Ukweli kuhusu Jane Urassa - mke aliyeuawa kwa risasi 💔

Ukweli kuhusu Jane Urassa - mke aliyeuawa kwa risasi 💔

Fact checking no. 6. Mleta mada una uhakika gani?
Kwamba hakutaka iwe na jina lake na huku kuna jina lake na watoto.

Halafu ni nani anaamua kuwa hiki kiwe cha watoto? Ni baba? Ni mama? Au ni woye?

Hapa kulikuwa na kiburi cha elimu ya Masters ambaźo nyingi huwa zinapatikana kwa mtindo wa CHUP* kama alivyotueleza Mrisho Gambo.

Yaani kwa sababu wewe una Masters, basi uone kwamba mali za familia zinatakiwa ziwe na majina ya mama na watoto. Hapa alikiwa anatengeneza mazingira ya kumpiga jamaa.

Kwa bahati njema walioana wenyewe wenye kujuana na mwishowe wakawahiana. Usiombe ukaoa mwanamke wa Kichaga mwenye elimu zaidi yako, UTAJUTA!

Pia, kama wanadoa, sikuona ni jambo la busara eti kwa sababu wewe unamiliki ardhi ya milioni 10 uone jitihada za aliyejenga nyumba ya milioni 70 hazina maana. Hapa utajitafutia mabalaa kama yaliyomkuta huyu dada tapeli.

Na ukiona hivyo, huko ofisi za ardhi ana kijamaa kinachompa kiburi, halikadhalika kwenye vyombo vya sheria. Kifupi jamaa alikuwa ANAGONGEWA na KUMEGEWA kisela
 
SWALI (hasa kwa wanaume walioreply wakiunga mkono mauaji na huyu mama kwenye nyuzi zilizopita)
  • JANE ALIKOSEA NINI?
  • NI NINI KIFANYIKE ILI MAUAJI NA UKATILI KAMA HUU USIENDELEE KUTOKEA?
Nilisikia Kweka alikuwa na kisukari ambacho kilisababisha jojoo kutowika hivyo Mkewe kuvinjari nje, ni kweli?
 
Watoto walimpigia mama yao simu kwamba wameishiwa chakula mama akawapelekea nyumbani. Kwasababu mumewe hakuwepo, akalala hapo nyumbani kwao, alfajiri wakati anajiandaa kuondoka, ndiyo mume akarudi akampiga risasi.

Mume alitaarifiwa na jirani kwamba Jane amerudi, akaendesha gari usiku mzima kutoka Moshi ili aje atimize jambo lake. Hii ni kwa mujibu wa msichana wa kazi aliyetoa taarifa na ndugu wa marehemu.

Imeeleewa zaidi hapa:

View: https://youtu.be/T_rAcK8HiN0?si=7IG7knmkTkikcoO1

Housegirl alijuaje kama jirani alimpigia mume simu?

Marehemu kama alijua ana ugomvi ma mumewe kwanini akaamua kulala hapo nyumbani? Tena akalala chumbani kwa mume wake!

Huyo hg hakuwa anajua kupika chakula cha watu wawili, sababu mwanzo tuliambiwa watoto wengine walikuwa shuleni?

Kama hawakuwa na pesa ya kula, kwanini marehemu hakutuma pesa kwa housegirl wanunue chakula?
 
Mara zote huwa nasema huku ndani, mwanaume kukosa akili ndio chanzo cha matatizo mengi kwenye ndoa sababu kuanzia kwenye uchaguzi wa mwanamke wa kuishi nae mwanaume unatakiwa kumsoma huyu mtu atakuja kubadilika au la

Hapa bwana Kweka alikosa akili tokea mwanzo kwa kukubali kujenga kwenye kiwanja cha mwanamke maana ndio makosa yalipoanzia
... Wakati wanaoana walikuwa mwili mmoja! 😅 ... na ndipo mtego wa Jane uliponasa!
 
#FACT-CHECKING

Usidanganyike, mambo kwa ground yapo tofauti sana. Kwa ushahidi, tupitie ni yapi ya kweli na yapi si kweli kuhusu kifo cha Jane Maloo Urassa ⚰️ aliyeuawa na Laurence Kweka, mwanaume aliyekosa akili, busara na utashi wa kibinadamu.


View attachment 3686843

  1. Jane na Bw. Kweka waliishi kwenye ndoa kwa miaka 18 na miezi 8 na wana watoto 4 - KWELI

  2. Jane alikua mtumishi aliyeajiriwa, mwenye kipato chake binafsi, na elimu ya chuo kikuu (Masters) - KWELI

  3. Jane alimiliki mali binafsi alizotafuta kabla ya ndoa ikiwemo kiwanja kilichojengwa nyumba iliyoleta mgogoro - KWELI

  4. Jane alikua ameshaondoka hapo nyumbani kwenye migogoro kwa zaidi ya miezi miwili na kwenda kuishi kwa ndugu zake na alimuachia bwana Kweka nyumba na pamoja na watoto wote aishi nao - KWELI

  5. Mgogoro mkubwa ulijitokeza miezi kadhaa nyuma baada ya hati ya nyumba kutoka na majina ya watoto na Jane kama msimamizi mpaka pale mtoto wao wa kwanza atakapofikisha miaka 18 - KWELI

  6. Jane alitaka hati ya nyumba iwe kwa jina lake - SI KWELI

  7. Jane aliweza kutengeneza hati sababu kiwanja kilikua mali yake na bwana Kweka hakutaka majina ya watoto kwenye hati bali jina lake mwenyewe, sababu aliamini nyumba ameijenga kwa jasho lake - KWELI

  8. Jane alirudi nyumbani kwao masaa machache kabla ya kuuawa, kuwapelekea watoto wake chakula kwa sababu walikua wameishiwa na baba wa watoto alikua safarini Moshi - KWELI

    PS:
    Mtoto wao mkubwa aliyempigia simu mama yake ataishi kwa uchungu maisha yake yote, akijua bila ya simu yake, mama yao angekua hai leo.

    View attachment 3686846

  9. Kabla ya mauaji, tayari kulikua na kesi polisi na ustawi wa jamii dhidi ya bwana Kweka kuhusu ukatili wa kijinsia na kumtishia mkewe maisha - KWELI

Vyanzo vya taarifa / Sources: (Ukija kubisha na wewe ulete vyanzao vyako)

Tofauti na mambo yanayoendelea mtandaoni na watu wanavyoleta mizaha kuhusu ukatili wa kijinsia na mauaji, Jane Urassa aliuawa kwa sababu alikua tayari kuachana na mume wake na kuhakikisha mali zao walizochuma pamoja zinabaki kwa watoto wao.

Alifanya vile ambavyo wanaume wanashauri humu jukwaani kwamba, using’ang’anie mali ambayo si yako, akampisha mwanaume kwenye nyumba yao, akaacha watoto bila kuwang'ang'ania na bado akauawa kikatili.


Hitimisho:

Jane alifikia mwisho kwenye maisha ya ndoa ila Mr. Kweka hakuwa tayari kuona mwisho wa ndoa yao pekee, alitaka pia kuhakikisha ni mwisho wa maisha yake pia - kusudi lake limetimia.

R.IP Jane 💔

Tupinge Femicide / mauaji ya wanawake

Alamsiki!
Mbona tunaambiwa kiwanja walipewq kama zawadi ya Harusi wakati huo ?

pamoja na yote , jamaa kachafua familia snaa

Mfano sisi tulishakataa mwanaume home aliekuja kuposa mtoto yetu. Kwenye vetting tuliyofanya tulibaini baba ya huyo mwanaume alimuua mama yake mzazi kwa kumkata na mapanga…. Ni machame huko huko ukoo wa Mushi
Tulimkataa huyo jamaa

Kuna familia hao watoto wakiingia watakataliwa sana hasa familia zinazofanya vetting vema

History repeats … tunaamini hivo

Ukirudi nyuma kwenye ukoo wa kweka back then huenda sio tukio la kwanza kwao

That is why kuoa muhindi ni zaidi ya vetting za kuwa TISS kuepukq ujinga kama huu

THAT IS why hukuti huu ujinga kwa familia za wahindi

Vetting ni muhimu sana wazee - kuna familia nyingine sio kabisa kuruhusu kijana wako kuingia
 
Kwani taarifa gani hapo imewasilishwa inayompamba Jane?

Kuna hoja nyingi humu zimeletwa kuhusu maamuzi ya mke kutengeneza hati kwa majina ya watoto.
Kibinadamu hata mimi naelewa kwanini Kweka alikwazika, ila si sababu ya kuua.
Mi sitetei mauaji hawa kweka na Jane ni kama watu walikua wanaliana timing tu moja kamzidi mwenzake ujanja.
 
SWALI (hasa kwa wanaume walioreply wakiunga mkono mauaji na huyu mama kwenye nyuzi zilizopita)
  • JANE ALIKOSEA NINI?
  • NI NINI KIFANYIKE ILI MAUAJI NA UKATILI KAMA HUU USIENDELEE KUTOKEA?
Mimi ndio kwanza naanza kuifuatilia hizi habari ILA kwa ukweli kabisa, Sie tuna kesi kama hii hii inaendelea Mahakamani na ni Mwanamke anayeshutumiwa kumuua Mumewe na kuna dalili kubwa wa ushahidi kuwepo...Mwanamke huyo naye ni Mchagga wa Kibosho, anataka kuchukua mali walizoandikiwa watoto wa Mwanaume ilihali naye kapewa nyumba na kiwanja kikubwa tu (Hao watoto ni wa Mke wa kwanza)

Wallah, nakubaliana na wadau kuwa Wanawake wa kichaga wana tamaa sana katika mali ingawa yaweza kuwa si wote, ila sie tuna ushahidi wa hapa nyumbani kabisa hivi sasa
 
Yaani uliyoyaeleza yanadhihirisha ubaya wa huyo Jane wako.Kwanini alikubali Kweka ajenge kwenye kiwanja chake? Ili baadaye aje amgeuke.Kwanini hakusubiri wakubaliane ndiyo afuatilie hati? Hilo jukumu la kuwa msimamizi wa watoto alipewa na nani ,nankwa makubaliano Gani? Kwanini alikuwa tayari kuachana na baba watoto wake walioishi naye miaka 18 + as you said? Kwanini akiondoka kwa mumewe kwenda kukaa kwa ndugu zake na hakuna divorce declaration?
Upo sahihi mwanamke alipaswa ku reconcile kwanza maana seems pia mwanaume was desparate na umiliki wa nyumba

However , tatizo naona pia Bw Kweka elimu yake ilikuwa na changamoto

Kwenye hati jeni sio mmiliki wa hiyo nyumba Bali ni msimamizi . Watoto wakifika above 18 , automatically usimamizi wa Jane unaondoka. Na umiliki Rasmi unabaki kwa watoto tu

I think Jane had genuine intention , ila mwanaume hakuwa na intention nzuri : mwanaume alitaka hati iwe Mr and Mrs - hii ilikuwa inaweka umiliki kamili wa Jane na Mumewe na kuondoa umiliki wa watoto
Décision ya Jane ilikuwa ni right décision maana tayari ndoa yake ilikuwa mfu …It would not make any sense wao kuingia kwenye hati kwa sababu basically walikuwa separated tayari . Intention ya Jane ili base kwa watoto while dialogue intention ya kweka was obsession ya umiliki- i think hili pia lilimpa wasiwasi Jane

Kama Jeni angejiweka kama mmiliki that would raise suspicion but Jane alijiweka yeye ni msimamizi , msimamizi wa hati kisheria sio mmiliki wa hati ….. Kwenye hiyo hata hata Jane asingeweza kuuza hiyo nyumba . Umiliki upo kwa watoto chini ya usimamizi wa Jane.
Jane seems was smart Kitendo cha kujiweka msimamizi ni dhahiri hakuwa na tamaa na hiyo Mali , kama angekuwa na tamaa angejiweka mmiliki
 
Brothers, usije katu ukategemea mali ya mwanamke, mapenzi yakiisha utasimangwa na kama hauna kifua unaua.

Demu kajichanga kanunua ardhi kisha anakukosoa eti wewe mume, umenunua ardhi mbali na mji, yeye mke, ardhi yake ipo mjini, anakushawishi mjenge kwenye eneo lake lenye hati jina lake, umekwisha mapenzi yakiisha.

Sauti ya kiume ipo wapi sasa? Kama baba wa familia, unanunua eneo kwa ajili ya kujenga nyumba ya familia, mke anakukatalia eti kule mbali, na wewe unakubali? Mtaua sana watoto wa watu. Pumbavu zenu wanaume mnao tawaliwa na wanawake.
 
Mara zote huwa nasema huku ndani, mwanaume kukosa akili ndio chanzo cha matatizo mengi kwenye ndoa sababu kuanzia kwenye uchaguzi wa mwanamke wa kuishi nae mwanaume unatakiwa kumsoma huyu mtu atakuja kubadilika au la

Hapa bwana Kweka alikosa akili tokea mwanzo kwa kukubali kujenga kwenye kiwanja cha mwanamke maana ndio makosa yalipoanzia
Mwanamke alimua kubadili jina la hati ya kiwanja akijua baada ya talaka, mgawanyo wa mali utamfavour yeye na mwanaume ambae kajenga hapo ataonekana nguvu yake imepotew bure. Hakuna mwanaume ambae angekubaliana na hili kirahisi.
 
Upo sahihi mwanamke alipaswa ku reconcile kwanza maana seems pia mwanaume was desparate na umiliki wa nyumba

However , tatizo naona pia Bw Kweka elimu yake ilikuwa na changamoto

Kwenye hati jeni sio mmiliki wa hiyo nyumba Bali ni msimamizi . Watoto wakifika above 18 , automatically usimamizi wa Jane unaondoka. Na umiliki Rasmi unabaki kwa watoto tu

I think Jane had genuine intention , ila mwanaume hakuwa na intention nzuri : mwanaume alitaka hati iwe Mr and Mrs - hii ilikuwa inaweka umiliki kamili wa Jane na Mumewe na kuondoa umiliki wa watoto
Décision ya Jane ilikuwa ni right décision maana tayari ndoa yake ilikuwa mfu …It would not make any sense wao kuingia kwenye hati kwa sababu basically walikuwa separated tayari . Intention ya Jane ili base kwa watoto while dialogue intention ya kweka was obsession ya umiliki- i think hili pia lilimpa wasiwasi Jane

Kama Jeni angejiweka kama mmiliki that would raise suspicion but Jane alijiweka yeye ni msimamizi , msimamizi wa hati kisheria sio mmiliki wa hati ….. Kwenye hiyo hata hata Jane asingeweza kuuza hiyo nyumba . Umiliki upo kwa watoto chini ya usimamizi wa Jane.
Jane seems was smart Kitendo cha kujiweka msimamizi ni dhahiri hakuwa na tamaa na hiyo Mali , kama angekuwa na tamaa angejiweka mmiliki
Mkuu embu tuliza akili, ondoa ushabiki ili akili yako iwe huru kuelewa, najitolea kukuelewesha hapa bure.

1. Kiwanja ni cha Jane, hati linasoma jina lake. 2. Nyumba amejenga Kweka.
3. Ndoa ipo katika migogoro na inatafutwa talaka ramsi mahakamani.
4. Mgawanyo wa mali hapo unaingia kati.
5. Mali ikisoma jina la mtoto au watoto maana yake Kweka hahusiki na hiyo mali completely.
6. Mali ikiwa ipo chini ya Jane, watoto wapo below 18, mama ana uwezo wa kufanya chochote katika hiyo mali.
7. Talaka ingetolewa, Kweka asingetoka na chochote. Jina la hati lingebaki la Jane, talaka ingetoka, hiyo mali ya nyumba wangegawana pasu.
 
Labda leo niwape mkasa mmoja wa mwanafamilia mmoja huko kwetu. Huyu ni babu yangu, yaani ni mjomba wa baba yangu.

Huyu Mzee (Apumzike Salama) alikuwa ni mtumishi wa serikali tatu alipomaliza darasa la 12 (nakumbuka alikuwa akipenda kunitajia kiwango cha elimu yake akimaanisha elimu ya Form Four). Na akiwa kazini alifanikiwa kukutana bintinwa kichaga wa maeneo ya Mengwe pale Rombo. Mzee huyu ni mzaliwa wa mkoa wa Pwani. Hapa kuna mchanganyiko wa tamaduni mbili tofauti.

Walifanikiwa kupata watoto watatu na wote ni wakiume. Huyu babu yangu alikuwa Muslamu kwa dini yake na mkewe ni Mkristo wa Roman Catholic. Na wale watoto watatu walikuwa na majina ya Kiislamu ila wakaja kupewa majina ya kikristo na kubatizwa ili wawe wanaenda kanisani. Kifupi mwanamake alikuwa na nguvu ma ushawishi kwenye familia.

Nakumbuka wakati nasoma elimu ya upili hulo Kusini mwa Tanzania, pale nyumbami kwao Kigogo, Dar es Salaam palikuwa ni kambi yangu kwa ajili ya kwenda tuition za Mchikichini kwa sababu nyumbani kwetu ni mbali na Dar es Salaam.

Sasa ukifika pale, swali la kwanza utaulizwa unakaa siku ngapi. Pili yule mama atakupa masharti ya kuishi pale ndani. Na wakati huo kuna vijana wengine walikuwa wanakuja likizo kutokea Moshi na hawakuwa wakipewa masharti kama sisi WACHEZA VIGODORO. Na kama yule Mzee akikupa posho ya kupanda dala dala, ni lazima mama atakuuliza ulipewa kiasi gani. Na kuna muda alutaka posho ile ipitie kwake. Yule Mzee alikuwa anampatia posho ya kunipa mimi na baadaye angeniita chemba ili aniongeze yeye maana mkewe alikuwa anapunguza ile posho ya kunipa mimi.

Vikwazo hivi havikuwapo kwa wale wageni wa kutoka Moshi. Siku za mwisho wa wiki hawa vijana wangelala hadi muda wanaoutaka na wasiulizwe na mtu yeyote, ila sisi tulitakiwa kuamka asubuhi sana na kwenda mto Msimbazi kukata majani kwa ajilinya mbuzi, kurudi kufanyanusafi wa ndani, na mwishowe atawapa nguo za vijana wake watatu ili zifuliwe. Na baada ya hapo utapewa chai ya rangi ukae pembeni unywe ili yeye, watoto na nduguze wakae sebuleni wakinywa maziwa. Hatukuruhusiwa kutumia sebule tuliyoisafisha muda mfupi uliopita.

Yaani tukiwa tunaenda pale, anamwambia mdada wa kazi kutoka kwao apumzike kwa maana sisi tulikuwa tumefika. Na kweli ugali maharage utakaokula pale ni lazima uulipie muda so mrefu.

Ubaguzi huu haukuwa kwetu tu, ulimfikia hadi Mama mzaa mumewe. Yaani pale unaaweza kukuta Mama wa mwanamke na Mwanaume wamekutana kwa pamoja nyumbani kwa watoto wao ila kunakuwa na treatments mbili tofauti kwa wazazi hawa. Na ilifikia siku hadi Mama wa Mwanaume alichezea makofi mpaka akavunjwa mkono. Hii ilisababisha ndugu wengine wa Mwanaume wasuse kuwa wanakwenda pale. Kifupi jamaa alitengwa na familia yake.

Mbaya zaidi aliwakataza wale watoto wasiwe wanaenda kwa ndugu zao kule Pwani. Likizo walikuwa wanaenda Moshi na akwa anawaambia huku ndiyo kwenu.

Basi yule Mzee akawa anaishi kwa kutengwa na mwisho alistaafu. Baada ya muda akapata shida ya kupooza mwili. Nilisikia kuna muda alitengwa kwenye chumbanchabuani akijisaidia humo humo ndani. Ndipo siku moja nikapanga safari kutoka mkoani ninapofanya kazinna kwenda kumuona MSELA wangu. Nilimkuta na hali mbaya sana. Kwa maneno yake mwenyewe alikuwa akilalamika na akilia kuwa mkewe na watoto wake walikuwa wakimtembezea kichapo wakati akiwa na hali ile ya kupooza mwili. Kiukweli nilitokwa na machozi. Nilikaa pale na nikamtoa pale uani ili jifanye usafi kwenye chumba alichokuwa akiishi. Kilikuwa kichafu sana. Mzee alifarijika sana kwa mimi kwenda kumuona. Nilipomuaga jioni kuwa naenda zàngu, alilia sana na akaniambia nirudi tena kumuangalia.

Ilifikia muda waliamua kumuhamisha kutoka Dar es Salaam na kumpeleka Kibaha - Misugusugu ambapo walikuwa na shamba maeneo hayo na mifugo. Mke na watoto waliendelea kuishi Dar es Salaam na kumuacha kule akiangaliwa na mfanyakazi wa kike.

Mwaka wa juzi yule Mzee alifariki akiwa na mfanyakazi tu pale shambani. Watoto wote walikuwa makazini kwao Dar es Salaam na wengine Dodoma.

Sasa ikafikia muda wa mazishi, yule mama wa kichaga akawa anataka ndugu wa marehemu wawepo kwenye msiba, ila ndugu wengi walikataa kwenda. Mimi nilisafiri kutoka mkoani na kwenda Kibaha kumsindikiza MSELA wangu. Nakumbuka alinivusha pakubwa sana wakati wa kutafuta elimu alikuwa na msaada mkubwa sana.

Yule Mama aligoma mumewe asizikwe kwenye shamba lao walilotafuta pamoja, alizikwa kwenye makaburi ya Waislamu.

Wakati wa uhai wake, Mzee alifanikiwa kuwekeza kwenye mashamba na nyumba zilizopo Morogoro, Tanga na Pwani. Hakuna mtu anaweza kujua nini kiliendelea baada ya kifo chake.

Hapa tupate dunzo kidogo. Wazee wetu walikuwa na maana kubwa sana kutufundisha kuoana na mke au mume mnayefanana tamaduni. Hii michezonya kuokotana na kuanza maisha bila ya kujuana, mwisho wake huwa ni mbaya sana.

Na huu ndiyo ukawa mwishonwa MSELA wangu. (R.I.P)
 
Back
Top Bottom