Vipigo vya Machinga Mwanza ni kama kwa Makaburu

Vipigo vya Machinga Mwanza ni kama kwa Makaburu

Magu aliwapoteza maboya nao wakajaa wazima wazima na shangwe kibao acha wakione cha mtema kuni
Siasa za bongo bwana! Kwa sababu tu chama cha hakikuchaguliwa kushika dola basi raia wakiumia wala hujali. Una uhakika wote walioumia hakuna hata mmoja wa chama chako? Tutumie busara japo kidogo!
 
Mimi Video ninayo ila nashindwa kuiweka hapa
 
Kama kuna mtu anaweza anipe namba yake whatsapp then nimtumie Video ya hao machinga then aiweke hapa
 
Magufuli huu ndio wakati wake wakupata kiki na kujijenga kisiasa
Naimani atatumia fursa hiyo kwa kutoa matamko makali ya kukemea tena inawezekana akawatoa kafara ao mgambo waliofanya hilo tukio

Na baada ya kufanya hayo watanzania tutakuja na mapambio ya kumsifu kuwa ni shujaa na anatupenda sie masikini.

Naamini lazima atumie hiyo fursa
 
Nimeona kupitia itv habari ya saa mbili,jama walichezea kichapo sana

Ova
 
Na wewe nawe mbona kigeugeu.. Mara uwapondee wamachinga mara uwaonee huruma.. But kweli wale mgambo wanapaswa kuchukuliwa hatua... Kuwaondoa hatukatai but watumie busara
Machinga hana busara
 
Ingekuwepo video tungeona vipigo ,sasa waliwarudisha ili iweje
 
Machinga waliambiwa watatafutiwa maeneo...lakini swali ni je kila mwenye duka au nyumba alitafutiwa??? Hapo Dar kuna usanii unaitwa chinga complex lakin hakuna kitu ni gofu...
 
hawa ndiyo ndugu Pengo anasema tuwaunge mkono na kuwaombea, imagine??

Ukimfuata sana Pengo utakuwa boya...!!
Yule anafundisha woga, pole, unyenyekevu na utii utafikiri Tanzania tayari ipo mbinguni!
 
Nimeona hiyo. Itv. Nafkiri Itv wmeionyesha maksudi ili wakubwa waione. Tusubiri tamko la serikali kesho. Hawatapendezwa na kilichofanyika.
Ikiwa rais atayaacha haya majipu kuyatumbua nitamshangaa sana.yani kianzia migambo mpaka mkuu wa wilaya ni majipu wanatakiwa watumbuliwe tena bila huruma
 
Huwezi kuongoza nchi bila taratibu na sheria! Mheshimiwa rais alitaka hawa maChinga watafutiwe/watengewe maeneo rasmi! Ambapo ni karibia na katikati ya miji kwenye watu wengi! Ila sidhani kama alisema wenye mini super markets nao wahamishie barabarani! Ila ushauri wangu hata kama tunataka kuwasaidia wenye biashara ndogondogo sio kwa level ya watu wenye level ya mitaji over 10millions kutandaza kwenye njia za waenda kwa miguu! Hii ni kero kuu na upotevu mkubwa wa mapato!
Mwanza walioanza zoezi la kuwataka waheshimu sheria nawapongeza sana! Hatuwezi kuwa na miji kama magulio! Lazima kuwe na tatatibu na sheria! Na kama mtu ana mtaji mkubwa ni bora akasajiliwa na kupewa TIN sio watu wote kuhamishia biashara barabarani! Mapato ya kodi yatatoka wapi? Mtu ameajiri vijana wanne kusimamia biashara iliyotandazwa barabarani na tunasema ni mnyonge! How? Mheshimiwa makonda nadhan siku chache zilizopita ulikuwa nchi za wenzetu! Hakuna ulichojifunza!? Kariakoo na kwingineko ubungo and the likes ni kero! Hatuwezi kufikia malengo bila kuwa na utaratibu endelevu!
 
Ikiwa rais atayaacha haya majipu kuyatumbua nitamshangaa sana.yani kianzia migambo mpaka mkuu wa wilaya ni majipu wanatakiwa watumbuliwe tena bila huruma
Kusimamia sheria na taratibu zilizowekwa ndio mtu atumbuliwe? Huwenda wewe umehamishia mini super market barabarani na kodi hulipi
 
Source; ITV.
Walioshuhudia mapigo ya wamachinga jijini Mwanza kwa macho or through ITV habari jioni wamesema hayo mambo yalikuwa yanatokea before 1994 kule South Africa na ni nadra sana kuyaona katika nchi huru.
Hivi si ni Rais aliyewaruhusu hawa Watanzania wenzetu wafanye biashara?
Tuna serikali yenye midomo miwili?
Machozi yamenitoka kuona mtu amepiga magoti kujisalimisha akipigwa teke usoni.
Mkuu sidhani kama nitakosea nikisema aliye waruhusu kuingia barabarani alikuwa anatafuta "political mileage" na sasa anahisi kama wananchi hawamuelewi, so ni bora atengeneze hofu ili hata vijiweni muogope kupiga story za kukosoa au kushangaa madudu yanayofanyika. Kila mwenye akili alishangaa wakati alipotoa kauli ya kwamba wasibugudhiwe ilhali ni yeye ndiye aliesema mwanzo sheria na tataratibu zizingatiwe.hakuna asiyejua chaos wanayosababisha wamachinga mabarabarani ila tulivumilia kwakuwa mwenye nguvu aliwaruhusu wafanye biashara kandokando mwa barabara kwakuwa wao ndio wapiga kura.Ghafla waziri mmoja nae akaibuka na kutoa agizo wafurushwe maramoja, sasa tuelewe nani ni bosi wa nani na kauli ya nani ndio ya mwisho katika serikali? Maana nilitarajia aliewaruhusu ndio atoe tamko lingine la kuwaambia waende katika maeneo rasmi kama tayari wameshatengewa.Kiufupi nimelaani na kushtushwa na hatua zilizochukuliwa kwa kutumia excessive power kuwaondosha, hakika hii sio tanzania tunayoitaka.Wamachinga wanazo haki katika inchi hii kama raia wengine wowote.Unapowaahidi kitu na wakakushangilia halafu kimyakimya tena utoe maagizo nguvu itumike ni uzandiki mkubwa sana.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom