Viongozi wa Dini na Hatma ya Tanzania

Viongozi wa Dini na Hatma ya Tanzania

JK ni MWISLAMU; JK ni RAIS wetu. Anawezaje kuyatenganisha hayo?

Ndio maana nikamuuliza lengo la mada hii ni nini?? na je kwa wasioamini hizi dini??

Kama hakuna lengo ni kupiga soga then haina maana.

ni sawa na kusema unatumia mdomo kula chakula! then so what!!!
au jua linachomoza asubuhi linazama jioni!

Lazima atakuwa na lengo, au kuna habari ameipata au kuna 'swala' haiwezekai from no where ukaanza kusema unajua mwanadamu anavuta oxygen!

vipi nchi kama za aina ya china wasiokuwa na dini yoyote? wakati ujamaa wetu na dini tulizokuwa nazo tuliwaiga wao! we have a lot to discuss if we know the destiny and intention of thread starter!

Nilianza kuleta msuguano kidogo labda tuone ni kwa jinsi gani dini zinaathiri siasa au siasa zinaathiri dini, au ni kwa jinsi gani hivi vitu viwili tunaweza tukavitumia kwa manufaa au,....au.....au.....nyiiiingi kwani sijajua lengo ni nini! mtoa maada kakaa kimya!
 
Last edited:
Dini ziko nyingi jamani, dini ipi nivigumu kuitenganisha na siasa???
maana nazo zinatofautiana sana tu! Kunawanaoamini Ng'ombe ni mungu asiliwe, wengine jua ni mungu tusianike nguo zetu za ndani juani, na meeengi tu!!
Sasa, siasa ikichanganya yoote haya, tutaishije??
Hata hyo Musa alietolewa mfano anatofauti kubwa anavyoelezwa kwenye biblia na kwenye quran!
Then Musa alikuwa mjumbe wa Mungu moja kwa kwa moja kiimani ndiyo maana aliyashika yoote... kwani hata kina JK ni wajumbe wa Mungu 1kwa1?
 
Dini ni siasa, na siasa ni dini na haviwezi kutenganishwa kwa sababu ni pande mbili za sarafu moja. Angalia structure of the papacy, anagalia Wamarekani walivyojaribu kufanya "separation of church and state" lakini bado kila siku ya uchaguzi mambo ya dini pamoja na lobbies zake vinavyotawala.

Dini ni siasa, na siasa ni dini.

Na ndiyo maana kuna imani za dini zinasema - Tiini mamlaka iliyopo kwa maana imewekwa na Mungu - inamaanisha watawala ultimately watawajibika kwa MUNGU.
YA MUNGU MPENI MUNGU NA YA KAISARI MPENI KAISARI.
 
Ndio maana nikamuuliza lengo la mada hii ni nini?? na je kwa wasioamini hizi dini??

Kama hakuna lengo ni kupiga soga then haina maana.

ni sawa na kusema unatumia mdomo kula chakula! then so what!!!
au jua linachomoza asubuhi linazama jioni!

Lazima atakuwa na lengo, au kuna habari ameipata au kuna 'swala' haiwezekai from no where ukaanza kusema unajua mwanadamu anavuta oxygen!

vipi nchi kama za aina ya china wasiokuwa na dini yoyote? wakati ujamaa wetu na dini tulizokuwa nazo tuliwaiga wao! we have a lot to discuss if we know the destiny and intention of thread starter!

Nilianza kuleta msuguano kidogo labda tuone ni kwa jinsi gani dini zinaathiri siasa au siasa zinaathiri dini, au ni kwa jinsi gani hivi vitu viwili tunaweza tukavitumia kwa manufaa au,....au.....au.....nyiiiingi kwani sijajua lengo ni nini! mtoa maada kakaa kimya!

Mkuu nimekupata!
Dini zenyewe hizi tumeletewa tu na watu weupe, na tumechukua kila kitu kilichomo tukaziacha dini zetu na hata yale mazuri ambayo ilikuwa nazo.
Kwamfano;
-tulikuwa hatuvai nguo lakini tuliheshimiana bila kubakana hata kama tumekunywa pombe zetu za asili! lakini wakaja weupe wanatuambia hata mkono tu ni uchi, funika! na hata hiyo pombe kakatazwa, lakini waapi maasi ndiyo yanazidi!
Kama ni dini basi turudi kwenye dini zetu za asili zilizokuwa na mengi tu ya maana, mbona wachia,wajapan wanafanya na wameendelea tu!!?
 
...ndefu sana sijaisoma,na sio kila mtu anaamini hizo dini zenu!

mi nae kama ntakua mkweli ni kama jama wa hopo juu nimeiona ndefu hila dini na siasa kwa kweli viwe vitu viwili tofauti siasa deals with live current issues that affects us everyday na vinahitaji mijadala na open discussions where by, dini ina-line zake za discussions na boundaries of questioning the being.

ila nakupa akiba ya maneno angalia sana vitu vinavyokuambia usiulize maswali fulani, kwa sababu maswali ndio yanatoa majibu, na kama swali alina jibu, if u have anysense how do u know its true or false. sasa basi iwaje vyombo ambavyo vinasema usiulize maswali fulani viambatane na siasa inayohitaji majibu all the time

sometimes its best to stay quite and let people think your a fool, rather than open your mouth and remove their doubts, its true. Chinese Proverb
 
"U'tawa uliotegemezwa juu ya makosa huwezi kuutetea."
Father John L. Mackenzie​

​
1- MAFUNZO YA KANISA

Maana ya neno "Kanisa" ni mkusanyiko wa Wakristo, au khasa ni mapadri ambao wamejipa kazi ya kutengeneza imani na ibada na vile vile kutoa huduma maalumu za kidini kwa kufuata yale yanayoaminiwa kuwa ni mafunzo ya Yesu Kristo. "Kanisa" yaweza kuwa vile vile na maana ya madhehebu fulani ambayo Mkristo anaikubali na kuifuata, kama vile Kanisa la Kikatoliki, la Kianglikana, la Kiluteri n.k. Mbali na kuwa neno "Kanisa" pia lina maana ya kawaida ya kuwa ni jengo la ibada la Wakristo, kama ulivyokuwa Msikiti kwa Waislamu, na Hekalu kwa wengineo.
Takriban makanisa yote, au madhehebu zote za Kikristo, zinashikilia itikadi hizi zifwatazo bila ya wasiwasi wo wote au kutaka kusaili cho chote.
Imani kama hizo huitwa "Dogma", yaani imani za kuaminiwa bila ya kusailiwa kuwa zaingia akilini au la:
1. Yupo Mungu Mmoja.
2. Katika Mungu zipo Nafsi tatu, Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Nafsi hizi tatu zinaitwa Utatu Mtakatifu. Zote Nafsi tatu ni sawa, zote ni za milele, yaani hazina mwanzo wala hazina mwisho. Hizo si miungu mitatu, bali ni Mungu Mmoja.
3. Baba ni Mungu na ndiye Nafsi ya kwanza katika Utatu Mtakatifu.
4. Mwana ni Mungu na ndiye Nafsi ya pili katika Utatu. Yeye ni Yesu Kristo ambaye ni Mungu aliyekuja kwa sura ya mtu. Hakuumbwa, lakini alizaliwa na Bikra Maria yapata karibu miaka elfu mbili iliyopita katika nchi ya Palastina, akasalibiwa, akafa na akafufuka kutoka wafu siku ya tatu. Kifo chake na mateso yake msalabani yalikusudiwa kuwa ni kafara ili dhambi za wanaadamu zisamehewe. Hii ndiyo yaitwa Kafara ya Yesu, na kwa hivyo yeye anaitwa Mwokozi.
5. Roho Mtakatifu ni nafis ya tatu ya Utatu Mtakatifu. Baada ya kufa kwa Yesu Kristo, Roho Mtakatifu aliwateremkia "Mitume" (wale wamishinari wa mwanzo) wa Yesu Kristo, na huyo Roho anaendelea kuliongoza Kanisa.
6. Kila mtoto wa kibinaadamu anayo dhambi, hiyo inayoitwa Dhambi Ya Asili iliyorithiwa kutokana na uasi wa Adam alipovunja amri ya Mungu kumkataza asile tunda, naye akala yeye na mkewe Hawa.
7. Ubatizo, ibada ya kummichia mtu maji, au kwa mujibu wa baadhi ya madhehebu, kumzamisha mtu katika maji, kuwa ni ishara ya kukubaliwa katika Kanisa, na imani ya Kafara ya Yesu Kristo ni njia pekee ya kuokoka.
Kwa kirasmi itikadi hizo zimo katika hiyo iitwayo Imani ya Mitume. Kinyume na dhana ya wengi kuwa imani hiyo ilianzishwa na hao waitwao Mitume wa Yesu (yaani wafwasi wake aliowatuma), yajuulikana kuwa ilitungwa baadae sana. Baadhi ya wataalamu wa Kikristo wanasema ilitungwa mwaka 150 baada ya Kristo, wengine katika karne yane. Kwa sura hii ilivyo sasa ilianza kutumiwa katika karne ya nane. Katika Kanisa Katoliki Imani ya Mitume husomwa katika ibada za Misa, katika kubatiza, na penginepo. Katika makanisa ya Kiprotestani husomwa katika ibada za Jumaapili.
Aghlabu ya madhehebu za Kikristo zinaikubali imani hii kama hivi ifwatavyo:
Imani ya Mitume

1. Namuamini Mungu Baba Mwenye nguvu zote, Muumba Mbingu na ardhi,
2. Na Yesu Kristo, Mwanawe wa pekee, Bwana wetu,
3. Aliyechukuliwa mimba kwa uweza wa Roho Mtakatifu, akazaliwa na Bikira Maria,
4. Akateseka chini ya Pontias Pilato, akasalibiwa, akafa, na akazikwa;
5. Alishuka Jahannamu; siku ya tatu Alifufuka tena kutoka wafu.
6. Akapaa Mbinguni, ameketi mkono wa kuume wa Mungu, Baba Mwenye nguvu zote;
7. Kutoka huko atakuja kuwahukumu walio hai na wafu;
8. Naamini: Roho Mtakatifu,
9. Kanisa Takatifu Katoliki, ushiriki wa watakatifu,
10. Kusamehewa dhambi,
11. Kufufuka mwili, na
12. Maisha ya milele.
Angalia katika 9 hapo juu, neno "Katoliki" lina maana la wote, yaani Wakristo, sio kwa maana la Kanisa la Roma tu, ambalo ndilo linalotumia jina hilo kwa ukamilifu wake: Kanisa Katoliki la Roma.
Sasa na tuyachungue mafunzo ya Kanisa kwa mujibu wa mwangaza wa maandishi ya Biblia ambayo Kanisa la Kikristo kwa jumla linakubali kuwa ni Neno la Mungu lenye mamlaka yote.



​

​
 
MziziMkavu sitakuacha ukatize hivi hivi!

Umefanya makosa kwanza dhehebu lako mwenyewe haulifahamu, umezaliwa huko, ukakremishwa misale ya waumini, rozari n.k.Ninawaheshimu wakatoliki walioamua kuwa wakatoliki baada ya kuujua ukweli na kufanya deep and thoroughly reserach regarding their denominations.

Katoliki iko far away from all other christians denominations, inaonekana haujui historia ya Martin Luther, church reformation, dark ages n.k, kuhusu dark age ni historia kamili iliyoandikwa nyakati kamilifu kwa matokeo halisi ya katoliki juu ya wakristo waliokuwa wanamuhubiri Yesu.([ame="http://forums.hannity.com/showthread.php?t=633363"]Catholic Church death toll during the Dark Ages... - Sean Hannity Discussion[/ame])

Japo umeiweka post yako mahali pasipo, na si lengo langu kuandika mambo yoyote ya dini hapa, maana yanaumiza .Kama mjinga wa hizi dini au haujazifanyia reserach sikuzote utakuwa mtu wa kulia, kupanic, kudefence, utakuwa unaonekana mjinga kwa vitu ambavyo ni facts

Hapo juu umeandika wakaristo wanatakiwa waitwe wakatoliki, bila kujua kuwa biblia yako unayoitumia imeandikwa mahususi kwa wakatoliki! this is silly, disgusting ,kuwa kwa sababu biblia yako au vitabu vyenu vimeandikwa neno katoliki then this is applicable to any christian!

Haujui biblia ya kwanza ilaindikwa kwa lugha gani, haujui Roma walitafsiri lini, haujui kwa nini biblia yenu ina vitabu vingi zaidi ambavyo hautavikuta kwenye biblia zinazotumika kwenye madhehebu mengine!

wazazi wangu ni wakatoliki, nimekulia katoliki,kwa sasa siko huko.Narudia, naheshimu wakatoliki wote na watu wa dini zote.Ila pale ukweli unapotakiwa kuongelewa nazungumza ukweli zaidi.

Cha kufanya take time to read and know much about your denominationa, ukifanya hivyo na kupata majibu na ukaamua kuwa mkatoliki that will be well and good.

Ila kuandika post hiyo hapo juu kuna wengine inauwaudhi mmoja wapo nikiwa mimi.Hamna neno na jina la dhehebu lolote katika biblia!

dhehebu lako lina maswali mengi kuliko majibu!, kwani halifuati biblia ninayoiamini mimi! inafuata biblia inayoiamini lenyewe kanisa katoliki!

lazima ufike muda mjitenge na wakristo wengine na ukubali hilo pale mnapotofautiana katika maswala fulani ya imani.

Usijumuishe kuwa wakristo wote wanatakiwa waitwe wakatoliki, wakati imani yangu inanieleza wakatoliki ndio wapinga kristo! huoni hapo panaudhi???

kwa sababu umeamua kwa JF lazima then uwe msomi, fanya research

Link hizi hapa chini zitakufunulia mengi kama na kama tu utaamua kuutafuta ukweli na sio kubishana, sina muda huo

''kwa sababu ni modern person, vya kurithi vibaya take time to find truth, even if that truth will make you cry'' ukiujua ukweli unakuweka huru.usiweke article ziliandikwa na mafather na kwa akili yako ukaona then that is right' wake up your church is cult! huna unaliweza kuwaza zaidi ya kuamini kila unaloambiwa na padre ni ukweli, mkuu pole sana! uko dunia gani wewe?? kwa nini uminywe uwezo wa kuwaza critically unaweka post ya father hapa!!!! then from there una -conclude!!!!

marafiki zangu walioamua kuwa wakatoliki baada ya kujua A-Z ya katolki, huwa wanajibu ''waberoya unachosema ni kweli ila nimaeamua kwa sababu hizi na hizi....''

ila lazima ukubali kuwa mimi kama mpentectost niko mbali saaaaaa na na wakatoliki na kuwa nyie ni wakristu na sisi ni wakristo! haya tuachie hapa

sitaendelea na maada hii mkuu
Catholic "Church" Not Christian

Roman Catholicism | Christian Apologetics & Research Ministry

Roman Catholicism - Is It A Cult?

Will The Antichrist Be A Pope

Satan Calls Another Pope to Hell
 
JK ni MWISLAMU; JK ni RAIS wetu. Anawezaje kuyatenganisha hayo?
JK ni msanii na ni fisadi, naamini ndio maono ya wengi wanaoipenda Tanzania. Uislam wake NI NJIA TU ya kujisafisha.
 
Mzizi Mkavu, naona umezungumzia usichokijua au umekijua isivyo. Inaposemwa naamini kanisa moja katoliki, ushirika wa Watakatifu haimaanishi Kanisa la Vatican bali universal church (kanisa lote duniani= kanisa moja la Kristo).
 
Maaskofu wakosoa utendaji wa JK

  • Waonya kuhusu hatua butu dhidi ya mafisadi
  • Wakerwa ushirikina unaofanywa na viongozi
  • Waziri Mkuu Pinda akiri, asema tatizo lipo

Na John Daniel, Dodoma
Majira​

MAASKOFU wa Jumuiya ya Kikristo Tanzania (CCT) wamesema hawaridhishwi na kasi ya Serikali ya Rais Jakaya Kikwete kushughulikia watu wanaotuhumiwa kwa ufisadi na kuonya kwamba kusuasua huko, kunaweza kuleta mawazo na tafsiri mbaya miongoni mwa Watanzania ambao ndio waathirika wa janga hilo.

