Ukitaka kujuwa kuwa kiswahili hakijitoshelezi sikiliza 'Clouds FM'


Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,802
Likes
447
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,802 447 180
Sidhani kama ukienda Uingereza utakuta radio zao zina majina ya Kiswahili lakini sisi kwa kuanzia hawa Clouds FM, Capital FM, Radio Free Africa, Voice of Tabora na kadhalika, sasa ukitaka kudhihirisha kuwa kiswahili kina mapungufu mengi wewe sikiliza hiyo 'Clouds FM' vipindi vyao vya 'Sports' mtangazaji wao Jeffrea.
Huyu kwa ukweli anaudhi udhi udhi mno.
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
488
Likes
30
Points
45
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
488 30 45
Kiingereza ni lugha ya kimataifa huwezi kwepa ndugu
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
35,748
Likes
45,057
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
35,748 45,057 280
Kiingereza ni lugha ya kimataifa huwezi kwepa ndugu
Kwa iyo kiswahili sio lugha ya kimataifa???

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,666
Likes
43,646
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,666 43,646 280
Neno tosheleza katika uwanja wa lugha si zuri katika kuielezea kwa sababu sidhani kama kuna lugha inayojitosheleza hapa duniani na ndiyo maana mara kwa mara misamiati mipya huibuka.

Ila lugha hukua na kupanuka endapo tu wazungumzaji wake wataamua kuikuza na kuipanua.

Kwa sasa Kiswahili hakinipi matumaini ya kukua na kupanuka.
 
kidde I'm

kidde I'm

Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
22
Likes
0
Points
0
Age
38
kidde I'm

kidde I'm

Member
Joined Nov 28, 2012
22 0 0
kukwepeka inawezekana tena vizuri sana, cha msingi ni serikali yetu kuwa komavu hasa katika kipengele cha kutoa maamuzi, najua inashindikana kwa sababu jamii yetu bado changa, tunaishi kwa misaada mingi toka nje hivyo tu kama television na remoti.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
98,835
Likes
113,712
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
98,835 113,712 280
mawazo mgando hasa yani ukichomekea maneno ya kiingereza unaonekana msomi inakeraaaaa mno
 
mathcom

mathcom

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
1,402
Likes
30
Points
135
mathcom

mathcom

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
1,402 30 135
Sidhani kama ukienda Uingereza utakuta radio zao zina majina ya Kiswahili lakini sisi kwa kuanzia hawa Clouds FM, Capital FM, Radio Free Africa, Voice of Tabora na kadhalika, sasa ukitaka kudhihirisha kuwa kiswahili kina mapungufu mengi wewe sikiliza hiyo 'Clouds FM' vipindi vyao vya 'Sports' mtangazaji wao Jeffrea.
Huyu kwa ukweli anaudhi udhi udhi mno.
Sasa ingaliitwa MAWIMBI RUDIA MAWINGU huoni kama watu wangechoka kuitamka, au hata kuiogopa !!
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
98,835
Likes
113,712
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
98,835 113,712 280
kiswahili ni lugha adhimu yenye misamiati ya kutosha ndio maana hata umoja wa mataifa na vyombo mbalimbali vya kimataifa vikiwemo bbc na deuch welle radio na vyuo vya kiswahili mfano beijing china na marekani na uingereza vinakitumia sana, tatizo liko hapa nyumbani kuanzia viongozi wetu wanahabari wetu mpaka watu w kawaida kabisa kuchanganya Kiswahili na kiingereza ili tu waonekane wa kisasa na wasomi
mwishowe wanajikuta hawawezi kuongea kiswahili fasaha wala kiingereza fasaha!
hebu jaribu kusoma magazeti ya udaku na hizi redio za udaku utatamani kutapika jinsi wanavyochanganya kiingereza na kiswahili
tatizo linaanzia bakita wapowapo tu, wakifuatiwa na walimu na wakufunzi kwenye shule na vyuo vya uandishi ni uvundo mtupu mwisho ni wamiliki wa vyombo vya habari
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,549
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,549 280
Sidhani kama ukienda Uingereza utakuta radio zao zina majina ya Kiswahili lakini sisi kwa kuanzia hawa Clouds FM, Capital FM, Radio Free Africa, Voice of Tabora na kadhalika, sasa ukitaka kudhihirisha kuwa kiswahili kina mapungufu mengi wewe sikiliza hiyo 'Clouds FM' vipindi vyao vya 'Sports' mtangazaji wao Jeffrea.
Huyu kwa ukweli anaudhi udhi udhi mno.
msiletege masuala ya hii redio kwenye jukwaa hili la great thinkers au wewe ni kibon..e?
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,802
Likes
447
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,802 447 180
Lukindo, nilitaka kusisitiza jinsi matumizi YASIYO SAHIHI ya kiswahili yanavotumika na watangazaji na si kuilenga Clouds FM ambayo haina tatizo lolote, tena wanajitahidi mno kutuhabarisha mambo muhimu yanayotuhusu. Tatizo ni huyu mtangazaji wao Jeff anavokera kwa kuchanganya KISWAHILI na Kiingereza licha ya kuwapelekea ujumbe wa kumuomba ajirekebisha.
Tafakari.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
77
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 77 0
Sidhani kama ukienda Uingereza utakuta radio zao zina majina ya Kiswahili lakini sisi kwa kuanzia hawa Clouds FM, Capital FM, Radio Free Africa, Voice of Tabora na kadhalika, sasa ukitaka kudhihirisha kuwa kiswahili kina mapungufu mengi wewe sikiliza hiyo 'Clouds FM' vipindi vyao vya 'Sports' mtangazaji wao Jeffrea.
Huyu kwa ukweli anaudhi udhi udhi mno.
Sasa kwa wewe na huyo Jeffrea kutokujua (kujua mind you, not kujuwa) Kiswahili ndio kuna maanisha Kiswahili hakijajitosheleza?
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,802
Likes
447
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,802 447 180
Nakushukuru mno kwa kunielewa.
kiswahili ni lugha adhimu yenye misamiati ya kutosha ndio maana hata umoja wa mataifa na vyombo mbalimbali vya kimataifa vikiwemo bbc na deuch welle radio na vyuo vya kiswahili mfano beijing china na marekani na uingereza vinakitumia sana, tatizo liko hapa nyumbani kuanzia viongozi wetu wanahabari wetu mpaka watu w kawaida kabisa kuchanganya Kiswahili na kiingereza ili tu waonekane wa kisasa na wasomi
mwishowe wanajikuta hawawezi kuongea kiswahili fasaha wala kiingereza fasaha!
hebu jaribu kusoma magazeti ya udaku na hizi redio za udaku utatamani kutapika jinsi wanavyochanganya kiingereza na kiswahili
tatizo linaanzia bakita wapowapo tu, wakifuatiwa na walimu na wakufunzi kwenye shule na vyuo vya uandishi ni uvundo mtupu mwisho ni wamiliki wa vyombo vya habari
Sasa tufanye nini na wizara ya utamaduni/baraza la kiswahili tunavo vinaponda pesa yetu?
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,802
Likes
447
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,802 447 180
Sasa kwa wewe na huyo Jeffrea kutokujua (kujua mind you, not kujuwa) Kiswahili ndio kuna maanisha Kiswahili hakijajitosheleza?
Huyu ni mtangazaji wa radio anapaswa kufahamu kuwa jinsi ya kupasha habari kuna athari gani kwa msikilizaji!
Tafadhari msikilize japo siku moja tu.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
77
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 77 0
Huyu ni mtangazaji wa radio anapaswa kufahamu kuwa jinsi ya kupasha habari kuna athari gani kwa msikilizaji!
Tafadhari msikilize japo siku moja tu.
Hoja yako ilitakiwa ijikite kuwa waandishi wa habari hawatumii Kiswahili fasaha na sio kwenye Kiswahili kutojitosheleza.

Kwa sababu kama Kiswahili hakijitoshelezi kama ulivyodai kwenye kichwa cha habari hapa, basi huyo Jeff na mwandishi mwengine yoyote hana kosa kwa kuchanganya na Kiingereza
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,133
Likes
2,856
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,133 2,856 280
Sasa ingaliitwa MAWIMBI RUDIA MAWINGU huoni kama watu wangechoka kuitamka, au hata kuiogopa !!
Kwani hawawezi kuita redio yao REDIO MAWINGU? Mbona Radio Tumaini na Radio Maria wameweza? Au kwa sababu hizi mbili si redio za kibiashara? Kwa nini tusiachane na upuuzi wa kuita vituo vyetu majina ya ajabu ajabu? Mara utasikia:-
  • Choice FM
  • Passion FM
  • Times FM
  • Clouds FM
  • Radio One
  • Radio Free Africa
  • East Africa Radio
  • Kiss FM
  • TBC FM (kutoka Radio Tanzania Dar Es Salaam) etc etc.
Upuuzi mtupu!
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,802
Likes
447
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,802 447 180
Kwa upande mmoja nakubaliana nawe, lakini sio Jeff pekee anayefanya hivo ukiachilia mbali WAHESHIMIWA wabunge hivi karibuni nae rais wetu nilimsikia akichanganya lugha katika ufunguzi wa barabara.
Hoja yako ilitakiwa ijikite kuwa waandishi wa habari hawatumii Kiswahili fasaha na sio kwenye Kiswahili kutojitosheleza.

Kwa sababu kama Kiswahili hakijitoshelezi kama ulivyodai kwenye kichwa cha habari hapa, basi huyo Jeff na mwandishi mwengine yoyote hana kosa kwa kuchanganya na Kiingereza
Nimemtumia huyu mtangazaji kwani amekuwa hajirekebishi licha ya ujumbe aliokwisha tumiwa na wasikilizaji wake, ndo maana nikadhani labda KISWAHILI ni tatizo kujieleza!
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
77
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 77 0
Kwa upande mmoja nakubaliana nawe, lakini sio Jeff pekee anayefanya hivo ukiachilia mbali WAHESHIMIWA wabunge hivi karibuni nae rais wetu nilimsikia akichanganya lugha katika ufunguzi wa barabara.Nimemtumia huyu mtangazaji kwani amekuwa hajirekebishi licha ya ujumbe aliokwisha tumiwa na wasikilizaji wake, ndo maana nikadhani labda KISWAHILI ni tatizo kujieleza!
Hoja ninayoizungumzia hapa ni kuwa iwapo unatueleza kuwa Kiswahili hakijitoshelezi (kama ulivyofanya kwenye kichwa cha habari hii), basi huwezi kumlaumu mtumiaji Kiswahili kuchanganya Kiswahili na lugha nyengine

Iwapo unasema Kiswahili kinaweza kujitosheleza (walau kwa kiwango kikubwa zaidi ya inavyoonekana sasa), basi kichwa chako cha habari kimetupoteza.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,802
Likes
447
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,802 447 180
Kwa iyo kiswahili sio lugha ya kimataifa???

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
Kweli kabisa suala hapa ni UAMUZI tu, mbona Kichina hao Waingereza wanajifunza? Nilisikia hata majirani Msumbiji walikuwa na mpango wa kufundisha Kichina shuleni.
 

Forum statistics

Threads 1,214,519
Members 462,703
Posts 28,515,521