Kuna ufisadi mkubwa sana unafanywa na TRA.
Bei ya hizi machine ni juu sana kwa sababu TRA wametoa tender kwa watu wao hivyo huwezi kukwepa ulanguzi wao. Ni kwanini TRA wasiseme aina za machine zinazotakiwa, halafu mtu anakuwa huru kununua anakoweza na baadae unapeleka TRA ili wai-set hiyo machine? Ni kwanini WANAHODHI hizi machine? Bei ya machine haizidi laki 5, lakini hawa TRA kupitia kwa walanguzi wao wanauza machine kwa 1.5 million na kuendelea! Wizi mtupu.
Pili, huu umahiri wa TRA kuwafungia machine wafanyabishara kwa nini hatuuoni kwa makampuni ya simu? Wafanyabiashara wanaweza kabisa kukataa kuweka hizi machine hadi pale makampuni ya simu yatakapofunga machine. Unyonyaji huu ndio tunaona sasa wanataka kutoza kodi Mama ntilie line simu huku makampuni yenyewe yakiachwa. Unyonyaji.
Maduka yote jijini mbeya yamefungwa, wafanya biashara wamefunga maduka yote kugomea kununua machine walzo amuliwa na TRA, Naona fd force mabom ndo yanaanza.
Maduka yote jijini mbeya yamefungwa, wafanya biashara wamefunga maduka yote kugomea kununua machine walzo amuliwa na TRA, Naona fd force mabom ndo yanaanza.
sasa mabomu wanampiga nani kwani wafanyabiashara wanafanya fujo si wamefunga tu maduka ndio wapigwe mabomu. tiririka vizuri mkuu
hapo sugu na silinde wamemwaga sumu hawataki halmashauri ya jj la mbeya lipate mapato
hapo sugu na silinde wamemwaga sumu hawataki halmashauri ya jj la mbeya lipate mapato
Nimetumia mashine hizo, uwezo wake wa kutunza kumbukumbu hauzidi miaka mitano. Baada ya hapo unalazimika kununua mashine mpya tena. Ni wizi tu. Hata wakikopeshwa bado haitasaidia.hivi wewe unajua biashara..? 1.5M mfanya biashara ataipataje wakati mashne haimsaidii zaidi ya kuwasaidia TRA kukusanya mapato?? Ingekuwa vyema ipunguzwe bei na wakopeshwe ili walipe kidogo kidogo.
sasa mabomu wanampiga nani kwani wafanyabiashara wanafanya fujo si wamefunga tu maduka ndio wapigwe mabomu. tiririka vizuri mkuu
kwa hiyo wanagomea kulipa kodi? haya ndo madhara ya kuwa na mbunge mvuta bangi. anadhani kila kitu kinaamuliwa kwa nguvu. mbona hapa Dar wafanyabiashara wengi wanazo na hakuna tofauti ya biashara zao?
Iron Lady Kwani kwani wewe hujui kuwa maccm yanapumulia mashine (pilisi?) Wengine tumejifungia majumbani mwetu lakini polisiccm kama mbwa vichaa wako mitaani kututishia tusitoke majumbani mwetu. Hivi sasa Polisiccm wamerusha bomu kwa wanafunzi waliokuwa darasani dalasani kwenye shule ya Msingi RuandaNzovwe.
sasa wanafunzi nao wamewakosea nini? mi ndio maana huwa nasema policcm huwa sina imani nao kabisa. wao ndio wanasababisha vurugu
sasa wanafunzi nao wamewakosea nini? mi ndio maana huwa nasema policcm huwa sina imani nao kabisa. wao ndio wanasababisha vurugu
wafanyabiashara wamefunga maduka na kukusanyika viwanja vya Mwanjelwa huko mbeya kupinga mashine za Tra.
my take. hizi mashine bei yake ni ml 1.5 ila lap top mpya sh laki nne huu si ufisadi huu?
Wabunge wapo wapi?
Nimetumia mashine hizo, uwezo wake wa kutunza kumbukumbu hauzidi miaka mitano. Baada ya hapo unalazimika kununua mashine mpya tena. Ni wizi tu. Hata wakikopeshwa bado haitasaidia.