Uzi maalum wa ushauri kwa vijana

Uzi maalum wa ushauri kwa vijana

Jamani mim nimewah kuoa na nikapata mtoto mmoja sasa kitu kinachoitwa punyeto (since 2011-2025 kimeniathili kias kwamb nimebakiwa na kipini.) Kweny ndoa ukiniuliza sabab ya kuachana na mwenza siijui ilikua gafla bini vuuu!! TUACHANE. baada ya hapo saivi napatwa na hisia kali mpaka naota ujinga. msaada kama nawez kupat daw ya kuzuwia hamu ya ngono uume usisimame angalau miaka mitatu
Pole sana mkuu wangu kwa changamoto unayopitia, na ni jambo la ujasiri mkubwa kujitokeza na kueleza ukweli wa kile unachokihisi.

Kimatibabu, hakuna dawa salama iliyothibitishwa kisayansi inayoweza kuzuia uume usisimame na kukata hamu ya ngono kabisa kwa miaka mitatu.

Dawa zinazoweza kufanya hivyo hutumika tu kutibu magonjwa makubwa kama kansa ya tezi dume au matatizo makali ya akili.
Zina madhara makubwa sana kwenye mwili, mfumo wa moyo, na mifupa, hivyo madaktari hawawezi kuzitoa kwa ajili ya kuzuia hisia za kawaida za kibiolojia.

Nia yako ya kutaka "kuzima" mfumo wako wa uzazi inatokana na maumivu makali ya kisaikolojia, majuto ya kuachana na mke, na hofu ya madhara ya punyeto.

Kuhusu hali ya uume wako kusinyaa au "kubakiwa na kipini," jambo hili linasababishwa na kulegea kwa misuli na mishipa ya damu (corpora cavernosa) kutokana na kupiga punyeto kwa muda mrefu (toka 2011 hadi 2025).

Punyeto haipunguzi urefu halisi wa uume kwasababu uume hauna mfupa, bali inaharibu uwezo wa damu kujaa vizuri ili usimame kwa nguvu.

Habari njema ni kwamba mwili wa binadamu una uwezo mkubwa wa kujiponya wenyewe.
Ukisimamisha tabia hiyo kabisa na kuupa mwili wako mapumziko, mishipa hiyo ya damu itaanza kurejea katika hali yake ya kawaida taratibu bila kuhitaji kemikali yoyote.

Kuachana kwa ghafla na mke wako bila kujua sababu kumekuachia jeraha kubwa la kisaikolojia, na hisia kali unazopata sasa pamoja na ndoto za ajabu ni matokeo ya jeraha hilo.

Mwili wako kwa sasa una kiwango kikubwa cha homoni za kiume (Testosterone) ambazo zimerundikana kwa sababu umeacha punyeto.
Unapolala, ubongo na mwili unajaribu kutoa mrundikano huo wa mbegu na ashiki kupitia ndoto hizo za usiku (wet dreams).

Hili ni jambo la kawaida kabisa kibiolojia linalotokea kwa wanaume wengi wenye afya na wala sio ugonjwa au laana.Ili kudhibiti hamu hiyo kali bila kutumia dawa zitakazokulemaza, unapaswa kuanza kufanya mazoezi makali ya mwili mara kwa mara.

Mazoezi ya kukimbia, kunyanyua vyuma, au push-ups yanasaidia kutumia nishati (energy) yote ya mwili ambayo ingeenda kwenye mawazo ya ngono, na hivyo kushusha shinikizo la ashiki.

Pia, unaweza kufanya mazoezi ya Kegel, ambayo yanahusisha kubana na kuachia misuli ya chini ya nyonga (kama unazuia mkojo) mara tatu kwa siku ili kusaidia kurejesha nguvu ya misuli ya uume waliyolegea.

Mbali na mazoezi, unapaswa kudhibiti kwa umakini mkubwa vitu unavyovifanya, kuvitazama, au kuvisoma kila siku.

Ni muhimu kuepuka kabisa picha, video, au mitandao ya kijamii zinazoonyesha mambo ya ngono, kwani hizi huchochea ubongo wako kuzalisha hisia kali zinazokupelekea kuota usiku.

Hakikisha unauweka ubongo wako busy kwa kujishughulisha na kazi, kujifunza vitu vipya, au kujumuika na marafiki chanya.

Unapokuwa na muda mwingi wa wazi bila kufanya kitu, ubongo huelekea haraka kwenye mawazo ya ngono.

Mwili wako hauhitaji kuharibiwa kwa dawa za kemikali, unachohitaji kwa sasa ni muda, nidhamu, na uponyaji wa kisaikolojia.

Ili tuweze kupiga hatua mbele na kukusaidia vizuri zaidi katika safari hii ya kurejea kwenye ubora wako, naomba unishirikishe mambo haya mawili:

Je, kwa sasa ukiamka asubuhi uume wako unasimama wenyewe (morning erection)?

Je, umewahi kupata nafasi ya kuzungumza na mtaalamu wa ushauri wa kisaikolojia (counselor) au daktari kuhusu maumivu ya kuachana na mke wako?
 
😀umenena mzee
Ndio maana siku hizi kuna viceversa kwenye mapenzi hasa kipengele cha ngono
Watu wazima tayari wana uzoefu hivyo wanatafuta vibinti wavioneshe ufundi wao
Vijana wa kiume nao wanatafuta kina mama wazoefu kwa ajili ya kitandani na assist ya maisha
 
Ndio maana siku hizi kuna viceversa kwenye mapenzi hasa kipengele cha ngono
Watu wazima tayari wana uzoefu hivyo wanatafuta vibinti wavioneshe ufundi wao
Vijana wa kiume nao wanatafuta kina mama wazoefu kwa ajili ya kitandani na assist ya maisha
Absolutely!! Tunapitia vingi sis vijana..
 
Hii ni reply yangu nje ya JF Ila mhusika ameniomba niiweke huku bila kumtaja ID yake

Kwanza kabisa, nataka ujue kuwa hisia unazopitia ni za kibinadamu kabisa na haupo peke yako katika mapambano haya.

Vijana wengi sana duniani kote wanapitia changamoto kama yako kila siku, hata wale unaowaona kwenye mitandao ya kijamii wakionekana wamekamilika.
Ni muhimu kutambua kuwa picha nyingi unazoziona mtandaoni zimehaririwa kwa vichujio (filters), hivyo kulinganisha maisha yako ya kawaida na picha hizo ni kujiumiza bure.

Mwili wako una mambo mengi ya ajabu na mazuri yanayofanya kazi kila sekunde, na unapaswa kuushukuru kwa kukuweka hai. Badala ya kuweka akili yako yote kwenye kile unachodhani ni kasoro, geuza mtazamo wako na uangalie uwezo mkubwa ulionao.

Mwili wako unakuwezesha kutembea, kufikiri, kufanya kazi, na kufurahia maisha, jambo ambalo ni baraka kubwa sana inayopaswa kupongezwa.Kumbuka kuwa kile unachokiona kama upungufu ndicho kinachokufanya uwe mtu wa kipekee sana duniani.

Hakuna mwanadamu yeyote aliyewahi kuumbwa akiwa mkamilifu kwa asilimia mia moja, na tofauti zetu ndizo zinazoleta uzuri wa ubinadamu.
Mara nyingi, sifa hiyo unayoiona kama kikwazo inaweza kuwa ndiyo alama yako ya pekee inayokutofautisha na kukutambulisha vizuri mbele ya jamii.
Ili kujenga ujasiri wako, unapaswa kujifunza kujipenda na kujikubali jinsi ulivyo bila kusubiri sifa au kibali kutoka kwa watu wengine.
Anza kujitazama kwenye kioo na kujisemea maneno ya ushindi, huku ukichagua mavazi na mitindo inayokufanya ujisikie vizuri na salama.
Thamani yako halisi haitokani na muonekano wako wa nje tu, bali inatokana na tabia yako, akili yako, na utu wako wa ndani.Mwisho, usikae na mzigo huu mkubwa moyoni mwako peke yako kwani kuficha hisia hizi huongeza maumivu makali.

Tafuta mtu mmoja unayemwamini sana, awe mzazi, ndugu, au rafiki wa karibu, na ufungue moyo wako kwake ili upate faraja. Kushirikisha wengine changamoto yako kutakusaidia kuona kuwa tatizo hilo ni dogo kuliko unavyolikuza akilini mwako, na utapata nguvu mpya ya kusonga mbele.
 
Hii ni reply yangu nje ya JF Ila mhusika ameniomba niiweke huku bila kumtaja ID yake

Kwanza kabisa, nataka ujue kuwa hisia unazopitia ni za kibinadamu kabisa na huko upo peke yako katika mapambano haya.

Vijana wengi sana duniani kote wanapitia changamoto kama yako kila siku, hata wale unaowaona kwenye mitandao ya kijamii wakionekana wamekamilika.
Ni muhimu kutambua kuwa picha nyingi unazoziona mtandaoni zimehaririwa kwa vichujio (filters), hivyo kulinganisha maisha yako ya kawaida na picha hizo ni kujiumiza bure.

Mwili wako una mambo mengi ya ajabu na mazuri yanayofanya kazi kila sekunde, na unapaswa kuushukuru kwa kukuweka hai. Badala ya kuweka akili yako yote kwenye kile unachodhani ni kasoro, geuza mtazamo wako na uangalie uwezo mkubwa ulionao.

Mwili wako unakuwezesha kutembea, kufikiri, kufanya kazi, na kufurahia maisha, jambo ambalo ni baraka kubwa sana inayopaswa kupongezwa.Kumbuka kuwa kile unachokiona kama upungufu ndicho kinachokufanya uwe mtu wa kipekee sana duniani.

Hakuna mwanadamu yeyote aliyewahi kuumbwa akiwa mkamilifu kwa asilimia mia moja, na tofauti zetu ndizo zinazoleta uzuri wa ubinadamu.
Mara nyingi, sifa hiyo unayoiona kama kikwazo inaweza kuwa ndiyo alama yako ya pekee inayokutofautisha na kukutambulisha vizuri mbele ya jamii.
Ili kujenga ujasiri wako, unapaswa kujifunza kujipenda na kujikubali jinsi ulivyo bila kusubiri sifa au kibali kutoka kwa watu wengine.
Anza kujitazama kwenye kioo na kujisemea maneno ya ushindi, huku ukichagua mavazi na mitindo inayokufanya ujisikie vizuri na salama.
Thamani yako halisi haitokani na muonekano wako wa nje tu, bali inatokana na tabia yako, akili yako, na utu wako wa ndani.Mwisho, usikae na mzigo huu mkubwa moyoni mwako peke yako kwani kuficha hisia hizi huongeza maumivu makali.

Tafuta mtu mmoja unayemwamini sana, awe mzazi, ndugu, au rafiki wa karibu, na ufungue moyo wako kwake ili upate faraja. Kushirikisha wengine changamoto yako kutakusaidia kuona kuwa tatizo hilo ni dogo kuliko unavyolikuza akilini mwako, na utapata nguvu mpya ya kusonga mbele.
Ujumbe maridhawa sana huu na hivi vichujio vinaharibu sana watu hasa Wasichana kutana naye live basi aisee 😅
 
Hii ni reply yangu nje ya JF Ila mhusika ameniomba niiweke huku bila kumtaja ID yake

Kwanza kabisa, nataka ujue kuwa hisia unazopitia ni za kibinadamu kabisa na huko upo peke yako katika mapambano haya.

Vijana wengi sana duniani kote wanapitia changamoto kama yako kila siku, hata wale unaowaona kwenye mitandao ya kijamii wakionekana wamekamilika.
Ni muhimu kutambua kuwa picha nyingi unazoziona mtandaoni zimehaririwa kwa vichujio (filters), hivyo kulinganisha maisha yako ya kawaida na picha hizo ni kujiumiza bure.

Mwili wako una mambo mengi ya ajabu na mazuri yanayofanya kazi kila sekunde, na unapaswa kuushukuru kwa kukuweka hai. Badala ya kuweka akili yako yote kwenye kile unachodhani ni kasoro, geuza mtazamo wako na uangalie uwezo mkubwa ulionao.

Mwili wako unakuwezesha kutembea, kufikiri, kufanya kazi, na kufurahia maisha, jambo ambalo ni baraka kubwa sana inayopaswa kupongezwa.Kumbuka kuwa kile unachokiona kama upungufu ndicho kinachokufanya uwe mtu wa kipekee sana duniani.

Hakuna mwanadamu yeyote aliyewahi kuumbwa akiwa mkamilifu kwa asilimia mia moja, na tofauti zetu ndizo zinazoleta uzuri wa ubinadamu.
Mara nyingi, sifa hiyo unayoiona kama kikwazo inaweza kuwa ndiyo alama yako ya pekee inayokutofautisha na kukutambulisha vizuri mbele ya jamii.
Ili kujenga ujasiri wako, unapaswa kujifunza kujipenda na kujikubali jinsi ulivyo bila kusubiri sifa au kibali kutoka kwa watu wengine.
Anza kujitazama kwenye kioo na kujisemea maneno ya ushindi, huku ukichagua mavazi na mitindo inayokufanya ujisikie vizuri na salama.
Thamani yako halisi haitokani na muonekano wako wa nje tu, bali inatokana na tabia yako, akili yako, na utu wako wa ndani.Mwisho, usikae na mzigo huu mkubwa moyoni mwako peke yako kwani kuficha hisia hizi huongeza maumivu makali.

Tafuta mtu mmoja unayemwamini sana, awe mzazi, ndugu, au rafiki wa karibu, na ufungue moyo wako kwake ili upate faraja. Kushirikisha wengine changamoto yako kutakusaidia kuona kuwa tatizo hilo ni dogo kuliko unavyolikuza akilini mwako, na utapata nguvu mpya ya kusonga mbele.
Comment hii imenikumbusha kisa cha dada mmoja ambaye alikuwa hajikubali kwa kuwa na watoto weusi,kisa eti mashosti zake wanapost mitandaoni watoto wao weupe

Ilifikia kipindi akawa na mawazo ya kutaka kuwaua wanawe ili tu aanze upya kwa kuzaa na mwanaume mwengine,kwake yeye mwanaume wa mwanzo hakuwa wa kuvutia ndio maana hata watoto wale wamekuwa weusi.

Sasa ukija kuangalia uhalisia ni kwamba watato wake siku zote hawakuwa wabaya mpaka alipoanza kuona watoto wa marafiki zake wanapostiwa kwenye mitandao na kupata likes nyingi,na yeye akituma picha za wanawe hapati mrejesho mzuri.

Sasa haya ni maradhi ya kutaka kujifananisha na watu wengine,ni maradhi ya kutaka kufananisha watoto wako na watoto wengine kitu ambacho sio sahihi. Ifike kipindi turidhike kwa jinsi tulivyoumbwa, kila mtu ni special kwa namna yake,upekee wetu ndio ukamilifu wetu.

Katu usitake kuwa mtu mwingine kwasababu ambayo unayaona Mazur kwa nje huenda kwa ndani ni mtihani mkubwa sana,kwahiyo tambua kwamba wewe ni mkamilifu na mzuri kwa namna yako,tofauti zetu za kifedha,kimuonekano,kifikra ndio hutufanya tuwe unique kama wanadamu,Mshana Jr hawezi kuwa Ertugrul bey na kinyume chake,kwahiyo tuwe proud kwa jinsi tulivyo kwani huo ndio uhalisia na ndio ubinadamu wetu
 
Comment hii imenikumbusha kisa cha dada mmoja ambaye alikuwa hajikubali kwa kuwa na watoto weusi,kisa eti mashosti zake wanapost mitandaoni watoto wao weupe

Ilifikia kipindi akawa na mawazo ya kutaka kuwaua wanawe ili tu aanze upya kwa kuzaa na mwanaume mwengine,kwake yeye mwanaume wa mwanzo hakuwa wa kuvutia ndio maana hata watoto wale wamekuwa weusi.

Sasa ukija kuangalia uhalisia ni kwamba watato wake siku zote hawakuwa wabaya mpaka alipoanza kuona watoto wa marafiki zake wanapostiwa kwenye mitandao na kupata likes nyingi,na yeye akituma picha za wanawe hapati mrejesho mzuri.

Sasa haya ni maradhi ya kutaka kujifananisha na watu wengine,ni maradhi ya kutaka kufananisha watoto wako na watoto wengine kitu ambacho sio sahihi. Ifike kipindi turidhike kwa jinsi tulivyoumbwa, kila mtu ni special kwa namna yake,upekee wetu ndio ukamilifu wetu.

Katu usitake kuwa mtu mwingine kwasababu ambayo unayaona Mazur kwa nje huenda kwa ndani ni mtihani mkubwa sana,kwahiyo tambua kwamba wewe ni mkamilifu na mzuri kwa namna yako,tofauti zetu za kifedha,kimuonekano,kifikra ndio hutufanya tuwe unique kama wanadamu,Mshana Jr hawezi kuwa Ertugrul bey na kinyume chake,kwahiyo tuwe proud kwa jinsi tulivyo kwani huo ndio uhalisia na ndio ubinadamu wetu
Ilifikia kipindi akawa na mawazo ya kutaka kuwaua wanawe ili tu aanze upya kwa kuzaa na mwanaume mwengine,kwake yeye mwanaume wa mwanzo hakuwa wa kuvutia ndio maana hata watoto wale wamekuwa weusi.🥺🥺🥺
 
Na rudi afya ya akili subrrrra
Binti seran narejea nikiwa na uchungu mkuubwa.
Maisha yoyote ya mwanadamu kufanikiwa ni kuwa na fikra chanya yaan akili tulivu kabisa haswa kwa vijana ambao bado akili zao ziko katika kutizama ulimwengu umeonyesha nn nawao watumie akili hio kufanya jambo lisaidie jamii na kujipatia kipato ila kwa asilimia kubwa watu ambao ndio wangeweza kufanya hayo yote wanakumbwa na hii changamoto ya
afya ya akili .
tuzungumze chanzo kimoja wapo ambacho mm nakiona kama kinaathiri sana afya ya akili kwa vijana sasa MAHUSIANO
Hii sio kwa jinsia ya kike wala kiume pekee ila kote inaathiri ,kuna namna Flan mtu anajiwekeza kuja kutimiza lengo lake na mtu flani kisha aliyeweka nae imani anafanya usaliti unao Acha kovu kwake na mwishowe huyu mtu anapata changamoto ya afya ya akili

Katika akili yake kunajengeka kitu kama hiki
("Wote ni sawa") tayari huyu mtu anakuwa ameathirika sana na hii hali kuiondoa inachukua muda sana .

Tunaishi nao watu kama hawa katika mazingira yetu tunawaona tunahitaji kuokooa jamii wakuu nimelog off wengine tuongeze nyama
 
Binti seran narejea nikiwa na uchungu mkuubwa.
Maisha yoyote ya mwanadamu kufanikiwa ni kuwa na fikra chanya yaan akili tulivu kabisa haswa kwa vijana ambao bado akili zao ziko katika kutizama ulimwengu umeonyesha nn nawao watumie akili hio kufanya jambo lisaidie jamii na kujipatia kipato ila kwa asilimia kubwa watu ambao ndio wangeweza kufanya hayo yote wanakumbwa na hii changamoto ya
afya ya akili .
tuzungumze chanzo kimoja wapo ambacho mm nakiona kama kinaathiri sana afya ya akili kwa vijana sasa MAHUSIANO
Hii sio kwa jinsia ya kike wala kiume pekee ila kote inaathiri ,kuna namna Flan mtu anajiwekeza kuja kutimiza lengo lake na mtu flani kisha aliyeweka nae imani anafanya usaliti unao Acha kovu kwake na mwishowe huyu mtu anapata changamoto ya afya ya akili

Katika akili yake kunajengeka kitu kama hiki
("Wote ni sawa") tayari huyu mtu anakuwa ameathirika sana na hii hali kuiondoa inachukua muda sana .

Tunaishi nao watu kama hawa katika mazingira yetu tunawaona tunahitaji kuokooa jamii wakuu nimelog off wengine tuongeze nyama
Uhusiano wa kimapenzi una nguvu kubwa sana kwenye maisha yetu.
Unapoamua kumpenda mtu, unakuwa umefungua moyo wako na kuweka uwekezaji mkubwa wa hisia, muda, mali, na hata mipango ya baadae.

Usaliti unapotokea, hauumizi tu hisia—unabomoa kabisa ulimwengu ambao mtu alikuwa ameshajenga ndani ya kichwa chake.
Jambo hili linaathiri jinsia zote mbili bila ubaguzi.

Kwa Nini Usaliti Kwenye Uhusiano Unaharibu Afya ya Akili?

Wataalamu wa saikolojia wanafananisha maumivu ya usaliti wa mtu uliyemwamini na mshtuko wa kiwewe (trauma).

Zifuatazo ni sababu kuu kwa nini jambo hili linaacha kovu kubwa:

Kupoteza Imani (Trust Issues): Mtu anasalitiwa anaanza kujitilia shaka mwenyewe na kushindwa kuwaamini watu wengine tena.
Huu unakuwa mwanzo wa kujitenga na jamii.

Kuvunjika kwa Mipango ya Baadae:
Kupoteza mtu uliyemwona kama mshirika wa maisha yako ya baadae kunasababisha hisia za kupotea na kutokuwa na mwelekeo.

Kushuka kwa Kujithamini (Low Self-Esteem):
Mwathirika huanza kujiuliza maswali kama: "Sikuwa na sifa gani?" au "Nimepungukiwa nini hadi nifanyiwe hivi?"

Msongo wa Mawazo na Unyogovu:
Mawazo ya usiku kucha, kulia, na kukataa kula vinaweza kumpandisha mtu ngazi hadi kufikia unyogovu mkuu (depression) au wasiwasi uliopitiliza (anxiety).

Namna ya Kuvuka Salama Baada ya Kovu la Usaliti

Kuponya afya ya akili baada ya usaliti ni mchakato unaochukua muda.

Hapa kuna hatua chache za kusaidia kurudisha amani ya moyo:
1.Kubali Hisia Zako: Usijifanye kuwa una nguvu au hujajisikia vibaya. Lia ukihisi kulia, kasirika, na ukubali kuwa umeumia. Hiyo ni sehemu ya kupona.

2.Usijilaumu:
Usaliti ni maamuzi ya msaliti, sio mapungufu yako.
Hata ungekuwa mkamilifu kiasi gani, mtu mwenye nia ya kusaliti angesaliti tu.

3.Tafuta Msaada wa Kisaikolojia: Usikae na maumivu peke yako. Ongea na marafiki waaminifu, ndugu, au wataalamu wa ushauri nasaha (counselors).

4.Weka Mipaka (No Contact): Kujilazimisha kubaki karibu na mtu aliyekuumiza kunaongeza ukubwa wa kovu.
Wakati mwingine unahitaji kukata mawasiliano ili akili yako ipate utulivu.

4.Jiwazishe Wewe Kwanza:
Rudi kwenye malengo yako binafsi.
Fanya mazoezi, jifunze kitu kipya, na wekeza nguvu zako kwenye maisha yako.

Ni kweli kabisa kuwa mahusiano yanauwa vijana wengi kisaikolojia kwa sasa, lakini ni muhimu kukumbuka kuwa maisha hayashiishi pale uhusiano mmoja unapofeli.
 
Utafiti unaonyesha pia kwamba hili ndio kundi linaongoza kwa kujiua, 15-29, sababu kubwa ni kukosa ujasiri wa kushirikisha watu wengine matatizo yao. Naunga mkono hoja ya anonymous, wengi watasaidika
 
Back
Top Bottom