Chartham method 1970
Mkuu mshana chunguza hio kitu
Nimeipata in full
Mbinu ya Chartham (Chartham Method) ni mfumo wa mazoezi yasiyo ya upasuaji yaliyodaiwa kurefusha na kunenepesha uume.
Mfumo huu ulitangazwa sana katika miaka ya 1970 na mtaalamu wa masuala ya ngono wa Uingereza aitwaye Robert Chartham (jina lake halisi lilikuwa Ronald Seth).
Mbinu hii ilichanganya mazoezi maalum ya mwili, matumizi ya joto, kuchua (massage), na kifaa cha kuvuta hewa (vacuum pump).
Kwa sababu ilikuwa inauzwa sana kwa njia ya barua pepe na matangazo ya magazetini, ilizua utata mkubwa na hatimaye kupigwa marufuku na mamlaka za kisheria kwa kutoa madai ya matibabu yasiyo na thibitisho.
Kulingana na kumbukumbu za kisheria za mamlaka ya Posta ya Marekani ya mwaka 1977, mfumo huu uliwataka watumiaji kufuata hatua nne kuu.
Kwanza,
walitakiwa kufanya mazoezi ya kuimarisha misuli ya kiuno na nyonga (yanayofanana na mazoezi ya Kegel ya sasa).
Pili,
walitumia vitambaa vya moto vilivyoloandikwa maji ya uvuguvugu ili kuongeza mzunguko wa damu kwa muda.
Tatu,
walifanya masaji maalum ya kuvuta (ambayo kwa sasa inajulikana kama jelqing).
Nne,
walitumia mrija maalum wa kuvuta hewa ili kulazimisha damu kuingia kwenye mishipa ya uume.
Hata hivyo, madaktari wa mfumo wa mkojo na wataalamu wa afya ya uzazi walipingana kabisa na mbinu hii.
Hakuna thibitisho la kisayansi linaloonyesha kwamba kuvuta au kusukuma uume kwa kutumia vifaa vya hewa kunaweza kuuongezea ukubwa wa kudumu.
Badala yake, wataalamu wanaonya kuwa kufanya masaji hayo ya nguvu au kutumia vifaa vya kuvuta hewa bila usimamizi wa daktari kunaweza kusababisha madhara makubwa.
Madhara hayo ni pamoja na kupasuka kwa mishipa midogo ya damu, makovu ya ndani, maumivu makali, na hata kupoteza kabisa nguvu za kiume (erectile dysfunction).
Kisheria, biashara ya mbinu hii ilikumbana na rungu la serikali huko Marekani katikati ya miaka ya 1970.
Mamlaka za Posta (USPS) zilizuia utumaji wa fedha na vifaa hivyo kwa njia ya posta baada ya kuthibitisha kuwa matangazo hayo yalikuwa ya utapeli na yalilenga kujipatia pesa kwa kudanganya umma.
Licha ya kupigwa marufuku, Mbinu ya Chartham iliweka msingi wa mifumo mingi ya biashara za aina hiyo ambazo bado zinaendelea kutangazwa kwenye mitandao ya kijamii na majukwaa ya siri hadi leo