Waraka wangu kwa viongozi wa CHADEMA

Waraka wangu kwa viongozi wa CHADEMA

Duh! ukiwa muongo uwe na kumbukumbu za ziada, soma hiki ni nini?



Katika mistari saba umetaja neno dini mara sita halafu una ubavu wa kusema hakuna katika vocabulary yako? Neno "stupid" lipo kwenye "vocabulary" yako? Jaza mwenyewe.

Aise nili copy-tu na kupaste kama ww ulivyofanya hapa kwenye response yako ambayo umeiba intellectual property yangu maana ndiyo niliyokupatia the other time lol!

Pia hilo stupid halipo lingekuwepo ningeshakwambia stupid kama ww ulivyolitamka harakaharaka kuonyesha kilichoujaza moyo wako lol!

But afadhali ume saidia kupanua mbavu zangu na kuongeza maisha yangu kwakunisababisha kucheka lol! Thanks a lot
 
Mkuu Mkandara heshima juu.

Huwaga naheshimugi sana michango yako objective humu jamvini mkuu, but hili bandiko lako la sasa limekaa kiutata utata kidogo nadhani (at least kwa mtizamo wangu).

Ninachokisoma kati kati ya mistari ya uzi wako ni kama theme ya kuwahanikiza Chadema wajipange kushika dola 2015 by hooks and crooks, clean or dirt, etc....the end justifies the means, right?. It's like "hey Chadema, put on that fake smile and win it all".

Alright, come 2015 Chadema wanaingia Magogoni kwa style hiyo, then what's next? And how long will they sustain that "fake smile"?
 
Kwa sababu huko hakuna malalamiko ya UHURU HAKI na USAWA ktk makundi hayo. Hizi sio lawama kwa CCM bali ni lawama zinazoelekezwa kwa CDM mtarajiwa huyu kuwa ukombozi wao. Unanishangaza sana unapoweza kuona CCM ikiwakandamiza watu lakini CDM haiwezi kuwapa mkono wa ukombozi kwa sababu anayefanya hayo ni CCM halafu unategemea watu hao watatuamini wakati CCM inaimba kila siku kwamba hatuwezi..

Kwahiyo wanaokandamizwa wasipolalamika ni halali yao kukandamizwa ama? Then go ahead with your post you would see how inconsistent is this argument you want to bring kuhusu ukandamizaji..ungeanza na utetezi wa hao majority wanaogandamizwa ambao wana make almost 80% (rural poor ambao hawana representation ya ukweli kwenye all political parties) ya majority ndani yake kukiwamo makundi hayo unayodai CCM inawakandamiza...
 
Nayale magari yalokua yakipita Arusha kutangaza mikutano yenu yanapiga nyimbo za mapambio nailo nalo nilakawaida?!

Swali langu rahisi na jibu lilikuwa ni Mungu/Mola/Muumba kama Tafrisi ya Neno Allah kiswahili.Hujasema nini kimekunyima usingizi?Mbona CDM huanza na Mungu na maliza na Mungu.Sasa kama Allah si mwenye hiyo tafsir basi tutahitaji mwongozo mpya.
Sasa huu ujinga mwingine sijui unamaanisha kuwa CDM inapambana na Mungu wako.Unajua maana ya pambio?kama CDM wanaimba mapambio komba atakuwa akiwaimbisha CCM nini?
 
CDM wajikite vijijini,huko wananchi hawana hata habari za udini.Cha muhimu ni kutafuta wapigaji kura wapya waliochoshwa na haya ya mafisadi.Wengi vijijini wanashirikiana kwa kila shughuli.Hawa wananchi wa mijini wengi tayari wame make up their mind na kuwa convince ni sawa lakini inaweza ikawa wastage of time.

Wananchi waliopiga kura hawafiki hata nusu ya watanzania,na wengi wasiojuwa umuhimu huo wa kupiga kura wako huko vijijini.Elimu ya uraia cha kwanza vijijini na kupata wanachama na wapiga kura.Nchi itakombolewa.
 
Mkuu Mukandara,

CDM inajitahidi sana kuyafanya hivyo vitu kuliko unavyofiki wewe mtu mmoja... Hivi hata ukitumia akili ya kawaida, jiulize ni chama gani leo hii kina wasomi wengi ambao wanatumia akili zao vizuri???, ni chama gani kianaongoza kwa kukemea ubaguzi wa aina yeyote.. Au kwa vile mkutano umeamua jambo fulani na maamuzi yake yakawa kinyume na mwendamwazi fulani, just mtu mmoja basi inaonekana kuna ukanda, ukabila na udini???

Tatizo letu ni: TISS 50%, CCM 20%, PT 20% na waandishi 10%; kwa mfano kuna watu katika jamii wanataka mawazo yao yaonekane yako sahihi tu daima hawataki kukosolewa, wala hawataki wengine wasikilizwe basi wanataka wanayoamini ndiyo yatekelezwe.

Mfano nimewaweka waandishi wa habari kwani ndiyo wanaopotosha ukweli, just imagine anakuja mwandishi kama mjengwa anataka kwenda kinyume na waandishi wengine walicho amua juu ya kifo cha Mwangosi, hadi anakuja mada kem kem humu JF ilimradi tu aonekane yuko sahihi??? Je kwa kuwasaliti wenzake au kwa kuona jeshi la polisi ni watu muhimu katika jamii??, Hivi kwa unyama ule aliofanyiwa mwangosi ungetegemea kusikia hata mwandishi moja anapingana nawenzake???, Hivi mwandishi ananyanyaswa na kuuawa kwa mateso namna ile mbele ya RPC, OCD, RCO, OCS, mkuu wa FFU?, then tunakuja mzaha eti polisi wanafanya kazi za jamii???, si bora wangewauwa hata wanaCDM kama kumi kuliko mwandishi ambaye ni neutral????


Mwogopeni Mungu bana
 
Ok nimekupata,sasa kwahiyo musikilize malalamiko ya waislam ama muweke viongozi waislam,maana hizo ni strategies mbili tofauti.Naomba ushauri wako hapo.Mana siamini kama nyie chadema mtaweka viongozi waislam ili wawakilishe mambo ya waislam peke yao,kwasababu tukisema hivyo,je ina maana wakristo wanawakilishwa chadema na viongozi wakristo?can you see where I'm coming from?
Kama umewahi kunisoma ktk mada tofauti siku zote hupingana na hili neno UUWIANO. Silipendi silipendi lakini nakumbuka kwa mara ya mwisho nilipokutana na Kitila alinambia "hili swala huwezi kuliepuka ktk siasa za Tanzania". Litakuwinda maisha yako yote na huwezi kuwafahamisha wananchi wakakuelewa. Siku zote Watanzania hupima quantity na sio quality ni mila na desturi za maskini. na tumeyaona ktk mfumo wa Utawala wa Jamhuri yetu, bungeni na hata lawama ktk wizara, mashirika ya Umma na kadhalika. sasa nataka tujiulize kwa nini Bima ililalamikiwa kuwa na Wanyakyusa wengi wakati ulee ikiwa bonge la scandal?. Hivi kweli TZ watu hawa ajiriwi kutokana na KUJUANA? kama ndivyo kwa nini tusitazame kwanza makosa haya isipokuwa tutazame makosa ya wale wanaolalamika na kudai kuwa wanataka wapendelewe wao wakati tayari wameisha pendelewa wengine..

Mkuu wangu pamoja na kuwepo ukweli mkubwa kwamba waraka wangu ulilenga tu CDM kuwafikia Waislaam na kujali matatizo yao bado sintosema CDM ifanye nini bora zaidi ya kingine isipokuwa HAKI na USAWA ambao utaweza kuonekana kwa watu maskini ambao wanataka kutoka. Changes haziwezi kutokana na kuiondoa CCM madarakani bali promise ilingane na kutoa majibu ya kuutawanya mfumo mbovu uliopo na tukigusia sehemu ambazo wananchi wanazilalamikia.

Binafsi yangu siwezi kutumia uuwiano hata siku moja lakini lazima nitajaribu kuepuka lawama... Unaweza kuweka viongozi wengi wa kiislaam kama CUF lakini hawana mchango wowote kwa wiaslaam zaidi ya kulitumia jukwaa lao. Muulize Muislaam yeyote CUF imekuwafanyia nini ktk maisha yao zaidi ya kuwajaza chuki kwa Wakristu na Chadema. hawana la kusema na wala viongozi wa CUF hawana mpango wowote wa kuboresha maisha ya waislaam zaidi ya wakristu isipokuwa maskini wajinga wameuvaa mkenge. Ukitazam CCM yale yale lakini hii haina maana Waislaam hawana matatizo. Kubuka tunazungumzia waislaam kwa sababu umeelekeza swali lako kwao wao na sii Wapagan au Wasukuma na Bulyanhulu, Wamasai na Loliondo..

