Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Uliza ujibiwe Kisayansi kuhusu viumbe pori

Unapowinda unaweza kuwakamata wanyama kama swala na sungura kwa kutumia mbwa,kwanini unapomfukuzia mbweha huwa mbwa anakuwa mpole,anaweza kumfuata halafu akifika wanaangaliana tu au kunusana then kila mtu anaenda zake

Katika ulimwengu wa ekolojia kila kiumbe kina nafasi yake katika ulaji na inakuwa ni rahisi kwa mbwa kukimbiza sungura kwa kuwa ndio chakula chake yani mla nyama anamla mla majani. It happens sometime mla nyama kumla mla nyama incase of fisi kula mzoga wa simba! Lakini mbwa ni ngumu kumla mbwa mwenzake! Ikitokea linakuwa ni jambo geni si kawaida
 
Ningependa kujua kuhusu nyoka wenye sumu kali kwa undani mkuu
 
Kwanini popo akiwa kwenye mti anakuwa kichwa chini miguu juu?
Kwanini hata wakati wa kula anakaa kichwa chini miguu juu?
Jee wakati wa kwenda haja yaani kutoa kinyesi hukaa kichwa chini miguu juu?

Popo ni mamalia pekee anayepaa angani! Viumbe hawa hawana uwezo wa kutembea kabisa hasa ukizingatia miguu yao haijakuwa imara kuwawezesha kutembe nikiwa na maana ni mifupi na haina nguvu!
Hata hivyo popo wameendelea kuwepo katika uso wa dunia kwa sababu tu wana uwezo wa kupaa tena wanaanza kupaa wakiwa tayari wananing'inia juu ya sehemu kama mapango; madaraja nk

Katika mabawa yake kuna vishikizo 'claws' anavyotumia kumwezesha kujishika juu ya paa au roofs.

Haimchukui nguvu sana wakati wa kuanza kupaa au 'take-off' kama inavyowakuta ndege ambao inabidi kwanza akimbie kwanza ndo apae!
Kulala vile kunawasaidia mambo mengi ikiwemo kujikinga na maadui!

Kwa upande wa kula mara nyingi popo hula usiku (Nocturnal) hivyo hutoka pale tu giza linapoingia kwenda kutafuta chakula kama wadudu matunda na damu! Inategemea na aina ya popo!
Mfano vampire bat yeye hutoka kwenda kufyonza damu za viumbe wengine ambao wamelala usiku na baada ya kutosheka anarudia makazi yake 'roosting site' kupumzika na kuruhusu mmeng'enyo wa chakula.
Hivyo basi sidhani kama popo anakula chakula akiwa RS.

Popo wanajisaidia wakiwa RS mara nyingi au wakiwa wanapaa angani na hii inatokana na wingi wa vinyesi vyao maeneo ya RS ambao wanaishi kwa makoloni
 
hivi sasa huoni kwamba kuna haja ya kuwepo na isolation ili sasa kusiwe na muingiliano kati ya wanyama wa porini na wanadamu?
nasem ahivyo manake naona elimu ya zonosis inayotolewa haina jibu la moja kwa moja juu ya magonjwa haya yatokayo kwa wanyama wa porini.

Ndugu yangu wanyama walikuwapo tangu na tangu kwenye maeneo yao na mara nyingi sisi binadamu tumekuwa tukiwasogelea wao kwa kufanya encroachment ya maeneo ya hifadhi kwa shughuli za kilimo nk hivyo kutishia uhai wao na sio kwa sababu tu wanasababisha magonjwa kwetu bali hata wanyama wafugwao wanaweza kusababisha magonjwa wa wanyamapori! mfano kichaa cha mbwa rabbies! mafua ya ndege nk

Hata hivyo tunawajibika kusoma zaidi magonjwa haya na kuyaelewa

usiku mwema
 
inasadikika Kobe huishi miaka mingi zaidi, je ni miaka mingapi kwa wastani wao wa kuishi? Je ni sababu gain zinazofanya Kobe aishi mud a mrefu zaidi? munirah
 
Last edited by a moderator:
Ni kweli kuwa kiboko akimuu mtu humkata vipande viwili na kuvizika mbalimbali?

Kiboko (Hippopotamus amphibius) anabakia kuwa mnyama tishio kwa maisha ya binadamu baada ya nyati kule porini! Mara nyingi anaua watu na huu usemi wa kutenganisha kiwiliwili niliwahi kuskia nikiwa SENAPA ila sikufanyia jitiahada kujua ukweli wake naomba nipe muda nitakujibu kiufasaha
 
Popo ni mamalia pekee anayepaa angani! Viumbe hawa hawana uwezo wa kutembea kabisa hasa ukizingatia miguu yao haijakuwa imara kuwawezesha kutembe nikiwa na maana ni mifupi na haina nguvu!
Hata hivyo popo wameendelea kuwepo katika uso wa dunia kwa sababu tu wana uwezo wa kupaa tena wanaanza kupaa wakiwa tayari wananing'inia juu ya sehemu kama mapango; madaraja nk

Katika mabawa yake kuna vishikizo 'claws' anavyotumia kumwezesha kujishika juu ya paa au roofs.

Haimchukui nguvu sana wakati wa kuanza kupaa au 'take-off' kama inavyowakuta ndege ambao inabidi kwanza akimbie kwanza ndo apae!
Kulala vile kunawasaidia mambo mengi ikiwemo kujikinga na maadui!

Kwa upande wa kula mara nyingi popo hula usiku (Nocturnal) hivyo hutoka pale tu giza linapoingia kwenda kutafuta chakula kama wadudu matunda na damu! Inategemea na aina ya popo!
Mfano vampire bat yeye hutoka kwenda kufyonza damu za viumbe wengine ambao wamelala usiku na baada ya kutosheka anarudia makazi yake 'roosting site' kupumzika na kuruhusu mmeng'enyo wa chakula.
Hivyo basi sidhani kama popo anakula chakula akiwa RS.

Popo wanajisaidia wakiwa RS mara nyingi au wakiwa wanapaa angani na hii inatokana na wingi wa vinyesi vyao maeneo ya RS ambao wanaishi kwa makoloni

Nimepata kumuona popo akila tunda aina ya kungu huku akining'inia kwenye roof, yaani upside down. Hii inakuwaje? Sasa ikiwa anaweza kutoa kinyesi akiwa upside down si kitamuingia yeye mwenyewe, au tundu yake ipo sehemu ya kichwa?
 
Nimepata kumuona popo akila tunda aina ya kungu huku akining'inia kwenye roof, yaani upside down. Hii inakuwaje? Sasa ikiwa anaweza kutoa kinyesi akiwa upside down si kitamuingia yeye mwenyewe, au tundu yake ipo sehemu ya kichwa?

Naomba nitafanyia kazi zaidi swali lako nije na hoja madhubuti
 
inasadikika Kobe huishi miaka mingi zaidi, je ni miaka mingapi kwa wastani wao wa kuishi? Je ni sababu gain zinazofanya Kobe aishi mud a mrefu zaidi? munirah

Kobe ndio mnyama pekee anayeishi miaka mingi na husadikiwa anaweza kuishi miaka zaidi ya 155-200.

Kobe anagamba gumu linalozunguka mwili wake ambapo analitumia kama ngao dhidi ya adui!

Gamba la juu huitwa 'carapase' la chini huitwa 'plestron' C n P Zinaunganishwa na 'bridge' gamba hili gumu humwezesha kujikinga na madhara kama motopori, magonjwa na wanyana wakali! hivyo kujikuta ameweza kupunguza maadui hivyo anaishi miaka mingi
 
Last edited by a moderator:
Munira nitendee haki...nimeuliza maswali manne umenijibu moja tu
 
Last edited by a moderator:
Ningependa kujua unazungumzia jike wa mbwa gani? je ni mbwa mwitu (L. pictus) au?

Lakini kimantiki yai la jike la mnyama yeyote hurutubishwa mara moja tu na mbegu za dume husika na baada ya yai kurutubishwa kuna mechanism hutokea kuzuia multisperms au yai kurutubishwa zaid ya mara moja!

Zipo sababu nyingi za majike ya viumbe vingi duniani kukutana kimwili na dume zaidi ya mmoja katika kipindi cha kuzaana au mating season hasa kwa wanyama kama jamii ya nyani!

Sababu mojawapo ni mama kuhakikisha kuwa anapata ulinzi kwa madume yale pindi atakapozaa watoto maana kila baba atahisi anahusika moja kwa moja katika malezi na ulinzi wa watoto hao huku ukweli utabaki kuwa wa kwanza kuingia ndio ana higher probability of mating success.

Mh! Ndugu mtaalamu, siyo kwamba multiple mating partners ni katika kuhakikisha partner mwenye strong genes ndiye anamtungisha mimba jike? Kwani majike katika wanyamapori wanachotaka ni kuona offsprings watakaowazaa wana genes za kuwawezesha kusurvive hassles na tussles za porini.
 
Ndugu yangu wanyama walikuwapo tangu na tangu kwenye maeneo yao na mara nyingi sisi binadamu tumekuwa tukiwasogelea wao kwa kufanya encroachment ya maeneo ya hifadhi kwa shughuli za kilimo nk hivyo kutishia uhai wao na sio kwa sababu tu wanasababisha magonjwa kwetu bali hata wanyama wafugwao wanaweza kusababisha magonjwa wa wanyamapori! mfano kichaa cha mbwa rabbies! mafua ya ndege nk

Hata hivyo tunawajibika kusoma zaidi magonjwa haya na kuyaelewa

usiku mwema

Kwa hiyo mtaalamu unawathaminisha wanadamu sawa na wanyamapori?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom