Waraka wa Tambwe Hizza kwa watanzania

Waraka wa Tambwe Hizza kwa watanzania

tambwe hizza njaa itakuua wewe, unaandika uharo tu, sasa mwangosi ameuwawa yeye alianzisha fujo? unataka wailaumu chadema kwani chadema ndio waliomuua mwangosi? njaa zako mbaya sana wewe, kama sio picha zilizopigwa na kuonyesha unyama uliofanya na polisi makala yako ingewalaumu chadema kwa kumuua mangosi lakini ukweli uko wazi na mkakosa cha kudanganya, pumbavu zenu, polisi wa ccm wameuwa inatosha, jipangeni upya.
 
Du, huyu ndio kesho utasikia mkuu wa wilaya au mkoa! kazi ipo.
 
NA RICHARD TAMBWE HIZZA

WIKI hii waandishi wa habari kutoka katika vyombo mbalimbali nchini waliandamana kulaani kuuawa kwa mwandishi wa habari wa Kituo cha Chanel 10 huko Iringa, kifo cha mwandishi huyu kwa bahati mbaya na kwa mara nyingine tena kimewagawa wananchi katika makundi yanayotofautiana kifikra kuhusu chanzo na hatimaye kufariki kwake.

Wapo wanaoona na kuamini polisi wametumia nguvu kubwa katika kukabiliana na tatizo lililokuwepo, wapo wanaoamini kwamba jeshi la polisi lilikuwa linatimiza wajibu wake na madhara haya makubwa yaliyotokea yanatokana na CHADEMA kuendeleza ghasia katika nchi na kujaribu kuifanya isitawalike kama walivyoahidi baada ya kushindwa vibaya katika uchaguzi mkuu uliopita (walishinda viti 23 kati ya majimbo 239).

Hata hivyo, kabla ya kuingia katika tafakuri pana zaidi zinazotokana na msiba huu sina budi kutoa pole kwa familia ya Mwangosi, waandishi waliokuwa karibu naye katika kufanikisha majukumu yake ya uandishi wa habari, Kituo cha Channel 10 na Watanzania wote kwa ujumla, kwa kuondokewa na mwananchi mwenzetu katika mazingira ambayo wote hatukuyategemea.

Tumeshuhudia wakati taifa likiwa katika simanzi nzito kutokana na msiba huu, wapo wenzetu walioamua kuutumia kama turufu ya kuleta chuki baina ya jeshi la polisi na waandishi na zaidi umma wa Watanzania ambao usalama wao na mali zao unategemea sana uwepo wa jeshi hilo. Kuna mambo mengi ambayo nimekuwa najiuliza na ningependa Watanzania wote tujiulize, hivi ghasia zilizosababisha msiba huu zilisababishwa na nini/nani?

Je kulikuwa na ulazima kwa CHADEMA kukaidi amri ya polisi ya kusubiri sensa ipite? Je, ukaidi wa CHADEMA siyo chanzo cha maafa yaliyotokea na yanayotokea mara kwa mara nchini? Je, ingekuwa sawa kwa jeshi la polisi kuwaachia CHADEMA kufanya shughuli ambayo walikwisha wazuia wasiifanye? Je, polisi ingewaachia kufanya jambo ambalo walikwishawazuia wangekuwa wanatimiza sheria na wajibu wao? Na je, uhalali wa uwepo wa jeshi hilo ungeendelea kuwepo?

Wananchi wote tunapaswa kuheshimu sheria na polisi wana jukumu la kutulazimisha kufuata sheria tunapozikiuka vikiwemo vyama vya siasa, najua sheria ya vyama vya siasa inavipa fursa vyama kufanya maandamano na mikutano baada ya kutoa taarifa polisi, lakini sheria hiyo hiyo inasema vitafanya hivyo endapo tu kama havitapata amri pingamizi kutoka polisi (sheria ya vyama vya siasa 1992 kifungu cha 11).

