Ukweli kuhusu maisha ya watanzania walioko ughaibuni

Ukweli kuhusu maisha ya watanzania walioko ughaibuni

father-xmas,
nimefurahi na mada yako. binafsi nimeishi The Netherlands. Ukweli uliopo ni huu. Ughaibuni sio rahisi kujipatia ma-ekari ya ardhi kama hapa bongo. Sio rahisi kujenga. Sio rahisi kuwa na savings za maana labda uwe na vibarua lukuki. Haitakaa uuhisi upendo na kujuliana hali kama bongo. Hautakaa ujifungulie mradi wa kuku 1000 wa nyama/mayai kama kaka zangu pale kipunguni/banana-dar.

Nyumba zako zote ulizojenga bongo si rahisi kumaliza kujenga nyumba moja ya maana western europe, ndio maana ukahamia bongo kujenga!!!!

Pia sio kweli kuwa wanaukata kimaisha eti wote wameanzia ughaibuni. NOOOOOO. Fuatilia familia za kichagga, kinyakyusa, kikurya, wakikuyu, wabaganda na wengi, wanajenga maisha yao kwa HARD WORK na kuamini kuwa mtoaji ni Mungu. Issue ni DISCIPLINE AND FOCUS. Reginald Mengi na Bakhresa na Dialo hawajaishi Scandinavia.

Mimi nina ushahidi wa wenzetu wa nje ambao hata akiambiwa mama kafariki anashindwa ku-board a plane kuja kuzika.

Wewe Mshukuru Mungu kwa ulivyojaliwa kupata. Lakini sio haki kuambatanisha kupata kwako kwa kudhalili maisha ya hapa kwetu.

Ni kweli tulio wengi ni wahanga wa malaria na vifo vya wajawazito, mbona husemi ukweli kuwa pamoja na maisha mazuri tunaoyoona wenzetu wanakaa mbona kwao maradhi makubwa ni DEPRESSION? Kwanini bongo na Africa hatupati DEPRESSION kama jamaa wa SCANDINAVIA NA WESTERN EUROPE?

ahahahahahaahahahaaa........
mkuu umesahau na gonjwa lingine "USHOGA NA USAGAJI"....mbona sie hatuna magonjwa hayo wao yanawasumbua kila siku.
 
Wickama , ndugu ni kweli wapo wenye kufanikiwa na wasiofanikiwa Bongo hata Ughaibuni pia.
Mada kama nilivomuelewa father-xmas ni kujibu au kuondoa dhana potofu iloandikwa hapa jf na mtoto wa waziri mkuu mstaafu wa tanzania John S. Malecela aitwaye william j Malecela Le Mutuz .

Kufanikiwa ni jitahada zako, lakini ni ukweli ulio wazi kwa mtoto wa maskini na usiye na connection (godfathers) kwa Bongo inahitaji nguvu za ziada kufanikiwa iwe kupata mtaji au kupata elimu nzuri , ila kwa nchi tajiri kama Scandinavia kwa father-xmas ni rahisi. Mfano kwa kupata mshahara wa Tsh milion 2-4 kwa Ulaya sio mpaka ufanye kazi fulani special wakati Bongo mshahara huo lazima uwe na kazi fulani. Kufagia Ulaya unapata mshahara mzuri tu, ni kweli gharama ya maisha Ulaya ipo juu japo ni maisha quality lakini kwa mtu mwenye malengo anayefanya savings/kutunza fedha ya Ulaya akibadilisha kwa fedha ya Bongo ni hela nyingi tu.

Mfano unafanya kazi ya kufagia unalipwa milion nne unasave/tunza milion 1.5 kwa mwaka unakua na milion 18 Tsh. unaweza kununu anyumba ya kawaida/mkoani .??? na ukifanya kazi kwa muda mrefu na mshahara unaongezeka pia na labda savings inaongezeka pia.
Siku zote ni malengo na determination.
william j Malecela Le Mutuz na wengine wa caliber yake walikuwa hawana malengo wanataka nini na wafanye nini, walitaka kuishi maisha ya wenyeji ilihali wao sio wenyeji, wakaangukia pua na kubaki kusema uongo badala ya kujihoji udhaifu wao nini. Le Mutuz ni mtoto wa kigogo mwenye fursa nyingi ukilinganisha na mtoto wa Mtz mlalahoi lakini alishindwa kuzitumia. Ajiulize ni Watz wangapi wana uwezo wa kwenda Marekani kama yeye?? Mbona baadhi wamekwenda Ulaya wamekuja Bongo na maisha mazuri?? mbona mzee Mengi alikwenda Ulaya akarudi Bongo na elimu nzuri kazi nzuri na mipango mizuri ya kibiashara??

Nafahamu baadhi ya familia ambazo maisha yao yamekua bora baada ya kuwa na ndugu zao huko Ulaya na Marekani, hawakua wasomi na wengine wameondoka kimazabe mazabe, lakini sasa hivi ndugu zao wana maisha bomba.
william j Malecela Le Mutuz don't look the success look the personality

mie huyo william unayemuongelea bado huwa namuona hajakuwa vile...bado mtoto-mtoto tuu...ningeshauri mambo au majadiliano ya kiutu uzima huyu bwana asiwe-quoted as anaweza kuwa alikuwa anatania akijuwa bado anacheza na watoto wenzie...HE NEEDS TO MAN-UP to get a required recognition he always demands.
 
Mpuuzi mmoja kati ya Watanzania milioni kadhaa walio nje ya nchi, kaenda nchi moja kati ya zaidi ya 200 zilizopo duniani. Anakuja na hitimisho kuwa maisha ya Ughaibuni (sijui anajumlisha na Western Sahara) yako byee sana.

Endelea kutujuza mkuu...
 
We ukienda kwenye semina kikazi unata kujifanya una experience. Tunazungumzia walioishi au wanaoishi abroad sio semina ya siku 2


Nashare na nyie mbulula wa vijiweni bongo, nakwenda kila kukicha na hao watanzania mnaowaita hawana kitu ndiyo hutupa hifadhi na kutufundisha michongo ya maisha. kuna wengine siwezi kuwataja kwaani wanaingia humu nitaharibu siku nikienda kwao usinidanganye pleeeze, kodi ya 2rooms ni $2000 kwa wiki unaingiza $1,000 sasa maisha hapo MUNGU akupe nini jamani, mbona kajumlo anaishi seattle huku hana issue ya kufanya? Tena wengi niliowakuta ni wa pemba wanakula good time.
 
  • Thanks
Reactions: SDG
Nimebahatika kufika Dubai, India na China huko sijui tuipe uswazi maana mateso yanafanana, hata huko marekani Marland bado watu ni mlo mmoja lakini kuna nchi zimebarikiwa katika bara la Africa ziko kama ulaya, nchi kama Kenya kuna watu wanaishi kama mbinguni lakini ukizama tu pembeni ya mji kuna mtu kutwa kula uchafu tu. Ingawaje ukiweza kupiga mbwa mswaki.

Kuogesha wazee unaweza kumzidi nesi anayebeba vima hivyo hivyo pesa upatayo hiko pale pale kwa sababu wewe unaziona nyingi kwa idadi lakini ukikatwa kodi, ukaripia umeme na maji unabaki kama mbongo, imefikia mtu anakufa huko mnamchoma kutokana na maisha magumu. Hivi huko uliko ukiishiwa nguvu unafanyaje kama wewe kazi yako ni kutumia nguvu?

Mnajibakiziaga pension za uzeeni au mnasubiri mkifa mchomwe moto. Umetusaidia kutotaka uraia pacha maana umekwepa upopo, basi taja nchi uliyopo kama ni kwema nasi tuende kuzisaka na kurudi kujenga nchi yetu kama wewe unavyoijenga sasa remotely
 
lengo la hii insha yako ni nini? tujue umeishi scandinavia, umepata mtji, umejenga nyumba 6, umepat mastars acha ulimbuken, popote ulaya tatizo pesa tu

kweli mtoto wa masikini utamjua wakati wa kula
 
Nashare na nyie mbulula wa vijiweni bongo, nakwenda kila kukicha na hao watanzania mnaowaita hawana kitu ndiyo hutupa hifadhi na kutufundisha michongo ya maisha. kuna wengine siwezi kuwataja kwaani wanaingia humu nitaharibu siku nikienda kwao usinidanganye pleeeze, kodi ya 2rooms ni $2000 kwa wiki unaingiza $1,000 sasa maisha hapo MUNGU akupe nini jamani, mbona kajumlo anaishi seattle huku hana issue ya kufanya? Tena wengi niliowakuta ni wa pemba wanakula good time.

Be careful mi sio miongoni mwa hao unaoita mbulula. Kazi kwenda kujibanza kwenye vyumba vya watu! I'm speaking from the experience I got when I went for my studies abroad. Sina story za vijiweni
 
Hivi kuna uraia wa Scandinavia? Nilidhani Scandinavia ni eneo lililopo kaskazini mwa Ulaya linalojumuisha nchi za Denmark, Norway na Sweden?

Let's assume kuwa Scandinavia ni nchi, kwa hiyo unaishi Tanzania kama Mscandinavia au pia una uraia wa Tanzania?

Najaribu ku-figure out wale wanaodai kuwa Tanzania ina uraia wa nchi mmoja na wanapinga uraia pacha wakati in practice kuna Watanzania wenye uraia wa nchi nyingine na wanaishi Tanzania.

Mimi nna uraia wa nchi tatu.

Tanganyika, Tanzania na Canada.
 
Asanteni sana wote mtoa mada na wachangiaji hii mada nimeipenda na nimetumia time yangu kuisoma,Mungu atubariki sote na kutupa maisha marefu yenye afya na furaha Amin...nawapenda wote nyie Ndugu zangu!
 
Kuna jamaa yangu aliamua kurudi nchini miaka ya karibuni. Yeye tayari alikuwa na uraia wa huko alikokuwa anaishi. Kurudi kwake nchini ilikuwa ni kuanzisha biashara ambayo wageni hawaruhusiwi kuifanya bali Watanzania tu. Sasa alikuwa na mikakati mbali mbali ya kuhakikisha anaingia nchini kama mbongo. Na mikakati hiyo ilikuwemo pia kusaidiwa na kingunge mmoja mkubwa kuja kumpokea JKNIA na kumsaidia kuingia nchni kama "mbongo" na mikakati mingine pia. Kupata passport ya Tanzania alisema haikuwa tatizo. Na aliingia nchini salama salmini kama mbongo.

Wapo wabongo wengi wenye uraia wa nchi za nje ambao wanaishi nchini. Kama hupigipigi kelele kuhusu uraia uliokuwa nao wa nje basi hakuna atakayekufahamu ila ukipiga piga mayowe kila siku kuhusu uraia wako wa nje basi unaweza kuchomewa na ukapewa 24 hours kuondoka nchini.

Hiyo ndio dawa pekee iliyobaki na jibu kwa ujinga wa viongozi wa Tanzania wanaodai uraia pacha utaleta tatizo la uzalendo na usalama. Wewe ukiweza bwana chukua uraia wa nchi nyingine kimya kimya na endelea kuwa na passport ya Tanzania. Ila angalia tu usijiingize kwenye mambo ya kugombea Ubunge au Udiwani. Wahindi karibu wote hapa nchini wana passport mbili na wala hawajawahi kupata tatizo.
 
Back
Top Bottom