Viongozi wa Dini na Hatma ya Tanzania

Viongozi wa Dini na Hatma ya Tanzania

labda hao watasikilizwa na mafisadi make sisi tumeshindwa
 
Charles Misango – Kiongozi

Kanisa Katoliki nchini limependekeza kufanyika kwa mabadiliko ya Katiba ya Nchi, ikiwa ni pamoja na kuruhusu kuwepo kwa wagombea binafsi katika uchaguzi mkuu wa rais na wabunge mwakani.

Mbali na kuruhusu wagombea binafsi katika nafazi zote za uongozi wa kisiasa isipokuwa nafasi ya urais, Kanisa Katoliki pia limependekeza kuundwa kwa Baraza la la Mapitio ya Kikatiba ili kupitia upya Katika kulingana na mahitaji halisi ya Watanzania kulingana na wakati uliopo.

Mapendekzo hayo na mengine yamo katika Ilani iliyotolewa na Tume ya Haki na Amani ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania hivi karibuni na kusainiwa na Mwenyekiti wa Tume hiyo ambaye pia ni Askofu wa Jimbo Kuu la Tabora, Mhashamu Paulo Ruzoka.

Tume hiyo imesema kuwa kwa vile Katiba ni kitu muhimu katika jamii, na zai ya hati ya kisheria, ni haki kwa wananchi kushirikishwa kuijadili na hata kuifanyia marekebeisho, badala ya kuachia kundi moja kushinikiza au upande ama chama chenye maslahi ya kijamii, kiuchumi ama kidini kuchochea mabadiliko.

“Katiba inamilikiwa na watu na ni ya watu katika anuawi diversity) na katika upokeaji wa watu wenye tofauti mbalimbali (plularity)” imesema sehemu ya Ilani hiyo. Aidha, Kanisa hilo limeongeza kuwa kwa vile taifa ni kitu kinachoishi ni jambo la kiasili na la muhimu hivyo ni sharti kuruhusu mapitio ya vipindi kwa vipindi ili kuwapatia watu fursa ya kutoa maoni yao.

Limesema tangu Tume ya Nyalali itoe ripoti yake mwaka 1991, ombi la marekebi9sho ya Katiba halijapokelewa kwa namna na kiwango cha kuridhisha.

Kanisa limesema hakuna chama cha siasa wala Serikali ya wakati huu wanaoweza kihalali kutumia Katiba kwa faida zao za kisiasa kwa sababu Katiba ni dira ya kimaadili na maelezo ya kifalsafa ya tunu na kanuni watu wanazotaka kuzizingatia katika maisha yao ili kuwahakikishia amani, haki, na vile vile kuheshimiana na kuvumiliana katika kuwa na maoni tofauti.

Limesema kuwa katika mchakato wa kurekebisha Katiba lazima kuwe na tamko dhahiri juu ya tunu za msingi za maadili ya kitaifa ambay yapasa yazingatiwe, ikiwa ni pamoja na kutamka haki za watoto ambao hawajazaliwa.

Kanisa limesema kwamba lazima tunu za kimaadili ziwe ndiyo msingi wa taifa letu, na lazima yahifadhiwe ndani ya Katiba ili kuongoza kanuni na taratibu zote za uendeshaji na utendaji. “Lengo na sababu za mahusiano yote katika jamiini kumpa kila mtu hadhi ya kiutu ambayo ni stahili yake. Maana yake ni kwamba, kila apatiwe mahijai msingi ya kumwezesha kuishi maisha yanayomstahili mwanadamu. Watu wote wamumbwa na Mungu katika usawa, kwa hiyo kila mtu ni sawa na mwingine” imesema sehemu ya ilani hiyo.

Mwenyekiti wa Tume hiyo, Mhashamu Paulo Ruzoka, amesema wameamua kutoa Ilani hiyo yenye mapendekezo mengi, ikiwa ni sehemu ya haki ya Kanisa na uzalendo walionao kwa taifa.

“Katika uchaguzi, hatupigi kura tu, tunapaswa kueleza makusudio yetu kwa yale tunayofikiri kuwa muhimu sana kwa Taifa.” Amesema Mha. Ruzoka.

Kauli ya Kanisa inalingana na kauli na matamshi mengi yaliyokwisha kutolewa na makundi ya Watanzania, wakwemo wanasiasa, wanasheria, taasisi zisio za kiserikali juu ya kufanyika kwa marekebisho ya Kikatiba ili kuendana na hali halisi ya kisiasa nchini.

Aidha katika suala la kuwa na wagombea binafsi, vyombo vya sheria viliisharuhusu kuwepo kwa wagombea binafsi, hatua ambayo hata imekuwa ikipingwa na serikali kwa muda mrefu.

Hao maaskofu nao hawana tofauti na akina POnda.Hivi sasa Pesa Za Mengi Na Rostam zinagonganisha wananchi just kwa hao kutaka umaarufu je kama watataka kugombea Urais si itakuwa kasheshe.Mimi nadhani mfumo huu utafaa hadi hapo katiba itakapo badilishwa na kuwa na utaratibu mzuri wa kumuondoa Rais kama ataharibu kwa kutumia vikao haitakuwa na vizingiti.vinginevyo tutajuta miaka matano mingi kwa fisadi kuifilisi nchi
 
Hao maaskofu nao hawana tofauti na akina POnda.Hivi sasa Pesa Za Mengi Na Rostam zinagonganisha wananchi just kwa hao kutaka umaarufu je kama watataka kugombea Urais si itakuwa kasheshe.Mimi nadhani mfumo huu utafaa hadi hapo katiba itakapo badilishwa na kuwa na utaratibu mzuri wa kumuondoa Rais kama ataharibu kwa kutumia vikao haitakuwa na vizingiti.vinginevyo tutajuta miaka matano mingi kwa fisadi kuifilisi nchi


Hivi katiba ya sasa haina kipengele cho chote cha kumuondoa rais pale anapoharibu? Nielimishe
 
Charles Misango – Kiongozi

Kanisa Katoliki nchini limependekeza kufanyika kwa mabadiliko ya Katiba ya Nchi, ikiwa ni pamoja na kuruhusu kuwepo kwa wagombea binafsi katika uchaguzi mkuu wa rais na wabunge mwakani.

Mbali na kuruhusu wagombea binafsi katika nafazi zote za uongozi wa kisiasa isipokuwa nafasi ya urais, Kanisa Katoliki pia limependekeza kuundwa kwa Baraza la la Mapitio ya Kikatiba ili kupitia upya Katika kulingana na mahitaji halisi ya Watanzania kulingana na wakati uliopo.

Mapendekzo hayo na mengine yamo katika Ilani iliyotolewa na Tume ya Haki na Amani ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania hivi karibuni na kusainiwa na Mwenyekiti wa Tume hiyo ambaye pia ni Askofu wa Jimbo Kuu la Tabora, Mhashamu Paulo Ruzoka.

Tume hiyo imesema kuwa kwa vile Katiba ni kitu muhimu katika jamii, na zai ya hati ya kisheria, ni haki kwa wananchi kushirikishwa kuijadili na hata kuifanyia marekebeisho, badala ya kuachia kundi moja kushinikiza au upande ama chama chenye maslahi ya kijamii, kiuchumi ama kidini kuchochea mabadiliko.

“Katiba inamilikiwa na watu na ni ya watu katika anuawi diversity) na katika upokeaji wa watu wenye tofauti mbalimbali (plularity)” imesema sehemu ya Ilani hiyo. Aidha, Kanisa hilo limeongeza kuwa kwa vile taifa ni kitu kinachoishi ni jambo la kiasili na la muhimu hivyo ni sharti kuruhusu mapitio ya vipindi kwa vipindi ili kuwapatia watu fursa ya kutoa maoni yao.

Limesema tangu Tume ya Nyalali itoe ripoti yake mwaka 1991, ombi la marekebi9sho ya Katiba halijapokelewa kwa namna na kiwango cha kuridhisha.

Kanisa limesema hakuna chama cha siasa wala Serikali ya wakati huu wanaoweza kihalali kutumia Katiba kwa faida zao za kisiasa kwa sababu Katiba ni dira ya kimaadili na maelezo ya kifalsafa ya tunu na kanuni watu wanazotaka kuzizingatia katika maisha yao ili kuwahakikishia amani, haki, na vile vile kuheshimiana na kuvumiliana katika kuwa na maoni tofauti.

Limesema kuwa katika mchakato wa kurekebisha Katiba lazima kuwe na tamko dhahiri juu ya tunu za msingi za maadili ya kitaifa ambay yapasa yazingatiwe, ikiwa ni pamoja na kutamka haki za watoto ambao hawajazaliwa.

Kanisa limesema kwamba lazima tunu za kimaadili ziwe ndiyo msingi wa taifa letu, na lazima yahifadhiwe ndani ya Katiba ili kuongoza kanuni na taratibu zote za uendeshaji na utendaji. “Lengo na sababu za mahusiano yote katika jamiini kumpa kila mtu hadhi ya kiutu ambayo ni stahili yake. Maana yake ni kwamba, kila apatiwe mahijai msingi ya kumwezesha kuishi maisha yanayomstahili mwanadamu. Watu wote wamumbwa na Mungu katika usawa, kwa hiyo kila mtu ni sawa na mwingine” imesema sehemu ya ilani hiyo.

Mwenyekiti wa Tume hiyo, Mhashamu Paulo Ruzoka, amesema wameamua kutoa Ilani hiyo yenye mapendekezo mengi, ikiwa ni sehemu ya haki ya Kanisa na uzalendo walionao kwa taifa.

“Katika uchaguzi, hatupigi kura tu, tunapaswa kueleza makusudio yetu kwa yale tunayofikiri kuwa muhimu sana kwa Taifa.” Amesema Mha. Ruzoka.

Kauli ya Kanisa inalingana na kauli na matamshi mengi yaliyokwisha kutolewa na makundi ya Watanzania, wakwemo wanasiasa, wanasheria, taasisi zisio za kiserikali juu ya kufanyika kwa marekebisho ya Kikatiba ili kuendana na hali halisi ya kisiasa nchini.

Aidha katika suala la kuwa na wagombea binafsi, vyombo vya sheria viliisharuhusu kuwepo kwa wagombea binafsi, hatua ambayo hata imekuwa ikipingwa na serikali kwa muda mrefu.

- Wanafiki hawa, si ndio walituambia kwamba Muungwana ni nabii chaguo la Mungu, au?

FMES!
 
- Wanafiki hawa, si ndio walituambia kwamba Muungwana ni nabii chaguo la Mungu, au?

FMES!

Mkuu nafikiri waliosema hivyo ni maaskofu wa kanisa la Lutheran [ nipo tayari kurekebishwa ], hawa wa sasa ni RC.
Hata hivyo at least wameongea jambo la maana, na itakuwa na maana zaidi kama watausambaza waraka huu katika parokia zote na vigango vyake.
 
- Wanafiki hawa, si ndio walituambia kwamba Muungwana ni nabii chaguo la Mungu, au?

FMES!


Mkuu ni kweli walitwambia hivo, na si hao tu, hata mi binafsi nikiri kwamba kweli nilikuwa namuamini JK kwamba atakuwa presida mzuri na hatatuburuza kama alivo kuwa ana fanya mr clean, JK ametuangusha wengi!

Siku zote watu hujifunza kutokana na makosa, naamini watanzania wote tumejifunza kutokana na kuboronga kwa JK, kinacho takiwa ni kijirudi kama hawa wakuu na kuangalia mikakati ipi inaweza kutukomboa si kukubali kufa na tai shingoni eti kwa vile mwanzoni tulimuwekea tumaini na kumuinua!

Kwa mantiki hiyo nina wapongeza hawa maaskofu kwa kujitolea kupaaaaza sauti kutetea haki yetu inayo jaribu kufinywa na kakundi fulani ( kanako jiita serikali) kwa maslahi yao binafsi
 
Nadhani ni kitu kizuri kuona kuwa kanisa linahamasisha wananchi washiriki kikamilifu katika political process. Na itakuwa vyema kama madhehebu mengine na hata dini zingine zikitoa hamasa ile watanzania tuamke. Nadhani there is a new assertiveness among Tanzanians incl religious organizations na ni kitu kizuri. Wameona nchi ya nani hii? Wameamua to take matters into their hands and mobilize, natumaini mobilization itakuwa kubwa na well coordinated in 2010, wananchi wote wapewe elimu wasiuze kura zao kwa kanga na t-shirt! NA wapige kura wakizingatia maadili na uongozi bora na wasiwarudishe katika madaraka viongozi hawa wabovu.
 
- Wanafiki hawa, si ndio walituambia kwamba Muungwana ni nabii chaguo la Mungu, au?

FMES!


Yaani, unataka kama kitu kikisemwa hakiwezi kuwa 'revised'? Mara ngapi tunaamini kitu fulani ni sahihi lakini baada ya muda tunabadili mtazamo? Kwa hiyo, wewe unataka kama walisema hivyo na kwa vile wale waliosemwa 'no longer match the theory' hivyo waendelee kukariri?

Kama ni hivyo, hata hiyo katiba na 'policy reforms' tunazofanya hazina maana kwani nazo zilikuwa 'the best' wakati zinatungwa.
 
Charles Misango – Kiongozi

Kanisa Katoliki nchini limependekeza kufanyika kwa mabadiliko ya Katiba ya Nchi, ikiwa ni pamoja na kuruhusu kuwepo kwa wagombea binafsi katika uchaguzi mkuu wa rais na wabunge mwakani.

Mbali na kuruhusu wagombea binafsi katika nafazi zote za uongozi wa kisiasa isipokuwa nafasi ya urais, Kanisa Katoliki pia limependekeza kuundwa kwa Baraza la la Mapitio ya Kikatiba ili kupitia upya Katika kulingana na mahitaji halisi ya Watanzania kulingana na wakati uliopo.

Mapendekzo hayo na mengine yamo katika Ilani iliyotolewa na Tume ya Haki na Amani ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania hivi karibuni na kusainiwa na Mwenyekiti wa Tume hiyo ambaye pia ni Askofu wa Jimbo Kuu la Tabora, Mhashamu Paulo Ruzoka.

Tume hiyo imesema kuwa kwa vile Katiba ni kitu muhimu katika jamii, na zai ya hati ya kisheria, ni haki kwa wananchi kushirikishwa kuijadili na hata kuifanyia marekebeisho, badala ya kuachia kundi moja kushinikiza au upande ama chama chenye maslahi ya kijamii, kiuchumi ama kidini kuchochea mabadiliko.

“Katiba inamilikiwa na watu na ni ya watu katika anuawi diversity) na katika upokeaji wa watu wenye tofauti mbalimbali (plularity)” imesema sehemu ya Ilani hiyo. Aidha, Kanisa hilo limeongeza kuwa kwa vile taifa ni kitu kinachoishi ni jambo la kiasili na la muhimu hivyo ni sharti kuruhusu mapitio ya vipindi kwa vipindi ili kuwapatia watu fursa ya kutoa maoni yao.

Limesema tangu Tume ya Nyalali itoe ripoti yake mwaka 1991, ombi la marekebi9sho ya Katiba halijapokelewa kwa namna na kiwango cha kuridhisha.

Kanisa limesema hakuna chama cha siasa wala Serikali ya wakati huu wanaoweza kihalali kutumia Katiba kwa faida zao za kisiasa kwa sababu Katiba ni dira ya kimaadili na maelezo ya kifalsafa ya tunu na kanuni watu wanazotaka kuzizingatia katika maisha yao ili kuwahakikishia amani, haki, na vile vile kuheshimiana na kuvumiliana katika kuwa na maoni tofauti.

Limesema kuwa katika mchakato wa kurekebisha Katiba lazima kuwe na tamko dhahiri juu ya tunu za msingi za maadili ya kitaifa ambay yapasa yazingatiwe, ikiwa ni pamoja na kutamka haki za watoto ambao hawajazaliwa.