Tujiulize kulikuwa na ulazima gani kwa CHADEMA ambao mwaka mzima wamekuwa wakiruhusiwa kufanya mikutano na maandamano kulazimisha kufanya mkutano uliosababisha kifo baada ya kupata amri pingamizi? Kama waliona polisi hawakuwafanyia haki je ilikuwa vyema kuandaa mapambano dhidi ya polisi? Jje walichukua hatua yoyote ya kisheria dhidi ya polisi au hawana imani na vyombo vya kisheria kama ambavyo Tundu Lissu anavyoziponda mahakama zetu bila kuheshimu kwamba zilimpa ushindi yeye binafsi katika kesi yake ya uchaguzi aliyofunguliwa na mgombea wa CCM, na zile zilizokipa ushindi chama chake zilizowavua ubunge wana CCM huko Sumbawanga na Igunga.

Naamini ili jeshi la polisi liweze kuendelea kulinda amani ndani ya nchi ni lazima tuliamini na lazima tujue kwamba lipo, likizuia jambo kwa mujibu wa sheria wote tuheshimu vinginevyo litakuwa halina sababu ya kuwepo. Si mara moja au mbili mamlaka za umma na vyombo vya sheria viliamua mambo muhimu katika maendeleo ya taifa, lakini yalipata upinzani hadi pale polisi ilipotumia nguvu kuhakikisha sheria inafuatwa na utekelezaji wake unatimia.

Je, kumfukuza waziri katika hafla ya kulaani mauaji na kumkaribisha mwana-CHADEMA Dk. Lweitama kuhutubia na kuilaani serikali ni sawa? Je, ni sawa kulilaumu jeshi zima la polisi kwa tatizo lililojitokeza sehemu moja ya nchi tena katika kutimiza wajibu wao? Kitendo cha kutowalaani walioanzisha uvunjaji wa sheria uliosababisha ndugu yetu Mwangosi kupoteza maisha katika umri mdogo kinaashiria nini kutoka katika taasisi zetu za habari?

Hapa ndiyo maswali mengine yasiyo na majibu yanapoanza, kwa nini tamko lililotolewa na CHADEMA na lile la wanahabari yanashabihiana. Kwa nini wanahabari hawakuilaumu CHADEMA hata mara moja kwa kutokutii sheria na kuanzisha ghasia zilizosababisha maafa ya ndugu yetu. Nadhani tunahitaji tafakuri pana zaidi. Je wametumwa? Wana hasira? au nao wameanza kushirikishwa katika ajenda za siri dhidi ya serikali na vyombo vyake?

Wote tumesikitishwa na msiba huu sidhani kama ni vyema kuendelea kushambulia jeshi la polisi bali kuangalia nani ameanzisha sokomoko ili awajibishwe kisheria, kama ikibainika aliyeua ni raia wa kawaida sheria ichukue mkondo wake, pia ikibainika muuaji ni askari akiwa katika kutimiza majukumu yake ni vyema taratibu za kijeshi na mahakama zitumike badala ya kuendeleza chuki zisizo na msingi.

Tusijisahau wote tunawahitaji polisi kama ambavyo tulikuwa tunamhitaji ndugu yetu Mwangosi nikiwemo mimi niliyeshirikiana naye katika shughuli mbalimbali. Tusiwe na hasira maana wahenga walisema hasira hasara. Tutafute suluhisho la yanayotokea yasijirudie.

Huu msemo nitauwaeka kwenye signature yangu ili nisiwe natakiwa kuurudia rudia "It better to keep your mouth shut and be thought a fool than open it and clear all douts"!

 
NA RICHARD TAMBWE HIZZA

WIKI hii waandishi wa habari kutoka katika vyombo mbalimbali nchini waliandamana kulaani kuuawa kwa mwandishi wa habari wa Kituo cha Chanel 10 huko Iringa, kifo cha mwandishi huyu kwa bahati mbaya na kwa mara nyingine tena kimewagawa wananchi katika makundi yanayotofautiana kifikra kuhusu chanzo na hatimaye kufariki kwake.

