Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Kamati kuu ya nini ? Hakuna haja ya kamati kuu .Kimesela Mtanzania na huyo wa Mageuzi wote ni Watanzania sawa na Pengo ni mtanzania regardless nafasi zao .Wameongea kama watanzania na si kama Vyama vyao .Huo si msimamo wa Vyama vyao ni mawazo yao na wamesema ni mawazo yao binafsi unataka tujadili nini hapa .Ngoma hii ni ya CCM na CUF waachiwe wenyewe
 
waraka upo ndani ya jamvi, jaribu kufanya homework utaupata humu humu

Kama ni hivyo, kwa nini ma mods wasiunganishe huo waraka na hii thread zikawa moja kwani zinaongelea kitu kimoja, ma homework tena, aaah!
 
Mkandara said:
Hivi kwa nini Kardilnali Pengo asipewe kiti Bungeni, tumalize ubishi wote!

Mkandara,

..tema mate chini ndugu yangu.

..ukifanya hivyo Askofu Mokiwa, Mufti Simba, Askofu Malasusa, Sheikh Mtopea, wote watadai wapewe ubunge.

..yaani itakuwa hakuna kulala.
 
Hivi kwa nini Kardilnali Pengo asipewe kiti Bungeni, tumalize ubishi wote!

Ubunge..atakuwa anatafuta nini tena huko jamani?

Sidhani Pengo ana hiyo hamu ya kupata ubunge..bali akiwa kama mwakilishi wa kundi fulani katika jamii na mwenye dhima ya kusema ukweli pale mambo yanavyokwenda vibaya amekuwa na ushupavu kusimama na kuita jembe jembe.
Tatizo la wengi ni
1. Kutokutaka kusikia ukweli, kwa vile unauma
2. Kutokupenda kujadili kitu bila kuingiza mambo mengine yenye kuleta hisia mbaya zenye kugawa watu,
3.Kutumia udini kuchochea hisia za watu ili kuupindisha ukweli in the process kulinda status quo
4.Kutokuelewa kinagaubaga kinachoongelewa na kuendekeza ubishi kwa ajili tu ya kubishana
5.Kufuata mkumbo, mradi fulani kasema waraka ni mbaya basi ni mbaya.
 
WomenofSubstanc,
Bibie tutakuwa na wawakilishi wangapi?.. Huyu anawakilisha kundi dogo sana la Wakatoliki na isije chukuliwa kwamba anawakilisha wakristu wote. Mfumo na muundo wa kanisa katopliki ndio ulowatenganisha madhehebu mengine.. hawakubaliani na uwakilishi wake, ila achukuliwe kama Mtanzania mwingine kiangozi wa dini ama niseme shehebu moja..
Nchi yetu haikugawana mafungu ya kidini kuunda jamii moja hata kidogo.. hilo fungu analiona yeye na waumini wake pamoja na kwamba lipo..Hivyo hawezi yeye kuwa msemaji wa wakristu ktk maswala ya siasa.

Kuzungumza hakatazwi mtu hata wewe unaweza toa hoja yako na ukaiwakilisha Bungeni ambako ndiko sheria na maamuzi hufanyika badala yake tunaona watu sasa hivi wanaandika waraka kupinga hoja ambazo ni muswada bado ati mtazamo wa kundi linalopinga.
Hatuwasikii wakiandika waraka kwa rais kuhusiana na Mafisadi kufikishwa mahakamani, hatuwaoni wakiandika waraka kuhusiana na Umaskini unavyozidi kukithiri, hatuwaoni wakiandika waraka kuhusu matatizo ya dini zao ktk uongozi na serikali yetu lakini wapo mbele kuandika waraka unaotaka nchi iendeshwe wanavyofikiria wao wakati sii wanasiasa...Aloyasema pengo tunayazungumza humu JF kila siku aje basi tulonge naye pate kuelewa wananchi wengi wanafikiria nini na sii kanisa wanafikiria nini.

Basi ya nini tupate taabu zaidi kuumiza vichwa vyetu na huyu Pengo au Mufti Simba wakati bungeni ni mahala pa wawakilishi?..wapewe nafasi wawakilishe makundi yao ubishi uishe kabisa..Wanawake wamepewa wawakilishi (wa kuteuliwa) nje ya uwakilishi wa kuchaguliwa. zanzibar nao wana wawakilishi wao wanaotazama sii majimbo yao bali maslah ya Zanzibar.. bila shaka itakuwa bora kama tutakuwa na Pengo ndani ya Bunge Mbunge aliyeteuliwa) kuwakilisha Wakristu ili hoja zake zipate nguvu ya Kitaifa.
Ukweli hakuna anayeukataa ila hupingwa kama anavyopingwa yeye. hakuna mtu anayekataa maelezo wala fikra za Pengo isipokuwa hawakilishi wakristu ktk siasa ila wakkristu (katoliki)ktk maswala ya dini..
 
Date::7/25/2009Msekwa atetea waraka Katoliki asema wanaopinga wapotoshaji
msekwawaraka.jpg
Makamu Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Tanzania Bara, Pius Msekwa, anautetea waraka wa Katoliki.
broken-heart.jpg
*Waislamu waandaa wa kwao

Hemed Kivuyo, Arusha

WAKATI mjadala wa waraka wa Kanisa Katoliki ukizidi kupamba moto nchini, Makamu Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Tanzania Bara, Pius Msekwa ameutetea kuwa haujavunja kipengele chochote cha katiba na kuwataka wanaoupinga wausome kwa makini ili kuepuka upotoshaji.

Msekwa ni kiongozi wa pili anayeheshimika ndani ya CCM kuunga mkono waraka huo baada ya Spika wa Bunge, Samuel Sitta ambaye pia ni Mjumbe wa Kamati Kuu (CC) kuusifu na kusema unalenga kuitakia mema nchi.

Viongozi hao wawili wanatofautiana moja kwa moja na mwanasiasa mkongwe na Mjumbe wa CC, Kingunge Ngombale-Mwiru aliyeuponda waraka huo na kushauri kanisa hilo liuondoe kwa madai kuwa utawagawa Watanzania.

Hata hivyo, kauli ya Ngombale-Mwiru ilielezwa na Katibu Mkuu wa CCM, Yusuf Makamba kuwa ni yake mwenyewe na si msimamo wa chama hicho.

Akizungumza na Mwananchi Jumapili mwishoni mwa wiki, Msekwa alisema ameusoma kwa makini na hajaona mahali popote ambapo waraka huo unavunja katiba ya nchi.


''Wewe uliusoma waraka huo? Kausome na ndipo uulize kama unafaa au haufai. Mimi naona hawajavunja katiba. Binafsi nimeusoma waraka huo na sioni tatizo," alisema Msekwa .

Waraka huo umeandaliwa na Wanataaluma wa Kikatoliki na kubarikiwa na Baraza la Maaskofu wa Kanisa hilo (TEC) kwa lengo la kuwahamasisha Watanzania kuchagua viongozi waadilifu katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2010.

Msekwa ambaye aliwahi kuwa Spika wa Bunge, alisema waraka unawaelekeza Watanzania namna ya kuwachagua viongozi waadilifu na wenye kujali maslahi ya nchi na wananchi.

Kiongozi huyo ameonya juu ya baadhi ya watu wanaoujadili bila kuusoma huku wakichukua maneno ya kusikia kwa wengine, kuwa wanapotosha na hali hiyo inaweza kusababisha mvurugano katika jamii.

Msekwa alishauri pia kwamba mijadala inayoendelea inapaswa kuzingatia taratibu na sheria za nchi ili kuepuka mvurugano wa kimawazo.

Alisema kuwa mtu yeyote anaruhusiwa kutoa maoni yake katika kuijenga jamii ili mradi asivunje sheria na katiba ya nchi kwa mantiki ya kuleta tija ya maendeleo nchini na maendeleo ya haraka.

Aliwataka viongozi na wananchi mbalimbali kuusoma waraka huo na watoe maoni yao kwa namna ambayo inaweza kusaidia kupanua wigo wa mawazo wa wananchi bila kuvunja katiba ya nchi.

Licha ya viongozi wazito ndani ya CCM kuunga mkono huo, chama hicho tawala hakijatoa tamko lolote kuhusiana na mwongozo huo wa Kanisa Katoliki.

Licha ya viongozi hao wa CCM, baadhi ya wanasiasa, wasomi na viongozi wa dini wamekuwa wakitoa maoni mbalimbali kuhusiana na waraka huo, wengi wakionekana kuuunga mkono.

Hata hivyo, mbali na Ngombale-Mwiru, baadhi ya watu wameupinga akiwamo Maalim Seif Sharif Hamadi, Katibu mkuu wa CUF, Mbunge wa Kigoma Kusini, Manju Msambya na baadhi ya wasomi akina Profesa Issa Shivji na Profesa Abdallah Safari.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa CUF, Profesa Ibrahimu Lipumba pamoja na kukosoa kipengele kinachotaka dini itenganishwe na siasa kwa kutoingiza masuala ya Mahakama ya Kadhi na OIC, aliunga mkono vipengele vingine kuwa vinaweza kutumika katika ilani za vyama vya siasa.

Viongozi wa vyama vya Chadema na NCCR-Mageuzi nao wametoa kauli za kuunga mkono waraka huo.

Katika hatua nyingine, Salim Said anaripoti kuwa Kamati Kuu ya Siasa ya Shura ya Maimamu Tanzania imesema muda wowote kuanzia sasa itazindua waraka wake wa kuwaelimisha Waislamu nchini jinsi ya kuchagua viongozi waadilifu katika uchaguzi mkuu ujao.

Akizungumza na gazeti hili ofisini kwake Kinondoni jijini Dar es Salaam jana, Katibu wa Kamati ya Siasa ya Shura ya Maimamu, Sheikh Ponda Issa Ponda, alisema waraka huo umekamilika na utazinduliwa muda wowote kuanzia sasa.

"Ni kweli tumeandaa waraka na tayari umeshakamilika, lakini kwa sasa tunafanya maandalizi ya kuuzindua hivi karibuni. Kuhusu siku na mahali tutawatangazia," alisema Sheikh Ponda.

Sheikh Ponda alisema, waraka huo umeandaliwa na wataalamu wa jumuiya hiyo chini ya kitengo chake cha kamati ya siasa na kwamba utazinduliwa katika mkutano wa wazi.

Alisema, miongoni mwa mambo yaliyomo katika waraka huo ni kuwaelimisha Waislamu juu ya haki na wajibu wao katika masuala mbalimbali hususan ya kisiasa.

Waraka huo pia utawaeleza Waislamu umuhimu wa wao kujitambua na kushiriki katika uchaguzi kama kundi maslahi.

"Utawaeleza Waislamu kuhusu ‘interests' yaani maslahi yao yaliyodhulumiwa kwa kuwabagua," alisema Sheikh Ponda.

Alisema, waraka huo utaeleza namna serikali ya Tanzania ilivyoipendelea na inavyoendelea kuipendelea dini moja na kusababisha uwepo wa matabaka katika jamii ya kitanzania.

"Upendeleo huo umezaa matabaka katika jamii, jambo ambalo linaendelea kuitafuna Tanzania, lakini cha ajabu Watanzania wenyewe na hasa serikali haijaona hatari hiyo," alisema Sheikh Ponda.

Naye Elizabeth Suleyman anaripoti kuwa Wanaharakati wa Kituo cha Sheria na haki za Binadamu (LHRC), wamesema wanaunga mkono waraka wa Wakatoliki kwa sababu una malengo mazuri na haujakiuka katiba ya nchi.

LHRC imesema umefuata sheria na katiba ya nchi, hakuna sababu yoyote ya msingi ya kusema usiungwe mkono, kwani unalenga kuchagua kiongozi atakayefuata maadili ya kuongoza na siyo vinginevyo.

Akizungumza na Mwananchi Jumapili jana, kwa njia ya simu, Mkurugenzi wa Kituo hicho, Francis Kiwanga alisema iko sababu ya kulipongeza Kanisa Katoliki kwa kutoa waraka huo, kwa sababu una lengo zuri la kutaka wananchi kupata changamoto ya elimu ya uchaguzi. Kiwanga alifafanua kuwa wanaoupinga waraka huo, watakuwa hawajui nini hasa lengo lake, kwasababu siyo mara ya kwanza kwa kanisa hilo kutoa kitu kama hicho.
 
Field Marshall Es,
Mkuu wangu nakusikia lakini kitu kimoja.. tatizo sio waraka isipokuwa swala zima limekuwa la dini ktk siasa.Utaratibu ulotumika kupitia TEC baada ya wataalam kuuandika hapo ndipo tunashindwa kuelkewa..Why TEC ambao sii watalaam wa utawala bora washiriki ktk taaluma ambayo haihusiani na kazi zao wala madaraka yao..

Hivi kweli mimi kama Mkatoliki naweza kuandika waraka kwa kanisa katoliki kuwaambia jinsi ya kuchagua viongozi wao wakati tatizo sio utaratibu wa uchaguzi ila ni kutokana na matendo ya baadhi viongozi waliokwisha chaguliwa!!..Sasa ndio maana matokeo ya waraka hii wale wote wanaounga mkono ni Wakristu na wengi wanaopinga sii Wakristu, kama tunavyolitazama swala la Mahakama ya kadhi na OIC. Mgawanyiko unaanzia hapo.

Kwa watanzania sii swala la hekima na busara iliyokuwemo ndani ya waraka huu isipokuwa ni utaratibu ulotumiwa.. Yaani chama au Bunge letu ipokee mwongozo toka kanisani.. Mkuu kweli hii imekaa sawa. nchi inaongozwa hivyo kweli...

kama Tanzania ingekuwa taifa jipya ambalo maswal ay ufisadi na Uongozi bora hayakuandikwa wala hayapo ktk nyaraka zake, isipokuwa kinachofanyika nchini ni kinyume cha Utawala bora (good Governance) Hivyo wote hawa Waislaam na wakristu tunatakiwa kufanya uchunguzi wetu na kuwakilisha madai ya vionngozi ambao tunawaona hawafai, aidha wafukuzwe au watiwe ndani.

Hii habari ya kuzunguka bila kuwambia wananchi kiongozi gani mbovu kwa kuhofia vitu fulani ni kuwahadaa wananchi. Nitafurahi sana kama mwongozo huo ungeorodhesha wazi sehemu ambazo tunapata matatizo kwani Wabunge wote sii viongozi wanaotumaliza... Mtu kama Rostam hata akipoteza Ubunge bado atapoewa ofisi kwa kuteuliwa.. Hivyo kama tuna vita dhidi ya Rostam tuiweke wazi na tuseme madhambi yeka mabayo wananchi wantayatumia kama mfano bora kwa kuwakataa viongozi wabovu..

Mkuu kumbuka hapa JF tulianza na Lowassa, maswala ya Richmond yakaripuka tukawataja viongozi wote wanaohusika na Ufisadi ama niseme kutumia madaraka yao vibaya..Ujumbe wetu uliwakilishwa na Dr. Slaa na tukapiga hatua wakati wananchi wote wakiwa nyuma yetu..
Sasa kwa jinsi swala hili linavyokwenda imekuwa ni swala la CCM kukataa waraka wa TEC wakati nchi hii haiwezi kupangiwa mwongozo na chama kimoja wala dini moja. tayari nchi yetu ina mwongozo kinachotendeka ni Uongozi mbaya, wahusika wanatakiwa wakemewe au tuandike waraka kuitaka serikali iwaondoe madarakani..Tatizo ni WATU sio SHERIA na TARATIBU za Uongozi bora.
 