Kanisa limesema kwamba lazima tunu za kimaadili ziwe ndiyo msingi wa taifa letu, na lazima yahifadhiwe ndani ya Katiba ili kuongoza kanuni na taratibu zote za uendeshaji na utendaji. “Lengo na sababu za mahusiano yote katika jamiini kumpa kila mtu hadhi ya kiutu ambayo ni stahili yake. Maana yake ni kwamba, kila apatiwe mahijai msingi ya kumwezesha kuishi maisha yanayomstahili mwanadamu. Watu wote wamumbwa na Mungu katika usawa, kwa hiyo kila mtu ni sawa na mwingine” imesema sehemu ya ilani hiyo.

Mwenyekiti wa Tume hiyo, Mhashamu Paulo Ruzoka, amesema wameamua kutoa Ilani hiyo yenye mapendekezo mengi, ikiwa ni sehemu ya haki ya Kanisa na uzalendo walionao kwa taifa.

“Katika uchaguzi, hatupigi kura tu, tunapaswa kueleza makusudio yetu kwa yale tunayofikiri kuwa muhimu sana kwa Taifa.” Amesema Mha. Ruzoka.

Kauli ya Kanisa inalingana na kauli na matamshi mengi yaliyokwisha kutolewa na makundi ya Watanzania, wakwemo wanasiasa, wanasheria, taasisi zisio za kiserikali juu ya kufanyika kwa marekebisho ya Kikatiba ili kuendana na hali halisi ya kisiasa nchini.

Aidha katika suala la kuwa na wagombea binafsi, vyombo vya sheria viliisharuhusu kuwepo kwa wagombea binafsi, hatua ambayo hata imekuwa ikipingwa na serikali kwa muda mrefu.

Taratibu tunakwenda kule wengi wanakofikiri ni uzushi wa wachache, kutaka mabadiliko ya kweli kwa ajiri ya mustakabali mzuri wa Taifa hili.Tutafika inshallah
 
Heri yangu sikuwa na imani na JK tangu harakati za kugombea na sikumpigia kura. Kwangu hakuwa na hoja yake kama yeye nje ya chama na aliharibu zaidi alipokimbia mjadala/debate pamoja na wagombea wengine. Aliniboa zaidi alipohojiwa na STAR tv. Hakuwa na personal agenda. Hana kitu anachoweza kufanya yeye kama yeye binafsi. Twahitaji mabadiliko haraka sana.

Ajabu most voters bado wanamkubali sana mtaani. Most voters = voters who can't choose.
 
Mkuu nafikiri waliosema hivyo ni maaskofu wa kanisa la Lutheran [ nipo tayari kurekebishwa ], hawa wa sasa ni RC.
Hata hivyo at least wameongea jambo la maana, na itakuwa na maana zaidi kama watausambaza waraka huu katika parokia zote na vigango vyake.

Kuna Maaskofu wengine wanaelekea kushirikiana na mafisadi waziwazi, hasa kwenye shughuli za Lowassa.

Askofu Laizer yeye alishiriki hata na sherehe ya Lowassa alipotimuliwa kwa ufisadi kule Monduli na kuibatiza vita a ufisadi kuwa ni vita dhidi ya wamasai.

Mke wa Lowassa alipoandika kale kakitabu ka page mbili na kikafanyia sherehe, wakaita tena Maaskofu na Wachungaji kuibariki shughuli.

Inaelekea huu mchezo wa kuwashirikisha Maaskofu ni wa Lowassa.
 
- Wanafiki hawa, si ndio walituambia kwamba Muungwana ni nabii chaguo la Mungu, au?

FMES!

Tabu yenu mambo mnayoona ndivyo sivyo yalivyo. Hata Wana wa Israeli walipomlilia mungu awape mfalme aliwapa Sauli. Unaweza utajuaje kuwa JK hakuwa Sauli, ili kwamba kupitia kwake mabadiliko ya kweli yatokee Tanzania?
 
lakini unajua kila mtu amepigwa na butwaa jinsi JK alivyoshindwa ku-perform kinyume cha matarajio

Whaaaaat!?!?!?!? Kashindwa ku-perform kinyume na matarajio? Hayo matarajio yalitokana na nini au yalitokea wapi?

Huyu jamaa hajawahi kufanya lolote la maana au extraordinary. Sasa sielewi watu wenye akili zao timamu walikuwa wanatarajia kitu gani au mambo gani kutoka kwake.

Mnayoyaona sasa ndiyo niliyokuwa nayatarajia mimi hadi kufikia kugombana na watu kipindi kile cha uchaguzi. This guy is a zero!
 
Whaaaaat!?!?!?!? Kashindwa ku-perform kinyume na matarajio? Hayo matarajio yalitokana na nini au yalitokea wapi?

Huyu jamaa hajawahi kufanya lolote la maana au extraordinary. Sasa sielewi watu wenye akili zao timamu walikuwa wanatarajia kitu gani au mambo gani kutoka kwake.

Mnayoyaona sasa ndiyo niliyokuwa nayatarajia mimi hadi kufikia kugombana na watu kipindi kile cha uchaguzi. This guy is a zero!


Unajua Shepu yake( Handsome Boy) ndo iliwafanya wengi wadhani hata Bongo yake ni Handsome.
hajawahi kufanya jambo lolote la maana kitaifa zaidi ya kuwa kijana mtiifu na mnyoofu namwenye kuitikia Hewala kwa kila mkubwa enzi akiwa umoja wa Vijana, na pengine Ngeke tu ya kupendwa.

Matumaini yetu yalijengwa Hewani, Matumaini makubwa juu ya uwezo wa Kikwete kusukuma maendeleo ya Tanzania mbele yalikuwa vichwani mwetu na kamwe Kikwete mwenyewe hayajawahi kuwa na uwezo wa kufikiri na kuweka mabo sawa.

Naamini kabisa hata yeye mwenyewe Kikwete anashangaa kwa nini watu walijenga matumaini makubwa chini ya uongozi wake!!?? Pia, kwa nini watu wanamlaumu sasa wakati uwezo wake haukuwapo tangu awali na hakuna ushahidi wowote kwamba aliwahi kuonyesha uwezo mkubwa wa kupambanua mambo akiwa shuleni au mahali fulani kazini au hata huko jeshini.

Jamaa ni mchovu ndembendembe hajiwezi, kibaya zaidi si mtu wa kujielimisha kwa njia ya kujisomea na kupenda kujua kulikoni zaidi ya kuzurura na kukoga watu kibishororo.
Sifa moja ya huyu jamaa kama walivyo viongozi wengi nchini Tanzania ni MTU WA MADEMU KWA SAAAANA.
Angalia watu walio mzunguka na wale anao ongozana nao akisafiri ni watu waliokuwa muflisi wa kila kitu,isipokuwa katika historia ya ujanja wa vitabuni waliyokuwa wakisomea, tangu wakiwa shule.

Huyu jamaa akiwa Waziri mdogo wa Nishati niliwahi kumsikia akisema jambo fulani la kuinua uchumi wa Tanzania kupitia uchimbaji wa madini ya dhahabu na kutoa mifano ya 4 Tigers wa Asia, nikadhani jamaa zimo kichwani.

Kumbe wapi Nunge.

Ameshindwa kuweka mkakati wa kulizukia jambo hata moja tu kubwa liwakelalo wananchi wa Dar ili akiondoka wamkumbuke.
Kwa mfano angeweza kufa na suala la Maji Safi na Maji taka na kuhakikisha kwamba siku aondokapo Ikulu Dar haina Tatizo la maji.

Angeamua kushughulikia suala la Usafiri Dar na kuhakikisha, Tunarudi enzi zile za kuwa na mabasi Makubwa ya kubeba abiria siyo huu Utitiri wa Panya.

Akili ni nywele kila mtu ana zake. Lakini nina hofu watu wengine hawana nywele wana manyoya yafananayo na nywele vichwani mwao. Watu hawa naamini kabisa kwa vile kwa nje wanaonekana wana nywele kwa hiyo wana akili lakini ukweli ni kwamba hawana nywele juu ya vichwa vyao bali manyoya lainikama ya PusiCat na kwa hiyo hawana akili kabisa.

Inawezekana kabisa MH Kikwete ni Mmoja wa watu hao.
 
Last edited:
Yaani, unataka kama kitu kikisemwa hakiwezi kuwa 'revised'? Mara ngapi tunaamini kitu fulani ni sahihi lakini baada ya muda tunabadili mtazamo? Kwa hiyo, wewe unataka kama walisema hivyo na kwa vile wale waliosemwa 'no longer match the theory' hivyo waendelee kukariri?

Kama ni hivyo, hata hiyo katiba na 'policy reforms' tunazofanya hazina maana kwani nazo zilikuwa 'the best' wakati zinatungwa.

Thanks Magobe, hatakama walikosea haitoi excuse kurekebisha. Biblia inasema heshimuni mamlaka kwani mamlaka zote zatoka kwa Bwana inawezekana walibase katika kifungu hicho, but JK kaboa kuliko inavyoweza kuvumilika. Let him go please....
 
Naamini kabisa hata yeye mwenyewe Kikwete anashangaa kwa nini watu walijenga matumaini makubwa chini ya uongozi wake!!?? Pia, kwa nini watu wanamlaumu sasa wakati uwezo wake haukuwapo tangu awali na hakuna ushahidi wowote kwamba aliwahi kuonyesha uwezo mkubwa wa kupambanua mambo akiwa shuleni au mahali fulani kazini au hata huko jeshini.

Your absolutely right Madela, yaani nadhani hili swali bado huwa anajiuliza sana, zaidi anaweza kuwa anawalaumu watanzania kwakuweka matumaini makubwa kwake na sasa wanamlaumu wakati yeye kakua najipya lolote la kuwafanya wawe hyperative kiasi kile.

Akili ni nywele kila mtu ana zake. Lakini nina hofu watu wengine hawana nywele wana manyoya yafananayo na nywele vichwani mwao. Watu hawa naamini kabisa kwa vile kwa nje wanaonekana wana nywele kwa hiyo wana akili lakini ukweli ni kwamba hawana nywele juu ya vichwa vyao bali manyoya lainikama ya PusiCat na kwa hiyo hawana akili kabisa.

Inawezekana kabisa MH Kikwete ni Mmoja wa watu hao.

Kwi kwi kwi kwi mkuu let me take zero gradient now maana mbavu zinauma, ha haaaaaaaaaaaa
 
mimi sijali nani wamesema na walisema nini mwanzo cha maana ni hicho wanachosema sasa hivi, je kitaleta mabadiliko gani?
je mgombea binafsi ataongeza ushindani?
je ushindani utakuwa na faida kwa wa tz au hasara?
na hivi ndio vitu tunavyotakiwa kuvijadili na hivyo vikishaisha ndio mnaweza kuongelea wale walisema nini juu ya JK
 
WHY NOW?
Kanisa katoliki hawana jipya lolote illa wanataka kuexert influence tu. Opportunist tu!
Hivi pendekezo la msingi nikupitiwa upya Katiba, na hili toka kuanzishwa vyama vingi ni valid, why now? wameona influence yao baada ya nyerere kupunguwa, ndio huja na strange staement, mara chaguo la Mungu mara kuhudhuriya mialiko ya mafisadi mara wakathreat kuwa wana bank ya followers nainfluence ya wafuasi wake!
mbona hawa semi wakatoliki na waislamu tu wanapishana na wengine hawapewi fursa? Mgombeya binafsi ni long due lakini eti raisi hapana, why?
But, they will listened to there demand as goodwill to Nyerere! na hapo ndipo wengine tutapenya!
 
- Wanafiki hawa, si ndio walituambia kwamba Muungwana ni nabii chaguo la Mungu, au?

FMES!

Angalia maneno yako FMES, wewe mwenyewe ulishawahi kusema Lau si Fisadi na siku chache zilizopita ukasema Lau ni Fisadi.

Kama unaamini ulihoandika hapo juu basi ingekuwa ni Busara kuanza kujiita wewe mwenyewe kuwa ni Mnafiki.

Asante
 
Back
Top Bottom