Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Waraka wa Kikatoliki ni mwanzo wa kuingiza nchi katika janga la udini.Wakatoliki wana ajenda ya kuiondoa CCM kwenye madaraka na hatua hii ni moja tu katika hatua nyinginezo zitakazojitokeza baadaye kidogo kabla ya uchaguzi Mkuu wa 2010.

Wameamua kutangaza ilani na kujiingiza katika siasa bila chama.Tayari madhehebu mengine bila kujua athari zake wanajitayarisha na wao kutoa nyaraka zao.

Kila dhehebu litakapokuwa na waraka wake nchi itakuwa imegawanyika kwa misingi ya kidini.Miongozo ya aina hii kwa waumini ni hatari kwa usalama wa taifa na yanaweza yakaleta madhara makubwa.

Kidogo kidogo tuna drift away kutoka kwenye umoja wa Kitaifa na kuanza kushabikia "wenzetu" katika dini.Asiyeona tatizo hili hapa ni yule anayetoa waraka wa kuwaambia waumini wafanye nini.

Mimi kwa matazamo wangu dini zingehubiri amani na upendo na jinsi ya kuwapeleka mbinguni waumini wao.Mambo ya sisa waachieni wanasiasa.

Kama unayosema ni kweli, tusingekuwa na Tanzania yenye vyama vingi, dini nyingi na madhehebu mengi kama ilivyo sasa hivi. In fact, watu hawagawanyi kwa nyaraka bali kwa uchochezi kama unavyofanywa na baadhi ya watu kupotosha ukweli kuhusu hoja zilizotolewa na Wakatoliki. Mbona watu wanaogopa kutaja kitu cha udini wanachosema waraka unatetea? Labda wewe unafahamu, hebu tusaidie kuanisha huo udini tuuone!
 
Waraka wa Kikatoliki ni mwanzo wa kuingiza nchi katika janga la udini.Wakatoliki wana ajenda ya kuiondoa CCM kwenye madaraka na hatua hii ni moja tu katika hatua nyinginezo zitakazojitokeza baadaye kidogo kabla ya uchaguzi Mkuu wa 2010.

Wameamua kutangaza ilani na kujiingiza katika siasa bila chama.Tayari madhehebu mengine bila kujua athari zake wanajitayarisha na wao kutoa nyaraka zao.

Kila dhehebu litakapokuwa na waraka wake nchi itakuwa imegawanyika kwa misingi ya kidini.Miongozo ya aina hii kwa waumini ni hatari kwa usalama wa taifa na yanaweza yakaleta madhara makubwa.

Kidogo kidogo tuna drift away kutoka kwenye umoja wa Kitaifa na kuanza kushabikia "wenzetu" katika dini.Asiyeona tatizo hili hapa ni yule anayetoa waraka wa kuwaambia waumini wafanye nini.

Mimi kwa matazamo wangu dini zingehubiri amani na upendo na jinsi ya kuwapeleka mbinguni waumini wao.Mambo ya sisa waachieni wanasiasa.

Nyie mnaojiita wasomi, great thinkers and then thinking in that way, na kusema ''waraka wa wakatoliki'' unamalengo ya kuigawa nchi ktk udini.....nyie ndo wadini na wachochezi wa migawanyo ya kidini!

Mimi nilitegemea yeyote anayepinga hapa alete kifungu kimojawapo ambacho ni hatarishi kwa amani ya Tanzania, ili sisi wote tusaidie kuulani waraka ule, badala yake hata nyie magreat thinkers mnakuja na empty bowls na kupiga porojo za kupinga ilani ile kama vile wale wazee wetu kny vijiwe vya kahawa na bao wanafanyaga.....so hakuna tofauti kati yenu na wale wazee wa bao/kahawa.

The best thing mnaweza fanya ni kuupita waraka ule page moja baada ya nyingine na kucomment religous implication kwa kila sentensi iloyomo mle, then tunaweza kukaa tuwasikilize na kama kweli kuna hako kaharufu kaudini kny ilani ile basi tutawaunga mkono!
 
Hivi huo waraka una nini hasa? Unawataka wakatoliki wafanye nini? Na katika hayo unayowataka wafanye, yapo yanayowachochea kubagua raia wengine wasio wakatoliki, kuchagua kwa msingi wa udini nk?

Naomba mwenye waraka huo atuwekee hapa tuusome, pengine tutapata majibu ya kutusaidia kujua ubaya au uzuri wa waraka huo.
 
MagobeT,
Mkuu wito unasema hivi:-

Tumetumwa katika jumuiya zetu, Parokia na jumuiya ndogo ndogo, kuwahamasisha watu wafanye tafakari juu ya hali halisi ya maisha na kujua ni kwa namna gani mafundisho ya Kanisa na Injili yanatupatia mwanga wa namna ya kuboresha maisha yetu na katika Taasisi za jamii yetu. Tunachukua hatua katika kurekebisha mambo yanayokwenda vibaya na kuimarisha mambo mazuri. Ni mwaliko wa kuwasaidia watu katika kutekeleza maamuzi yaliyothibitishwa katika ahadi yao waliyoweka wakati wa ubatizo.

Chukulia wewe sii muumini wa dhehebu hili utaelewa vipi LENGO la mwakilishi wa wito kama huu..

Mkandara, bado watu wengi hawajauelewa huo waraka na nadhani hata wewe pia. Kusema hujauelewa siyo sawa na kusema huwezi kuuelewa. Hebu jiulize hivi: kwa nini kuna vijitabu viwili - 'Mpango wa Kichungaji na Ilani'? - na vyote vinaelezea vipaumbele vilevile?


Vipaumbele vilivyopendekezwa viko 7 na vimo katika vijitabu viwili. Kimoja kinaitwa "Pastoral Programme..." (Mpango wa Kiuchungaji..." na Kingine "ILANI" (Manifesto). Kijitabu kinachoitwa "Pastoral..." addressees wake ni waamini na ukisoma humo ndani ya kijitabu hiki, utakuta kuwa hao waamani wanaaswa siyo tu wawachague viongozi waadilifu na wenye sifa kwenye siasa bali pia ndani ya Kanisa lenyewe.


Kwa hiyo, Kanisa lenyewe wakati linatoa elimu ya uraia kwa waamini wake linataka pia elimu hiyo hiyo isaidie kuwapata viongozi waadilifu ndani ya Kanisa lenyewe. Ndani ya Kanisa kuna jumuiya ndogondogo, vigango, parokia, mabaraza ya walei hadi kufikia ngazi ya taifa katika uongozi wa Kanisa na ngazi zote hizi zinapewa elimu hiyo ya uraia na wahusika ni waamini, wana CPT, maparoko, viongozi wengine wa Kanisa na Maaskofu. Na ndiyo maana kwenye 'Pastoral Programme' (Mpango wa Kichungaji) utakuta lugha iliyotumika inahusiana na 'Church structures' zaidi.


Programme nzima imeonyeshwa lini, wapi na tukio gani litafanyika. Angalia mwisho kabisa wa kijitabu cha 'Pastoral Programme' - kile cha kijani.


Kijitabu kinachoitwa "Ilani" (Manifesto) kimeelezea vipaumbele vyenyewe. Hiki 'language' yake ni tofauti. Hutakuta neno "pastoral" na hivyo hiki ni kwa ajili ya mtu yeyote yule - kwa maana kwamba kila individual, dhehebu, NGO au dini (kama na wao wanaona hivi vipaumbele vinawagusa) wanaweza kutoa hiyo elimu ya uraia kulingana na 'structures' za NGO, dhehebu au dini waliyomo.


Kitu ambacho Watanzania tunapaswa kujiuliza ni je vipaumbele vinagusa maslahi ya taifa au ya Kanisa Katoliki? Lakini tukipoteza muda kusema mbona neno 'parokia' limetumiwa au 'jumuiya ndogondogo' au 'paroko' au 'askofu' au 'mafundisho ya Kanisa na Injili' then tutakuwa tunapotosha ujumbe wake makusudi. Issue siyo paroko, jumuiya, injili, bali vipaumbele.

Kwa vile hatuwezi kuchanganua na kuelewa kitu gani kinatuhusu na kitu gani kinawalenga Watanzania wote na kitu gani Kanisa limeanza kufanya tutakuwa tukijadili vitu tofauti tu. Pengine jiulize hivi: je, lengo la CPT au TEC ni kuhamasisha hiyo 'quotation' uliyo'underline' au ni wewe umechagua kitu unachotaka utumie kukosoa huo waraka wa CPT?


Waraka umeandikwa ili kuhamasisha vipaumbele 7. Wakatoliki wameshaanza hiyo elimu kama ilivyoelezwa kwenye "Pastoral Programme..." Sasa badala ya watu kukosoa vipaumbele, wanakosoa jinsi wao (Wakatoliki) walivyojipanga kutoa hiyo elimu.

Mimi ungeniambia kuwa ulipohudhuria hiyo elimu ya uraia wanayotoa, ulikuta wanahubiri kuwa watu wao wanapaswa wawachague Wakatoliki tu. Hapo ningekuelewa na ningeona una concern ambayo ni genuine!


Kwa hiyo, "Tumetumwa katika jumuiya zetu, Parokia na jumuiya ndogo ndogo, kuwahamasisha watu wafanye tafakari juu ya hali halisi ya maisha na kujua ni kwa namna gani mafundisho ya Kanisa na Injili yanatupatia mwanga wa namna ya kuboresha maisha yetu na katika Taasisi za jamii yetu. Tunachukua hatua katika kurekebisha mambo yanayokwenda vibaya na kuimarisha mambo mazuri. Ni mwaliko wa kuwasaidia watu katika kutekeleza maamuzi yaliyothibitishwa katika ahadi yao waliyoweka wakati wa ubatizo" addressees (walengwa) wake ni wanakanisa wenyewe - waamini wanaofuata injili na mafundisho ya Kanisa. Hivyo, kama waamini wanaaswa kufuata elimu ya uraia kwa kuzingatia mafundisho ya Injilii ya Yesu na mafundisho ya Kanisa (Social Teaching of the Church), utakuta kuwa vlaues ambazo zinazingatiwa ni kuhusu haki za binadamu, amani na upendo.


Unless unaweza ku'prove' au una ushahidi kuwa umekuta (witness) Wakatoliki wanahamasishwa kinyume na hayo niliyotaja, hapo una hoja. Bado nasema, wakosoaji wanakosoa kwa kufuata hisia tu na siyo 'substance' ya waraka wenyewe!
 
Last edited:
Nimeusoma waraka wa katoliki na kuurudia mara kadhaaa kuusoma.sijaona tatizo katika waraka huo.kwa kweli waraka umegusia karibu kila kitu ambacho raia mwema na asiyejua elimu ya uraia na haki zake kikatiba,atapata fursa ya kupata elimu hiyo kupitia waraka huo.sina matatizo nao hata kidogo na fursa nzuri kwa wakatoliki kufanya maamuzi sahihi wakiwa kama moja ya asasi zisizo za kiserikali.
Cha ajabu ni kwamba yaliyoandikwa mule sio kitu cha ajabu wala kipya katika siasa za TZ.Vyama vya upinzani vimekuwa vikifanya hivyo kwa takriban miaka ishirini sasa lakini hakuna mtu aliyeingia wasiwasi,na hapo ndipo mtazamo wangu utakapoangukia..............
Kwa mujibu wa taarifa za kikanisa,waraka huu,umeandaliwa purposely kwa ajili ya wapiga kura wakatoliki(haikatazwi dini nyingine nao kutoa),na utafundishwa kuanzia ngazi ya kaya.Wote tunajua jinsi ambavyo kuna vipindi vya dini vya nyumba kwa nyumba,kila mwisho wa wiki,na tunajua ni kipi tunachosisitiziwa katika jumuiya hizo(tupendane sana sisi kwa sisi) na nguvu waliyonayo viongozi wa dini zetu juu yetu kiasi cha kwamba wanaweza wakatushawishi tumchague fulani nasi tukafanya hivyo bila kuhoji wala kufikiria.Tunakumbuka mheshimiwa Kikwete aliitwa chaguo la mungu na matokeo yake alipata ushindi wa kishindo amabao hata yeye mwenyewe hakutarajia.
Nashawishika kusema kuwa pamoja na uzuri wa waraka huu,kanisa bado halijaanda njia sahihi ya kuufundisha kwa waumini wake bila kuleta wasiwasi kwa watanzania wazalendo(kingunge sio miongoni mwa wazalendo).Na binafsi siamini kama kingozi wa dini mkatoliki atafundisha/kuwaelekeza waumini wake wamchague muislamu au mfuasi wa Kakobe kama katika nafasi husika kutakuwa na mgombea mkatoliki(kumbuka upendo baina yetu sisi kwa sisi).Na hapo ndio mwanzo wa ugomvi kuhusu taasisi za dini kujiiingiza moja kwa moja katika maswala ya siasa.
Dini zote ziko kwa ajili ya kujaribu kujipatia waumini wengi iwezekanavyo wakiamini wanakomboa watu toka makucha ya shetani,na kila dini inajiona kuwa yenyewe iko sahihi kuliko dini nyingine na hivyo basi kila dini inaona waumini wake ni bora kuliko waumini wa madhehebu mengine.sitegemei kiongozi wa dini yoyote kujaribu kumpigia debe mgombea toka dini nyingine na kumuacha kondoo wake asipewe kura wakati ushindi wa mgombea wa dini yake utamaanisha ongezeko la misaada na sadaka toka kwa muhusika.wake up guyz,think about itdeeply
 
MagobeT,
Mkuu wewe ndiye hunielewi kwani binafsi nimejieleza vya kutosha. na ushahidi wangu ni huu.. kuwa wewe hutanielewa na hutaki kunikelewa, sawa sawa na Waislaam ambao hawatanielewa kwa nini mimi Muislaam napinga vikali mahakama ya Kadhi kwa sababu ni hizo hizo..

Nina hakika kabisa kwamba unakubaliana na waraka huu lakini unapinga mahakama ya kadhi, sawa na Waislaam wanaopinga waraka huu lakini wanakubaliana na mahakama ya kadhi..Ni pale tu mnaposhindwa kutoka nje ya kabati la imani ya dini ndio maana hata reasoning zenu hugonga ukuta..Nina hakika hakuna hata mtu mmoja kati yenu anayekubali au kukataa vitu hivi kwa pamoja..sababu yake ni kutafakari ukiwa ndani ya kabati la Udini..

Ni nyie Wakristu mnaohofia kuwepo kwa mahakama za kila dini kwa sababu ya mahakama ya kadhi kwa waislaam..mnashindwa kuiona haki ya ibada yao..lakini ktk swala hili hamuoni tatizo kuwepo na waraka tofauti toka kila dini ili kuwapata wagombea ambao hawahusiani na ibada ya dini wala dhehebu lolote..Mfano As a Christian, (kama ningekuwa) nasema hivi hakuna mafundisho yoyote nje ya Biblia.. Ikiwa Yesu hakuagiza waumini wake jinsi ya kuchagua viongozi watawala au wa dini, na hakuna sura ndani ya Biblia inayosema kuhusu ibada hiyo, hivyo basi bila shaka haya ni maamuzi ya mafundisho ya kanisa katoliki ambayo mimi siyaamini wala kuyafuata isipokuwa kilichoandikwa ktk Biblia..Hivyo kiongozi mzuri kwako sii lazima awe mzuri kwangu.
Kisha basi, mimi sababu zangu hazihusiani kabisa na hofu hii ila natazama nje ya fikra hizi finyu za kila dini au dhehebu kuchukua mkondo wake..

No matter what, reality itabakia kwamba mafundisho ya kanisa au dhehebu lolote kuhusu viongozi au sisi binadamu linatanguliwa na IMANI ya mhusika. Kama wewe sii Muislaam, haiwezekani kabisa ukaonekana mbora ktk binadamu (wagombea)..Hivyo hivyo mafundisho ya kanisa yanatanguliwa na Ubatizo..Hivi vyote vimesisitizwa ndani ya dini na hata katika waraka..
Matokeo yake ni wazi kabisa hata kipofu anaweza kuyaona bila kutumia macho kabla ya kufika mbali.
 
Last edited:
C10 wajaribu kuweka laivu baadhi ya vipindi vyake ili watu wamsaidie kuhoji. Vinginevyo anajirekodi na kujitazama akidhani anafanya kazi nzuri tu.

Ukiwa mwandishi au mwendesha mahojiano kwenye Radio au TV ni vizuri ukatafuta upande mwingine wa maoni jambo ambalo Makwaiya hajalifanya hususani katika mjadala wa waraka wa wakatoliki. Wazungu wanasema "the end justifies the means". Kwa vile Makwaiya anaupinga waraka hivyo anawaalika wale wenye maoni kama yeye ili kusisitiza mzimamo wake. Wale wenye mawazo tofauti hawaalikwi kwenye kipindi chake. Haipendezi na ni kinyume cha taaluma. Kwa wakati huo huo Makwaiya ni yule anayewapigia kelele waandishi wenzake kwamba hawafuati taaluma na maadili ya uandishi. Talk of double talk!!
 
Mkandara, bado watu wengi hawajauelewa huo waraka na nadhani hata wewe pia. Kusema hujauelewa siyo sawa na kusema huwezi kuuelewa. Swali la kujiuluza ni hili: kwanini kuna 'Mpango wa Kichungaji na Ilani'? na vyote vinaelezea vipaumbele vilevile?

Vipaumbele vilivyopendekezwa viko 7 na vimo katika vijitabu viwili. Kimoja kinaitwa "Pastoral Programme..." (Mpango wa Kiuchungaji..." na Kingine "ILANI" (Manifesto). Kijitabu kinachoitwa "Pastoral..." addressees wake ni waamini na ukisoma humo ndani ya kijitabu hiki, utakuta kuwa hao waamani wanaaswa siyo tu wawachague viongozi waadilifu na wenye sifa kwenye siasa tu bali pia ndani ya Kanisa lenyewe.

Kwa hiyo, Kanisa lenyewe wakati linatoa elimu ya uraia kwa waamini wake linataka pia elimu hiyo isaidie kuwapata viongozi waadilifu ndani ya Kanisa lenyewe. Ndani ya Kanisa kuna jumuia ndogondogo, vigango, parokia, mabaraza ya walei hadi kufikia ngazi ya taifa katika uongozi wa Kanisa na ngazi zote hizi zinapewa elimu hiyo ya uraia na wahusika ni waamini, wana CPT, maparoko, viongozi wengine wa Kanisa na Maaskofu.

Kuna programme nzima lini, wapi na tukio gani mwisho kabisa wa kijitabu hiki cha 'Pastoral Programme' - ni kijitabu cha kijani.

Kijitabu kinachoitwa "Ilani" (Manifesto) kimeelezea vipaumbele vyenyewe. Hiki hakina neno "pastoral" na hivyo hiki ni kwa ajili ya mtu yeyote yule - kwa maana kwamba kila individual, dhehebu, NGO au dini (kama na wao wanaona hivi vipaumbele vinawagusa) wanaweza kutoa hiyo elimu ya uraia kulingana na 'structures' za NGO, dhehebu au dini waliyomo.

Kitu ambacho Watanzania tunapaswa kujua ni kuona nani yuko au anaguswa wapi kuliko kusema mbona neno 'parokia' limetumiwa au 'jumuiya ndogondogo' au 'paroko' au 'askofu' au 'mafundisho ya Kanisa na Injili'. Kitu cha kujiuliza ni hiki, je lengo la CPT au TEC ni kuhamasisha hiyo 'quotation' uliyo'underline' au ni wewe umechagua kitu unachotaka utumie kukosoa huo waraka?

Waraka umeandikwa ili kuhamasisha vipaumbele 7. Wakatoliki wameanza kwa kuanza na "Pastoral Programme..." Sasa badala ya watu kukosoa vipaumbele, wanakosoa jinsi wao (Wakatoliki) walivyojipanga kutoa hiyo elimu. Mimi ungeniambia kuwa ulipohudhuria hiyo elimu ya uraia wanayotoa, ulikuta wanahubiri kuwa watu wao wanapaswa wawachague Wakatoliki tu.

Kwa hiyo, "Tumetumwa katika jumuiya zetu, Parokia na jumuiya ndogo ndogo, kuwahamasisha watu wafanye tafakari juu ya hali halisi ya maisha na kujua ni kwa namna gani mafundisho ya Kanisa na Injili yanatupatia mwanga wa namna ya kuboresha maisha yetu na katika Taasisi za jamii yetu. Tunachukua hatua katika kurekebisha mambo yanayokwenda vibaya na kuimarisha mambo mazuri. Ni mwaliko wa kuwasaidia watu katika kutekeleza maamuzi yaliyothibitishwa katika ahadi yao waliyoweka wakati wa ubatizo" addressees wake ni wanakanisa wenyewe - waamini wanaoamini sturctures na ujumbe wa injili na mafundisho ya Kanisa, ambayo kwa ujumla unahusu haki, upendo na amani.

Hivyo, kama waamini wanaaswa kufuata elimu ya uraia kwa kuzingatia mafundisho ya Injilii ya Yesu na mafundisho ya Kanisa (Social Teaching of the Church), utakuta kuwa vlaues ambavyo zinazingatiwa ni kuhusu haki za binadamu, amani na upendo.

Unless kama utaweza utaweza ku'prove' au una ushahidi kuwa umekuta (witness) Wakatoliki wanahamasishwa kinyume na hayo niliyotaja. Bado nasema, wakosoaji wanakosoa kwa kufuata hisia tu na siyo 'substance' ya waraka wenyewe!


Magobe T:

Waraka huo ni nzuri. Lakini matatizo yaliopo Tanzania yanajulikana kabisa. Na mafisadi wanakaa katika safu za mbele za misikiti na makanisa. Kama viongozi wa dini wanashindwa kuwataja mafisadi huo waraka utakuwa another piece of crap.
 
Hivi huo waraka una nini hasa? Unawataka wakatoliki wafanye nini? Na katika hayo unayowataka wafanye, yapo yanayowachochea kubagua raia wengine wasio wakatoliki, kuchagua kwa msingi wa udini nk?

Naomba mwenye waraka huo atuwekee hapa tuusome, pengine tutapata majibu ya kutusaidia kujua ubaya au uzuri wa waraka huo.
Hii hapa Mkuu.
 

Attachments

Recta,
Mkuu mimi nakubaliana na mawazo yote ya waraka huu lakini ukitazama kwa undani zaidi kisiasa... Waraka wa kanisa ni sawa kabisa na MRENGO. Hivyo ni maudhui sawa ya chama cha siasa na ndio maana imependekezwa waunde chama, it make more sense... lakini ikiwa ugonvi wao/wetu mkubwa ni Mafisadi..kwani nini tusiwashambulie mafisadi wenyewe na nguvu yote ielekezwe kwao badala yake tunataka kubadilisha mwongozo mzima na dira ya taifa kwa kutumia mrengo mmoja wakati sababu inaletwa na kundi dogo sana la watu..Jaribu kufikiria upana wa siasa ktk mirengo yake utanielewa zaidi... soma mrengo wa vyama vya Christian Demokratic Party nchi za Ulaya na duniani utaona wakipamba sera zao kama ulivyo waraka huu...I'm a Conservative na wapo wakatoliki wengi tu upande wangu, pia wapo Waislaam/Pagani ambao wanaweza kukubaliana na siasa za CDP ktk mrengo....Waunde chama tujue moja!
 
Last edited:
Nyie mnaojiita wasomi, great thinkers and then thinking in that way, na kusema ''waraka wa wakatoliki'' unamalengo ya kuigawa nchi ktk udini.....nyie ndo wadini na wachochezi wa migawanyo ya kidini!

Mimi nilitegemea yeyote anayepinga hapa alete kifungu kimojawapo ambacho ni hatarishi kwa amani ya Tanzania, ili sisi wote tusaidie kuulani waraka ule, badala yake hata nyie magreat thinkers mnakuja na empty bowls na kupiga porojo za kupinga ilani ile kama vile wale wazee wetu kny vijiwe vya kahawa na bao wanafanyaga.....so hakuna tofauti kati yenu na wale wazee wa bao/kahawa.

The best thing mnaweza fanya ni kuupita waraka ule page moja baada ya nyingine na kucomment religous implication kwa kila sentensi iloyomo mle, then tunaweza kukaa tuwasikilize na kama kweli kuna hako kaharufu kaudini kny ilani ile basi tutawaunga mkono!

Waliobuni mfumo wa vyama vya siasa na hapa kwetu wakafikia mbali hata kuweka masharti kuwa vyama hivyo visiwe katika muundo ama mfumo wa kidini, kikabila, kitabaka, kiumri, kirangi, kimaeneo na kadhalika hawakuwa wendawazimu na wala wajinga.

Njia za mkato zenye kukiuka MISINGI katika kukabili majanga yanayotukumba kama watanzania haziwezi kutusaidia na zaidi zitatuangamiza tu.



omarilyas
 
Recta,
Mkuu mimi nakubaliana na mawazo yote ya waraka huu lakini ukitazama kwa undani zaidi kisiasa... Waraka wa kanisa ni sawa kabisa na MRENGO. Hivyo ni maudhui sawa ya chama cha siasa na ndio maana imependekezwa waunde chama, it make more sense... lakini ikiwa ugonvi wao/wetu mkubwa ni Mafisadi..kwani nini tusiwashambulie mafisadi wenyewe na nguvu yote ielekezwe kwao badala yake tunataka kubadilisha mwongozo mzima na dira ya taifa kwa kutumia mrengo mmoja wakati sababu inaletwa na kundi dogo sana la watu..Jaribu kufikiria upana wa siasa ktk mirengo yake utanielewa zaidi... soma mrengo wa vyama vya Christian Demokratic Party nchi za Ulaya na duniani utaona wakipamba sera zao kama ulivyo waraka huu...I'm a Conservative na wapo wakatoliki wengi tu upande wangu, pia wapo Waislaam/Pagani ambao wanaweza kukubaliana na siasa za CDP ktk mrengo....Waunde chama tujue moja!

It is very simple, kama hamuwezi kuwatimua makanisani ama misikitini basi angalao msipokee michango yao, msikubali sadaka ama zaka zao, msiwakaribishe katika shughuli zisizo za kiibada, muwakemee kwa majina na kwa uwazi, msihudhurie shughuli zao, msiwaite pembeni kuongea nao kuhusu mstakabala wa taifa, msiwafuate kuwaomba msaada mnapokwama, msitumie nyumba zao kufanyia maombi na sala, msiwape umuhimu katika hadhara, msiwakaribishe futari na wala msihudhurie futari zao, msiwaombee mafanikio na zaidi muwaombe ufunuo wa haki, msiwaozeshe, muwalazimishe waungame na watubu mbele ya waliowatendea maovu (watanzania).....

Hapo tutakuwa pamoja...
 
Waliobuni mfumo wa vyama vya siasa na hapa kwetu wakafikia mbali hata kuweka masharti kuwa vyama hivyo visiwe katika muundo ama mfumo wa kidini, kikabila, kitabaka, kiumri, kirangi, kimaeneo na kadhalika hawakuwa wendawazimu na wala wajinga.
Sawa kabisa ......so wht is the point?

Njia za mkato zenye kukiuka MISINGI katika kukabili majanga yanayotukumba kama watanzania haziwezi kutusaidia na zaidi zitatuangamiza tu.
...Zipi ni njia za mkato for that matter mkuu na MISINGI ipi unaisema hapa.....?

omarilyas
NL
 
It is very simple, kama hamuwezi kuwatimua makanisani ama misikitini basi angalao msipokee michango yao, msikubali sadaka ama zaka zao, msiwakaribishe katika shughuli zisizo za kiibada, muwakemee kwa majina na kwa uwazi, msihudhurie shughuli zao, msiwaite pembeni kuongea nao kuhusu mstakabala wa taifa, msiwafuate kuwaomba msaada mnapokwama, msitumie nyumba zao kufanyia maombi na sala, msiwape umuhimu katika hadhara, msiwakaribishe futari na wala msihudhurie futari zao, msiwaombee mafanikio na zaidi muwaombe ufunuo wa haki, msiwaozeshe, muwalazimishe waungame na watubu mbele ya waliowatendea maovu (watanzania).....

Hapo tutakuwa pamoja...
Haswaaaaa!
 
Hii hapa Mkuu.

Recta:

Nimepitia waraka wote. Katika kipengele cha marekebisho ya katiba kuna sehemu inasema: Kuheshimu kanuni ya kuwa Serikali haina dini na kutoruhusu taasisi za kidini kuwa sehemu ya mfumo wa nchi (mfano. Mahakama ya Kadhi na uanachama wa OIC).

Ukweli wa mambo ni kuwa bila kuwepo na majadiliano ya mahakama ya Kadhi na uanachama wa IOC, huu waraka usingetoka.
 
Recta:

Nimepitia waraka wote. Katika kipengele cha marekebisho ya katiba kuna sehemu inasema: Kuheshimu kanuni ya kuwa Serikali haina dini na kutoruhusu taasisi za kidini kuwa sehemu ya mfumo wa nchi (mfano. Mahakama ya Kadhi na uanachama wa OIC).

Ukweli wa mambo ni kuwa bila kuwepo na majadiliano ya mahakama ya Kadhi na uanachama wa IOC, huu waraka usingetoka.

Huu nao ni upotoshaji wa mambo mkuu, wewe ni member wa CPT? kama sio kwa nini uchomoe hako kamfano kadogo, kuwa ndio kamebeba dhamira nzima ya Ilani ile? au nani kakwambia CPT wamepata msukumo wa kutoa waraka ule baada ya mijadala ya OIC na kadhi thing?
 
Huu nao ni upotoshaji wa mambo mkuu, wewe ni member wa CPT? kama sio kwa nini uchomoe hako kamfano kadogo, kuwa ndio kamebeba dhamira nzima ya Ilani ile? au nani kakwambia CPT wamepata msukumo wa kutoa waraka ule baada ya mijadala ya OIC na kadhi thing?


Mimi sio member wa CPT na mambo ya imani za dini kwangu ni uzembe wa akili tu.

Kwa mfano: sentensi moja inabeba mzigo mzito. Hapa Marekani kuna mjadala wa health Insurance reform. Sentence moja tu ambayo imeashiria kuwa kutakuwa na death panel imeleta mtafaruku mkubwa.

Tanzania ina matatizo mengi na huu sio uchaguzi wa kwanza. Hivyo CPT ingeweza kuandika waraka katika vipindi vya uchaguzi zilizopita. Hawakufanya hivyo. Kwanini waraka utolewe wakati mijidala ya kadhi na OIC imepamba moto?
 
Zakumi said:
Tanzania ina matatizo mengi na huu sio uchaguzi wa kwanza. Hivyo CPT ingeweza kuandika waraka katika vipindi vya uchaguzi zilizopita. Hawakufanya hivyo. Kwanini waraka utolewe wakati mijidala ya kadhi na OIC imepamba moto?

Zakumi,

..Wakatoliki wenyewe wanadai kwamba huu siyo waraka wa kwanza kuutoa. wanadai hata katika chaguzi zilizopita wamewahi kutoa waraka wa namna hii hii na hakuna aliyepiga makelele.

..binafsi nadhani CCM wana matatizo ndani ya chama chao na ktk utawala mzima kwa ujumla hivyo kutolewa kwa waraka wowote ule kuelekea ktk uchaguzi siyo habari njema kwao. hiyo ndiyo sababu kubwa ya Mzee Kingunge kuushutumu waraka huu.

..vilevile naona Mzee Kingunge ameamua kichwa-kichwa kuushambulia waraka huu kwasababu anawaelewa Wakatoliki wa Tanzania ni wanyenyekevu kitabia. kuna vikundi vingine vya kidini ambavyo vimetoa madai mazito na yenye muelekeo wa kutishia amani lakini Mzee Kingunge amekaa kimya.

..binafsi nadhani huyu Mzee Kingunge ana double standard ktk kukosoa na kuzirekebisha taasisi mbalimbali za kidini nchini.

..mwisho umedai kwamba kama mjadala wa Mahakama ya Kadhi ungekuwa haujapamba moto Wakatoliki wasingetoa waraka wa uchaguzi. lakini ingefaa vilevile ukakumbusha kwamba bila Mzee Kingunge na makada wenzake wa CCM kuweka kipengele cha mahakama hiyo kwenye ilani ya CCM uwezekano mkubwa ni kwamba tusingekuwa hapa sasa hivi.
 
Tanzania ina matatizo mengi na huu sio uchaguzi wa kwanza. Hivyo CPT ingeweza kuandika waraka katika vipindi vya uchaguzi zilizopita. Hawakufanya hivyo. Kwanini waraka utolewe wakati mijidala ya kadhi na OIC imepamba moto?
Za10,
Kweli Tz ina matatizo mengi - lazima tuellewe context ya uandishi wa waraka huu.Nadhani unaelewa kuwa support ya mambo ya Uchaguzi na Kuandaa na ku update daftari la wapiga kura imekuwa miaka yote ikitolewa na wafadhili chini ya mtindo wa Basket funding chini ya Uratibu wa UNDP.Miezi miwili iliyopita UNDP walizindua Project ya Election Support 2010 na kuita wadau mbalimbali zikiwemo taasis za kidini - waislam na wakristo wakimo.Moja ya mambo yaliyomo kwenye support hiyo ni elimu ya wapiga kura na ndipo CSOs/FBOs zinaji commit kuanza kuona ni vipi zitashiriki kwenye kutoa elimu hiyo ambayo hata hivyo toka uchaguzi wa 2005 ilionekana itolewa kwa namna ya kudumu zaidi na siyo event-driven au event-based tu.Hapo Wakatoliki wakafanya kweli kwa kuandika waraka na kuanza kutoa elimu hiyo.Nadhani haya Waislam nao baadae walisema wanaandaa wa kwao japo sina uhakika kama hadi sasa umeshatoka.
Hata Uchaguzi wa 2005 Taasis za kidini zilishiriki kutoa Elimu hii - CSSC na hata BAKWATA walipewa nyenzo chini ya basket fund ya uchaguzi ule na haikuwa tatizo.Nadhani kinachoonekana hapa ni hayo mambo ya Kadhi na OIC ambayo 2005 hayakuwepo.
Huu ni ufafanuzi kutokana na ninachokifahamu.
 
Nimeusoma waraka wa katoliki na kuurudia mara kadhaaa kuusoma.sijaona tatizo katika waraka huo.kwa kweli waraka umegusia karibu kila kitu ambacho raia mwema na asiyejua elimu ya uraia na haki zake kikatiba,atapata fursa ya kupata elimu hiyo kupitia waraka huo.sina matatizo nao hata kidogo na fursa nzuri kwa wakatoliki kufanya maamuzi sahihi wakiwa kama moja ya asasi zisizo za kiserikali.
Cha ajabu ni kwamba yaliyoandikwa mule sio kitu cha ajabu wala kipya katika siasa za TZ.Vyama vya upinzani vimekuwa vikifanya hivyo kwa takriban miaka ishirini sasa lakini hakuna mtu aliyeingia wasiwasi,na hapo ndipo mtazamo wangu utakapoangukia..............
Kwa mujibu wa taarifa za kikanisa,waraka huu,umeandaliwa purposely kwa ajili ya wapiga kura wakatoliki(haikatazwi dini nyingine nao kutoa),na utafundishwa kuanzia ngazi ya kaya.Wote tunajua jinsi ambavyo kuna vipindi vya dini vya nyumba kwa nyumba,kila mwisho wa wiki,na tunajua ni kipi tunachosisitiziwa katika jumuiya hizo(tupendane sana sisi kwa sisi) na nguvu waliyonayo viongozi wa dini zetu juu yetu kiasi cha kwamba wanaweza wakatushawishi tumchague fulani nasi tukafanya hivyo bila kuhoji wala kufikiria.Tunakumbuka mheshimiwa Kikwete aliitwa chaguo la mungu na matokeo yake alipata ushindi wa kishindo amabao hata yeye mwenyewe hakutarajia.
Nashawishika kusema kuwa pamoja na uzuri wa waraka huu,kanisa bado halijaanda njia sahihi ya kuufundisha kwa waumini wake bila kuleta wasiwasi kwa watanzania wazalendo(kingunge sio miongoni mwa wazalendo).


Hayo ndio mambo muhimu katika waraka na umeyaweka vema kabisa!
Respect!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom