Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

kwanini nguo mpya ama nguo safi ukivaa kwa muda ukivaa kwa muda mrefu bila kubadlisha baadae unakuta hyo nguo ina viumbe hai? maarufu kwa jina CHAWA? wanatokea wapi? ama uchafu unabadlikaje kua CHAWA?
source mimi mwenyewe na nguo zangu!!

Umeuliza kimasihara lakini naomba nikujibu kitaalamu!

Chawa kwa kingereza huitwa Louce (Umoja) au Lice (Wingi). Ni kundi la Spishi za wadudu wasio na mabawa zaidi ya 3000!

Wanagawanyika kulingana na maeneo wanayoleta madhara na husababisha magonjwa tofauti kulingana na aina ya chawa husika!

Mfano ugonjwa wa pediculosis angalia hapa http://en.m.wikipedia.org/wiki/Pediculosis

Chawa hupenda kuishi katika maeneo yaliyojificha kama kwenye mikunjo ya mwili (scalps) au katika nywele za sehemu za siri (pubic hairs)

Sasa unaweza kuona ni maeneo ambayo yanakaribisha uchafu kwa kiwango kikubwa!

Nguo mpya haina uchafu! hivyo nguo chafu ni mwenyeji mzuri wa chawa kwa maana nyingine!

Muhimu kujua ni kwamba uchafu haubadiliki kuwa chawa bali una waalika chawa!

Na njia bora ya kuwazuia chawa ni kuzingatia usafi hasa maeneo tajwa hapo juu!
 
Umeuliza kimasihara lakini naomba nikujibu kitaalamu!

Chawa kwa kingereza huitwa Louce (Umoja) au Lice (Wingi). Ni kundi la Spishi za wadudu wasio na mabawa zaidi ya 3000!

Wanagawanyika kulingana na maeneo wanayoleta madhara na husababisha magonjwa tofauti kulingana na aina ya chawa husika!

Mfano ugonjwa wa pediculosis angalia hapa Pediculosis - Wikipedia, the free encyclopedia

Chawa hupenda kuishi katika maeneo yaliyojificha kama kwenye mikunjo ya mwili (scalps) au katika nywele za sehemu za siri (pubic hairs)

Sasa unaweza kuona ni maeneo ambayo yanakaribisha uchafu kwa kiwango kikubwa!

Nguo mpya haina uchafu! hivyo nguo chafu ni mwenyeji mzuri wa chawa kwa maana nyingine!

Muhimu kujua ni kwamba uchafu haubadiliki kuwa chawa bali una waalika chawa!

Na njia bora ya kuwazuia chawa ni kuzingatia usafi hasa maeneo tajwa hapo juu!
Jibu zuri ila sidhani kama mkuu Makaura ameridhika.

Swali ni je hao chawa wanatoka wapi, kabla ya kuja kwangu wanatokea kwenye Mazingira gani.?
 
Last edited by a moderator:
Jibu zuri ila sidhani kama mkuu Makaura ameridhika.

Swali ni je hao chawa wanatoka wapi, kabla ya kuja kwangu wanatokea kwenye Mazingira gani.?

Ukiwa na chawa / mayai yao kichwani ukagusana na mtu/kitu kisafi utaacha chawa ambao watasambaa kawaida
 
Last edited by a moderator:
Hivi mikweli kiboko anaota?kunakiboko tumewawinda kama mwezi sasa hawatokei lakini tusipoenda tu anavuruga mashamba,wenyeji wanasema.kuwa huwa anaota je kunaukweli wowote?
 
Kuna mtaalam 1 aliwah sema kwamba kuna cku 1 hutokea baada ya muda sn chui hucmamisha mkia wake nyuz 90 na cku hyo akiwa hvyo anaweza kukatsha ktk kundi la swala na acmkamate swala ht 1na swala wakimuona chui ikiwa kwenye hali hyo hawakmbii wanajua mzee yupo ktk aman kwa cku hyo je kuna ukwel hapo?
 
Kwann wanyama wanaowinda macho yao yapo mbele huku wanaowindwa macho yao yapo pemben?
 
kwanin wanyama wanaowinda wakikaa miguu yao hukunjia kwa mbele na wanaowndwa miguu yao hukunjia kwa nyuma?
 
kwann ndege wa majini wakiruka hunyoosha miguu yao na wale wa porin wakiruka hukunja miguu yao?
 
Kwanza tufahamu kuwa simba ni wanyama jamii ya paka ambao wao pekee ndio wanaishi kwa makundi ama kitaalamu tunaita 'pride' kundi moja linamilikiwa na dume mmoja 'dorminant male' na majike kadhaa
Watoto madume wanafukuzwa kundini kati ya miaka 2-4 wanakuwa
bachelor males ambapo watazurura na kwenda kupigania nafasi ya kumiliki pride nyingine! Watakapomuua dorminant male wa kundi jingine, kundi jipya huundwa kati ya mshindi na wajane! Hali hii hutokea kati ya miaka 3-5 ndipo bachela mmoja ataweza kupata mwenza! Kuna muda mfupi sana kati ya jike kuzaliwa na kukuwa na kuweza kuzaa na baba yake kwakuwa itamlazimu jike afikishe miaka 4 aweze kuwa tayari kwa kuzaliana! Wakati huo kumbuka kuna madume yanakuja kupigana na baba yake! Mara nyingi dorminant male anaangushwa madarakani huku mabinti zake wakiwa wadogo au ikitokea wameweza kujamiana watatoa viumbe dhaifu kwakuwa hakutakuwa na mchanganyiko wa vinasaba tofauti tofauti vya kuwakinga na majanga hapo baadae!

Zipo sababu za msingi behind this ila ukipitia hapa utafaidika zaidi http://cc.ysu.edu/~helorime/inbred.html

Kwa upande wa binadamu ni ubishi tu hakuna tija

= dominant
 
Kuna mtaalam 1 aliwah sema kwamba kuna cku 1 hutokea baada ya muda sn chui hucmamisha mkia wake nyuz 90 na cku hyo akiwa hvyo anaweza kukatsha ktk kundi la swala na acmkamate swala ht 1na swala wakimuona chui ikiwa kwenye hali hyo hawakmbii wanajua mzee yupo ktk aman kwa cku hyo je kuna ukwel hapo?

Sina hakika kama nimewahi kukutana na kitu cha namna hii unless kama kuna mtaalamu atusaidie au tupekuwe zaidi au tupe link ni mtaalamu gani tafadhali
 
kuna jamaa 1 toka taacc ya kuzuia rushwa alikuja shule pnd nasoma kuzungumzia rushwa sasa ktk ongea yake alifka huko
 
Hivi mikweli kiboko anaota?kunakiboko tumewawinda kama mwezi sasa hawatokei lakini tusipoenda tu anavuruga mashamba,wenyeji wanasema.kuwa huwa anaota je kunaukweli wowote?

Sioni ukweli hapo
 
kuna jamaa 1 toka taacc ya kuzuia rushwa alikuja shule pnd nasoma kuzungumzia rushwa sasa ktk ongea yake alifka huko

vema ukimbana zaidi akupe authority
 
Kuna mnyana anaitwa paa,naskia anatabia ya kukimbia sana lakini husahau kirahisi sana je ni kweli?

Naskia hata wakatvanafukuzwa na wanyama wamlao kama simba hufka wakati kama anafukuzwa hata kuanza kula nyasi japo ni mda mfupi sana je ni kweli?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom