Ukweli kuhusu Jane Urassa - mke aliyeuawa kwa risasi đź’”

Ukweli kuhusu Jane Urassa - mke aliyeuawa kwa risasi đź’”

Mali ni ya mume na mke, mali sio ya watoto. Acha watoto watafute mali zao. Nyie ndo mnafuga uzembe wa kwamba eti mali wanatafutiwa watoto, upumbavu kabisa!!
Ni ujinga
Wanajificha kwenye kichaka cha watoto kwani mbona iko wazi hata kama lingebaki jina la kweka ina maana akifa ndio watoto na mke wanarithi sasa kipi kinabadilika hadi abadilishe?

Mwanamke alikuwa na tamaa, mimi vyangu ni vyangu tu watoto wakatafute
 
ukiondoa ushabiki kuna mambo kumi mimi nayaona yako wazi.
moja ,kiwanja cha mwanamke ila ujenzi mwanaume kashiriki pakubwa
mbili,mkopo wa fensi marehem alitaka kuutumia km mkopo wa kujengea nyumba ili kuhitimisha nia yake wakati wa taraka ya kuwa kiwanja changu na ujenzi ni mimi nimeghalamikia.
tatu,hakuna kosa duniani hata uhaini ambalo linatoa ruhusa ya kuua mtu.
nne,ni dharau fedheha kuandika jina la mtoto kwenye mali pasipo kumshirikisha mwenza na kuamua kwa pamoja.
tano,busara ilitakiwa kutumika ni kuandika majina ya wazazi wote au wazazi na watoto,kwa kua baada ya taraka kila mmoja wao a ngepata mwenza wake.
sita,familia ya mke inaujua ugomvi kwa muda kuliko familia ya mume na ilishiriki kutopata busara ya kualika pande ya pili yaani upande wa kiumeni ili kutatua kwa kua km lengo lingekuwa zuri basi wangeweza iweka mali kwenye trustee ili isiguswe na yeyote.
saba ,inaonyesha wote walikua wa na uwezo wa kifedha eidha kupitai elimu au biashara kutokana na inavyoonekana. mf kumiliki bastola,kwenda shambani kuvuna,kuwa kwenye makampuni ya masoko kwa mwanadada nk.
nane,harufu ya usaliti inajidhilisha muuwaji alijua hana option nyingine kwa kua hakuwa na nyaraka zaidi ya cheti cha ndoa pekee na wakti huo huo ndoa ilikua hatarini na mke alishajua eidha jamaa sasa hana kitu na nyuma ya taraka kuna jamaa anamkula huyo mama kumpa kiburi na ujasiri .
tisa,ndugu wa mwnamke walikuwa ndio watu pekee wenye uwezo kuinusuru nyumba na ndoa,kwa kua mambo mengi alikua akifanya akiwashirikisha km kukopa nk ni dalili ya fedheha kumshirikisha ndugu na kumuacha mwenzi wako.ndugu wange mpunguza spidi jeni,mwamba asingefikia hapa na hati isingekuwa vile na mauaji yasingetokea na taraka ingetoka kwa amani na mali ingekuwa mikononi slama kwa watoto na koo zote mbili zingesimamia.kwa sababu walipoona kuwa
kumi,hakuna mwanamke anaefanya jambo kwa siku moja,mchakato wa kumuacha mwamba ulianza mapema (km nadhalia hii ni kweli kuwa mwambaalikua na pesa then akaanza kuyumba,mjengo kukamilika na dada kupata mtu mwingine na kansa kugundulika.)
 
Mwanaume akitawaliwa na kiburi ndoa haimfai ameshaharibika huyo.
 
Jane asingebadili Hati, Kweka angeweza kumuua?

Kwanini aliandika yeye awe msimamizi hadi watoto wakue, huku akimuacha Kweka kutokuwa msimamizi?
 
Jane asingebadili Hati, Kweka angeweza kumuua?
Kwasababu kiwanja ni chake na kama hawakukubaliana kuhusu umiliki basi mwenye kiwanja anaruhusiwa kufanya maamuzi ya mwisho.
Kwanini aliandika yeye awe msimamizi hadi watoto wakue, huku akimuacha Kweka kutokuwa msimamizi?
Sijui kwanini, ila nafikiri busara haikutumika kwenye hili.
 
Kwasababu kiwanja ni chake na kama hawakukubaliana kuhusu umiliki basi mwenye kiwanja anaruhusiwa kufanya maamuzi ya mwisho.

Sijui kwanini, ila nafikiri busara haikutumika kwenye hili.
Japo yapo mengi tusiyoyajua.

Ila kitendo alichofanya mwanamke kilionesha rangi yake halisi hadi kumfanya Mume atumie Newton's 3rd Law of Motion
 
Kwasababu kiwanja ni chake na kama hawakukubaliana kuhusu umiliki basi mwenye kiwanja anaruhusiwa kufanya maamuzi ya mwisho.

Sijui kwanini, ila nafikiri busara haikutumika kwenye hili.
Kiwanja kuwa chake ila nyumba ilipatikana wakiwa kwenye ndoa, hivyo mali ni ya wote. Huo aliotaka kufanya ni wizi, kwa nini aliruhusu pesa ya mme itumike kujenga hapo?
 
Kiwanja kuwa chake ila nyumba ilipatikana wakiwa kwenye ndoa, hivyo mali ni ya wote. Huo aliotaka kufanya ni wizi, kwa nini aliruhusu pesa ya mme itumike kujenga hapo?
Ulitaka amkataze kujenga?
Si mngesema hana utii au?
 
Ulitaka amkataze kujenga?
Si mngesema hana utii au?
Ndo maana mali iliyopatikana kipindi cha ndoa ni ya wote na huyo mwanamke alijua ndo akaja na huo ujanja. Hata wangetengana mahakama ingeamuru hiyo mali igawanywe kulingana na contribution ya kila mmoja. Huyo marehemu alitaka kumuibia mwenza wake.
 
Back
Top Bottom