Ushauri wenu juu ya siri hii inayonitesa kwa muda mrefu

Ushauri wenu juu ya siri hii inayonitesa kwa muda mrefu

Ushauri wangu, tafuta wazee wa kwenu wenye hekima, uwaeleze kama itawezekana Muoane mlee mtoto wenu.
 
Ningelikuwa Mimi nisingejaribu kufanya chochote hiyo siri ingebaki kuwa siri tu.. maana huyo binamu akiolewa ama ndo ameolewa then mumewe akalijua hili daima itakuwa kama azabu kwake!

Mkeo akilijua hili hatakuwa naimani nawe na huyo binamu yako!

Labda mlifanye kuwa siri ya familia lkn utamuamini Nani? Kuna ndugu ukikorofishana nao watasema tu au hata kwa kiherehere tu inatosha!.. hii inaweza kupelekea mtoto wenu kuja kuishi maisha ya maswali na mawazo na huenda ikayumbisha familia!

Sasa kupi bora? Kuepuka hayo usiyoyajua kuwa yatatokea au kutunza siri huku mkiendelea kumtunza mtoto huku mkiwa na uhakika kuwa atatunzika hivyo jukumu lenu litakuwa ni kuhakikisha kumtunza tu na si kutarajia yasiyotarajikika...

Mtoto atakuja kuambiwa akijielewa tena umri wenye uelewa kwelikweli.

Kupanga ni kuchagua ndugu.. Kama midomo inawawasha toboeni siri ila muape kuwa mtoto asijezurika na kuvunja siri hiyo.
 
Hizo ni mila potofu zilizopitwa na wakati, kuendelea kuzishika katika zama hizi za dunia kupanuka kielimu (elimu za dini na kijamii) ni ujinga.

Iweje "unapotembea" na binamu yako eti ni sawa na kutembea na shangazi au mjomba wako?!!!-- hayo ni matusi makavu.

Wewe kwanza pingana na hiyo mila ya hivyo, pili eleza ukweli kwani ukweli utakuweka huru na jaribu kutafuta suluhu za kimila zilizokuwa "sahihi" na zinazoingia akilini juu ya jambo hilo ambalo ni irrevisible, mtoto kishazaliwa na atahitaji haki zote kutoka kwa baba sasa ni hadi lini jambo hilo liwe siri??!!!--- hadi Yesu atakaposhuka!!!, asiposhuka jee??!
 
Kwahiyo mtoto atatumia jina gani(ubini)lako au babu yake(mzaa mama)kwakuwa baba hajulikani
 
Kabla ya yote tueleze umeoa? Binamu ameolewa?

Baada ya hapo unaweza kupima impact ya kutobia hiyo siri ila busara inahitajika

Tafuta watu wazima uwaeleze nao watajua nmna ya kuimaliza hiyo soo
 
Bro mim nakus

Bro mim nakushauli vizuri usitopoe siri endelea kuitunza matumizi ya mtoto tuma mtoto akiwa mkubwa ndo aambiwe ukweli sasa iv bro tunda siri acha ujinga et useme ukweli tunza siri bro
 
Kabla ya yote tueleze umeoa? Binamu ameolewa?

Baada ya hapo unaweza kupima impact ya kutobia hiyo siri ila busara inahitajika

Tafuta watu wazima uwaeleze nao watajua nmna ya kuimaliza hiyo soo
nimeoa nae ameolewa, nitafanyia kazi mkuu
 
Kwani ukilea huyo wajina wako kwa mapenzi yako yote nani atastuka? Maana tayari wamekurahisishia wenyewe, endeleeni kutunza Siri akikua mtamwambia
 
Huna Qaba nini wewe bwege? Mhudumie mtoto kwa ukaribu tu, usijichokonoe kujifanya mwema ukauongea ukweli qmamae utajuta. Tuliza huo ushoroba wako hapo hiyo kitu rahisi tu kwa Wanaume.
dah
 
ndio ni aibu bt ushauri wako ni muhimu sana mkuu.
Ushauri wangu hunijui ila wewe ni mtu msaidizi katika shida jua wewe ni rafiki yangu wa pekee sana hata mume wangu anakufahamu umetusaidia pale ambapo tulihitaji msaada ila kwa hapo bora tu useme ukweli kwa ndugu ili kama watakufokea basi.
Ila ilikuwa makosa tu penzi la ndugu ni tamu sana .

Ila kweli wewe ni rafiki wakati wa shida mno asante kwa hilo.
Nikutakie wakati mwema .
 
Ushauri wangu hunijui ila wewe ni mtu msaidizi katika shida jua wewe ni rafiki yangu wa pekee sana hata mume wangu anakufahamu umetusaidia pale ambapo tulihitaji msaada ila kwa hapo bora tu useme ukweli kwa ndugu ili kama watakufokea basi.
Ila ilikuwa makosa tu penzi la ndugu ni tamu sana .

Ila kweli wewe ni rafiki wakati wa shida mno asante kwa hilo.
Nikutakie wakati mwema .
ahsante sana mkuu kwa kuutambua msaada wangu, nitafanyia kazi ushauri wako.
 
Ukweli utabaki umelala na binamu yako hata kama unasema mila haziruhusu....mlipotongozana hamkujua kama mila haziruhusu......yaani nyie mlichokifanya hamkuona kosa ila kosa ni matokeo...mtoto na mwaona aibu jamii itawashangaa.....pumbavu kabisaa.

Maji yashamwagika, mkubali hayazoleki.

Waite hao wazee wape taarifa, lea mtoto mpe haki ya ubaba, jamii haitakuua wala hutotoboka kwa aibu....watu wamezaa na wazazi wao na bado wanadunda mitaani sembuse binamu nyama ya hamu....kwa mila zetu walioana sana tu sema dini ndio ikaja kukataza.
 
Back
Top Bottom