Uzi maalum wa ushauri kwa vijana

Uzi maalum wa ushauri kwa vijana

Mfano mimi matatizo yangu yote nimeshapewa mwanga wa namna ya kuyatoroka, ila nina changamoto ya kusita.

Nasita kujaribu mambo ambayo sijayazoea.

Sasa mtu kama mimi nasaidikaje?
Hakuna mtu wa kukupush kama we mwenyewe hauko tayari, mshauri atafanya sehemu yake unabaki wewe kutekeleza! Nakumbuka mara ya kwanza kufungua biashara nilikuwa nasita kiasi cha kulipia pango nikalifunga miezi 6 kwanza, na hapo sikuanza kujishauri muda huo ni miaka! Ila siku niliposema naanza uoga ulinitoka mpaka leo hii! Kwahiyo kuna mambo mengi kuyaanza ni ngumu na yanahitaji uwe risk taker! Ukiwa tayari wala hakutakuwa na kitu kinachokuzuia! All in all , listen to ur inner voice!
 
Hili la kwangu litawaponza wengi sana aisee nimeweka records zangu vizuri. Kuna ujinga mwingi sana aisee kuna kijamaa kilisoma form arts, kikaenda miezi mitatu computer course pale UCC ghafla miaka Michache mbele ana cheti cha Computer science and Mathematics 😅😅😅 na anamalizia MA sasa hivi huyu kweli alivyoingia kwenye utumishi kwa magumashi na anapanda vitengo daily huyu atakuja kutoa haki kweli ?
Hawezi, tutaendelea kupigika mpaka mwisho wa mamlaka iliyopo! Arts then computer science na hesabu hmm! Huko kote utakuta kaforge! Forgery ni against the law lakini wao wanafanya na wanaingia kwenye system, tukienda kwenye interviews wanatuhakikishia hakuna mtu ambaye hajapitia process za utumishi! Hii nchi haki ilishazikwa kitambo sana! Especially kwa sisi tusio na wajomba huko serikalini🙌🏾
 
Nimeamua kutulia Mkuu na ishu nyingine inayosumbua ni ujinga wa baadhi ya watumishi sa umma katika kutoa huduma. Tena mtu haki yangu imedhurumika najitahidi kujipambania ninakutana na vikwazo natamani sana siku nitoke kama Captain Tesha niongee hadharani maana nimeweka record zote.

Nchi imekuwa ya ajabu sana hii aisee.
Yana mwisho kikubwa uvumilivu
 
Hawezi, tutaendelea kupigika mpaka mwisho wa mamlaka iliyopo! Arts then computer science na hesabu hmm! Huko kote utakuta kaforge! Forgery ni against the law lakini wao wanafanya na wanaingia kwenye system, tukienda kwenye interviews wanatuhakikishia hakuna mtu ambaye hajapitia process za utumishi! Hii nchi haki ilishazikwa kitambo sana! Especially kwa sisi tusio na wajomba huko serikalini🙌🏾
Hakuna lisilo na mwisho hivi unaijua historia ya Tunisia mwaka 2011 yule Tareeq Mohamed Bouaziz alivyoleta mabadiliko pale Tunisia na nchi zote za Kiarabu?
Haishindikani mambo kubadirika ila ndio nani wa kubeba msalaba ambaye yupo tayari ku sacrifice maisha yake ili kuleta ukombozi?

Nchi yetu inaumiza sana raia wake halafu wenye mamlaka wamekuwa viziwi na vipofu. Hebu kumbuka Yule Dotto Magari anajirekodi kabisa video anawatukana wasomi hawana akili kwa sababu yeye ana hela na anatembelea upepo wa wanasiasa. Sema huyu mbele ya safari ana maisha magumu sana meza ikipinduka.
 
Jamani mim nimewah kuoa na nikapata mtoto mmoja sasa kitu kinachoitwa punyeto (since 2011-2025 kimeniathili kias kwamb nimebakiwa na kipini.) Kweny ndoa ukiniuliza sabab ya kuachana na mwenza siijui ilikua gafla bini vuuu!! TUACHANE. baada ya hapo saivi napatwa na hisia kali mpaka naota ujinga. msaada kama nawez kupat daw ya kuzuwia hamu ya ngono uume usisimame angalau miaka mitatu
 
Historia yake

Mohamed Bouazizi alitoka katika familia maskini. Baba yake alifariki akiwa mdogo, hivyo alilazimika kuacha masomo mapema ili kusaidia kuihudumia familia yake. Alijipatia kipato kwa kuuza matunda na mboga kwa kutumia mkokoteni katika mitaa ya Sidi Bouzid.

Hata hivyo, mara kwa mara alikumbana na:

Kunyanyaswa na maafisa wa serikali za mitaa.
Kudaiwa rushwa.
Kunyang'anywa bidhaa zake.
Kukosa njia ya kupata haki kupitia mamlaka.

Tukio lililobadili historia

Mnamo tarehe 17 Desemba 2010, maafisa wa manispaa walimzuia kufanya biashara na wakanyang'anya bidhaa zake. Kwa mujibu wa simulizi nyingi, pia alidhalilishwa hadharani. Alijaribu kuwasilisha malalamiko yake kwa viongozi wa eneo hilo lakini hakupata nafasi ya kusikilizwa.

Kutokana na kukata tamaa, alijimwagia mafuta ya petroli mbele ya ofisi ya serikali ya mkoa na kujichoma moto kama ishara ya kupinga ukandamizaji.
Baada ya siku 18 hospitalini, alifariki dunia tarehe 4 Januari 2011.

Jinsi alivyosababisha mabadiliko
Kitendo chake kilizua maandamano makubwa nchini Tunisia. Wananchi walidai:

Kuondolewa kwa rushwa.
Ajira kwa vijana.
Haki na usawa.
Uhuru wa kisiasa.

Hatimaye, Zine El Abidine Ben Ali, ambaye alikuwa ametawala Tunisia kwa zaidi ya miaka 23, alikimbia nchi tarehe 14 Januari 2011.

Mwanzo wa Arab Spring
Mapinduzi ya Tunisia yalihamasisha maandamano katika nchi nyingi za Kiarabu, tukio lililojulikana kama Arab Spring.

Nchi zilizoathiriwa ni pamoja na:
Egypt
Libya
Yemen
Syria
Bahrain

Katika baadhi ya nchi, maandamano yalichangia kuondolewa kwa viongozi. Katika nyingine, yalisababisha vita vya wenyewe kwa wenyewe au mageuzi ya kisiasa.

Mohamed Bouazizi hakupanga kuwa mwanamapinduzi, lakini kitendo chake kiligeuka kuwa ishara ya mapambano dhidi ya ukosefu wa haki duniani. Leo anakumbukwa kama mtu ambaye alichochea mfululizo wa harakati za kisiasa zilizobadili historia ya Mashariki ya Kati na Afrika Kaskazini.

Ni muhimu pia kutambua kuwa ingawa Arab Spring ilileta matumaini ya mabadiliko katika baadhi ya maeneo, matokeo yake yalitofautiana kati ya nchi: baadhi zilipata mageuzi ya kisiasa, ilhali nyingine zilikumbwa na migogoro ya muda mrefu na machafuko.

Seran soma hapo kidogo nimeitoa ChatGpt. Unaweza ukapata picha apo hakuna linaloshindikana kuondoa huu
 
Hakuna lisilo na mwisho hivi unaijua historia ya Tunisia mwaka 2011 yule Tareeq Mohamed Bouaziz alivyoleta mabadiliko pale Tunisia na nchi zote za Kiarabu?
Haishindikani mambo kubadirika ila ndio nani wa kubeba msalaba ambaye yupo tayari ku sacrifice maisha yake ili kuleta ukombozi?

Nchi yetu inaumiza sana raia wake halafu wenye mamlaka wamekuwa viziwi na vipofu. Hebu kumbuka Yule Dotto Magari anajirekodi kabisa video anawatukana wasomi hawana akili kwa sababu yeye ana hela na anatembelea upepo wa wanasiasa. Sema huyu mbele ya safari ana maisha magumu sana meza ikipinduka.
Kwa sasa kila kitu kiko diverse, kila kitu kimekaa opposite! Wapuuzi wengi tu including mps, basi tu tusubiri upepo wao mchafu upite! Wasomi tumegeuka mawinga na wauza migahawa huku! Wengi wako kwenye ma bar.. everything is so wrong! Wachache tu wanaendana na mfumo ila wengi wanaishia kwenye kunyonywa basi! Mtu yuko kwenye position kubwa lakini hawazi kwasababu haimchallenge uwezo wake wa kuchanganua mambo, ana amani kwasabau anajua si peke yake bali ni kundi kubwa! Tuendelee kuongozwa na wavuta bangi kina dogo janja tu hakuna namna, ninamuona huko snapchat anapost yani ni hakawezi hata kuadress kama muheshimiwa fulani, hata kuandika caption kisomi hakawezi! Yani kajinga jinga tu na marasi yake! Uongozi mzima ni uozo mtupu!🚮
 
Historia yake

Mohamed Bouazizi alitoka katika familia maskini. Baba yake alifariki akiwa mdogo, hivyo alilazimika kuacha masomo mapema ili kusaidia kuihudumia familia yake. Alijipatia kipato kwa kuuza matunda na mboga kwa kutumia mkokoteni katika mitaa ya Sidi Bouzid.

Hata hivyo, mara kwa mara alikumbana na:

Kunyanyaswa na maafisa wa serikali za mitaa.
Kudaiwa rushwa.
Kunyang'anywa bidhaa zake.
Kukosa njia ya kupata haki kupitia mamlaka.

Tukio lililobadili historia

Mnamo tarehe 17 Desemba 2010, maafisa wa manispaa walimzuia kufanya biashara na wakanyang'anya bidhaa zake. Kwa mujibu wa simulizi nyingi, pia alidhalilishwa hadharani. Alijaribu kuwasilisha malalamiko yake kwa viongozi wa eneo hilo lakini hakupata nafasi ya kusikilizwa.

Kutokana na kukata tamaa, alijimwagia mafuta ya petroli mbele ya ofisi ya serikali ya mkoa na kujichoma moto kama ishara ya kupinga ukandamizaji.
Baada ya siku 18 hospitalini, alifariki dunia tarehe 4 Januari 2011.

Jinsi alivyosababisha mabadiliko
Kitendo chake kilizua maandamano makubwa nchini Tunisia. Wananchi walidai:

Kuondolewa kwa rushwa.
Ajira kwa vijana.
Haki na usawa.
Uhuru wa kisiasa.

Hatimaye, Zine El Abidine Ben Ali, ambaye alikuwa ametawala Tunisia kwa zaidi ya miaka 23, alikimbia nchi tarehe 14 Januari 2011.

Mwanzo wa Arab Spring
Mapinduzi ya Tunisia yalihamasisha maandamano katika nchi nyingi za Kiarabu, tukio lililojulikana kama Arab Spring.

Nchi zilizoathiriwa ni pamoja na:
Egypt
Libya
Yemen
Syria
Bahrain

Katika baadhi ya nchi, maandamano yalichangia kuondolewa kwa viongozi. Katika nyingine, yalisababisha vita vya wenyewe kwa wenyewe au mageuzi ya kisiasa.

Mohamed Bouazizi hakupanga kuwa mwanamapinduzi, lakini kitendo chake kiligeuka kuwa ishara ya mapambano dhidi ya ukosefu wa haki duniani. Leo anakumbukwa kama mtu ambaye alichochea mfululizo wa harakati za kisiasa zilizobadili historia ya Mashariki ya Kati na Afrika Kaskazini.

Ni muhimu pia kutambua kuwa ingawa Arab Spring ilileta matumaini ya mabadiliko katika baadhi ya maeneo, matokeo yake yalitofautiana kati ya nchi: baadhi zilipata mageuzi ya kisiasa, ilhali nyingine zilikumbwa na migogoro ya muda mrefu na machafuko.

Seran soma hapo kidogo nimeitoa ChatGpt. Unaweza ukapata picha apo hakuna linaloshindikana kuondoa huu
Nimesoma! Ninaamini wakati ukifika hata Mungu ataingilia kati! Lazima itafika wakati hata kama sio sasa! Haki haipo, vijana wanajituma lakini hovyo hovyo kila wanapogusa! Imagine hapa ni soko kuu mwanza machinga wameondolewa, hebu niambie kundi kubwa kama hili litaishije? Ukiwa malaya au mwizi unaishia kuchomwa moto! Kazi hakuna unaomba miaka na miaka mpaka unakata tamaa kwahiyo wanataka watu wafanye nini?
4D3228BB-8ABF-4269-ACAC-8E90E7A3C023.jpeg
 
Ningeshauri pia moderators wawe wakali kwa wale ambao watakuwa wanabeza badala ya kushauri.

Kama hauna ushauri wa kujenga, ni bora ukapita kimya kuliko kuongeza maumivu kwa anayehitaji msaada.
Ukikutana na mtu wa namna hiyo ni kum report fasta
 
Jamani mim nimewah kuoa na nikapata mtoto mmoja sasa kitu kinachoitwa punyeto (since 2011-2025 kimeniathili kias kwamb nimebakiwa na kipini.) Kweny ndoa ukiniuliza sabab ya kuachana na mwenza siijui ilikua gafla bini vuuu!! TUACHANE. baada ya hapo saivi napatwa na hisia kali mpaka naota ujinga. msaada kama nawez kupat daw ya kuzuwia hamu ya ngono uume usisimame angalau miaka mitatu
msaada kama nawez kupat daw ya kuzuwia hamu ya ngono uume usisimame angalau miaka mitatu 🥺🥺🥺🥺
 
Back
Top Bottom