Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Humu JF kuna waliokuwa wakimsifia eti ni bilionea no. 1 hapa nchini kumbe kuna pesa zetu nyingi anaweka mifukoni bila ridhaa yetu kwa kukwepa kodi!

Kama Wagalatia wanavyo chota Hazina kupitia misamaha ya kodi na MoU
 
Mwizi ni mwizi tu kama wale Ma Baba Askofu walioiba kupitia Mkombozi na MoU !
Waabudu masanamu mnaiba pesa ili mkajenge Mahekalu na mnaishia kuyajaza masnamu mliyoyapa majina, mara Mary. sijui Yesu sijui Yusuf nk. Leonard Robert

Ujumbe ulikuwa mzuri umeharibu kwa kujilipua na mabomu yako we Mtoto wa mama wa kambo.
 
Last edited by a moderator:
Ritz na idoyo mko sahihi kabisa kwamba Bakhressa hakukwepa kodi, lakini kwa nini kapigwa faini? Kapigwa faini kwa kuwa yeye pia ameshiriki kuruhusu wengine wakwepe kodi. Kama inatakiwa apewe hiyo "Release Oder" na yeye hakupewa na bado akaruhusu mizigo itoke kwenye hiyo "ICD" yake unadhani na yeye hahusiki?

Unampa mtu kazi ya kukodisha gari yako na Sharti kuu ni kwamba ni lazima kabla ya mtu kukodishwa gari hilo ni lazima aje na Risiti toka kwako kuonesha kwamba umemkodisha au umeridhia akodishwe gari lako, huyo uliyemkabidhi gari yako akikodisha bila Risiti toka kwako na gari lako kuibiwa, yeye atakuwa hahusiki hata kwa uzembe tu?
 
Last edited by a moderator:
ICD zote huwa na officer wa TRA anayeruhusu mzigo kutoka,mmiliki haruhusu mzigo kutoka.Hapa sioni kosa la Bakhresa labda kama kuna ajenda nyingine.
Kina John Paulo huwa hawakwepi kodi?

Kama kawaida ya watu wenye akili nyepesi, mnata kubadiri topic na kuingiza masuala yenu ya mashariki ya kati. Tumeambiwa makontena yaliopita bila kodi ni 349, kwani yote ni ya Bakhresa?
 
na kina meng warudi kilimanjaro,kila mji ubaki na watu wake ndio ulivyomaanisha?

Uwezo wako wa kufikiri ndiyo umeishia hapo,ndiyo maana mnafungishana ndoa wenyewe kwa wenyewe za suruali kwa suruali

Jifunze kidogo,hapo ndio utafanya magufuli achukiwe na waislam.mkwepa kodi ahukumiwe kwa kukwepa kodi kwake na si kwa dini yake.chuki zako kwa waislamu zisikupunguzie uwezo wako wa kufikiri.
Huyo mnaemjibu ni hamnazo na Bakhresa hajakwepa kodi asubiri wakwepa kodi ni hao wenye makontena na wengine wengi kwenye madini nk.

Bakhresa ni myemen.

so myemen ni mu oman
 
ICD zote huwa na officer wa TRA anayeruhusu mzigo kutoka,mmiliki haruhusu mzigo kutoka.Hapa sioni kosa la Bakhresa labda kama kuna ajenda nyingine.
Kina John Paulo huwa hawakwepi kodi?

Wote watashugulikiwa, tumeanza na hili lipapa kwanza, baadae vdagaa.
 
Acheni upumbafu.... Mnamtetea Baghressa kwa hiyo huo uhujumu uchumi yeye hakuwa anamfahamu.... Yaani mijitu mengine she.... Nziii sana
 
Ni chuki tu za kidini barua ya zamani wala haihusani na yatokanayo na tukio LA juzi mbona mizigo mingi ya makanisani hukwepa kodi mbona benki zenu za kiristo zimetumika kWENYE escrow hamjawaambia wahame nchi acheni ushabiki wa kijinga subirini uchunguzi ukamilike ndio mtoe judgment
 
Ili kuwa ten good years ya kuneemesha wafanyabiashara "wagonga vichwa sakafuni" kwa jasho la watz masikini kabisa. Wakwepa kodi wakubwa wote ni "wagonga vichwa sakafuni"
Mwisho wao umefika warudi tuu Oman


Nimekutukana .
 
elewa: ssb and co. wanamiliki bandari kavu branded 'azam ICD'. siku hizi mizigo inafanyiwa clearence ICD na sio bandarini ili kuongeza ufanisi. kwa hiyo makontena yalitoka bandarini bila kuwa kwenye system, yakaenda azam ICD. kwenye ICD kuna maafisa wa TRA, wangetakiwa kuhakikisha kodi imelipwa na kutoa 'release order', kisha ICD wahakikishe release order na kuruhusu mzigo (ujue pia ICD na TRA wanatumia system moja, TANCIS). kilichofanyika ni kwamba hayo makontena yalitoka manually bandarini kwenda ICD, na hapo pia yakatoka manually kwa kuwa hayakuingizwa kwenye TANCIS. kosa walilolifanya azam ICD ni kuruhusu mzigo kutoka bila kuwa na release order, kwa hiyo haukulipiwa kodi. masharti wanayowekewa ICD ni pamoja na kuisaidia serikali kukusanya kodi. wangekuwa wameonewa wangeenda mahakamani na wasingelipa bilioni 2 mpaka sasa.

Kama hakukuwa na release order ina maana ssb walikwepa kulipa kodi.
Hao watu wa TRA wanaundugu sana na ssb kiasi kwamba wampitishie makontena bure?
 
Nadhani watu humu ndani wameanza mambo ya ajabu!, Udini,,,udini,,udini,,,, ni kufilisika kimawazo kabisa!, Bhakresa ni mjasiriamali, sifa kuu za wajasiriamali, ni kuwa mwenye akili sana(intelligent), anafanya kazi kwa bidii, kiongozi, apende kujichanganya na umati wa watu, asiogope hatari yoyote(risk taker), na kubwa zaidi awe juu ya kiongozi!, sasa kukwepa kodi kwa mfanya biashara mnashangaa!, hiyo ni kawaida, cha msingi wasimamizi na sheria zetu labda ndo zina shida!
 
Wewe endelea kuabudu watu tu. Ndio maana mnaidhia kulinda milango ya maduka ya wahindi. Huko Burundi wakamchukue kama hawahitaji kodi yake. Hapa Tanzania kila mtu atalipa Kodi hata kama anamtambo wa utoa pumzi ya kupumua kwa watanzania.

Wanao abudu watu hukuona wiki hii wametembelewa hapo Kenya na Uganda !?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom