Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

open msingi wake ulikuwa nn hapo utapata jibu kwa nn unadhaurika,tatizo lenu nyie mlio feli zamani ukisoma hapo unataka kuwa sawa na UDSM huo ujinga wenu, open University, ndo mana wana siasa wengi wanapata degree zao hapo za kupewa, sasa unataka kujicompare na UDSM ama kweli rudi nyuma angalia uliangiaje hapo au umesomaje ucje tu kulalamika ana angalia dhumuni lakuanzishwa kwake hicho chuo na mission na vission yake ilikuwa nn
 
Yaani we usome open Mimi nisome udsm tuwe sawa?
Haswaaa labda jilinganishe na ustawi au cbe
Wew jamaa unafikra tuli mithili ya wahaya wa ngara.....dont advertise ur foolishnes!!!Ukisoma hapo then......its illogi al mystereous of many decades ago.
Acha dharau, kwa maoni yako haya tu inaonesha si wote wanaohitimu UDSM wanatoka na elimu toshelevu.
 
Hakuna Profesa yeyote makini atakayetaka kujioanisha (associate) na Chuo kama OPEN UNIVERSITY maana huko kutamporomeshea hadhi yake. We hujiulizi chuo kikuu cha umma kinakwepa kutoa kozi za uhitaji mkubwa hapa nchini kama MEDICINE, PHARMACY na nyininezo nyingi za mrengo wa SAYANSI ANGAVU (PURE SCIENCES) wao wamekalia BBA, SOCIAL WORK, PSYCHOLOGY na TOURISM ndo ujue pale kuna tatizo!!! Poleni Open University.

Tumia akili kidogo basi, Open University wanatoa elimu kwa njia ya masafa (Distance Learning) unataka pure science huko??

Kozi zinazotolewa OUT ni zile ambazo mtu anaweza kwenda field mara mbili tatu na kuandika report sasa pure science unatakiwa uwe karibu na maabara kila wakati utasomaje kwa masafa???

Halafu, Lecturer wa UD, SUA na wa OUT kwa 98% wanashirikiana, mfano Prof. Kusiluka wa SUA amekuwa OUT kwa kitambo tu mpaka karudi SUA. Prof. Mbwette ni Lecturer UD, unadhani anachowalisha OUT ni tofauti na anachowalisha UD au SUA??

Pia, manuals za OUT ndizo zinazotumiwa karibu na vyuo vingi TZ, angalia course Outline za OUT, SUA na UD ziko the same.
 
Mi niliajiliwa sehemu kwa elimu ya form six...lkn nina degree yangu safiii,jamaa hawaitaki wanasema kama nindegreebasi niipate nikiwa kazini sio hiyo nilyoipata wakati bado hawajaniajili...wao wanatambua kuniajili na Form six,nikaona uiswe tabu...fasta nikaanza msuli wa OPEN...nikapiga zangu miaka miwili ya fasta nikatia degree yangu mfukoni...nikasubiri mwaka wa tatu kwenda tu ku-graduate maana siku hizi wanataka degree walau "minimum" miaka mitatu...Now nina gamba langu na nimeshalipeleka ofisini..sasa wale wabanaji ngoja nione watanibania wapi...na bado ntaitoa degree yangu ile nyingine nawapa kwa lazima file liwe na degree mbili...Yaani "taratibu" nyingine ni hovyo sana,
du we kweli ngaliba
 
Ni ukweli mtupu OPEN UNIVERSITY zimeanzishwa kwa watu waliokosa nafasi/muda wa kwenda universities za kawaida (CONVENTIONAL UNIVERSITIES) hapa AFRIKA zimekuwa kimbilio la wanasiasa UCHWARA na maafisa wavivu huko serikalini hasa halmashauri/SERIKALI ZA MITAA (SM) wasiotaka kuachia vyeo vyao kwenda shule/vyuo PROPER wanaotaka digrii kwa manufaa yao ya kisiasa/kustaafia/CV ya kusomwa makaburini.

**** 60% ya wanafunzi wa OUT ni watu wenye umri wa kukaribia kustaafu (55-59 years old) KWA NINI???TAFAKARI........Asante.
Sio kweli kuna vijana wengi sana wanasoma open...
 
Sio kweli wahitimu wa chuo kikuu huria kudhaurika omba nafasi za masomo nje na shahada ya OUT AU CHUO KINGINE ndo utajua maana tusiandikie mate
 
open msingi wake ulikuwa nn hapo utapata jibu kwa nn unadhaurika,tatizo lenu nyie mlio feli zamani ukisoma hapo unataka kuwa sawa na UDSM huo ujinga wenu, open University, ndo mana wana siasa wengi wanapata degree zao hapo za kupewa, sasa unataka kujicompare na UDSM ama kweli rudi nyuma angalia uliangiaje hapo au umesomaje ucje tu kulalamika ana angalia dhumuni lakuanzishwa kwake hicho chuo na mission na vission yake ilikuwa nn
OUT hakuna ushindi Wa mezani
 
Ni ukweli mtupu OPEN UNIVERSITY zimeanzishwa kwa watu waliokosa nafasi/muda wa kwenda universities za kawaida (CONVENTIONAL UNIVERSITIES) hapa AFRIKA zimekuwa kimbilio la wanasiasa UCHWARA na maafisa wavivu huko serikalini hasa halmashauri/SERIKALI ZA MITAA (SM) wasiotaka kuachia vyeo vyao kwenda shule/vyuo PROPER wanaotaka digrii kwa manufaa yao ya kisiasa/kustaafia/CV ya kusomwa makaburini.

**** 60% ya wanafunzi wa OUT ni watu wenye umri wa kukaribia kustaafu (55-59 years old) KWA NINI???TAFAKARI........Asante.
Nina miaka 23 nasoma OUT na nilifaulu vizur advance
 
Chuo Kikuu Huria ni chuo cha ajabu sana. Mambo yake ni hURIA HURIA, Ubora wake hali kadhalika! simshauri mwenye akili timamu asome chuo hiki.
 
Chuo Kikuu Huria ni chuo cha ajabu sana. Mambo yake ni hURIA HURIA, Ubora wake hali kadhalika! simshauri mwenye akili timamu asome chuo hiki.

Huna unalojua kuhusu Distance learning (Elimumasafa) ndiyo maana unaandika kwa hisia kama mganga wa kienyeji!!

Watanzania kukubali kupokea mifumo mipya ni wazito sana, sisi OUT ina miaka 24 tu tunaanza kuibeza wakati ishapata tuzo za ubora na kuzipita hata vyuo vikongwe barani Africa kwa elimu masafa!!
 
Suala ni kichwani kuna nini sio chuo ulichosoma onyesha uwezo to prove people wrong sio kulialia.
 
Hivi kwa nini jamii ya kitanzania mmetokea kutudharau sisi wahitimu wa Chuo Kikuu Huria?

Tumekosea wapi jamani? sisi mbona ni kama wahitimu wengine kutoka vyuo vingine vikuu? yaani nimehudhuria interview kadhaa humo ni dharau dharau mwanzo -mwisho kisa nimesoma Open University of Tanzania?

Dharau hizi hazivumiliki asilani. Tumechoka na punde itabaki historia. INAUMA, INAUDHI!!
Mimi nadhani wanao dhalau watakuwa ni wale ambao elimu haija wakomboa,sababu open university ni huo kinacho tambulika na serikali na udahili wao hufwata hatua zote za kisheria,Na jambo jingine linalo pelekea watu kudhalau kikubwa ni ulofa na upumbavu tu sababu huwezi ukawa una appriciate Cisco inayo fundishwa online na ukadhalau watu wanao soma open university,Huu ni utumwa wa fikra.
 
Nakumbuka mwaka wetu tuliosoma lawschool wanafunzi waliodisco ni 116 na wote walikuwa vyuo vingine na siyo open ! Hawa jamaa Open university wako vizuri hatari nilibaki hoi tangu siku hiyo nawaheshimu sana!
 
OUT ni chuo cha KUKIFUTA kabisa!! ukabila, upendeleo wa wazi katika ajira ndio sifa kuu pale pia umefanya wahitimu wake kuwa dhaifu katika soko la ajira/kujiajiri
 
Back
Top Bottom