Wapo wanaoona na kuamini polisi wametumia nguvu kubwa katika kukabiliana na tatizo lililokuwepo, wapo wanaoamini kwamba jeshi la polisi lilikuwa linatimiza wajibu wake na madhara haya makubwa yaliyotokea yanatokana na CHADEMA kuendeleza ghasia katika nchi na kujaribu kuifanya isitawalike kama walivyoahidi baada ya kushindwa vibaya katika uchaguzi mkuu uliopita (walishinda viti 23 kati ya majimbo 239).

Hata hivyo, kabla ya kuingia katika tafakuri pana zaidi zinazotokana na msiba huu sina budi kutoa pole kwa familia ya Mwangosi, waandishi waliokuwa karibu naye katika kufanikisha majukumu yake ya uandishi wa habari, Kituo cha Channel 10 na Watanzania wote kwa ujumla, kwa kuondokewa na mwananchi mwenzetu katika mazingira ambayo wote hatukuyategemea.

Tumeshuhudia wakati taifa likiwa katika simanzi nzito kutokana na msiba huu, wapo wenzetu walioamua kuutumia kama turufu ya kuleta chuki baina ya jeshi la polisi na waandishi na zaidi umma wa Watanzania ambao usalama wao na mali zao unategemea sana uwepo wa jeshi hilo. Kuna mambo mengi ambayo nimekuwa najiuliza na ningependa Watanzania wote tujiulize, hivi ghasia zilizosababisha msiba huu zilisababishwa na nini/nani?

Je kulikuwa na ulazima kwa CHADEMA kukaidi amri ya polisi ya kusubiri sensa ipite? Je, ukaidi wa CHADEMA siyo chanzo cha maafa yaliyotokea na yanayotokea mara kwa mara nchini? Je, ingekuwa sawa kwa jeshi la polisi kuwaachia CHADEMA kufanya shughuli ambayo walikwisha wazuia wasiifanye? Je, polisi ingewaachia kufanya jambo ambalo walikwishawazuia wangekuwa wanatimiza sheria na wajibu wao? Na je, uhalali wa uwepo wa jeshi hilo ungeendelea kuwepo?

Wananchi wote tunapaswa kuheshimu sheria na polisi wana jukumu la kutulazimisha kufuata sheria tunapozikiuka vikiwemo vyama vya siasa, najua sheria ya vyama vya siasa inavipa fursa vyama kufanya maandamano na mikutano baada ya kutoa taarifa polisi, lakini sheria hiyo hiyo inasema vitafanya hivyo endapo tu kama havitapata amri pingamizi kutoka polisi (sheria ya vyama vya siasa 1992 kifungu cha 11).

Tujiulize kulikuwa na ulazima gani kwa CHADEMA ambao mwaka mzima wamekuwa wakiruhusiwa kufanya mikutano na maandamano kulazimisha kufanya mkutano uliosababisha kifo baada ya kupata amri pingamizi? Kama waliona polisi hawakuwafanyia haki je ilikuwa vyema kuandaa mapambano dhidi ya polisi? Jje walichukua hatua yoyote ya kisheria dhidi ya polisi au hawana imani na vyombo vya kisheria kama ambavyo Tundu Lissu anavyoziponda mahakama zetu bila kuheshimu kwamba zilimpa ushindi yeye binafsi katika kesi yake ya uchaguzi aliyofunguliwa na mgombea wa CCM, na zile zilizokipa ushindi chama chake zilizowavua ubunge wana CCM huko Sumbawanga na Igunga.

Naamini ili jeshi la polisi liweze kuendelea kulinda amani ndani ya nchi ni lazima tuliamini na lazima tujue kwamba lipo, likizuia jambo kwa mujibu wa sheria wote tuheshimu vinginevyo litakuwa halina sababu ya kuwepo. Si mara moja au mbili mamlaka za umma na vyombo vya sheria viliamua mambo muhimu katika maendeleo ya taifa, lakini yalipata upinzani hadi pale polisi ilipotumia nguvu kuhakikisha sheria inafuatwa na utekelezaji wake unatimia.