Mbe!!!
kingunge bado ni kiongozi tu??? amezeeka yule nadhani mwakani atakuwa anatumia machela kuingia bungeni maana ni kwishney kila kitu amebakia kusema tu kwani hata kuwaza imekuwa ni adimu kwake.

Tumzomee ikibidi

Ingekuwa katika nchi za watu wanaojali maslahi ya nchi kwanza huyu mzee angekuwa amekaa pembeni kabisa kwa heshima zote akitoa ushauri tu pale inapobidi. Lakini kwa Tanzania yetu mambo ni tofauti kabisa. Nakumbuka huyu mzee aliwakemea wabunge wa CCM waliomstari wa mbele kupambana na mafisadi akisema wanakiangusha chama, maana yake maslahi ya chama kwanza na ya taifa badaye. Na maslahi ya chama ni kwa wanamtandao kwanza ndo wengine wafuate. Na matokeo yake wanamtandao wameifyonza hii nchi mpaka imekondeana. Kwahiyo mzee yupo kwa maslahi ya chama na nyumbani kwake maana tunaona familia yake inaendesha Ubungo Bus terminal na kama sikosei na kampuni ya parking services kwa Dar. Kazi tunayo TZ.
 
Mkandara,

..tema mate chini ndugu yangu.

..ukifanya hivyo Askofu Mokiwa, Mufti Simba, Askofu Malasusa, Sheikh Mtopea, wote watadai wapewe ubunge.

..yaani itakuwa hakuna kulala.

Eeeee! hii imetulia sana, mbeya pekee kuna madhehebu takribani 500 plus vikundi vya dini vinavyofumuka nchini kila siku kama uyoga, mjengoni patakuwa hapatoshi walah labda vikao viwe vinafanyiwa uwanja wa taifa (new) na posho ipunguzwe mpaka shs 5000/= kwa kikao ili nchi isifirisiwe na the bbhunges,gharama za democrasia ni pamoja na kukubali kushusha mapato kwa manufaa ya wengi. Hapo vipi?

....................................
Amani yetu inatumika vibaya
 
Kamuzu,
Mkuu kumbe kuna uwezekano Maaskofu na Masheikh wengine wajitokeza eeeh!?.. basi hoja yangu imefika kwamba hawa watu hawawakilishi kundi zima la Wakristu au Wwaislaam...kwa nini tuwape nguvu wasiyostahili? Haya yote ya waraka ni mawazo yao wao binafsi na baadhi ya watu waliokaa na kufikiria iwe TEC au Bakwata..
Njia halali ktk muundo wa mwongozo ni kupitia Bunge, na kama hawawezi kuwa wabunge basi waunde chama watawakilishwa kisheria kama chama, tujue kabisa kuna chama cha Waislaam na chama cha Wakristu.. sijui kama nchi itakalika lakini hizi habari za dini moja tena dhehebu kuandika waraka (mwongozo) wakati nchi hii ina mwongozo toka tupate Uhuru na taratibu zote za Uongozi bora zimewekwa ktk maandishi tunahitaji mwongozo gani tena!
Kama swala ni Mafisadi wafanye kama alivyofanya Dr. Slaa (Mchungaji) au Mengi (Mchagga) ambao wote hawa wali hit to the point..Hakuna mtu aliyewatazama kwa dini wala kabila zao..walisema wazi Fisadi nani na wanatakiwa kuondoka..

Wakuu zangu huwezi kuunda waraka kwa ajili ya Zimbabwe wakati shida kubwa ya nchi hiyo ni Mugabe na ZANU - PF...Uchaguzi wake hauna kasoro isipokuwa kiongozi huyo ndiye mshenzi na anatakiwa kuondolewa. Kanisa au Msikiti unatakiwa kusema moja kwa moja kwamba Mugabe na Utawala wake hawafai, Lakini kumkabidhi shetani Biblia ukitegemea kwamba Mugabe kweli angeweza kukubali mapendekezo ambayo yatamwondoa madarakani ni ndoto na inaonyesha wazi mnajificha... Hivyo mnawapa sababu kina Mugabe kusema Kanisa linaingia Siasa..hakuna sheria ya nchi inayoweza kuwa influenced na dini moja ndivyo tulivyofundishwa, sasa unapopokea waraka kutoka kanisani/Msikitini hapa kweli huvunji sheria na taratibu zilizotangulia!

kanisa liseme wazi KIkwete hafai, sasa wananchi watauliza wao na hao Masheikh, sii nyie ndio mlitwambia JK ni teuzi la Mungu imekuwaje! Ule mwongozo wa kwanza wa kiroho kumjua mteule wa Mungu mbona imebadilika ghafla!
 
Waraka huo pia utawaeleza Waislamu umuhimu wa wao kujitambua na kushiriki katika uchaguzi kama kundi maslahi.

"Utawaeleza Waislamu kuhusu ‘interests' yaani maslahi yao yaliyodhulumiwa kwa kuwabagua," alisema Sheikh Ponda.

Alisema, waraka huo utaeleza namna serikali ya Tanzania ilivyoipendelea na inavyoendelea kuipendelea dini moja na kusababisha uwepo wa matabaka katika jamii ya kitanzania.

"Upendeleo huo umezaa matabaka katika jamii, jambo ambalo linaendelea kuitafuna Tanzania, lakini cha ajabu Watanzania wenyewe na hasa serikali haijaona hatari hiyo," alisema Sheikh Ponda.

Huu sasa ndo unaweza ukawa waraka wa kibaguzi, kidini na unaokiuka misingi ya umoja wetu. Hawa jamaa walipinga waraka wa kanisa katoliki ambao hauna ubaguzi kumbe watapendelea nyaraka za kibaguzi. I'm sorry to comment before passing through it, lakini huu utangulizi unaleta picha mbaya ya waraka huo.

Bila shaka huu waraka unasema chagua dini fulani. Mara nyingi tunasema ndugu zetu mnamiss kitu fulani, kaa mfikirie vizuri mnaipeleka nchi wapi?
 
Nataka kujua kama Kimesera kasema kwa niaba ya chadema au vp?
 
Junius

Halafu kuna watu wako interested sana kujua CHADEMA wana msimamo gani juu ya masuala ya Kadhi, Waraka wa Kanis etc...sijui kwanini? Ndo nyie mko hapo kutafuta vyama vya kuhama na kuhamia nini?

Kwanini usiwaache watu huru wajadili, hadi usubiri kauli za vyama, na hasa CHADEMA? kwanini sio UPDP?, acha agenda zako za uchokonozi junius!

Je vyama unategemea vitoe kauli gani za mambo ya dini?...unataka upate la kusema, maana wengine ndo zenu.
 
Junius

Halafu kuna watu wako interested sana kujua CHADEMA wana msimamo gani juu ya masuala ya Kadhi, Waraka wa Kanis etc...sijui kwanini? Ndo nyie mko hapo kutafuta vyama vya kuhama na kuhamia nini?

Kwanini usiwaache watu huru wajadili, hadi usubiri kauli za vyama, na hasa CHADEMA? kwanini sio UPDP?, acha agenda zako za uchokonozi junius!

Je vyama unategemea vitoe kauli gani za mambo ya dini?...unataka upate la kusema, maana wengine ndo zenu.
Mkuu,tumeambiwa chadema ni chama mbadala sasa kama chama mbadala kimekuwa bubu katika mambo mazito kama haya yanayoonekana kuligawa taifa chama hicho kitakuja badalisha nini na watoe tamko rasmi kama wenzao, CCM Mafisadi wenzao, wanatupiana chambi, hawajuwi waunge mkono au wakatae, wakati Kingunge anasema haufai Sitta anasema unafaa hata uwe katiba ya CCM au ya nchi, CUF wanasema haufawi, Chadema wanasemaje, tunatakak kauli za akina Mbowe, Zitto, Mnyika na Mzee wa "kulipuwa" Dr.Slaa.
 
Mkuu,tumeambiwa chadema ni chama mbadala sasa kama chama mbadala kimekuwa bubu katika mambo mazito kama haya yanayoonekana kuligawa taifa chama hicho kitakuja badalisha nini na watoe tamko rasmi kama wenzao, CCM Mafisadi wenzao, wanatupiana chambi, hawajuwi waunge mkono au wakatae, wakati Kingunge anasema haufai Sitta anasema unafaa hata uwe katiba ya CCM au ya nchi, CUF wanasema haufawi, Chadema wanasemaje, tunatakak kauli za akina Mbowe, Zitto, Mnyika na Mzee wa "kulipuwa" Dr.Slaa.

sasa kimkakati wao chadema wanambinu zao zinazo wapeleka mbele, situkujiingiza kwenye mijadala kama hiyo, waache CCM na CUF wajadili wakimaliza wao wanaweza kuendelea, maana huwezi jua CCM NA CUF wameanza lini kutafakari mambo hayo, unaweza kukuta wametumia miaka mitano hadi saba kufikia kutoa majibu ktk maswala hayo....kuna chama kama CUF agenda yakuanzishwa kwake Lwakatare atatueleza hivi karibuni hivyo sisi kama Wananchi wakawaida tutaijua CUF na ndani pia maana ukiona mkia usiULIZE ni wapi mbwa hutolea haja kubwa....CHADEMA endeleeni kutafakari kwa kina maswala hayo.
 
Na ieleweke kwamba CHADEMA kwa sasa hawajasema chochote kwenye ishu hizo...na midomo na ifungwe..
Why put words in their Mouth bana?
Ukorofi ukorofi tu?... na je muda umeisha? we still have time mzee, watakuja sema tu, ili ufurahi wewe!
 
Mkuu,tumeambiwa chadema ni chama mbadala sasa kama chama mbadala kimekuwa bubu katika mambo mazito kama haya yanayoonekana kuligawa taifa chama hicho kitakuja badalisha nini na watoe tamko rasmi kama wenzao, CCM Mafisadi wenzao, wanatupiana chambi, hawajuwi waunge mkono au wakatae, wakati Kingunge anasema haufai Sitta anasema unafaa hata uwe katiba ya CCM au ya nchi, CUF wanasema haufawi, Chadema wanasemaje, tunatakak kauli za akina Mbowe, Zitto, Mnyika na Mzee wa "kulipuwa" Dr.Slaa.

Kufulia kubaya sana! Tangu lini suala la ibada ya dini moja likawa suala la kitaifa. Mpaka sasa CHADEMA wameonyesha kuwa ni chama makini mno. Hawaparamii hoja zisizokuwa na maslahi ya kitaifa bali dini moja. Wao sio vipofu wasijue kwamba shetani kadhi hawezi kutujengea zahanati, barabara, shule, nk bali ni sehemu ya ibada ya dini ya kiislamu! Sio kama akina Membe wanaodai kuwa watapokea fedha hata kama zimetoka kwa shetani (OIC). Hongereni sana CHADEMA kwa msimamo imara.
 
Mkuu,tumeambiwa chadema ni chama mbadala sasa kama chama mbadala kimekuwa bubu katika mambo mazito kama haya yanayoonekana kuligawa taifa chama hicho kitakuja badalisha nini na watoe tamko rasmi kama wenzao, CCM Mafisadi wenzao, wanatupiana chambi, hawajuwi waunge mkono au wakatae, wakati Kingunge anasema haufai Sitta anasema unafaa hata uwe katiba ya CCM au ya nchi, CUF wanasema haufawi, Chadema wanasemaje, tunatakak kauli za akina Mbowe, Zitto, Mnyika na Mzee wa "kulipuwa" Dr.Slaa.
Sio chama mbadala ambacho kinavunja katiba; ni mbadala kutawala na kuwapa asali na maziwa WATZ; sio ajenda yao; CCM iliiba kadhi kwa CUF; so ndio maana wao wanashindania hoja hiyo; waache wafu wawazike wafu wenzao; chadema kaa hivyo hivyo now wasipate mahala pa kukimbilia; time will tell soon
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom