Ushauri wenu juu ya siri hii inayonitesa kwa muda mrefu

Ushauri wenu juu ya siri hii inayonitesa kwa muda mrefu

mkuu siri hii inamkosesha mambo mengi mtoto bt mazingira ya kuitoa nayo ni magum hata nikawa nataka niwatafute wazee wenye busara niwatume bt bado nipo mashakani nikiwaza je wasipoelewa wazee itakuwaje.
bro maana ya uanaume ndyo hapo ulipo sasa... onyesha maamuzi ya kiume, simama kiume, onyesha misimamo yako ya kiume, lea mtoto wako, oa mwanamke wako, ishi maisha yako.
hakuna atakaye kufwatilia kwa sababu mwisho wa siku utakuja kuishi maisha yako wewe mwenyewe.
 
Sababu hana baba wee mchukue umlee huyo mtoto, huku ukijua ni mwanao.
 
jamaa bhana! umesema "mila yenu hairuhusu kuoa." sawa.... je! kuzaa?

kwanza huyo binamu ni jasiri kuliko wewe tena sana.
pili hizo habari za mila unaweza kuzivunja na kuamua kuishi maisha unayoona yanafaa.
sheria zingine za kimila zimewekwa ila ni za kipumbavu sana
mkuu kuzivunja mila kwangu si tatizo, shida kubwa jambo hili nikiliendea papara linaweza leta mtafaruku katika familia coz wazee waloshikilia mila mara nyingi ni wagum kuelewa
 
Mimi nakushangaa kitu kimoja mkuu,

Unasema umeoa na huyo binamu yako kaolewa,lakini huonyeshi dalili zozote zakumuhofia mkeo au mume wa huyo binamu yako!

Yaani unachohofia ni mila tu ambazo ni kama mazowea tu.
tatizo kubwa ni kwa hawa wazee waloshikilia mila, sidhani kama mke/mume wa binam anaweza shangaa sana coz kwa mtu asie na mambo ya mila kudate na binam ni jambo la kawaida mkuu.
 
Mkuu ungeuliza kwanza mtu alietembea, oa au kuzaa na binamu yake katika mila zenu adhabu yake au kafara yake ni nini? Au anatakiwa afanye nini kuvunja hiyo miko? Pia ungejaribu kufanya tafiti watu wa zamani wa ukoo wenu waliowahi kukumbana na scenario hiyo walifanywa ni nini na wazee wa ukoo? Ukipata majibu naamini utapata mwanga wa namna ya kutoa hiyo siri.
 
Natumai hamjambo wakuu.

Miaka 7 iliyopita nili-date na binamu yangu, bahati mbaya alipata ujauzito nikamtaka autoe akakataa katakata. Nilimtaka autoe sababu mila zetu haziruhusu mahusiano ya kimapenzi na binamu, nyumbani aliwaambia aliyempa mimba ni mtu wa mbali ambaye walikutana shule na hawana mawasiliano tena.

Baada ya kukataa kuitoa ilibidi tufanye kiapo cha kutunza siri ili tusije leta ugomvi katika familia, alipojifungua mtoto alifanana na mimi kila kitu, wazazi wake wakaamua kumpa jina langu eti kafanana na mjomba ake.

Mila zetu zinasema ukilala na mtoto wa shangazi/mjomba ni sawa na kulala na shangazi/mjomba wako, na hapa ndo panaleta ugumu wa suluhu wa hii siri ya muda mrefu.

Wakuu nawaombeni kwa busara zenu mchangie mawazo ambayo huenda yakazaa suluhu ya jambo hili kwa hekima bila kuleta mtafaruku kifamilia.
Ushauri ungeomba kabla ya kuanza kutembea nae. Kwa ss nakushauri endelea kula ,mzigo tu..zaeni na wapili
 
Tunza siri na umlee mtoto
Natumai hamjambo wakuu.

Miaka 7 iliyopita nili-date na binamu yangu, bahati mbaya alipata ujauzito nikamtaka autoe akakataa katakata. Nilimtaka autoe sababu mila zetu haziruhusu mahusiano ya kimapenzi na binamu, nyumbani aliwaambia aliyempa mimba ni mtu wa mbali ambaye walikutana shule na hawana mawasiliano tena.

Baada ya kukataa kuitoa ilibidi tufanye kiapo cha kutunza siri ili tusije leta ugomvi katika familia, alipojifungua mtoto alifanana na mimi kila kitu, wazazi wake wakaamua kumpa jina langu eti kafanana na mjomba ake.

Mila zetu zinasema ukilala na mtoto wa shangazi/mjomba ni sawa na kulala na shangazi/mjomba wako, na hapa ndo panaleta ugumu wa suluhu wa hii siri ya muda mrefu.

Wakuu nawaombeni kwa busara zenu mchangie mawazo ambayo huenda yakazaa suluhu ya jambo hili kwa hekima bila kuleta mtafaruku kifamilia.
 
1..usiishi kitumwa.. ww kama mwanaume usikubali kua mtumwa wa mila zisizokua na mbele wala nyuma, hao wazee wanaoshikilia mila hawajui unakula wapi na huyo mwanao anakosa nini, hata ukiwafata wataishia kukuzingua zingua sana. kwakua umeoa mshirikishe mkeo, na mume wa huyo binam yako halafu mkiwa ukurasa mmoja hao wengineo utawataarifu tu, wakubali wakatae watajua wao wenyewe, wewe onesha msimamo kama mwanaume.. usiwe mtumwa wa kiukoo,kikabila n.k daima watu walio na ww kwa kila hali hawatakutenga ila watakao kutenga ni wale ambao hawatakufaa kwa dhiki..

2.. ww kama mwanaume ina maana umekosa kifua cha kutunza siri!? na unamaanisha mwanamke ameweza kuitunza ila ni ww tu iko kooni unataka kuicheua!? au ndo tuseme siku hizi wanaume tumekua wachache sana mkuu!??..


TAFAKARI CHUKUA HATUA. hili tatizo ni dgo sana ila kadri unavolifikiria ndo unazidi kulifanya liwe gumu. hapo kabla ya busara unahitaji msimamo na maamuzi ya kiume.
 
  • Thanks
Reactions: Cyb
Mweleze baba yako, ataongea na wazee,
Watafanya mila, wafute na hivyo viapo,

Naona muoane kabisa, maana wewe bado
unampenda binamu yako,

Usichukulie kama haramu zaidi ya haramu zote.
Mtoto atawasumbua baadae
 
[QUOTE="mzushi flani, post: 35869264, member: 582627.

2.. ww kama mwanaume ina maana umekosa kifua cha kutunza siri!? na unamaanisha mwanamke ameweza kuitunza ila ni ww tu iko kooni unataka kuicheua!? au ndo tuseme siku hizi wanaume tumekua wachache sana mkuu!??..


TAFAKARI CHUKUA HATUA. hili tatizo ni dgo sana ila kadri unavolifikiria ndo unazidi kulifanya liwe gumu. hapo kabla ya busara unahitaji msimamo na maamuzi ya kiume.
[/QUOTE]
sijashindwa kutunza siri mkuu, shida kuna nyakati tunaulizana na binadam cha kufanya ili siri iwe wazi mtoto awe huru bt namna yakuanza ndo inakua ngumu ndo maana nikataka ushauri
 
Ushauri ungeomba kabla ya kuanza kutembea nae. Kwa ss nakushauri endelea kula ,mzigo tu..zaeni na wapili
mkuu we ni mkamilifu hujawahi kosea? mbona umeandika kama malaika fulani mtakatifu usie na dhami? dah! ngoja nikomee hapa.
 

Attachments

  • 20200306_234412.jpg
    20200306_234412.jpg
    272.3 KB · Views: 11
Mweleze baba yako, ataongea na wazee,
Watafanya mila, wafute na hivyo viapo,

Naona muoane kabisa, maana wewe bado
unampenda binamu yako,

Usichukulie kama haramu zaidi ya haramu zote.
Mtoto atawasumbua baadae
sawa mkuu bt kuoana haitawezekana coz mi nshaoa nae kishaolewa
 
Back
Top Bottom