Wale mliooa wanawake wanaofanya kazi

Wale mliooa wanawake wanaofanya kazi

Kuolewa sio kwamba unamuendesha au unammiliki ishu ni kwamba na yeye ni mtu binafsi!

Ni mtu binafsi na ana vitu vyake,huwezi m-control mkuu,yule sio your personal property!

Cha msingi ajue muda wa kurudi home na kuondoka,otherwise itakua ugomvi big time!

Hapo ni uelewa tu na attitude ya mhusika,ndio maana malezi ni ishu kubwa!

My school of thought ni kwamba,hela zake ni zake,za baba ndio za kila kitu,akiamua kusaidia vitu fulani fulani ni yeye kwa hiyari yake na kwangu mimi asiniambie chochote akiwa anafanya hivyo!

Nachojua mwanaume ndio anatakiwa ku-provide kila kitu kwa familia regardless!

Hii “saidiana” ina costs zake,kama unaweza zivumilia sawa,endelea “kusaidiana” ila kwa mimi “saidiana” ni totally no,forever!

Labda nife a-take over yeye!Nina miguu miwili mzee,hilo ni no kabisa!

Mtumishi, nakushukuru kwa kushare hiyo "school of thought" yako. Kimsingi, huko sahihi kabisa, kuolewa hakumfanyi mtu mke hapoteze utu wake na hivyo kuwa chini ya mme wake. Hili nalikubali asilimia zote.

Na pia sijakataa kuwa hela siyo zake, ni za kwake maana yeye ndiye anafanya kazi.

Utata huko kwenye hili eti "Mwanaume ndio anatakiwa ku-provide kila kitu kwa familia regardless". Hapa mtumishi, utanisamehe, sikubaliani na wewe hata kidogo. Hii ilikuwa sahihi zamani wakati wamama wengi walipokuwa wanaitwa mama wa nyumbani (housewife), wanakaa nyumbani kulea watoto na kufanya kazi za pale nyumbani zisizo kuwa na kipato. Hivyo, hata kwa sasa itaendelea kuwa sahihi tu endapo mtu mke atakuwa hatumii mda wa familia kujitafutia kipato, kwa maana nyingine kama ni mama wa nyumbani na/au labda ana kipato chake binafsi kama vile fedha zake za uridhi n.k. lakini mda wake mwingi yuko pale home. Ninachopinga ni hawa ke wa siku hizi wanaomilikisha watoto/familia zao kwa ma-housemaids alafu eti ni sawa tu watafute fedha zao binafsi kisha mme a-provide kila kitu na kumlipa hadi huyo housemaid. Kama ni hivyo kwa nini nisioe kabisa huyohuyo housemaid, kwani hanakosa nini kama mke mwenyewe ndiyo wa hivyo unayemsema wewe maana huyo mke wa hivyo faida yake ni sex na kuzaa ambavyo hata house-girl (above 18yrs) anaweza kufanya hayo.

Mimi sikatai mwanaume ku-provide kila kitu kwa familia, ila iwe katika mazingira yasiyo ya kinyonyaji ambapo wote mme na mke mnaondoka kila siku asbh nyumbani na kurudi jioni alafu eti mme anatafuta fedha za familia na mke atafute za kwake binafsi. Hapo si bora ahache tu kazi ili mme a-provide kila kitu akiwa anajua mke wake anasaidia kulea watoto hapo nyumbani na siyo house-girls. Kwanza kama siyo kwenye familia huyo mke atakuwa anazitumia wapi hizo fedha?

Mwisho kama huyo mke hajazoea kuchangia walao kidogo kwenye famila, hata mme bahati mbaya akinyamaza huyo mke hataweza ku-take over kama ulivyosema, familia itamshinda kesho yake, na kuna possibility kubwa ya kuwatelekeza watoto/familia akiangaika kutafuta mabwana ili aendelee na ubinafsi wake.

Hacha bana wanawake wanye-ndoa (siyo wale ma side chicks) na wana kipato wachangie maendeleo ya familia zao walao kidogo kwa hiari yao lakini!!
 
Stress ndo akili kalaghabao!

Tumewaandikia kwenye daladala kuwa wasiwasi ndo akili. bado hamuelewi?

wewe ni muoga wa changamoto hujiwezi saana unaishi kuuuleee manzese bondeni kwa mfuga mbwa.
Ndio umeandika utumbo gani sasa?

Mwenye stress ni Mimi au wewe?

Hahahaha.....!
 
Ndio umeandika utumbo gani sasa?

Mwenye stress ni Mimi au wewe?

Hahahaha.....!
Yes! mi nazikubali stress yaani ni sehemu ya maisha yangu, (naziishi) halafu am so smart, nonetheless nazimudu. niko hivi leo sababu yake. huwaga nazitafuta yaani. professional stressor.

Halafu are you serious utumbo unaandikwa? kijana, au pombe zangu hizi bado zipo kichwani zina changanya?
 
Mtumishi, nakushukuru kwa kushare hiyo "school of thought" yako. Kimsingi, huko sahihi kabisa, kuolewa hakumfanyi mtu mke hapoteze utu wake na hivyo kuwa chini ya mme wake. Hili nalikubali asilimia zote.

Na pia sijakataa kuwa hela siyo zake, ni za kwake maana yeye ndiye anafanya kazi.

Utata huko kwenye hili eti "Mwanaume ndio anatakiwa ku-provide kila kitu kwa familia regardless". Hapa mtumishi, utanisamehe, sikubaliani na wewe hata kidogo. Hii ilikuwa sahihi zamani wakati wamama wengi walipokuwa wanaitwa mama wa nyumbani (housewife), wanakaa nyumbani kulea watoto na kufanya kazi za pale nyumbani zisizo kuwa na kipato. Hivyo, hata kwa sasa itaendelea kuwa sahihi tu endapo mtu mke atakuwa hatumii mda wa familia kujitafutia kipato, kwa maana nyingine kama ni mama wa nyumbani na/au labda ana kipato chake binafsi kama vile fedha zake za uridhi n.k. lakini mda wake mwingi yuko pale home. Ninachopinga ni hawa ke wa siku hizi wanaomilikisha watoto/familia zao kwa ma-housemaids alafu eti ni sawa tu watafute fedha zao binafsi kisha mme a-provide kila kitu na kumlipa hadi huyo housemaid. Kama ni hivyo kwa nini nisioe kabisa huyohuyo housemaid, kwani hanakosa nini kama mke mwenyewe ndiyo wa hivyo unayemsema wewe maana huyo mke wa hivyo faida yake ni sex na kuzaa ambavyo hata house-girl (above 18yrs) anaweza kufanya hayo.

Mimi sikatai mwanaume ku-provide kila kitu kwa familia, ila iwe katika mazingira yasiyo ya kinyonyaji ambapo wote mme na mke mnaondoka kila siku asbh nyumbani na kurudi jioni alafu eti mme anatafuta fedha za familia na mke atafute za kwake binafsi. Hapo si bora ahache tu kazi ili mme a-provide kila kitu akiwa anajua mke wake anasaidia kulea watoto hapo nyumbani na siyo house-girls. Kwanza kama siyo kwenye familia huyo mke atakuwa anazitumia wapi hizo fedha?

Mwisho kama huyo mke hajazoea kuchangia walao kidogo kwenye famila, hata mme bahati mbaya akinyamaza huyo mke hataweza ku-take over kama ulivyosema, familia itamshinda kesho yake, na kuna possibility kubwa ya kuwatelekeza watoto/familia akiangaika kutafuta mabwana ili aendelee na ubinafsi wake.

Hacha bana wanawake wanye-ndoa (siyo wale ma side chicks) na wana kipato wachangie maendeleo ya familia zao walao kidogo kwa hiari yao lakini!!

Nakuelewa Mkuu!

Wewe “kusaidiana” ndio forte yako of which I respect!

Sasa,kuna cost ya “kusaidiana”,kua ready kuvumilia!

Ikianza kutokea usilalamike!

Au ukianza kuona heshima kutoka kwa watoto inapungua,mama anapewa heshima zaidi!

Usishangae haya yakianza kutokea!

Uvumilie kiume mzee mwenzagu!
 
UOGA WAKO NDO UMASKINI WAKO;

Nibaongezee bandugu, bila kuwaficha wala uchoyo ukitaka kujua kipaji chako kimejificha wapi. kuna njia nyingi but hii ni moja wapo. manake Batanzania wengi hamjui talent zenu zilipo, fanya hivi;

jivuruge, nina maana tengeneza stress. ilazimishe ije, mfano oa mke mwenye mapesa mengi. ikitokea akakutesa mwache akutese bara bara iandae akili yako ivo kupokea mateso. jifanye mjinga fikiri jinsi ya kujinasua usimuache! kuna kitu unacho ndani. utakuwa top punde.

Bila stress huta badili tabia au mazoea ya umaskini uliyomo. kwa sababu umefika kimaisha. tena ufurahie watu wanao kuonea wivu wa maisha. usiwachukie hawa ni lulu ya wewe kujijua ukoje. kwa sababu tu wanatamani kuwa km wewe! but hawawezi kuwa, ivo wakikuona wewe unavopambana kwa mafanikio roho zina wauma, wanakuwa na hasira, hapo sasa ndo unanyanyaswa! unabezwa, unasemwa wewe ni wa hovyo, unatengwa na mke, familia na marafiki, focus on what you do.

Kama huja wahi, kuonewa wivu, kunyanyaswa na mke au ndugu, hata baba mwenyewe, au mama wa kambo, nyota yako imefifia,
jiolee tu Goal keeper maskini mwenzako,
hata ivo mjue kuna wengine, mama wa nyumbani wanafiki ile mbaya kwa kutumia hela yako kodi ya meza unayo mpa, anacheza mchezo mwisho wa siku huyu mama wa nyumbani ana jumba la maana Tabata. utaenda kuishi na uoga wako?
wewe utakula nyama, samaki za mpemba, bodaboda, safi kabisa, yuko tayari akupigie magoti kuwa anakupenda. No stress!
 
Ukiona mwanamke ana kiburi hivyo jua bado anajiona analipa, umri bado mdogo au alishazalishwa akaachwa sababu ya tabia zake mbovu. So ana uchungu na visasi kila akipata mwanaume anataka awe anamfuja tu ila sio washirikiane kujenga life pamoja. She is a parasite![emoji1787][emoji1787][emoji1787]
Na ukweli ni kwamba mwanamke wa hivi huwa ni maneno tu lakini hawana lolote ndugu yangu..huyo manzi huwa naonaga coments zake najiulizaga anaishije na mume wake maana anamajigambo sana..na sisi wanaume huwa hatupend mwanamke anaetunisha kifua
 
Na ndio maana wanaliwa sana matako.....wahuni wanamalizia hasira zao humo
Wanawake wa kibongo wengi choka mbaya halafu wana roho za kimaskini sana...hio ndio shida [emoji1787][emoji1787][emoji1787]!!!

Mapenzi ni kutoa na kupokea ila kadri unavyojitahidi kuwa upande wa kutoa kuliko kupokea ndipo thamani yako inapokuwa maradufu. Always strive to be more giving than recieving, kuna baraka tele katika hilo hata kiimani. Ubinafsi uliopo kwa ke wengi wa kibongo eti mwanaume agharamikie kila kitu ni wa kizamani na ndio umesababisha tatizo la udangaji kutamalaki badala ya watu kufanya kazi kujipatia vipato vya halali.

Kwa jamii zilizostaarabika huo upuuzi haupo. Wadada mbona mnachagua vya kuiga, igeni na hilo kwa wanawake wa kizungu sio mnaiga vitu vya kijinga tu kama kuchora tatoo, kuweka kope, nyusi, kucha na matako bandia.

Mi naona cost sharing inasaidia sana kukuza uchumi na kuleta maendeleo kwa haraka zaidi, simlazimishi mtu kuadopt huo mfumo ila nimeongea kwa mtazamo wangu binafsi.
 
Nakuelewa Mkuu!

Wewe “kusaidiana” ndio forte yako of which I respect!

Sasa,kuna cost ya “kusaidiana”,kua ready kuvumilia!

Ikianza kutokea usilalamike!

Au ukianza kuona heshima kutoka kwa watoto inapungua,mama anapewa heshima zaidi!

Usishangae haya yakianza kutokea!

Uvumilie kiume mzee mwenzagu!
Haya mtumishi, nashukuru kwa tahadhari inayoweza kutokana na kusaidiwa na mke pale inapowezekana. Hiyo ya watoto kupunguza heshima kwa baba zao inaweza kutokea hata kama baba ana-provide kila kitu pasipo msaada wa mama. Mara nyingi wababa utoa huduma kwa watoto wao kupitia wake/mama zao. Mfano, utampa mke gari ili awe anawafuata watoto shule, utampa hela ili aende nao bank/shule awalipie ada, awanunulie vitabu, nguo, n.k wakati wewe unaendelea na mihangaiko. Hii inapotokea mara nyingi watoto huzani mama zao ndiyo wanafanya hayo yote na kwamba wamama ni wakarimu kuliko baba. Na upande wa adhabu ni kinyume chake, watoto wanapokosea mama anasubiri kuwashitaki kwa baba, na baba wengi wanapoambiwa uwapa dozi watoto kama njia ya kuwalea vizuri. Hivi hupelekea baadhi ya watoto kuwachukia dads na kuwapenda mummy zaidi. Na mwisho inaweza kuchangia heshima kwa baba zao kushuka hata kama baba anajitahidi ku-provide kila kitu kwa familia yake.
 
Miyeyusho sana huyo, mtu anaejikuta amazing sana mara nyingi huwa jau jau 🤣🤣🤣
Na ukweli ni kwamba mwanamke wa hivi huwa ni maneno tu lakini hawana lolote ndugu yangu..huyo manzi huwa naonaga coments zake najiulizaga anaishije na mume wake maana anamajigambo sana..na sisi wanaume huwa hatupend mwanamke anaetunisha kifua
 
Wa kwangu inamsaidia kuwa msafi kuanzia asubuhi [emoji1787][emoji1787]
 
Achana na huyo ndezi, mi pia nimebahatika kuwa na mtu kama huyo shemeji yako na sio siri nainjoy sana maisha just like your bro. Nilitrain brain yake kuwa hivyo as we began but nashukuru mungu amekuwa muelewa and very matured now. Japo si practice cost sharing mda wote ila nikihitaji a hand hana tatizo.

Mwanamke mbinafsi kukusaidia hata elfu 20 mgogoro ndio itakuwa 1M? Wengine ishu zetu za buh bah inatokea ghafla unatakiwa ufaulishe halafu hela yote umegawanya iko nje kwenye mzunguko. Unavuta 2M kwa bibie unafaulisha ishu ikikamilika unaurudisha mtonyo wake. Sasa mwanamke mchoyo na roho la kimaskini atayaweza hayo?
Kwahiyo mkeo huwa anakukopesha ?
 
Unakaa na mwanamke mnapanga “kusaidiana”?

Aisee kuna watu wana roho ngumu kama mawe!

Mtihani nilionao mpaka naingia kaburini kwangu ni kumu-out perform mke wangu economically in every category!

I saw what my dad had to endure all his life mpaka leo alipokua anajifanya mzee wa 50/50,his experience was not never good!
Kuna kesi nyingi sana za hawa wanaopanga kusaidiana lakini kwa sababu hawajawajua wanawake acha waingie kichwakichwa.
 
Tatizo hapo ni nyie kuanzisha familia ilhali nyie sio familia, hapo tambua mna miji miwili ambayo yawezekana inahudumiwa sawa. Usimlaumu, fanyeni utaratibu muishi pamoja.

Halafu kupokea mshahara sio kuwa na pesa, maana mishahara mingi ya waajiriwa huwa iko kwenye plans kabla haijaingia. Hivyo unapaswa umuandae mapema kama unahitaji pesa akuingize kwenye plan sio unakurupuka tu wakati kwa maelezo yako mwenyewe inaonyesha bado hamjawa na mipango ya kuwa na akiba.
Mbona yeye ikifika kati ya mwezi anatuma pesa za matumizi kila wiki kwa nini yeye ashindwe kumsaidia mwenzake japo laki tu!?
Inamana ameshindwa hata kumtumia japo 50elfu mumewe tena pesa ya uwekezaji ambao utawanufaaisha wote?
 
bado sijapata mrejesho zaidi tu ni kichoka sana.kila siku anarudi amechoka sana.hakuna tena furaha ya ndoa.nadhauri kama unakipato kizuri oa asiye na kazi ili ufurahie ndoa yako
 
Na kwanini uulize pesa ya mwanamke inaenda wapi? Kutoa pesa yangu katika mchango wa familia ni mapenzi yangu sio kitu Cha lazima.
Mkishakuwa kwenye ndoa(familia moja) mambo ya changu ni changu chako ni chetu hayana afya kwa mstakabali wa familia.
Kama wote mnaingiza kipato ni vema kusaidiana ili kupunguza ukali wa maisha.
 
Back
Top Bottom