Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Ndege kama mwewe huzunguka angani wakiwa umbali mrefu na kuangalia ardhini kutafuta chakula, jicho lake lina uwezo mkubwa kuliko la binadamu??
 
Mkuu nashukuru sana kwa hii shule adimu,Hivi ni kweli kinyonga anapotaga(hatching)anakufa?Je ni kweli nyongo yake ni kati ya sumu kali sana
 
Ningependa kujua unazungumzia jike wa mbwa gani? je ni mbwa mwitu (L. pictus) au?

Lakini kimantiki yai la jike la mnyama yeyote hurutubishwa mara moja tu na mbegu za dume husika na baada ya yai kurutubishwa kuna mechanism hutokea kuzuia multisperms au yai kurutubishwa zaid ya mara moja!

Zipo sababu nyingi za majike ya viumbe vingi duniani kukutana kimwili na dume zaidi ya mmoja katika kipindi cha kuzaana au mating season hasa kwa wanyama kama jamii ya nyani!

Sababu mojawapo ni mama kuhakikisha kuwa anapata ulinzi kwa madume yale pindi atakapozaa watoto maana kila baba atahisi anahusika moja kwa moja katika malezi na ulinzi wa watoto hao huku ukweli utabaki kuwa wa kwanza kuingia ndio ana higher probability of mating success.

hivi hakuna uwezekano wa baba wa mtoto huyo wa nyani kugundua kuwa yeye ndio baba mzazi kwa njia ya harufu au kumnusa?
 
Rangi original ya kinyonga ni ipi?
Je ungependa kujua jambo gani kuhusu viumbe pori waliopo Tanzania na popote duniani ikiwezekana! Lengo ni kupata elimu ya maswala tata yanayohusu wanyama mwitu tukijumuisha maisha yao, tabia zao na mambo mengine mengi!

Karibu tushirikiane kujibu pale ambapo tuna elimu japo kidogo.
 
Niliwahi kuwakuona Twiga wakizungushiana shingo, nikafuatilia kidogo nikakuta inaitwa 'necking'.. ni kwanini wanafanya hivyo?

Necking behaviour ya Twiga hutokea mara nyingi kwa kundi la madume wawili ambayo yanapigania jike kwa ajili ya kumpanda! Inatokea ambapo madume wanasuguana shingo zao kuweza kiasi kwamba imeshawahi kuripotiwa tabia hii huweza kusababisha kifo kwa mmoja wapo au majeraha mabaya 'severe injuries'
Bingwa ndio anauwezo wa kumchukua jike hivyo kuweza kufanya nae tendo la kuzaana!
 
Binadamu hufanya sexual intercourse ili kuzaliana na pia ili kujiliwaza (pleasure)..kuna kiumbe pori kinafanya sexual intercourse kwa ajili ya pleasure??

Nilitarajia swali hili mapema

Kama ambavyo swali lako linavyojieleza ni dhahiri sisi binadamu tunafanya tendo la ndoa #sex kwa ajili ya kuzaana 'perpetuation' na kujiliwaza 'pleasure'

KUJILIWAZAJE?
Hapa ni pale ambapo utakuta unashiriki tendo hilo pasipo malengo ya kuzaa au kama ni kwa wanyama wengine tendo linafanyika nje ya kipindi cha kuzaliana!

IMEKUAJE?

Hali hii hutokea kwa viumbe wenye ubongo mtimilifu yaani 'well developed brain' ambao una sehemu iitwayo 'neocortex' inayohusika na #pleasure au kuliwaza!

Jumla ya jamii tano za wanyama hufanya tendo hili 'sex beyond reproduction nao ni Binadamu, Swans ( bata wakubwa), jamii ya nyani (bonobo-chimpanzee).
Wengine ni dolphins na Tembo.

Hali hii ya sex for pleasure tunasema inawasaidia wanyama kuwa na ukaribu zaidi #socialityhasa kipindi ambacho hali ya mazingira ingewalazimu kutengana!

PITIA HAPA TAFADHALI: http://scienceline.ucsb.edu/getkey.php?key=1132
 
Rangi original ya kinyonga ni ipi?

Kuna aina nyingi ya vinyonga #SPECIES ambapo kwa kila aina....rangi ya ngozi inatofautiana kwa hiyo siwezi kusema rangi moja tu kwamba ni wanjano au bluu! inategemea na aina ya kinyonga unayozungumzia
 
Kuna aina nyingi ya vinyonga #SPECIES ambapo kwa kila aina....rangi ya ngozi inatofautiana kwa hiyo siwezi kusema rangi moja tu kwamba ni wanjano au bluu! inategemea na aina ya kinyonga unayozungumzia

Kwahiyo ulitegemea mtu akiwa anajua jina la specie anayoiulizia atakuwa hajui rangi yake? Kumbuka unaulizwa na layman jaribu kujibu sio kumpa mtu mtihani mkubwa zaidi.
 
hivi hakuna uwezekano wa baba wa mtoto huyo wa nyani kugundua kuwa yeye ndio baba mzazi kwa njia ya harufu au kumnusa?

Ni ngumu! kwakuwa kikubwa kinachotokea ni yai la jike kurutubishwa na kuzuia mbegu zingine zisipenye sasa ungekuwa dume anaingiza mtoto kwa jike ndo tungeona yafaa kunusa! na kusema huyu ni mwanangu
 
Ni ngumu! kwakuwa kikubwa kinachotokea ni yai la jike kurutubishwa na kuzuia mbegu zingine zisipenye sasa ungekuwa dume anaingiza mtoto kwa jike ndo tungeona yafaa kunusa! na kusema huyu ni mwanangu

Asante mhifadhi! swali la pili, Nikwanini hawa wanyama huwa hawa muogopi binadamu wa kike? ja kuna ukweli?
 
Ndege kama mwewe huzunguka angani wakiwa umbali mrefu na kuangalia ardhini kutafuta chakula, jicho lake lina uwezo mkubwa kuliko la binadamu??

Ni kweli kabisa usemayo

Jicho la mwewe linazidi uwezo wa jicho la binadamu mara 4-8.
Ndio maana Mwewe akiwa juuana uwezo wa kumuona panya au sungura kilomita takribani 3.2 juu ya ardhi!
 
Kwahiyo ulitegemea mtu akiwa anajua jina la specie anayoiulizia atakuwa hajui rangi yake? Kumbuka unaulizwa na layman jaribu kujibu sio kumpa mtu mtihani mkubwa zaidi.

Ok mkuu nisaidie wewe kujibu
 
Je kuna ukweli wowote kuhusu Nungunungu kurusha miba yake.

Hakuna ukweli wowote kwa Nungunungu kurusha miba yake! Uongo huu ni athari za hadithi tulizosimuliwa zamani mfano wa hadithi za sungura na fisi!

UKWELI NI HUU
Miiba ya nungu huchukua sura mbalimbali kulingana na spishi, lakini yote ni nywele zilizoboreshwa na kufunikwa na keratini, na zimejishikiza kwenye misuli ya ngozi. Nungu wa kale (Hystricidae) wana miiba iliyojikusanya kwenye makundi huku kwa nungu wa dunia ya mpya (Erethizontidae), miiba, mmoja mmoja, imechanganyika na ufumwele, manyoya ya
chini na nywele.

MIIBA HUTOKAJE?

Miiba huachiwa kwa kuigusa, au hudondoka pale ambapo nungu anajitikisa, lakini hawezi kamwe kurushwa kwa adui, pamoja na imani iliozoeleka. Miiba mipya hukua huchukua nafasi ya ile iliyopotea.

Chanzo: Wikipedia
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom