Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Usituletee huko na udini wenu peleka msoga kama kodi halipi akalipe wanafiki wakubwa nyie kila siku mnajifanya mnasali kumbe ni wadhulumati wakubwa Mungu huwaumbua wanafiki na malipo ni hapa hapa duniani mbinguni hukumu.

Kuna wadhumaji wanaopita Kanisa !?? ........... Mizengo Pinda alipeleka mswada wa kufuta misamaha ya kodi, Makanisa yote yalihamia Dodoma kumshinikiza. Tena alipewa baraka zote na JK. Kikubwa Bakwata wao waliridhia. Leo Wagalatia mmesahau !
 
Halafu akaunt zao zipo Amana Bank, wanaposema hawalipi riba na mambo mengine. Kumbe huku vitega uchumi vyake ndio vinahusika kuibia wananchi mabilion ya shilingi!
 
captain Captain22
Umesahau Kanisa linavyo chota pesa za Watanzania kwa kisingizio cha MoU iliyotayarishwa na Lowassa. Kibaya zaidi hizo pesa mnajengea Makanisa makuubwa ndani yake mna ning'iniza masanamu . Pumbavu kabisa !

Taasisi ya dini inayoongoza kwa misamaha ya kodi ni foundation za Agha khan kutokana na MoU walioingia na Nyerere kwa lengo la kutoa huduma kwa maskini. Ila leo hii ndio most expensive facilities. Na hao Agha khan ni kaka zako sasa anza nao.
 
Last edited by a moderator:
Ndiyo sababu nasalia nyumbani kwangu. Uislamu umeletwa na waarabu tena makatili zaidi ya magaidi na ukristu umeletwa na wazungu wamisionari na propaganda za mtu akikupiga shavu la kushoto nalakulia mgeuzie!!, shenzytype.

Wewe ni muislam unayejitambua
 
Nchi ilioza kabisa. Miaka 10 iliyopita ilikuwa janga kwa taifa.
 
usiwe kichwa cha panzi, demand is the mother of all inventions..! Akiondoka ni anawaachia wengine nafasi ya kujitanua hata kwa Pesa za mkopo kwani hataondoka na soko..! Infact yeye huwa anawahujumu upcoming companies kwa kuuza vitu vyake kwa bei ya hasara ili competitors wake washindwe sokoni na kufa kibudu! Mshenzi Sana, na kwakuwa kapitisha makontena 54 bila kuyalipia kodi, huyu babu ni kibaka kama vibaka wengine Wa mitaani, HAPA KAZI TU..!
Umemaliza mkuu! Wasitubabaishe hana pa kwenda ni mkwara tu
 
Taasisi ya dini inayoongoza kwa misamaha ya kodi ni foundation za Agha khan kutokana na MoU walioingia na Nyerere kwa lengo la kutoa huduma kwa maskini. Ila leo hii ndio most expensive facilities. Na hao Agha khan ni kaka zako sasa anza nao.

Wale ni Makafiri kama Wakiristo tu ! Aga Khana hawana Msikiti bali wana Jamatini. Na hawaswali (kufanya ibada) hata swala moja. Kufunga pia hawafungi. Hivyo hawana tofauti na nyie waabudu sanamu. permanides
 
Last edited by a moderator:
ICD zote huwa na officer wa TRA anayeruhusu mzigo kutoka,mmiliki haruhusu mzigo kutoka.Hapa sioni kosa la Bakhresa labda kama kuna ajenda nyingine.
Kina John Paulo huwa hawakwepi kodi?
Wewe kweli bongolala, yaani unataka kurudisha nyma zoezi la utumbuaji kwa udini?, fuatilia majipu karibia yote yaliyotumbuliwa bandarini juzi ni hao unaowaita " john paulo" sasa hivi ni kushirikiana kuya expoze majipu ypu yote bila kujali status yao kwenye jemii, bila kujali misaada wanayoitoa na yakishakuwa hadarani MTUMBUAJI ATAKUWA ANAPITA NA SINDANOYAKE NI KUTOBOA TU KWA MASLAHI YA WALIO WENGI.
 
:hand:ya siku nyingi sana hii...Kumbe rishad bade alikuwa kuna jambo anaendelea kulifanya?ameonewa...
 
Kweli mkuu inakuwa vigumu kuwashinikiza tra

Mimi nafanya kazi na Kampuni inayoingiza bidhaa nchi kutoka nchi jirani. Kati wa mwezi wa 8 na wa 9,TRA waliisajili kodi mpya inayoitwa Railway Dev Tax (kama sikosei ni 1.5% ya gross value) huwezi kuendelea na procedure nyinginezo kama hujalipa hiyo kodi. System ina reject transaction zote. Sasa hapo kwa mfano Bakhresa anaingiaje !? MKWEPA KODI
 
Last edited by a moderator:
iko hivi: TRA wanaruhusu mzigo kutoka kwa 'release order'. mwenye mzigo akishapata release order anaenda upande wa ICD kuendelea na procedures. kwa kesi hii hakukuwa na release order, makontena yalitoka manually kuanzia bandarini mpaka ICD. kosa walilofanya ICD ni kuruhusu mzigo kutoka bila release order. katika masharti wanyopewa ICD ni pamoja na kuisaidia serikali kukusanya kodi. katika ICD yoyoote, getini lazima pawe na ofisa wa TRA, TPA, na ICD, na wakati mwingine walizi! na ndio maana mpaka sasa amelipa bilioni 2 kama alivyosema Bade juzi.
Mimi nimesoma kuwa ni kontena za kampuni ya Bakhresa,sasa unaposema mwenye mzigo ni yupi tena?kwani Bakhresa anachukua na mizigo ya watu wengine?naona unapindisha mada kimakusudi:angry::angry:
 
bakresa ni nani hasa kwa wagonga sakafu..maana naona watu hapa povu linawatoka akiguswa..mwizi ni mwizi tu..
Hao wanaomtetea bakhresa humu watakuwa ni wale wanaoenda kwake kupanga foleni kumpiga mizingaaa tu
 
Halafu akaunt zao zipo Amana Bank, wanaposema hawalipi riba na mambo mengine. Kumbe huku vitega uchumi vyake ndio vinahusika kuibia wananchi mabilion ya shilingi!

Umesahu uliwe wizi wa Mkombozi !? ........ ambao mpaka Baba Askofu ameshiriki ! au umesahau kuw Mkombozi ina tuhuma ya kufanya money laundaring !?
Amana Bank inafanya shughuli zake kiibada. Si kijambazi kama Mkombozi. Ndakilawe
 
Last edited by a moderator:
bakresa ni nani hasa kwa wagonga sakafu..maana naona watu hapa povu linawatoka akiguswa..mwizi ni mwizi tu..

Mwizi ni mwizi tu kama wale Ma Baba Askofu walioiba kupitia Mkombozi na MoU !
Waabudu masanamu mnaiba pesa ili mkajenge Mahekalu na mnaishia kuyajaza masnamu mliyoyapa majina, mara Mary. sijui Yesu sijui Yusuf nk. Leonard Robert
 
Last edited by a moderator:
Mungu uwalaani mafisadi na vizazi vyao. wameua watanzania wengi sana kwa ukosefu wa dawa na vipimo. simply kwa tamaa ya utajiri uliopitiliza.

Humu JF kuna waliokuwa wakimsifia eti ni bilionea no. 1 hapa nchini kumbe kuna pesa zetu nyingi anaweka mifukoni bila ridhaa yetu kwa kukwepa kodi!
 
elewa: ssb and co. wanamiliki bandari kavu branded 'azam ICD'. siku hizi mizigo inafanyiwa clearence ICD na sio bandarini ili kuongeza ufanisi. kwa hiyo makontena yalitoka bandarini bila kuwa kwenye system, yakaenda azam ICD. kwenye ICD kuna maafisa wa TRA, wangetakiwa kuhakikisha kodi imelipwa na kutoa 'release order', kisha ICD wahakikishe release order na kuruhusu mzigo (ujue pia ICD na TRA wanatumia system moja, TANCIS). kilichofanyika ni kwamba hayo makontena yalitoka manually bandarini kwenda ICD, na hapo pia yakatoka manually kwa kuwa hayakuingizwa kwenye TANCIS. kosa walilolifanya azam ICD ni kuruhusu mzigo kutoka bila kuwa na release order, kwa hiyo haukulipiwa kodi. masharti wanayowekewa ICD ni pamoja na kuisaidia serikali kukusanya kodi. wangekuwa wameonewa wangeenda mahakamani na wasingelipa bilioni 2 mpaka sasa.
Hakuna kosa ni makusudi kwani Bakhresa ni kampuni ambayo ina uzoefu mkubwa wa mambo ya kutoa mizigo bandarini,kwa hiyo wanjuahata mpangilio wa iutoaji mizigo je walipoona documents za utoaji mizigo ilikuwaje wakapokea mizigo isiyo na documents zinazonyesha utoaji mizigo,hapo ina maanawafanyakazi wa TRA na Bakhresa wote ''walijisahau'',haiwezekani mimi niliyezoea kutoa au kupokea mizigo nikiwa na documents fulani leo hii nipokee mizigo bila ya hiyo documents halafu niuchune hadi nije nishitukiwe,hapo kuna maswali mengi zaidi ya majibu na jibu rahisi ni UKWEPAJI KODI KWA KIWANGO CHA JUU ,watu tunasahau Magufuli alisema kwenye kampeni zake kuwa wafanya biashara wakubwa na makampuni makubwa ndio wakwepaji kodi wakubwa ,watu walidhani anapiga porojo kumbe alijua alichokuwa akikisema,hapa ni maadili na wajibu na sio kumuonea mtu eti kwa kuwa ni wa kabila fulani au dini fulani au chama fulani,hapa ni kwenda hatua kwa hatua,kila mtu na abebe msalaba wake !
 
Wale ni Makafiri kama Wakiristo tu ! Aga Khana hawana Msikiti bali wana Jamatini. Na hawaswali (kufanya ibada) hata swala moja. Kufunga pia hawafungi. Hivyo hawana tofauti na nyie waabudu sanamu. permanides
Kwani Kaaba ina tofauti gani na sanamu?
 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom