Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Wahitimu wa Open University tunadharaulika bila sababu, kwanini?

Nakumbuka mwaka wetu tuliosoma lawschool wanafunzi waliodisco ni 116 na wote walikuwa vyuo vingine na siyo open ! Hawa jamaa Open university wako vizuri hatari nilibaki hoi tangu siku hiyo nawaheshimu sana!
Najivunia kusoma OUT na nitaendelea. Kujikubali.

Sent from my HUAWEI Y530-U00 using JamiiForums mobile app
 
Mwaka 2007 nilijiunga OUT kwa LLB. Nikawa ninapiga shule kama sina akili nzuri. Mwak 2008 wakati wa mahafali, nikawaona baadhi ya ambao tulikuwa tukisoma nao wanagraduate. Nikamwuliza mama mmoja tuliyekuwa tukifanya pamoja kazi lakini yeye akisoma BBA hii inawezekanaje? Akaniambia kama una mkwanja umafanya makaratee unagraduate. Akasema yeye alichelewa tu kushtukia huo mchongo angekuwa amekwishakata mkwanja apate digrii yake ili apande cheo ofisini. Lile jambo lilinivunja moyo sana. Nikaona hiki si chuo kinifaacho. Siku chache baadaye nikaacha. Nikajipanga upya. Miaka miwili baadaye nikaacha Kazi na kwenda kusoma chuo kikuu kwa kuketi darasani.

Baada ya hapo, nami nimekuwa sina imani na graduates wa OUT
Unatudanganya mkuu....Mimi nakubishia kabisaaa

Sent from my HUAWEI Y530-U00 using JamiiForums mobile app
 
Ni rahisi sana kuzungumzia ranking za vyuo ukiwa bado unasoma ila ukimaliza utajua nini maana ya elimu, binafsi nilisoma UDSM na baadae OUT, nikiwa UDSM nilikuwa najiona wa pekee sana, nilikuwa najiuliza kwanini waajiri wasiajiri UDSM graduates tu kwanza then nafas zilizobaki wapewe wengine? Cha kunishangaza nilishuhudia wanafuzi wengi hawajui hata kujieleza, kwenye seminars ndio kulikuwa kituko na niliporud mtaani kwa mshangao mkubwa nimewakuta waliomaliza chuo kabla sijaingia mimi wapo wanasota mtaani na wapo watu wametokea vyuo nilivyovidharau wapo makazini, fikira zote zile ilikuwa ni utoto na ulimbukeni wa elimu tu na sio uhalisia wa maisha yenyewe baada ya chuo. Matatizo ya elimu yetu yapo karibia vyuo vyote na sio OUT pekee. Kwangu open imenijenga zaid kuliko UDSM, na sio kila anayesoma out kakosa UDSM, wengine wana matokeo mazur tatizo muda wao hauruhusu kusoma full time.
Kabisa mkuu

Sent from my HUAWEI Y530-U00 using JamiiForums mobile app
 
kiukweli tunadharauliwa sana sio tu kwenye interview bali hata tukikutana na wanafunzi wenzetu huko mtaani. Waziri wa Elimu ingilia hili, hali si hali kwetu yaani tunaonekana kama MEMKWA
Ni akili yako tu imedumaa chuo hakihusiki. Wewe hata ungesoma Harvard ungepigika tu.
 
Mimi sina experience na OUT lakini kuna dogo kasoma undergraduate na MBA hapo OUT ni the best ktk department yao na majuzi ameteuliwa kuwa mkuu wa idara tena ana umri mdogo sana. Ubora wako bidii yako acheni kukariri.
 
Kuonyesha OUT tupo vizuri Chancellor wetu juzi juzi kateuliwa kuwa Balozi wa kutuwakilisha nje ya nchu. Hongera Balozi Migiro
 
Kumbe mlikuwa mnapewa upendeleo maalum. Hata walimu wenu walikuwa "wanachukuliwa" kwa 3.5 GPA while vyuo kama D havitaki ujinga huna 3.8 GPA undergraduate na Masters average ya B+ and above pia usome PhD kwenye vinavyotambulika duniani sio sijui umesoma OUT au UNISa sijui Open University UK huajiriwi.
 
Naikubali sana OUT wacheni maneno maneno wa2 tunakata msuli wamaana juhudi binafsi zinahitajika namuda huu sio wakujisifia umesoma chuo gani ila jisifu unanini kichwani
Unasema kweli hakika ingetokea exams kwa graduantes wa vyuo vyote(Udsm, Mzumbe,Open, IFM, SAUT,TIA) after 3 yrs of experience Hakika naamin matokeo ya OUT watu hawataamini
 
Open University ipo vizuri sana, kama mtu ni kilaza hata kama utasoma OXFORD lazima utachemka tu.
 
Watanzania tunadharau sana, sasahivi Udom inadharaulika sana kisa wanafunzi kuitwa vilaza wa diploma na mkubwa mmoja.
 
You are not informed. Mambo ya assignment yalishafutwa. Unasoma unaenda kufanya examination in th examination room. Mwingine atakufanyia saa ngapi and where. No research no right to allege. Ulimwengu wa leo ni wa distance learning. Mambo ya kwenda kulishwa kama kindergarten yamepitwa na wakati. Utaona mtu toka baadhi ya "vyuo vya kulishwa" hata kuandika coursework paper anashindwa kwasababu amezoezwa kulishwa kila kitu kama mtoto mdogo. Kutafuta hawezi. Open University kunafanyika research nyingi kupita chuo chochote nchini. Students are trained to search materials. Vyuo vingine mwanafunza anamaliza Masters degree hata kutumia internet hajui, library hajawai ingia. It is fanny.Open university hizo sources of doctrinal materials are core and key at all times.
Distance learning ya wapi, hawana sifa hawa.Tena badala ya kuitwa Open University of Tanzania ingeitwa Open University for Politicians, ni sawa na MEMKWA
 
No,usijifariji mkuu.The fact kwamba hukuweza kuingia kwenye mainstream University tells it all,and that is you was not competent enough.And then kwa kuwepo Open University ina maana kwamba hukupata advantage ya kuwa na lecturer full time,which means that you struggled on your own.Katika situation ya namna hii huwezi kupata ile cream inayotakiwa.


Binafsi naamini kwamba altrnative ya Open University imeletwa ili huharibu elimu.Najua huu utakuwa ukweli mchungu,lakini pole sana.
Hivi kwanini jamii ya kitanzania mmetokea kutudharau sisi wahitimu wa Chuo Kikuu Huria? Tumekosea wapi jamani?

Sisi mbona ni kama wahitimu wengine kutoka vyuo vingine vikuu? Yaani nimehudhuria interview kadhaa humo ni dharau dharau mwanzo -mwisho kisa nimesoma Open University of Tanzania?

Dharau hizi hazivumiliki asilani. Tumechoka na punde itabaki historia.

INAUMA, INAUDHI
 
ubishani wenu umenifanya nikumbuke kipindi kile tunabishana kati ya
la tatu A na la tatu B ipi ni bora.

sasa hivi ndio tunajua kuwa hamna cha la tatu A wala la tatu B,
 
Back
Top Bottom