Huu ni mfumo wa maisha ya mtu maskini kutaka kutoka tu, sana sana viongozi wa CUF husali misikiti ile ile wanayosali Waislaam wengine na wakiombwa hela za lunch, lift na kutuliza njaa ya siku wakilishwa samaki..Ni mfumo wa kujuana tuloujenga toka Ikulu kuomba rais ajaye awe mtu wako ili akutoe, mawaziri wetu, makatibu, na hata wabunge wetu kazi yao kubwa ni kuondolea watu matatizo ya siku, ukienda asubuhi utakuta msuluu wa wananchi wakisubiri sadaka yao ya siku na ndio maana wanadai mishahara haitoshi. Nchi nzima tunagawiwa sadaka toka Ikulu hadi Mkandara akienda kijiweni ni kuombana hela tu kwa wale TUNAOJUANA.. Na hapa ndipo nadhani matatizo yalipotokana.

Kwa hiyo pamoja na mimi kutokubaliana na uuwiano lakini hatuwezi kuepuka hali hii kutokana na kwamba vyeo, ajira, nafasi, sadaka yaani income kwa ujumla wake nchini inapatikana kwa KUJUANA japokuwa siamini CDM wamepeana ila wapo watu wanaamini hivyo. Hivyo badala ya kuridhisha watu ktk mfumo huu, CDM inatakiwa kuonyesha utofauti (changes) na utofaiuti huo utatokana na CDM kupeleka maendeleo kwa wahitaji wenyewe. Itawafanyia nini wanawake badala ya kuahidi viti maalum kwa sababu chama kinatambua juhudi za wanawake na vikwazo vinavyowakuta ktk maisha yao ya kila siku iwe hata Urithi au ndoa zao. CDM inatakiwa kuonyesha uwezo wa kukabiri matatizo ya Waislaam, wakristu na Wapagan kwa kuwafikia, kuwasikiliza na kuwaahidi kuyatatua maana sio lazima awe Sheikh Ponda ndio mwakilishi wa waiislaam ispokuwa sera inayolenga kuleta haki na usawa..

Hivyo kinachoonekana sasa hivi ni kwamba wananchi hao hawajui hizo change zitakuwa vipi zaidi ya kumwonda CCM madarakani. Wananchi wanalijua hili na wameisha ichoka CCM isipokuwa wanataka kujua wewe CDM utafanya nini tofauti na CCM. Unatuahidi nini kama waislaam walionewa wakati wa CCM na mifano watakupa. hata kama Chadema itashidwa kuwaahidi chochote lakini lazima iwaonyeshe msimamo wake juu ya maswala muhimu ktk ibada zao, malalamishi yao na watu wengine wote walionyang'anywa ardhi zao, nyumba zao, mashamba yao, kazi zao, kodi zao na kadhalika..
 
We umeweka uislam hapo utaeleweka?? Hao ni mabubu, viziwi na vipofu hawatarejea. Mkandara kinachozungumzwa wanaelewa fika but watajaribu kujenga hoja mwisho wa siku chalii. Ukweli utabaki pale pale JF humu udini and ukanda ushapamba moto.
 
Aise nili copy-tu na kupaste kama ww ulivyofanya hapa kwenye response yako ambayo umeiba intellectual property yangu maana ndiyo niliyokupatia the other time lol!

Pia hilo stupid halipo lingekuwepo ningeshakwambia stupid kama ww ulivyolitamka harakaharaka kuonyesha kilichoujaza moyo wako lol!

But afadhali ume saidia kupanua mbavu zangu na kuongeza maisha yangu kwakunisababisha kucheka lol! Thanks a lot

Ya ngapi? bado mapema, wewe itakuwa unaishi nje ya mji na upo sehemu unangoja foleni zipunguwe!
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Mkandara

Naona hapa unapigia mbuzi jitaa. Kifupi kuchukua dola hutakiwi kudhrau kila aina ya ushauri. Ushabiki tu hauwezi kufikisha chama mbali. Sasa hivi tunachokiona ni ushabiki. Viongozi hawatakiwi kuachia kwenye ushabiki wanatakiwa kuwa kwenye mikakati. Na hiki ndicho Mkandara anachokisema kama nimemuelewa kwa muda mdogo niliyosoma ujumbe wake.

Kama kuna mtu haamini anacho waambia mkandara nenda kamuulize Raila wa Kenya. Au kaulize mwanasiasa yeyote wa Kenya. Wanakwambia Ukiwa mwanasiasa na kweli unahitaji ushindi hutakiwi kudharau aina yoyote ya ushauri. Pasco alitoa ushauri majibu yake aliyoyapata natilia mashaka watu waliyoyatoa kama kweli wamejiandaa. Hapa ni JF lakini je kwenye ground kweli kuna mkakati wa kutosha?

Watanzania asilimia kubwa bado ni washabiki ikifikia wakati wenyewe inatakiwa mikakati ya ziada. Muulize Lyatonga nafikiri ni mfano mzuri tu 1995. Huu upepo uvumao unaweza kusambaratishwa just kwa dakika kwa watu wa mikakati. Tumieni muda mwingi kwenye planing.

Anyway natoa ushauri tu.
 
Pasco,
Nisome vizuri ndugu yangu. CCM haina mtu safi wa kusimamisha kugombea urais. Maana yake mbona ni rahisi sana? Isipokuwa kama CCM itafanyiwa overhaul ya nguvu, kwa hivi sasa ni vugumu sana kwa mtu msafi, mtu asiye na makundi, mtu asiye na tamaa ya pesa, mtu asiyekubalika kwa washika mpini ndani ya chama, kuteuliwa kushika kijiti cha CCM katika mbio za urais. Of, course najua wasafi wapo. Najua mdogo wangu Makongoro ni msafi, lakini nani atathubutu kumpitisha Makongoro? Tibaijuka ni lightyweight, hata kama hana usafi, wale wanaojiita "ccm ina wenyewe" watamkubali?
That is what I am saying. Kwa mtu msafi hivi sasa kukubalika ndani ya CCM hii ya akina ....ngoja nisitaje majina...itakuwa ni kama kupitisha ngamia ndani ya tundu la sindano.
Hapa sasa Mkuu Jasusi nimekuelewa!, CCM inawenyewe na ndio maana mimi nasimama na No. 1 CCM Heavyweight contender for 2015 presidential nominations.
 
CDM wajikite vijijini,huko wananchi hawana hata habari za udini.Cha muhimu ni kutafuta wapigaji kura wapya waliochoshwa na haya ya mafisadi.Wengi vijijini wanashirikiana kwa kila shughuli.Hawa wananchi wa mijini wengi tayari wame make up their mind na kuwa convince ni sawa lakini inaweza ikawa wastage of time.

Wananchi waliopiga kura hawafiki hata nusu ya watanzania,na wengi wasiojuwa umuhimu huo wa kupiga kura wako huko vijijini.Elimu ya uraia cha kwanza vijijini na kupata wanachama na wapiga kura.Nchi itakombolewa.

Wapiga kura wapo wengi tuu.Kwani daftari tuu ndio lilibanwa ili watu wasiongezeke, vijana wote waliokuwa na miaka inayoanzia 13 na kuendelea wanasubiri sana kwa hamu wachukue kitambule cha mpiga kura, na baadaye kwenda ipigia CDM kura.

Kwanza wa maximize idadi ya kura katika majiji yote nchini ambayo tayari CDM wana kura za kutosha.Watu wengi wapo mjini, na kura za mjini ni rahisi kulinda kuliko vijijini.Kila mtu wa mjini apige simu kwa ndugu na jamaa kuwahimiza wapigie CDM ili kuziongeza kura.Kuna effects za "ujana na usasa" ambazohata JK alizitumia sana wakati akiingia.Hii CDM inabidi waitumie vizuri sana kama sehemu ya kuingiza wabunge wengi ambao ni vijana.

Pia CDM inabidi waongeze kuwa offensive,washambulie CCM katik angle zote, wawarubuni wana ccm wa level zote,waalipue kabasa ili kambi ya CCM isiwe huru na mengine mengi.waweke decoys za kutosha.Si tuu kukinga mashamabulizi ya CCM ila kuwabomoa,kuwaweka busy sana na vitu visivyo muhimu.
 
Kwahiyo wanaokandamizwa wasipolalamika ni halali yao kukandamizwa ama? Then go ahead with your post you would see how inconsistent is this argument you want to bring kuhusu ukandamizaji..ungeanza na utetezi wa hao majority wanaogandamizwa ambao wana make almost 80% (rural poor ambao hawana representation ya ukweli kwenye all political parties) ya majority ndani yake kukiwamo makundi hayo unayodai CCM inawakandamiza...
Mkuu wangu wapi zamani? nachoandika mimi ni mapungufu ya CDM kulingana na mawazo ya watu na sikuweza kuwapatia majibu wala ufumbuzi. Haya unayozungumzia ndio kazi inayofanywa sasa hivi na M4C sasa ulitaka niandike kwamba kazi wanayoifanya haifai/haitoshi wakati naona wanaifanya vizuri?..hata siwaelewi wanaChadema jinsi gani mnafikiri na kujenga hoja. I mean utalalamikia vipi kazi ambayo inafanywa vizuri kwa sababu wapo asilimia 80?
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Kama mumenisoma vizuri utagundua kwamba nachozungumzia mimi ni Chadema kutokuwa na defensive strategy inayohusiana na maswala haya. Tuna silaha nyingi sana za kuishambulia CCM na Mchambuzi katupa hints ni ngao zipi CCM inajivunia leo. lakini hapo hapo hakutazama kama Chadema nayo ipo uchi sana haina ngao zake isipokuwa silaha tupu za mashambulizi. Tukishambuliwa ktk Ukanda, Udini au Ukabila mara zote huja na mifano ya Zitto.. Yaani kweli Zitto pekee ndio sababu ya kutulinda ktk Ukanda, Ukabila na Udini. Nini ngao zetu? sisi tunaweza vipi kujivunia kutoshiriki ktk hizi tuhuma za KUJUANA tofauti na CCM ambao hadi kesho tunaunga mkono baadhi ya ushirika wao wenyewe. Hatuna majibu mkuu wangu tunaulizwa kila siku hapa JF mara zote majibu hutolewa na kina Mkandara au Mohammed Mtoi.. Mimi na Mohammed Mtoi tunaweza vipi kuwa na majibu ya uongozi wa Chadema inapokabiriwa na tuhuma nzito kama hizi hata kama najua sii kweli.. sema kweli maana janvi hili ni mawazo ya mtu mmoja mmoja sio janvi la chama.

Uvumi siku zote ndio hujenga imani za watu, wanasema Chadema ni chama cha Ukanda au udini, wewe huzioni, mimi zisioni na vile vile kumbuka hata mtu wa CUF anaamini hivyo hivyo. Na sidhani kama tunaweza kuonyesha Udini wa CUF lakini Je ni watanzania wangapi wanaamini CUF sio chama cha Waislaam au Wazanibar?..wamepewa majibu gani?..

Kuna uchaguzi mkuu fulani hivi CDM waliamua kuunganisha nguvu na CUF (kama sijakosea). Ningependa Mkandara au mwingine yeyote anayeelewa ni nini hasa kilitokea baada ya hapo? Je ni tofauti za principles au kiitikadi au ni nini hasa? Tutakumbuka vizuri wakati wa kuunda kambi ya upinzani bungeni, CUF walionekana kuwa interested kujiunga na CDM. At the same point, CUF walikuwa tayari na makubaliano fulani na CCM. Hivi CUF walipoingia makubaliano na CCM waliwataarifu wenzao wa upinzani kitu wanachoenda kufanya? Na kama hawakuwataarifu ni vipi walitegemea CDM ku-extend another hand yakuwakaribisha kuunda kambi ya upinzani bungeni? Personally naweza kukubaliana na Mkandara kuwa, neither CUF nor CDM ambao wamejipanga vizuri kudhibiti haya mambo ya ubaguzi wa kidini, kikanda and the like. Sasa kutokana na hilo, hivi vyama viwili vinakuwa vinapokea makombora kwa CCM kwa wingi, na kushindwa kurudisha inavyostahili. Naweza kusema kwenye haya mambo ni vyema hivi vyama vi-trade water very careful. Kama hujui vipi u-respond ni afadhali kukaa kimya kuliko kudhihaki dini, au kabila za watu.

However, sikubaliani kwamba CCM wamejipanga vizuri kwenye hilo. CCM wako kwenye advantage kwavile ni chama tawala, lakini wao ndio nambari one wakudhihaki dini, na kabila za watu wazi wazi. Ni vizuri CDM na CUF waelewe pia wao kwenye hizi area; the bar is raised so high, wanahitaji umakini wa hali ya juu ku-fight hii propaganda kwani ;wao ni wapinzani, wako kwenye the weakest zone compared to CCM. Nafikiri kikuu kinachotakiwa ni kuelewesha na kuelimisha watu, nyumba kwa nyumba. Sisi watanzania tutakapojielewa vizuri kwenye hizi area, hatuhitaji mtu mwingine wakuja kutu-validate au kutu-insult kwa namna yeyote ile. Hivi kama kweli CCM walikuwa na ajenda yakusaidia dini au ku-oppress kabila fulani, si wangeshafanya yote hivyo miaka walioongoza? Na je kama madai ni kwamba dini fulani ndio inahitajika CDM, au CUF; basi the opposite will also be true (kwamba dini fulani tu ndio inahitajika CCM). Sasa wananchi wataangalia wenyewe je ni kweli CCM, CUF, CDM wana-promote dini au kabila fulani tu? Naona ilianza kabila na dini lakini baada yakuona haina uzito sana, basi wakatumia ugo mpana wakusema kanda. Nafikiri wananchi wakieleweshwa watafikia mahali waseme "this does not make sense hence not true"

 
Kuna tofauti kubwa tu kati ya "Doing the things right" vs "Doing the right things",the latter has to do with leadership...
 
Kuna tofauti kubwa tu kati ya "Doing the things right" vs "Doing the right things",the latter has to do with leadership...
Aaaah Jmushi1 mku wangu mbona unatoka nje sasa. Unajua fika kwamba sisi wote tunatakiwa kufanya the right thing na unapovifanya lazima uvifanye sawa. Unaweza kuamua kufanya kitu kizuri lakini ukakifanya vibaya na kisilete mafanikio. Mkulima akipanda mbegu vibaya sizipoota unafikiri wazo zima la kulima ni baya..

Nadhani alichokisema Mchambuzi kwamba Chadema maadam inataka kuingia IKULU ni lazima safari hii wahahakishe are doing thing right kwani hapa ndipo tunapopwaya..
 
Mkuu Jasusi, hapa ndipo mimi ninapotofautianaga members wengi humu hatimaye kupelekea kuitwa gamba!. "truth", nothing but the truth!. Jasusi, kuna "ukweli halisi" na "ukweli wako"!. Ukweli halisi ni ile "plain truth" yenyewe amnao ndio ukweli wa ukweli, na "ukweli wako" ni ule "your truth" kwa mujibu wa what is fed on your brain!.

Sasa hii hoja kuwa CCM haina mtu safi wa kumsimamisha kwenye urais, "its your truth" but not the "plain truth"!. Kukweli halisi, Si kweli kuwa CCM haina mtu safi wa kumsimamisha!, ukimuondoa Asha Rose, hivi CCM ikiamua kumsimamisha Dr. Shein, mtasimama majukwaani na kumchambua kwa uchafu upi?. Japo Asha Rose namkubali kwa usafi wake, kwenye chaguo langu la presidential materials from CCM, yeye hayupo!, hivi akisimama mtu ka Prof. Tibaijuka, mtam discredit kwa uchafu gani?.

CCM inao watu safi wengi tuu ambao wakisimamishwa Chadema itakuwa na kibarua cha ziada!. !.

Mkuu wangu Pasco, hapo kwa Tibaijuka nafikiri hujafuatilia historia yake vizuri. Wakati akiwa anafanya kazi Kenya kwenye shirika la UN alikuwa under investigation kwakutoa shade deals etc. Tafuta magazeti credible ya Kenya au Africa online usome. Magazeti ambayo yanakuandika yanakuacha mweupe! Infact mpaka mara ya mwisho namfuatilia/anaondoka kuja kujiunga na siasa TZ; Prof hakuwahi kukanusha kwenye vyombo vya habari. It is also true hakuwahi kutoa maelekezo ya zile pesa zilizokuwa unaccounted kipindi tu aliposhika uongozi kwenye shirika hilo. Kuna mengi pia yakuzungumzia ya uongozi wake kabla yakuhamia Habitat.

Lakini nakubaliana na wewe CCM kuna watu safi lakini; chama hakiwezi hata siku moja kuwasimamisha watu safi. Kwa CCM kukubali kusimamisha mtu safi ni kukubali kuuwa (almost a mass suicide) mtandao mzima na si kazi ndogo. Kuchagua mtu safi ina maana unakubaliana na huyo mtu safi kuingiza watu wake safi kushika nyadhifa mbali mbali. Kuanzia viongozi wa kamati nyeti za chama, wabunge, mawaziri, wakuuu wa wilaya etc etc. Kwanza ni NEC ipi hiyo itakayomsimamisha mtu safi? Ni washauri gani waliopo sasa kupigia debe mtu safi wakati wale viongozi wa kipindi cha Nyerere ushauri wao hauhitajiki tena? Wangekuwepo wangekuwa labda na guts yakusema kitu. CCM watu safi wapo lakini hawana nafasi na hawatakiwi na hii ndio inayowafanya wengi waone kama hawapo.

On a separate note; Binafsi ningependelea CCM iongozwe na iwe na watu wengi safi, same applies to CDM, CUF, NCCR etc. Hii ingesaidia sana wale wachafu kujichuja wenyewe maana wasingekuwa na room to grow. Nafikiri tukipata wigo mpana wakuchagua tutakuwa na the best country ever. Sasa hivi hatuna that choice kwakweli. Ningependelea chama chochote kitakachoshika dola kipate wapinzani wa uhakika (no nonsense type) ili na wao wajue there is no room for error. Lets hope my wishes will one day come true!
 
Aaaah Jmushi1 mku wangu mbona unatoka nje sasa. Unajua fika kwamba sisi wote tunatakiwa kufanya the right thing na unapovifanya lazima uvifanye sawa. Unaweza kuamua kufanya kitu kizuri lakini ukakifanya vibaya na kisilete mafanikio. Mkulima akipanda mbegu vibaya sizipoota unafikiri wazo zima la kulima ni baya..

Nadhani alichokisema Mchambuzi kwamba Chadema maadam inataka kuingia IKULU ni lazima safari hii wahahakishe are doing thing right kwani hapa ndipo tunapopwaya..
Mkuu unaifahamu tofauti kati ya hizo statement mbili yaani "Doing the right things" vs "Doing the things right"?

"Things right" is more of a managerial focus where as "Right things" is about leadership.

Kama unataka chadema wa lead,then they should do right things...
 
Mkuu unaifahamu tofauti kati ya hizo statement mbili yaani "doing the right things" vs "Doing the things right"?Things right is more of a managerial focus where as right things is about leadership.

Kama unataka chadema wa lead,then they should do right things...
nakubaliana nawe hata wanapojitangaza. Swala ni NIA njema na ufanye ipasavyo..
 
Hujanisoma . hunielewi na wala hutanielewa waislaam wanasema - Summun bukmun umyun fahum layarji..

Nani kazungumzia Pinda au kkiti cha Ikulu au nazumgumzia Utawala unaowapa uhuru haki na usawa waumini wake. Mbna Uingereza na Marekani ni nchi ya wazungu na Kikristu, lakini wanatoa Uhuru, haki na usawa kwa wananchi wake waumini wa dini zote wafanye ibada zao pasipo kupingwa?..

Ufaransa ilipiga marufuku uvaaji wa hijabu mashuleni, uko wapi uhuru huo unaojidai kuu-site. Narudia kukwambia tena, nimekuelewa vizuri sana, ona mapovu ya kidini yanavyokutoka

Unaweza fanya jambo moja jema sana ikiwa utazingatia kwenye red, mshaurini Mufti, kuruani iandikwe/itafsiriwe kwa kiswahili, umeonyesha uwezo mkubwa wa kufanya hivyo.
 
Back
Top Bottom