Je, kumfukuza waziri katika hafla ya kulaani mauaji na kumkaribisha mwana-CHADEMA Dk. Lweitama kuhutubia na kuilaani serikali ni sawa? Je, ni sawa kulilaumu jeshi zima la polisi kwa tatizo lililojitokeza sehemu moja ya nchi tena katika kutimiza wajibu wao? Kitendo cha kutowalaani walioanzisha uvunjaji wa sheria uliosababisha ndugu yetu Mwangosi kupoteza maisha katika umri mdogo kinaashiria nini kutoka katika taasisi zetu za habari?

Hapa ndiyo maswali mengine yasiyo na majibu yanapoanza, kwa nini tamko lililotolewa na CHADEMA na lile la wanahabari yanashabihiana. Kwa nini wanahabari hawakuilaumu CHADEMA hata mara moja kwa kutokutii sheria na kuanzisha ghasia zilizosababisha maafa ya ndugu yetu. Nadhani tunahitaji tafakuri pana zaidi. Je wametumwa? Wana hasira? au nao wameanza kushirikishwa katika ajenda za siri dhidi ya serikali na vyombo vyake?

Wote tumesikitishwa na msiba huu sidhani kama ni vyema kuendelea kushambulia jeshi la polisi bali kuangalia nani ameanzisha sokomoko ili awajibishwe kisheria, kama ikibainika aliyeua ni raia wa kawaida sheria ichukue mkondo wake, pia ikibainika muuaji ni askari akiwa katika kutimiza majukumu yake ni vyema taratibu za kijeshi na mahakama zitumike badala ya kuendeleza chuki zisizo na msingi.

Tusijisahau wote tunawahitaji polisi kama ambavyo tulikuwa tunamhitaji ndugu yetu Mwangosi nikiwemo mimi niliyeshirikiana naye katika shughuli mbalimbali. Tusiwe na hasira maana wahenga walisema hasira hasara. Tutafute suluhisho la yanayotokea yasijirudie.

Na yeye ajibu kwanza haya maswali...police wao wametii sheria ya kuto kuuwa? Iweje wazuie mikusanyiko ya CHADEMA ya CCM wasizuie? Iweje Mkuu wa kituo police mafinga Awazue police wadogo kuendelea kumsurubu MWANGOSI na wao bado wakaamua kuendelea na mwisho wake kumlipua kwa bomu? ni police gani hao wasiojua kutii amri ya mwisho?
 
Hivi si ndo huyu wakati yuko upinzani aliwahi kusema bora ku....... Kuliko kwenda CCM? Ama kweli njaa haina baunsa!
 
Kumbe Tambwe bado ana exist katika siasa? Nilishamsahau
 
Huyo ndiye kiongozi anayetegemewa na CCM kukijenga chama!Anafikiri kwa kutumia tumbo au masaburi kama kawaida yao.Niliwahi kumsikia kwenye mkutano mkubwa wakati akiwa CUF pale temeke akisema "sitarudi CCM labda nimlale mama yangu"na sasa yupo huko,je huyu si punguani?Haraka ameshasahau kwamba CCM ilizindua kampeni huko bububu,hakukuwa na sensa?si Tz?polisi ni wa upande wa bara tu?Njaa mbaya jamani mhurumieni.

napenda kujua kama ni kweli alitamka kuwa hatarudi CCM labda amlale mama yake, kuna mwenye simu amkumbushe? Huyu ni balaa
 
Wan JF hivi mna muda wa kujadili thead za tambwe tunaemfahamu huyu mchumia tumbo???huyu aliyesema kwenye mkutano wa cuf kuwa hawezi kurudi ccm labda amlale mama yake,huyu ni mtu wa kawaida????'ana akili kweli???? laana inamsumbua ya kutemwa na huko ccm pia.achaneni nae hana lolote anaweweseka tu.
 
Hivi tambwe bado yuko kwenye idara ya propaganda ya ccmabwepande!
 
Hii ndio shida ya elimu ya shule za kata mlizopitia! mnaokota maneno ya kiingereza na kuyatumia bila hata kujua huwa yanatumikaje lini na wapi, pumbavu "You used the word out of context! go to the semantics!"
kivipi labda mzee,onyesha njia basi badala ya kuponda tu bila kuonyesha kaujuzi kako kidogo
 
"kwanini chadema ilishidwa vibaya kwa kupata viti 23 kati ya 239 kwenye uchaguzi uliopita?"

