Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Mkuu nilisikia kinyonga akishamaliza kuzaa anapasuka na kufa hapohapo je ni kweli?

Si kweli! Kuna aina ya kinyonga aitwaye Kinyonga Jacksoni (Jackson's Chameleon) anapozaa mama hubaki hai na watoto wana uwezo wa kuwinda muda mfupi baada ya kuzaliwa
 
Unapowinda unaweza kuwakamata wanyama kama swala na sungura kwa kutumia mbwa,kwanini unapomfukuzia mbweha huwa mbwa anakuwa mpole,anaweza kumfuata halafu akifika wanaangaliana tu au kunusana then kila mtu anaenda zake

Hahahahahaha! Wamekuwa watu tena?
 
Mkuu kuna wanyama wadogo mithili ya panya wanaoitwa 'elephant shrew' hivi wanapatikana Tanzania..naomba ujuzi pia kuhusu jamii hii ya wanyama 'shrew'
 
Mkuu asante sana kwa unavyojibu kwa unyenyekevu na uhodari mkuu. Tunahitaji wataalam kama wewe
 
Mkuu kuna wanyama wadogo mithili ya panya wanaoitwa 'elephant shrew' hivi wanapatikana Tanzania..naomba ujuzi pia kuhusu jamii hii ya wanyama 'shrew'

Wanapatikana sana kusini mwa Afrika ikiwemo Tanzania! Kwa kuwa ni wadogo sana inanuia ngumu kuwaona!

Kuna shrews ( Soricidae) na Elephant shrew ( Macroscelididae) ambae kitaalamu huitwa
( Rhynchocyon petersi) ambae ana pua ndefu iliyovutika kama mkonga wa Tembo! Hivyo akapewa jina hilo E.S.
 
Kwanini tembo na wanyama wengine hawatoi ushirikiano pindi mwenzao anapovamia ns simba chui au mnyama yyt anakula nyama
 
Yule mnyama kwenye kopp la Kiwi anaushabiano gani na rangi nyeusi?
 
Na maanisha wanyama waitwao NYANI! asante mhifadhi

KWANINI NYANI HAWAOGOPI JINSIA YA KIKE KAMA ILIVYO KWA JINSIA YA KIUME?

Kwakweli nimetafuta points nijibu swali hili nikagundua kuwa sitajibu sawasawa!

Isipokuwa tujue tu kuwa uoga (fearness) hutokea katika sehemu ya Ubongo iitwayo AMYGDALA na tafiti zinaonyesha ukiondoa sehemu hiyo...mnyama atashindwa hata kutambua kuwa umefika wakati anapaswa kuogopa! (nimenukuu pahala)

Lakini huko Kenya...Nyani wamegeuka tishio kwa kuwashambulia wanawake ambao mara nyingi ndio hufanya shughuli za shamba! Na hata mama hao wakivaa nguo za waume zao bado nyani hawachoki kuwasumbua! Hii ni ajabu iliyozua mjadala na vicheko katika bunge la Kenya!

Nyani wagomvi huko Kenya pitia hapa: http://news.bbc.co.uk/1/hi/world/africa/6959209.stm

Naomba nijiridhishe kwanza kusoma makala mbalimbali halafu nitakujibu kwa fasaha.
 
kwanini nguo mpya ama nguo safi ukivaa kwa muda ukivaa kwa muda mrefu bila kubadlisha baadae unakuta hyo nguo ina viumbe hai? maarufu kwa jina CHAWA? wanatokea wapi? ama uchafu unabadlikaje kua CHAWA?
source mimi mwenyewe na nguo zangu!!
 
kwanini nguo mpya ama nguo safi ukivaa kwa muda ukivaa kwa muda mrefu bila kubadlisha baadae unakuta hyo nguo ina viumbe hai? maarufu kwa jina CHAWA? wanatokea wapi? ama uchafu unabadlikaje kua CHAWA?
source mimi mwenyewe na nguo zangu!!
nimecheka sana!!kwahiyo mkuu inaelekea we na maji ni vitu viwili tofauti,ila ngoja mtaalamu aje tusikie atasemaje.
 
Je ungependa kujua jambo gani kuhusu viumbe pori waliopo Tanzania na popote duniani ikiwezekana! Lengo ni kupata elimu ya maswala tata yanayohusu wanyama mwitu tukijumuisha maisha yao, tabia zao na mambo mengine mengi!

Karibu tushirikiane kujibu pale ambapo tuna elimu japo kidogo.

Ahsante sana kwa huu uzi, nnauhakika utatuelemisha wengi.

Kwanza kabisa ningependa sana kujuwa kuhusu hawa nyoka aina ya "Black Mamba na "Green Mamba", hapa kwetu wapo wapi kwa wingi na kwa uchache? mazingira yao na tahadhari na namna ya kujilida wasikudhuru.
 
nimeshuhudia wanyama kama tembo na nyati wakifanya wallowing, na pia punda kwenye vumbi, je inakuwaje kwa wanyama kama twiga,pofu na wengineo wakubwa wanafanyaje ili kuondokana na wadudu kama kupe na kupunguza joto la miili yao.
 
KWANINI NYANI HAWAOGOPI JINSIA YA KIKE KAMA ILIVYO KWA JINSIA YA KIUME?

Kwakweli nimetafuta points nijibu swali hili nikagundua kuwa sitajibu sawasawa!

Isipokuwa tujue tu kuwa uoga (fearness) hutokea katika sehemu ya Ubongo iitwayo AMYGDALA na tafiti zinaonyesha ukiondoa sehemu hiyo...mnyama atashindwa hata kutambua kuwa umefika wakati anapaswa kuogopa! (nimenukuu pahala)

Lakini huko Kenya...Nyani wamegeuka tishio kwa kuwashambulia wanawake ambao mara nyingi ndio hufanya shughuli za shamba! Na hata mama hao wakivaa nguo za waume zao bado nyani hawachoki kuwasumbua! Hii ni ajabu iliyozua mjadala na vicheko katika bunge la Kenya!

Nyani wagomvi huko Kenya pitia hapa: BBC NEWS | Africa | Monkey misery for Kenyan women villagers

Naomba nijiridhishe kwanza kusoma makala mbalimbali halafu nitakujibu kwa fasaha.

Nimesoma! ila bado sijapata jibu ni kwanini wanawake tu!!?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom