Ufisadi kwenye uteuzi wa Nehemia Mchechu?

Ufisadi kwenye uteuzi wa Nehemia Mchechu?

Mhh
am speechess no I mean my finger cant do the walking on the keyboard further than this.
 
Wapambe wa huyu mtu wako wapi? Maana jana alipewa sifa kem kem utadhani ndio mwokozi...sasa leo watu wameleta upande mwingine wa habari...patamu hapa.

Swali: hivi hii NHC inajenga nyumba? Kama inajenga mara ya mwisho kujenga hizo nyumba ilikuwa lini na wapi na zinagharimu kiasi gani?
 
hamkawii kusikia world bank/habitat wamesimamisha utoaji wa pesa zao mpaka apatikane mtu mwadilifu au mpaka wawaleteeni toka Ghana kama walivyo fanya Tanroads. mbona kuna watanzania wengi tu wenye qualifications na waadilifu, kuna Dr Assad pale university anaweza kupewa kama mnazungumzia head hunting, ikawa testing ground au kumpa exposure zaidi kabla ya kupewa madaraka makubwa zaidi kama bandari, tra nk . na hata hao ma-engineer, wasanifu majengo na blah blah kibao
 
Kama kila post nzuri mambo yake ndio haya .....ni wazi kuwa competent individuals hawataomba hizi kazi na matokeo yake ndio watoto wa vigogo, wajukuu, na washirika wao wataendelea kutesa tu.

Nina sikikia sikia kuwa TTCL watu wa serikali wanafikiria kumpa jamaa anayeact kwa sasa ingawa kwenye interview hakuwa the best candidate. Au tunaweza kusikia kama haya tunayosikia hapa kuhusu NHC.

exactly mkuu, kuwa kama uko kwenye group unalofahamika na viongozi basi wewe na vizazi vyako mtaishi vizuri mpaka mfe, akina ngumbaru watahangaika mitaani na CV zao kwenye bahasha.

I believe kuna Head of Departments, directors etc kwenye makampuni mengi sana ambao wana qualifications nzuri kabisa. ilitakiwa wote waingie kwenye mchakato huu, screene ipite, Yes kama akipita mshkaji hapa haina tatizo, lakini inakuwa fair kila mtu kashiriki. Ni shirika la serikali hili sio vodacom hii!
 
Swali: hivi hii NHC inajenga nyumba? Kama inajenga mara ya mwisho kujenga hizo nyumba ilikuwa lini na wapi na zinagharimu kiasi gani?

Kwamba zilijengwa lini, sina uhakika na mwaka (ila ni mpya).
Kwamba zimejengwa wapi, ni kwamba zipo pale Chalinze, mkoani Pwani, kilometa chache kutoka Chalinze mjini kama unaenda Morogoro. Ziko nyumba mbili za ghorofa, upande wa kulia.
 
Aisee! Ndg wadau naona huyu bwana ana kitu anachotaka kutuambia! Labda tumwombe azidi kutufafanulia zaidi kwani hili shirika letu (NHC) sijui liko kwa maslahi ya nani!? Ukifika ofisini kwao kutaka kupanga nyumba au chumba wanakujibu eti hawajui wapi kuna nafasi hivyo uende ukatafute nafasi ndipo uje uwafahamishe waweze kukupangisha. Sasa unajiuliza mwenye kufahamu vacant house ni mwenye nyumba au mpangaji????? Hii ni ajabu sana!!! Hizi nyuma zilizopo hadi leo ni kwamba aliyepanga ni yule yule wa mwanzo miaka ya 1961+ sasa unajiuliza huyu alinunua kabisa hiyo nyumba au ndo amepanga kwa maisha yake yote????? Wengi wao walishafariki hivyo wamerithishana kana kwamba ni za urithi!!! Ajabu sana hii. Serikali sasa inaajiri watumishi wake inashindwa kuwapa hata nyumba hata ya kuanzia maisha wakati hizi za shirika zipo. Mtumishi anaanza kazi Serikalini kwenye ofisi iliyoko katikati ya jiji lakini kwa sababu hawezi kupata nyumba karibu na hata kama ipo uwezo wa kulipa kodi na mshahara wake (TGS D = 308,000 Gross salary) hautoshelezi hata kula na familia yake inambidi akakae Chanika/Mvuti/Kibamba/Mbezi/Kimara/Mbagala/Kongowe. Asubuhi hawezi kuwahi ofisini kutokana na foleni au vinginevyo analazimika kuondoka nyumbani saa 10 alfajiri, akifika ofisini ameshachoka kupindukia hivyo utendaji kazi wake unakuwa mbovu.

Jamani haya madhila mpaka lini? Je tutegemee ufanisi kutoka kwa mtumishi huyu??Anapata wapi motivation ya kufanya kazi vizuri??? Ataacha kufanya ufisadi ili angalau siku moja ajinunulie kagari ka kumpunguzia adha ya kupigania daladala???? Na je kila mmoja akiwa na hako kagari barabara ni zile zile za mwaka 47 atakaendesha wapi kusiko na foleni ili basi awahi kufika ofisini????
Ee mungu tunusuru na hii Serikali isiyojali maslahi ya watu wake. Amen
 
Naomba kuuliza!

Huwa anayefanya interview ni nani haswa kwenye hizi nafasi za ma-CEO wa mashirika ya umma?

1. Ni recruiting agency/firm kama akina D&T and KPMG
2. Ni watu wa mawizara?

Kama ni watu wa mawizara na mkanihakikishia hivyo... basi nitafanya post moja tu zaidi. Na hiyo ndio itakuwa mwisho kwa thread hii.
 
Tanzania imekwisha!
Ndugu Kikwete tusiowana mtandao na tunasifa za uongozi tutafaidi lini matunda ya elimu na uwezo wetu wa kazi kama kila nafasi unateua wewe kuanzia Wakurugenzi wa Halmashauri za Wilaya hadi Mawaziri.
Serikali hii imepoteza mwelekeo kwani mageuzi ya kuimarisha utendaji wa serikali na serikali za mitaa huko wazi kuwa nafasi za kazi zitashindaniwa. Mbona unateua? Acheni ufisadi kwani hamtaendelea na madaraka hayo mpaka mfe! Msitulazimishe kuwapeleka mahakamani baada ya kutoka madarakani.
 
MUNGU wa Israel.Jamani tjis is too much...Labda utupe details why this happended?kwanini luhanjo alimtaka huyu jamaa?
 
Bongo usawa huu by the time unasema ngoja tumpe benefit of doubt, ukifunga macho ukifungua ushapigwa bonge la bao, EPA jingine.

Mwaka wa uchaguzi huu, wenyewe ukiongea nao wanakwambia "kuna maswala nyeti ya logistics"

Hii kashfa ya kuhusishwa na EPA ni nzito sana.

Sure mtu wangu, siku mnashtuka, watasema waunde tume, madhara yanakuwa yameishatokea.

hadithi nyingi, we dont have systematic system ya kupata watu wa position kama hii? why these methods differ from one corporation to another?
 
Kama ni kweli, basi huyu katibu Mkuu wa Ikulu bwana LUHANJO ana walakin na ni mtu hatari. Si mara ya kwanza kuingilia michakato.
 
LUHANJO has been working his phoneskutaka kujua GT ndio nani

huyu mzee bwana! washamchoka MKJJ wanataka kuniruukia mimi


sasa mmeona ile BODI mpya ya NHC ilivyo? yule mmbunge anafanya nini au ndio kusema wale jamaa wa Chiligati hawakuona ule mwongozo kuhusu wabunge na wanasiasa kuwa members wa bodi za mashirika ya Umma?


Ohh btw


Kuna mtu alimtaja yule mama wa pale UD with the name CHIJORIJA or whatever the name...kama alikuwa very influential kwa DG mpya wa NHC...if anything huyu bwana alitakiwa asijia associate kaisa na yule mama kwani in terms of accademic qualifications she is one of the only TWO FAILED professors wa UD


stay tuned nitakupeni yaliyojiri btn CHILIGATI na LUHANJO kwenye mikakati ya damage control ya mtu kupewa kazi bila kuomba wala kuitwa kwenye interview


kWA STYLE hii ya LUHANJO i guess hakutokuwa na sababu ya kutangaza nafasi za kazi na gharama zingine za usaili kwani tayari anakuwa keshapata vijana wake


I cant wait kuona hizo barua za waliokosa hii nafasi sijui wataambiwa sababu zipi hawakupata hii kazi\\\should be an interesting read...
 
hamkawii kusikia world bank/habitat wamesimamisha utoaji wa pesa zao mpaka apatikane mtu mwadilifu au mpaka wawaleteeni toka Ghana kama walivyo fanya Tanroads. mbona kuna watanzania wengi tu wenye qualifications na waadilifu, kuna Dr Assad pale university anaweza kupewa kama mnazungumzia head hunting, ikawa testing ground au kumpa exposure zaidi kabla ya kupewa madaraka makubwa zaidi kama bandari, tra nk . na hata hao ma-engineer, wasanifu majengo na blah blah kibao

Huyo uliyemtaja hapo juu atatuletea mambo ya UDINI hivyo vyeo walivyompa jamaa zake vinamtosha!! Moja ya sababu jamaa wanalalamika ni kwasababu walitegemea kuwa atateuliwa mtu wa imani yao kwani sio siri kuwa awamu hii ajenda yake ni kutafuta kwanza watu wa imani ya mkulu ndio wajaze hizo nafasi kama hawapatikani basi ndio wateuliwe wengine; mfano ni kule kwenye uteuzi wa majaji nendeni mkafanye utafiti halafu mje mnisute!!!! G.T . welcome back na pole sana next time if you will be lucky hata hivyo NSSF haiwatoshi?!!
 
sasa mmeona ile BODI mpya ya NHC ilivyo? yule mmbunge anafanya nini au ndio kusema wale jamaa wa Chiligati hawakuona ule mwongozo kuhusu wabunge na wanasiasa kuwa members wa bodi za mashirika ya Umma?

Just putting record clear!!! Wabunge hawaruhusiwi kuwa WENYEVITI WA BOARD. sio wajumbe wa Board...
 
BARUA za NHC kwa waliokosa sijui zitasomeka vipi!


yaani ufusadi huuu wa kutowapa watu interviw kiboko!


maana ni wizi mchana kweupeee!!
 
Just putting record clear!!! Wabunge hawaruhusiwi kuwa WENYEVITI WA BOARD. sio wajumbe wa Board...

Dah asante mkulu kwa kuniweka sawa


that said ngoja niupitie waraka upya

hivi yule mama wa UD professa wa huyu bwana profile yake unayo?
 
Let me be the devil's advocate..


1.Nehemia HAKUOMBA kazi hii kama ambayo sheria ilitaka afanye


Kuna ushahidi wowote kwamba hakuomba kazi; je akisema kuwa aliomba tunaweza kuthibitisha vinginevyo?

2. Nehemia hakuitwa kwenye USAILI kama ambavyo sheria ilitaka ifuatwe

NI sawa na swali la hapo juu, je akithibitisha kuwa aliitwa au watu wa usaili kwenda kwake kumsaili.

3. Nehemia kamapata kwa sababu ya presha na ufisadi wa hali ya juu uliyofanywa na Katibu Mkuu wa Ikulu bwana LUHANJO

Katibu Mkuu kiongozi ana jukumu la kuangalia pia appointments za Rais au watendaji ambao wako chini ya Rais kutokana na nafasi zao za kuteuliwa. Katibu Mkuu anayo haki na wajibu wa kufuatailia teuzi mbalimbali na watumishi mbalimbali. Kwanini hilo ni makosa?

4. Ambao walioomba na wakaitwa kwenye usaili hawajaandikiwa barua ni sababu zipi walikosa halafu kazi akaewa ambaye hakuomba hiyo kazi in the first place.

Kama hili ni kweli wale ambao wanajua kuwa hawakupewa nafasi hiyo walete malalamiko wazi (kama alivyofanya Mbilinyi na Zinduka). Waseme kuwa kuna upendeleo umefanyika na ikibidi wafungue kesi mahakamani kama haki iko upande wao. Haitoshi kutujuza kuwa wamedhulumiwa.

If anything hata kama Luhanjo alikuwa anamtaka kijana wake what was so difficult or worong UTARATIBU ukafuatwa?

How much leeway hizo taratibu zinatoa kwa Katibu Mkuu kiongozi?
 
Huyo uliyemtaja hapo juu atatuletea mambo ya UDINI hivyo vyeo walivyompa jamaa zake vinamtosha!! Moja ya sababu jamaa wanalalamika ni kwasababu walitegemea kuwa atateuliwa mtu wa imani yao kwani sio siri kuwa awamu hii ajenda yake ni kutafuta kwanza watu wa imani ya mkulu ndio wajaze hizo nafasi kama hawapatikani basi ndio wateuliwe wengine; mfano ni kule kwenye uteuzi wa majaji nendeni mkafanye utafiti halafu mje mnisute!!!! G.T . welcome back na pole sana next time if you will be lucky hata hivyo NSSF haiwatoshi?!!
Usitutoe kwenye hoja pls. Ishu si DINI hapa. Tunahitaji kufaham kama sheria na taratibu zilizoweka zilifuatwa. Kama zilifuatwa hatuna tatizo. Huna haja ya kukurupuka. Juzi hapa aliteuliwa balozi wa Malawi, watu wakamponda sana in the end ikatolewa qualification yake. Watu wakapotea. Watu hawakugusa dini. Hiyo ya majaji tunapenda uianzishie thread maana yaelekea una utafiti wa kutosha then tuijadili. Ngoja watu waseme.
 
Let me be the devil's advocate..



Kuna ushahidi wowote kwamba hakuomba kazi; je akisema kuwa aliomba tunaweza kuthibitisha vinginevyo?

[/SIZE]

NI sawa na swali la hapo juu, je akithibitisha kuwa aliitwa au watu wa usaili kwenda kwake kumsaili.



Katibu Mkuu kiongozi ana jukumu la kuangalia pia appointments za Rais au watendaji ambao wako chini ya Rais kutokana na nafasi zao za kuteuliwa. Katibu Mkuu anayo haki na wajibu wa kufuatailia teuzi mbalimbali na watumishi mbalimbali. Kwanini hilo ni makosa?



Kama hili ni kweli wale ambao wanajua kuwa hawakupewa nafasi hiyo walete malalamiko wazi (kama alivyofanya Mbilinyi na Zinduka). Waseme kuwa kuna upendeleo umefanyika na ikibidi wafungue kesi mahakamani kama haki iko upande wao. Haitoshi kutujuza kuwa wamedhulumiwa.



How much leeway hizo taratibu zinatoa kwa Katibu Mkuu kiongozi?

ya nini kuandia mate wakati wino upo


mpiie simu Nehemia muulize maswali mawili ya msingi

1. Je alioomba hii kazi NHC na lini

2. Je aliiitwa kwenye interview na nani na alifanyiwa hiyo interview na nani?
 
Back
Top Bottom