Hata hoja yake hii nayo unaona haina maana kwenu kuijadili ili muweze kujitambua mlipo??basi mtachukua muda mrefu sana kuiondoa ccm madarakani kwa upofu wa kuitakia wa namna hii wa kushindwa kuamini mnachokiona na kubaki mnaoana tu kile mnachoaminishwa na hiyo safu yenu nyembamba ya uongozi

ushindi wa ccm hauujui????kuna mengi yamefanyika hapo,kila mbunge anajua ameingiaje?wapo hata waliovua CHUPI,na wapo waliolalamika huko kwenye semina zao bungen kuwa hata ubunge unahusisha rushwa za NGONO
 
napenda kujua kama ni kweli alitamka kuwa hatarudi CCM labda amlale mama yake, kuna mwenye simu amkumbushe? Huyu ni balaa

kama hadi sasa hajalitolea maelezo.na kama ilivyo kawaida yake kutoa maelezo,basi amin kuwa alichokisema anakimaanisha,so let us conclude kuwa AMEMLALA MAMA YAKE,NA ANAENDELEA KUMLALA
 
NA RICHARD TAMBWE HIZZA

WIKI hii waandishi wa habari kutoka katika vyombo mbalimbali nchini waliandamana kulaani kuuawa kwa mwandishi wa habari wa Kituo cha Chanel 10 huko Iringa, kifo cha mwandishi huyu kwa bahati mbaya na kwa mara nyingine tena kimewagawa wananchi katika makundi yanayotofautiana kifikra kuhusu chanzo na hatimaye kufariki kwake.

Wapo wanaoona na kuamini polisi wametumia nguvu kubwa katika kukabiliana na tatizo lililokuwepo, wapo wanaoamini kwamba jeshi la polisi lilikuwa linatimiza wajibu wake na madhara haya makubwa yaliyotokea yanatokana na CHADEMA kuendeleza ghasia katika nchi na kujaribu kuifanya isitawalike kama walivyoahidi baada ya kushindwa vibaya katika uchaguzi mkuu uliopita (walishinda viti 23 kati ya majimbo 239).

Hata hivyo, kabla ya kuingia katika tafakuri pana zaidi zinazotokana na msiba huu sina budi kutoa pole kwa familia ya Mwangosi, waandishi waliokuwa karibu naye katika kufanikisha majukumu yake ya uandishi wa habari, Kituo cha Channel 10 na Watanzania wote kwa ujumla, kwa kuondokewa na mwananchi mwenzetu katika mazingira ambayo wote hatukuyategemea.

Tumeshuhudia wakati taifa likiwa katika simanzi nzito kutokana na msiba huu, wapo wenzetu walioamua kuutumia kama turufu ya kuleta chuki baina ya jeshi la polisi na waandishi na zaidi umma wa Watanzania ambao usalama wao na mali zao unategemea sana uwepo wa jeshi hilo. Kuna mambo mengi ambayo nimekuwa najiuliza na ningependa Watanzania wote tujiulize, hivi ghasia zilizosababisha msiba huu zilisababishwa na nini/nani?

Je kulikuwa na ulazima kwa CHADEMA kukaidi amri ya polisi ya kusubiri sensa ipite? Je, ukaidi wa CHADEMA siyo chanzo cha maafa yaliyotokea na yanayotokea mara kwa mara nchini? Je, ingekuwa sawa kwa jeshi la polisi kuwaachia CHADEMA kufanya shughuli ambayo walikwisha wazuia wasiifanye? Je, polisi ingewaachia kufanya jambo ambalo walikwishawazuia wangekuwa wanatimiza sheria na wajibu wao? Na je, uhalali wa uwepo wa jeshi hilo ungeendelea kuwepo?

Wananchi wote tunapaswa kuheshimu sheria na polisi wana jukumu la kutulazimisha kufuata sheria tunapozikiuka vikiwemo vyama vya siasa, najua sheria ya vyama vya siasa inavipa fursa vyama kufanya maandamano na mikutano baada ya kutoa taarifa polisi, lakini sheria hiyo hiyo inasema vitafanya hivyo endapo tu kama havitapata amri pingamizi kutoka polisi (sheria ya vyama vya siasa 1992 kifungu cha 11).

Tujiulize kulikuwa na ulazima gani kwa CHADEMA ambao mwaka mzima wamekuwa wakiruhusiwa kufanya mikutano na maandamano kulazimisha kufanya mkutano uliosababisha kifo baada ya kupata amri pingamizi? Kama waliona polisi hawakuwafanyia haki je ilikuwa vyema kuandaa mapambano dhidi ya polisi? Jje walichukua hatua yoyote ya kisheria dhidi ya polisi au hawana imani na vyombo vya kisheria kama ambavyo Tundu Lissu anavyoziponda mahakama zetu bila kuheshimu kwamba zilimpa ushindi yeye binafsi katika kesi yake ya uchaguzi aliyofunguliwa na mgombea wa CCM, na zile zilizokipa ushindi chama chake zilizowavua ubunge wana CCM huko Sumbawanga na Igunga.

Naamini ili jeshi la polisi liweze kuendelea kulinda amani ndani ya nchi ni lazima tuliamini na lazima tujue kwamba lipo, likizuia jambo kwa mujibu wa sheria wote tuheshimu vinginevyo litakuwa halina sababu ya kuwepo. Si mara moja au mbili mamlaka za umma na vyombo vya sheria viliamua mambo muhimu katika maendeleo ya taifa, lakini yalipata upinzani hadi pale polisi ilipotumia nguvu kuhakikisha sheria inafuatwa na utekelezaji wake unatimia.

Je, kumfukuza waziri katika hafla ya kulaani mauaji na kumkaribisha mwana-CHADEMA Dk. Lweitama kuhutubia na kuilaani serikali ni sawa? Je, ni sawa kulilaumu jeshi zima la polisi kwa tatizo lililojitokeza sehemu moja ya nchi tena katika kutimiza wajibu wao? Kitendo cha kutowalaani walioanzisha uvunjaji wa sheria uliosababisha ndugu yetu Mwangosi kupoteza maisha katika umri mdogo kinaashiria nini kutoka katika taasisi zetu za habari?

Hapa ndiyo maswali mengine yasiyo na majibu yanapoanza, kwa nini tamko lililotolewa na CHADEMA na lile la wanahabari yanashabihiana. Kwa nini wanahabari hawakuilaumu CHADEMA hata mara moja kwa kutokutii sheria na kuanzisha ghasia zilizosababisha maafa ya ndugu yetu. Nadhani tunahitaji tafakuri pana zaidi. Je wametumwa? Wana hasira? au nao wameanza kushirikishwa katika ajenda za siri dhidi ya serikali na vyombo vyake?

Wote tumesikitishwa na msiba huu sidhani kama ni vyema kuendelea kushambulia jeshi la polisi bali kuangalia nani ameanzisha sokomoko ili awajibishwe kisheria, kama ikibainika aliyeua ni raia wa kawaida sheria ichukue mkondo wake, pia ikibainika muuaji ni askari akiwa katika kutimiza majukumu yake ni vyema taratibu za kijeshi na mahakama zitumike badala ya kuendeleza chuki zisizo na msingi.

Tusijisahau wote tunawahitaji polisi kama ambavyo tulikuwa tunamhitaji ndugu yetu Mwangosi nikiwemo mimi niliyeshirikiana naye katika shughuli mbalimbali. Tusiwe na hasira maana wahenga walisema hasira hasara. Tutafute suluhisho la yanayotokea yasijirudie.

Vichwa Nazi, siku zote vinatoa mawazo 'tui' kama haya...Tambwe hatumshangai...hajawahi kuongea, kuandika au kushauri 'jambo la mbolea' hata moja, bali 'maji taka' tu, afadhali hata alipokuwa 'CAF'..., jamaa ni hovyo, finish! na sasa 'anabadilisha kijiti' na Nape, na hivyo usukani wa porojo na maelekezo jinsi ya kuliendesha 'tingatinga lao lisilo na tairi' - CCM ni kwishney..! Kila jambo wanalisemea ni urojo, kwa kuiogopa CDM! Hawalali?? Useless...
 
Sina uhakika sana na uelewa wa Bwana Tambwe Hiza kuhusu siasa na hata utendaji kazi wa Jeshi la Polisi kwa ujumla wake. Mi naamini kwamba kwa wenzetu ambao siasa imepiga hatua kwa kiasi kikubwa, basi huweza kupima na kuangalia nini cha kusema, kwa nani na kwa wakati gani na pale mtu inapotokea ameteleza basi hukutana na consequences kubwa (Kwa wafuatiliaji wa mambo mnaweza kukumbuka tukio la hivi karibuni kabisa kule marekani la yule bwana aliyelazimishwa kujiondoa kwenye uchaguzi kwasababu tu ya matamshi yake) Mi naamini kutojua siasa kwa ndugu Tambwe ndiko kumemfanya aseme haya.

Jeshi la Polisi la Tanzania limekuwa linashutumiwa kwa kukiuka haki za binadamu kwa siku nyingi haikuanza leo wala jana, kama mtakumbuka vitendo vya jeshi la polisi kule Zanzibar walipopiga raia mpaka baiskeli na kusababisha kuwe na wakimbizi wa kitanzania kule Somalia ni mojawapo ya matukio ambayo yamelalamikiwa sana juu ya jeshi la polisi. Hata hivyo kumekuwa pia na matukio mengine kama vile rushwa na mauaji hasa kwenye mikutano au maandamano ya vyama vya upinzani.

Sasa pengine tukio la Mwangisi limekuwa kubwa kwasababu sasa aliyeuawa ni mmoja wa watu walioko kwenye tasnia yenye jukumu la kuhabarisha na yenye nguvu kubwa sio tu Tanzania bali duniani kote (tasnia ya habari) Katika kipindi kisichozidi mwaka mmoja polisi wameshatuhumiwa kuua zaidi ya raia wanne kwa kuwa tu wameshiriki kwenye mikutano au maandamano ya vyama vya upinzani. Wawili walikufa kule Arusha, muuza magazeti akauawa kule Morogoro na hata kabla wiki haijaisha akauawa Mwangosi kule Iringa. Kwa mtu mwenye akili timamu ni lazima aanze kujiuliza nini kimetokea kwa jeshi ambalo lina kazi ya kulinda usalama wa raia na mali zao? Ni vigumu sana kwa mtu mwenye akili timamu kutohusisha matukio ya jeshi la polisi na siasa. Tukio la mwangosi kwa mujibu wa picha zilizosambazwa linaonyesha tu kwamba sio tu hakukuwa na maandamano bali nina wasiwasi kama hata kulikuwa na mkutano kwasababu mpaka sasa sijaona picha za umati wa watu wakiandamana wala wakiwa kwenye mkutano zaidi ya kuona umati wa askari polisi wakiwa wanamsulubu Mwangosi na kisha kumuua kikatili kabisa. Ndugu yangu Tambwe kama unakumbuka ni kwamba wakati CHADEMA wanazuiliwa kufanya mkutano, CCM walikuwa wanafanya mkutano kule Bububu, umeliangalia hilo pia?

Mwisho nasema, siasa za kipuuzi kama hizi za Tambwe ndizo zinazotufanya kila siku hatuendelei kwasababu hatuchukui muda kutafuta suluhu ya matatizo yanayotukabili ila tunayafanya siasa, tena sio siasa tu bali siasa za kijinga. Sasa inaonekana kama mtu yoyote anayehoji ubovu wa kitu fulani basi huyo anakuwa CHADEMA, na inaonekama kama ukiwa unasapot CHADEMA tayari we umefanya kosa la kuuawa.

Ni wakati sasa wa kuangalia ni namna gani jeshi letu linaondolewa kwenye lindi la kuwa wauaji na kuwa walinda usalama wa raia kama majukumu yao yalivyo. Tambwe acha siasa za kizamani hizi!
 
Huu ni waraka kwa ajili ya green guards.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom