Vituko vya Maisha ya Boarding, Tukumbushane Tuliosoma Huko

Vituko vya Maisha ya Boarding, Tukumbushane Tuliosoma Huko

Nakumbuka Lyamungo mwaka 2005 ama 2006.......walimu wanapiga show ghorofani taa haijazimwa lakini vivuli vinaonekana.....mwalimu akishuka watu wanaitikia iyoooo iyoooo iyooo......Mwalimu Mota nae yeye anafuga Kuku wanafunzi wanaiba kuku wanaenda kuchinja nakupika supu.....
 
Nilikutana na mchizi wangu baraka anapenda kuangalia video si mchezo, ikawa ni kutoroka kila night hakuna cha prepo wala nini tunazama kibanda umiza.

Cheki movie mpaka ngoma 6 inawekwa pilau aseeh, siku moja ma njagu wakatuotea kibanda umiza tunacheki pilau wakatudaka watu kama 8.

Hapo tukilala kituoni ni msala skuli, kufukuzwa nje nje ilibidi tuwaambie ukweli sie wanafunzi tuwape mkwanja fulani watuachie wakakubali ikawa pona pona yetu.

Matukio ni mengi sana, niliweka wali kwenye tranka mjinga fulani akalitingisha juu chini chini juu daaa! nguo zilitapakaa wali si kidogo
Wap school man
 
Asalam Aleikhum

Katika Maisha ambayo siwezi kuyasahau ni maisha ya Boarding. Maisha ya Boarding noma aliimba Jay Mo, moja kati ya wasanii waasisi wa Bongo Flavor.

Maisha ya Boarding ni moja kati ya maisha matamu lakini pia yenye changamoto nyingi. Kuna matukio na vimbwanga ambavyo vinatia chachandu katika Maisha ya Boarding.

Kuanzia kuingia shule ukiwa form 1 ni burudani tosha. Kwanza tuliitwa majina mengi sana, nyoka, Salamanda, njuka, soksi ya mlinzi n.k

Tulipigishwa simu chooni, tulichapwa mikanda usiku hasa tulipowasnitch watesaji kwa walimu. Aisee tuliooingia form 2 tukawa eti ma MP, na sisi ndio wababe dhidi ya Form 1...hataree.

Maisha ya Boarding bhana, tulikula ada, home walipojua ikawa msala wengine ilibidi kipindi cha kuchukua cheti tutafute hela kwa udi na uvumba ili tukakomboe ada tuliyokula.

Nakumbuka kipindi tunajiandaa kwenda shule baada ya likizo tulikuwa tunanunua mafuta ya kupikia na dagaa na viungo, tunachemsha huo mchanganyiko na tukifika shule duh.. hatari, kijiko kimoja cha mafuta kwa bakuli moja la maharage, waombaji sasa, weeeeengi, nyama ilikuwa mpaka ng'ombe wa shule augue.

Siku ya wali wengine ndio tulikuwa tunaoga hasa wale Tuliosoma maeneo yenye baridi. Kuna wakati tulikula ugali na sukari, sukari ni mboga wakuu sio mnashanga tena tamu kweli. Tukiandikiana barua na masela wetu wa shule nyingine, lazima ndani ya bahasha tuambatanishe punje mbili tatu za wali, watajuaje huwa tunakula wali.

Ukipoteza sahani usiwaze, kwa wali au uji utatumia ndoo unayoogea, kwa ugali utabeba mkononi na maharage utaweka kwenye kikombe chako cha uji.

Kuna wakati tulikuwa tunaenda jikoni kuiba upper layer au top layer pale msosi unapokaribia kuiva. Upper layer ni yale mafuta yanayoelea juu ya maharage, ukichanganya na maharage utamu wake sio wa nchi hii.

Kuoga haikuwa lazima. Boarding wengi ndipo walioojifunza kupiga Punyeto, a.k.a Puli. Nakumbuka kuna siku washikaji waliifanya mashindano nani atatoa wazungu haraka na mshindi alipatikana.

Kwa wapenda soka kulikuwa hamna namna unaweza kukosa Mechi za UEFA au za ligi za usiku. Kutoroka lazima, tukirudi tuna fegi mfukoni tukifika Shuleni tunampa mlinzi inakuwa sio kesi. Ikiwa zamu ya mlinzi mnoko tunatumia mbinu za kijasusi kuingia na kutoka eneo la shule.

Maisha ya boarding tulilima, tulifyeka, tulicheza. Kulikuwa na wasongo na wanafeli, halafu kulikuwa na wasongo na wanafaulu. Kubaki bwenini wakati wenzako wapo class ilikuwa kawaida sana, ila ukikutwa na bwana Pepsi shauri yako, yaani ni msala. Ila sisi wazoefu hatukukamatwa.

Muda wa prep a.k.a prepo hatukwenda class, tulisubiri usiku wa manane mtu atuamshe ndio tukasome hii ilikuwa sana sana wakati wa mitihani, tuliita msuli pepa.

Dah siku ya kuondoka school baada ya mitihani ya kitaifa kuisha ilikuwa very sad day. Wa mbeya walikwenda, wa Dar walikwenda, wa Morogoro walikwenda, wa Dodoma, wa Arusha. Kweli boarding school inakutanisha watu kutoka kila kona ya nchi.

I bet waliosoma day schools hawakupata hii informal education katika shule walizosoma.

Waliosoma maisha boarding tiririka your experience.
Sitokisahau chumba maarufu 00
 
😂😃😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂
 
Asalam Aleikhum

Katika Maisha ambayo siwezi kuyasahau ni maisha ya Boarding. Maisha ya Boarding noma aliimba Jay Mo, moja kati ya wasanii waasisi wa Bongo Flavor.

Maisha ya Boarding ni moja kati ya maisha matamu lakini pia yenye changamoto nyingi. Kuna matukio na vimbwanga ambavyo vinatia chachandu katika Maisha ya Boarding.

Kuanzia kuingia shule ukiwa form 1 ni burudani tosha. Kwanza tuliitwa majina mengi sana, nyoka, Salamanda, njuka, soksi ya mlinzi n.k

Tulipigishwa simu chooni, tulichapwa mikanda usiku hasa tulipowasnitch watesaji kwa walimu. Aisee tuliooingia form 2 tukawa eti ma MP, na sisi ndio wababe dhidi ya Form 1...hataree.

Maisha ya Boarding bhana, tulikula ada, home walipojua ikawa msala wengine ilibidi kipindi cha kuchukua cheti tutafute hela kwa udi na uvumba ili tukakomboe ada tuliyokula.

Nakumbuka kipindi tunajiandaa kwenda shule baada ya likizo tulikuwa tunanunua mafuta ya kupikia na dagaa na viungo, tunachemsha huo mchanganyiko na tukifika shule duh.. hatari, kijiko kimoja cha mafuta kwa bakuli moja la maharage, waombaji sasa, weeeeengi, nyama ilikuwa mpaka ng'ombe wa shule augue.

Siku ya wali wengine ndio tulikuwa tunaoga hasa wale Tuliosoma maeneo yenye baridi. Kuna wakati tulikula ugali na sukari, sukari ni mboga wakuu sio mnashanga tena tamu kweli. Tukiandikiana barua na masela wetu wa shule nyingine, lazima ndani ya bahasha tuambatanishe punje mbili tatu za wali, watajuaje huwa tunakula wali.

Ukipoteza sahani usiwaze, kwa wali au uji utatumia ndoo unayoogea, kwa ugali utabeba mkononi na maharage utaweka kwenye kikombe chako cha uji.

Kuna wakati tulikuwa tunaenda jikoni kuiba upper layer au top layer pale msosi unapokaribia kuiva. Upper layer ni yale mafuta yanayoelea juu ya maharage, ukichanganya na maharage utamu wake sio wa nchi hii.

Kuoga haikuwa lazima. Boarding wengi ndipo walioojifunza kupiga Punyeto, a.k.a Puli. Nakumbuka kuna siku washikaji waliifanya mashindano nani atatoa wazungu haraka na mshindi alipatikana.

Kwa wapenda soka kulikuwa hamna namna unaweza kukosa Mechi za UEFA au za ligi za usiku. Kutoroka lazima, tukirudi tuna fegi mfukoni tukifika Shuleni tunampa mlinzi inakuwa sio kesi. Ikiwa zamu ya mlinzi mnoko tunatumia mbinu za kijasusi kuingia na kutoka eneo la shule.

Maisha ya boarding tulilima, tulifyeka, tulicheza. Kulikuwa na wasongo na wanafeli, halafu kulikuwa na wasongo na wanafaulu. Kubaki bwenini wakati wenzako wapo class ilikuwa kawaida sana, ila ukikutwa na bwana Pepsi shauri yako, yaani ni msala. Ila sisi wazoefu hatukukamatwa.

Muda wa prep a.k.a prepo hatukwenda class, tulisubiri usiku wa manane mtu atuamshe ndio tukasome hii ilikuwa sana sana wakati wa mitihani, tuliita msuli pepa.

Dah siku ya kuondoka school baada ya mitihani ya kitaifa kuisha ilikuwa very sad day. Wa mbeya walikwenda, wa Dar walikwenda, wa Morogoro walikwenda, wa Dodoma, wa Arusha. Kweli boarding school inakutanisha watu kutoka kila kona ya nchi.

I bet waliosoma day schools hawakupata hii informal education katika shule walizosoma.

Waliosoma maisha boarding tiririka your experience.
Haya maisha ya Boarding umenikumbusha mbali sana
Nilihamia shule moja hyo boarding nikiwa form two ile shule mzee alinipeleka kama kunikomoa na mm shule sikuipenda ila sikua na namna
ile shule kulikua na wahuni wengi na wezi nimekaa tu Siku mbili godoro langu likaibiwa nikasoma mazingira pale wahuni wote walikua na uhuni wa kindezi nikaingia field na mm kusaka godoro langu nikaja kulipata huko mtaani nikawaletea noma wale wana wakaniogopa sana ...sasa mzee kwa kunikomoa alikua hanipi hela ya matumizi kwa sababu ya ukorofi nikaona apa nijiongeze pale skul walikuja kuhamia washikaji zangu watatu tukawa na kundi letu safi tuliwahi kuiba ndoo za stoo zote kwa siku moja usku...kuna jamaa yetu aliibiwa raba tukalipiza tulichokifanya tulitegesha prepo tukapitia magodoro yote ya bweni...pale shuleni tuliishi maisha ya anasa sana mpka namaliza sikuwahi kula ugali wa shule labda siku za wali na nyama..nilikua na pisi kali pale shuleni na kila siku ilikua ni lazima Nile mzgo nimepigwa suspension tatu pale shulen headmaster yule alinilinda sana ilifika mda akasema sikufukuzi ila nitakunyoosha ...kuna siku tulitegesha watu wapo dinning ile jion tuliingia madarasa yote na kuiba vitabu kwa kila dawati iliyokua na kitabu tumepiga matukio ofcoz tulijisahau.. ililetwa pre national ngumu sana target ilikua ni ss tufeli tufukuzwe ila pre national imekuja tuli buruza kama hatuna akili nakumbuka kuna mwenzetu aliazima kitabu cha literature kikaibiwa sasa ikaja taarifa kwamba kama una kitabu uliazima library inabid kirudi kama hauna unafukuzwa uende ukilete ...jamaa akaenda kwa librarian kumuomba avumilie asimsanue librarian aka kaza ...aisee usku tulibomoa mlango wa library na kupakia vitabu gunia zima ...yule librarian alifukuzwa kazi baada ya wiki walidhan alifanya mchezo...ni mengi sana tulifanya mabaya...! ilifika mtihani wa form four Apa sasa ndo ilikua noma kila mtu ilibid afe kivyake binafsi sikua nimesoma kabisa ikabid nianze msuli tembo nilichofanya nilichagua masomo yangu manne ambayo yalikua rahisi nikakomaa nayo civics, kiswahili,history&English mengine nikawa nayosoma bora liende coz mda ulikua umeniacha Mungu ni mwema haya masomo yote manne nilifaulu fresh kabisa sikua na mpango wa form six matokeo yalivotoka nilikua na three yangu nikaeda kupiga certificate badae diploma na mpka sasa Nina degree yangu ya marketing Nina mpango wa kusoma master's soon na maisha yako poa kabisa nimejiajiri Nina kampuni yangu ya Marketing...lile group langu wote wana maisha poa sana tunakutanaga sheli ...wale vipanga wa darasa wengi wao wali lost mmja ni mwalimu wa primary saa hvi yuko likizo ya corona ...Life

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nakumbuka sana maisha ya boarding pale Minaki High School tuliacha madarasa na mabweni na kwenda kutia msuli forest ambako tulihisi hatusumbuliwi na mtu yeyote yule ila mwisho siku kilieleweka.
Dah ulikua unakuja uku upande wa milambo nin??
Maan nilikua katibu wa bweni enzi izo mkuu.head mastr chungu alikua mshkj saan.

Nahic ulikua mkazi wa mnyampala au shaban robert wew

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hhhaha daah
Longido sec.
Nilipofika tu, hata sikumaliza dakika tano ndoo ikawa imeshaibiwa na sikuwahi kuiona tena.
Huko ndiko nilipokutana na maandazi ya chumvi
Shida ya maji usipime.
Vyoo vichafu kinoma watu wanaoga na kutoa haja kubwa maporini.
Yaani tulikuwa tunaoga maporini, wanawake wa kimasai wanapita wanachunga ng'ombe wao sisi hata hatuna time nao. Tunasema mmasai sio mtu kwa hiyo hakuna haja ya kuona aibu. Basi wanaume wao wakaenda kutusthaki kwa mkuu wa shule, eti tunawatega wake zao.
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aaha [emoji38][emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]
mimi nakumbuka matukio mengi sana, siku moja ilipigwa inspection ya ghafla tumetoka prepo tumepiga story wee waliolala wakalala saa saba hivi tuliokua macho tukaona second apatron pamoja na waalimu watatu wamekuja tukaamshwa wote kila mtu asimame kwenye loka lake pamoja na tranka lake, asee vilishikwa vitu vingi sana, simu za kutosha, jamaa mmoja alishikwa na hirizi na kibuyu akapewa suspension, mshkaji wangu mmoja akakutwa na pakti mbili za kondom akaulizwa hizi umetoa wapi, jamaa akasema nimepewa na baba yangu, baba yangu ananipenda sana anajali afya yangu, asee ilikua ni kicheko bweni zima. Akaambiwa aite mzazi, ila alikua anaishi na mzee wake tu hakua na maza, mzee alikua peace msala uliisha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Duuh miaka ya 2003 tukiwa advance PCM pale Tanga Technical nakumbuka nlimpokonya mshikaji wangu Mh Mrisho Gambo demu wake aliekua housegirl kwa mwalimu mmoja wa o level.

Basi siku nkatoka usiku na Huyo housegirl hadi guest mitaa ya makorora, yule bint alintesa maana ukishuka siti ya mbele anataka siti ya nyuma, ukishuka ya nyuma anataka ya mbele.. Kukaa siti ya nyuma ndiyo nlianzia kwake siku hiyo

Nkajikuta napelekwa huku na kule kama mara saba mfululizo, nkarudi bwenini, bweni liliitwa Faru around saa saba, kichwa kikawa kinagonga kama nataka kufa, ikabidi niwaamshe wote bwenini wantaftie panadol na nkapata ndiyo ikawa ahueni yangu
Unamkumbuka Head master ( Teti)
Mwalimu muumini?


One plus+
 
Ukweli Boarding lazima uikumbuke tu hataiweje, Miaka ya 87 jamaa yangu yeye hali ilivyokua ngumu siunajua nyama haionekani mpa siku maalumu?nakumbuka ilikua weekend alisikia mbuzi wanalia maeneo ya shamba la shule,,hakuaga mtu akaanza kunyata tariiitiiiibuuu hamadi mbuzi,akajitahidi akamkamata mmoja akafikiria sasa mbona mzimamzima hii itakua soo,mbuzi akaanza kupiga kalele mmmmeeeeeee akasema sasahiibalaaa akamziba mdomo aaaaa wapi mvuzi anaendeleaa tu,ikamjia akili yaharka alifikiria kumchinja,akaona hapana siaka mkata paja moja la kulia kisha akamuachia,akalificha juu yamti kisha akarudi bwenini,akatusitua oyaa chukuen chumvi mnifuate(huwezi amini tumefika akashusha mzigo ukachomwa fasta ukapigwa kimya kimya)ukweli mbaya sanaaaa
Mkuu umetudanganya hapo, mbuzi amekatwa paja na Bado anatembea ( yupo hai)
Mmmmhhh

One plus+
 
Back
Top Bottom