Pia viongozi hao wa kiroho, wameitaka Serikali kurekebisha mambo mengine tisa ya msingi likiwemo la ushirikina miongoni mwa viongozi serikalini ambalo walisema sasa linazidi kuipeleka nchi pabaya.

Akisoma hotuba kumkaribisha Waziri Mkuu Bw. Mizengo Pinda kufungua Mkutano Mkuu wa CCT mjini hapa jana, Mwenyekiti wa Jumuiya hiyo, Askofu Dkt. Donald Mtetemela, alisema licha ya Serikali kuonesha nia kupambana na ufisadi, haijaonesha kasi inayostahili kushughulikia wahusika.

“Tuhuma za ufisadi zimekuwa karibu ngazi zote za uongozi Serikali, vyama vya siasa, mashirika ya umma,na asasi zisizo za serikali, baadhi ya juhudi za kisheria kuhusiana na tuhuma hizi zinaonekana kuchukua muda mrefu bila kushughulikiwa, hii inaweza kutafsiriwa vibaya na jamii ya Watanzania,”alionya Askofu Mtetemela.

Alitaja changamoto tisa zinazotakiwa kushuhulikiwa upya na Serikali kuwa ni pamoja na ubinafsi miongoni mwa watumishi wa umma unaosababisha kuongezeka kwa kero za wananchi, mikataba mibovu kati ya Serikali na wawekezaji isiyozingatia maendeleo na usalama wa wananchi na kuwasababishia manyanyaso katika nchi yao,hususan katika sekta ya madini.

Changamoto nyingine ni pamoja na kuboreshwa kwa utendaji kazi na uwajibikaji wa vyombo vinavyosimamia haki na kusimamia sheria nchini (Polisi na Mahakama), ugawaji ardhi na upatikanaji wa hati miliki kwa wananchi kulalamikiwa kugubikwa na urasimu, bodi za zabuni kutoa kazi kwa upendeleo kwa kudai rushwa hususan katika sekta ya ujenzi wa barabara, majengo na ununuzi wa vitu mbalimbali.

“Kumekuwa na tuhuma na minong’ono kwamba ushirikina umetawala sana miongoni mwa viongozi wa umma ngazi zote na siasa, baadhi yao inasemekana wanakwenda kwa waganga wa kienyeji ili kuwezeshwa kupata uongozi au nyadhifa fulani kwa kupewa hirizi, zindiko au kufanyiwa matambiko ya kafara, jambo hili linailetea Taifa letu laana na aibu kubwa, Serikali ione viongozi wanaobainika kutegemea ushirikina, hawajiamini na hawawezi kulisaidia Taifa kujenga maadili mema,”alionya Askofu Mtetemela na kuongeza;


“Bodi ya Mikopo ya Elimu ya juu imekuwa ikilalamikiwa aidha kuchelewesha au kutoa mikopo kwa upendeleo, matokeo ya jambo hili ni migomo na uharibifu wa mali na pia wanachuo wengi ambao wazazi wao hawana uwezo kupata shida kubwa kujikimu, tunaiomba Serikali iangalie upya muundo wa Bodi hii ili kuepusha migomo ya mara kwa mara isiyo ya lazima,”alisema.

Alitaja changamoto zingine kuwa ni Serikali kuangalia upya mfumo wa wanafunzi kusoma katika maeneo yao kuanzia shule za awali hadi kidato cha sita hivyo kupanua mwanya wa kuvunja utaifa na kuwa na fikra ya kule walikozaliwa badala ya kujichanganya na wenzao katika shule mbalimbali kama ilivyokuwa awali.

Askofu Mtetemela, alisema “ Pamoja na juhudi za Serikali kuongeza shule inaonekakana kinachotolewa ni 'bora elimu' badala ya 'elimu Bora,' Shule hizo na vyuo havina walimu, wahadhiri, wenye sifa na pia vitendea kazi hakuna, achilia mbali maslahi duni, tunaiomba Serikali kabla ya kuanzisha Shule au vyuo ifanye kwanza maandalizi ya kutosha ya walimu, wahadhiri na vitendea kazi,mambo haya yasipozingatiwa tutajikuta tunazalisha wasomi wasio na sifa na taaluma za kutosha kuingia katika soko huria la ajira,”alionya .

Katika hatua nyingine Maaskofu hao walimtaka Waziri Mkuu kutoa kauli ya Serikali kuhusu taarifa zilizotangazwa katika vyombo vya habari ya Polisi kuwaua wananchi katika mgodi wa North Mara (Barick), suala la wafugaji na wakulima Mkoa wa Morogoro, bomoabomoa inayoendelea kila kukicha huku wakiipongeza Serikali kukataa kuweka rehani ardhi ya Tanzania kwa Jumuiya ya Afrika Mashariki kabla ya kuwamilikisha Watanzania.

Katika hotuba yake Bw. Pinda , alikiri kwamba ufisadi bado ni tatizo kubwa nchini na kwamba Wananchi wa Tanzania hawapendi uchafu huo na wanataka hatua kali na za haraka zaidi dhidi ya watuhumiwa na kutoa mfano kwa baadhi ya wabunge kupendekeza Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), kutembea na Polisi anapokwenda kukagua ili akibaini wizi mhusika akamatwe papo hapo.
 
Lowassa apania Urais

  • Akutana na washirika wake
  • Aunda kamati kutimiza lengo
Na Saed Kubenea

MwanaHALISI~Maslahi ya Taifa mbele​

MBUNGE wa Monduli, Edward Lowassa ameshauriwa kukaa kimya kuhusu siasa zinazoendelea hivi sasa nchini ili akija kuibuka awe na kishindo kipya.

MwanaHALISI limeelezwa kuwa akifuata ushauri huo, wananchi watasahau haraka yale yaliyotokea na hatimaye Lowassa ataibukia kwenye kinyang’nyiro cha urais.


Taarifa za kuaminika zinasema aliyempa Lowassa ushauri huo ni askari mstaafu wa cheo cha juu (jina linahifadhiwa kwa sasa), mwenye ushauri mkubwa katika siasa za nchi hivi sasa.

Askari huyo ni mwana-kamati ya wafuasi wa Lowassa ambayo imeundwa rasmi kuratibu mipango na mbinu za kuhakikisha Lowassa anarejea katika ulingo mkuu wa siasa.

Miongoni mwa kazi za kamati hii ni kuhakikisha wabunge wote, ambao ni wapinzani wakuu wa Lowassa, hawarejei tena bungeni katika uchaguzi ujao.

Mtoa habari ameliambia gazeti hili, “Mbinu hii itasaidia katika kampeni za uchaguzi za 2010, iwapo hali itaonekana muwafaka na Lowassa kuamua kugombea urais mapema.”

Mkakati huu utasaidia kupunguza nguvu za wabunge wapinzani wakuu wa Lowassa katika majimbo yao, ili washindwe kupata muda wa kumsakama.

Hatua hii pia inalenga kupunguza ushawishi wa wabunge hao katika vikao vya maamuzi hasa Kamati Kuu (CC), Halmashauri Kuu (NEC) na Mkutano Mkuu, ameeleza kiongozi mmoja wa kambi ya Lowassa.

Bali iwapo hali haitaruhusu Lowassa kugombea mwaka 2010, kwa kuona hajajisafisha kikweli na bado ananing’inizwa na wapinzani wake, basi atajitosa katika kinyang’anyiro cha mwaka 2015 ambako washindani wake wengi ndani ya bunge wanasemekana watakuwa wamepungua.

Tayari Lowassa ameanza kuchukua hatua mbalimbali ili kujiweka sawa na kinyang’anyiro kijacho cha urais, ikiwa ni pamoja na kukutana na watu mashuhuri.

Miezi miwili iliyopita, Lowassa alimwalika Mwadhama Polycarp Kadinali Pengo kuzindua kitabu kilichoelezwa kuwa kimetungwa na mkewe, Regina Lowassa.

Viongozi wengine wa kidini wa ngazi ya juu waliokuwepo ni pamoja na Askofu Alex Malasusa wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) na Mwinjilisti Christopher Mwakasege.

Lakini wiki iliyopita Lowassa alionekana kwenye uzinduzi wa mradi wa maji kutoka Ziwa Viktoria ambao utanufaisha vijiji 54 kwa njia ya umwagiliaji mkoani Mwanza. Mradi huo ulizinduliwa na Rais Jakaya Kikwete.

Uzinduzi wa mradi huu ulileta pamoja viongozi wakuu wa serikali ya sasa na iliyopita, akiwemo rais mstaafu Benjamin Mkapa. Mradi ulianza wakati wa utawala wa Mkapa na Lowassa akiwa waziri wa maji.

Haikufahamika iwapo Lowassa alipata fursa ya kuongea faragha na Rais Kikwete na Benjamin Mkapa au mmojammoja, lakini taarifa zimeeleza kuwa tukio hilo lilimrejeshea Lowassa mataumaini kwa vile alialikwa kushuhudia mradi mkubwa aliosimamia.

Taarifa zinasema tayari Kamati ya Lowassa imeanza vikao na Lowassa mwenyewe amekutana na baadhi ya washirika wake ndani ya Chama Cha Mapinduzi kutoka mikoa ya Shinyanga, Mwanza na Mara na baadhi ya wafanyabiashara wakubwa katika mikoa hiyo.

Mtoa habari ameeleza kuwa kikao cha Lowassa na viongozi na wafanyabiashara (majina tunayo) kilifanyika katika Hoteli ya Tilapia, barabara ya Nyerere mjini Mwanza.

Lowassa alikuwa mwenyekiti wa kamati ya kampeni iliyomwingiza madarakani Rais Kikwete.

MwanaHALISI liliwahi kuandika kuwapo kwa mbinu za kumwengua Kikwete kwenye kinyang’anyiro cha urais mwaka 2010, jambo ambalo lilielezwa pia na baadhi ya wenyeviti wastaafu wa CCM, wakiwemo Hemed Mkali wa Dar es Salaam na Pascal Ndejembi wa Dodoma.
 
Diplomatic way of sending the message through.

What they are saying, is sensed by everybody in the country, including government officials, ministers and even president. CCM also knows all this very well.

The problem is, interests of those involved in all these scandals, corruption, witchcraft, bad leadership are strictly intertwined with their common interest to stay in power. We cannot expect CCM to dismantle themselves, that is wishful thinking.

On the other hand, the behaviour of CCM and government leaders creates further frustrations between Tanzanians, especially poor and common man on the street, and this may eventually lead to a dangerous outburst of emotions and violence as we have all recently seen happening in Kenya.

CCM and govt leaders must realize that there is a limit to people's tolerance of the state of affairs, when everybody pretends that ALL IS FINE, AND THIEVES AND FISADIS ARE JUST IMAGINATIONS!!
 
maaskofi wana mbwembwe bwana!

mafisadi waliopelekwa mahakamani karibuni wote wakatoliki...bora wangeanza na waumini wao mafisadi kabla ya kumparamia JK

Mbona walikuwa kimya wakati wa MKAPA ambaye ni mkatoliki mwenzao? ufisadi huuu wa leo haukuanza leo kwani ni endelevu ya ufiadi wa Ben & Co sasa bora hawa maaskofu wakatupumzisha
 
Nafikiri wakati Umefika Rais Jk kuwashuhulikia hawa watu, wameanza kumpanda kichwani sasa
 
1. Taabu yangu ni pale hawa2 maaskofu wanapokea sadaka ya hawa mafisadi na kuwaombea Mungu eti azidi kubariki kazi za mikono yao!

2. Pia Ufisadi na upendeleo nao umejaa makanisani..hivi kweli viongozi wa dini wana moral authority to question uovu wa serikali???
 
maaskofi wana mbwembwe bwana!

mafisadi waliopelekwa mahakamani karibuni wote wakatoliki...bora wangeanza na waumini wao mafisadi kabla ya kumparamia JK

Mbona walikuwa kimya wakati wa MKAPA ambaye ni mkatoliki mwenzao? ufisadi huuu wa leo haukuanza leo kwani ni endelevu ya ufiadi wa Ben & Co sasa bora hawa maaskofu wakatupumzisha
May be he's no longer "Chaguo la Mungu"
 
Ha ha ha tayari habari ya maaskofu imekuwa kupalulana kwa wana JF kwa dini zao hoja ipo palepale nchi imemshinda JK ni mswahili sana tuombe Mungu tu atuweke salama lakini mambo sio mazuri
 
Back
Top Bottom