk uchaguzi ujao.

Isipokuwa sasa hivi tunatakwa kujiandaa zaidi kuwafikia wananchi wote kwa makundi yao na kuonyesha moyo wa kuwakomboa hata iwe ktk maswala tata lazima tuwe na majibu yetu. Tuwafahamishe, nasi tujifunze umuhimu wa ibada, mila na tamaduni zao na jinsi gani tutaweza kuwahahakishia haki na usawa. Hii inatujengea ngome kama zile za CCM maana ngome hazipatikani kwa kushambulia bali kwa kuchimba mahandaki na kuta za kuhimili mabomu na mzinga.. The secure we are the more trust and confidence we gain!
 
Ndicho nilichoandika muda wote mkuu wangu. Kama hatujaenda huko kuna ubaya gani kwa Mkandara kukusanya mawazo ya watu na kutoa waraka unaosisitiza chama kupenyeza ktk ngome za CCM na CUF ku gain ground kule wakati huo huo tukilinda castle yetu inapovamiwa!
Ok nimekupata,sasa kwahiyo musikilize malalamiko ya waislam ama muweke viongozi waislam,maana hizo ni strategies mbili tofauti.Naomba ushauri wako hapo.Mana siamini kama nyie chadema mtaweka viongozi waislam ili wawakilishe mambo ya waislam peke yao,kwasababu tukisema hivyo,je ina maana wakristo wanawakilishwa chadema na viongozi wakristo?can you see where I'm coming from?
 
Pasco,Nisome vizuri ndugu yangu. CCM haina mtu safi wa kusimamisha kugombea urais. Maana yake mbona ni rahisi sana? Isipokuwa kama CCM itafanyiwa overhaul ya nguvu, kwa hivi sasa ni vugumu sana kwa mtu msafi, mtu asiye na makundi, mtu asiye na tamaa ya pesa, mtu asiyekubalika kwa washika mpini ndani ya chama, kuteuliwa kushika kijiti cha CCM katika mbio za urais. Of, course najua wasafi wapo. Najua mdogo wangu Makongoro ni msafi, lakini nani atathubutu kumpitisha Makongoro? Tibaijuka ni lightyweight, hata kama hana usafi, wale wanaojiita "ccm ina wenyewe" watamkubali?That is what I am saying. Kwa mtu msafi hivi sasa kukubalika ndani ya CCM hii ya akina ....ngoja nisitaje majina...itakuwa ni kama kupitisha ngamia ndani ya tundu la sindano.
Mkuu, ccm hakuna msafi hata mmoja hakuna msafi tusijipe moyo wala kuwa wanafiki! wooote DHAMIRA ZIMEKUFA! Jee uovu wote huu unaofanyika hao, mnaosema wazuri wangeachia ngazi, tungeshuhudia mabadiliko makubwa nchi hii! Wote wachumia tumbo na wanao uchungu na matumbo yao tu na sio uchungu wa jinsi nchi inavyofisadiwa na kubemendwa!"Ada ya mja hunena muungwana ni vitendo!"
 
Back
Top Bottom