Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

analalamika kwa anayemtuhumu kwa tuhuma za kutunga?
Acha ushamba..Lissu na dereva wake waliwarekodi wadunguaji..na wanajulikana wote manjagu...subiria mahakamani..dereva wake anayo footage
 
Hapa ninahasira sana
Lissu na wapambe wako nakuuliza ni faida gani umeipata kuichafua Tanzania hii na kumchafua Rais Magufuli?
Kweli umeshindwa kuelezea hata jema moja alilofanya huyu Rais?kweli tunamponda magufuli lakini sio huko mnakoenda huo sii utamaduni wetu watanzania.
Hawa unaotaka wasifiwe na kutukuzwa . Je wako fair kwa wapinzani wao ?! Unafikiriaje mtu kushambuliwa kwa risasi 38 ?! Huyo mtu umseme nini kwa uzuri alio nao ?!

Sent using Jamii Forums mobile app
 


Yeye arudi tu nyumbani mambo ya ulinzi ni kama kwa wabunge wengine .Asitubabaishe
Tundu Lisu alikuwa hajajiandaa kwa haya mazungumzo.Yeye alidhani anakwenda pale kutoa shutuma tu.Ndiyo maana anaulizwa swali la wanaohama chama yeye anajibu juu ya waliokufa Rufiji na Mkuranga.
 
Bongo wengi wetu mambo ya kawaida tu huwa hatuyajui. Unakumbuka Kubenea alivyowadanganya wabongo kwamba ile ndege inamwagiwa maji kwa sababu eti ni mbovu!. Kumbe ile ni water salute.

Hushangai Masanja ameanzia kwenye comedy halafu eti leo nae analo kanisa lake na linao waumini ambao ukiwatazama ni watu wenye heshima zao!.

Dah... Mkuuu, kiukweli Tanzania bado ni mtihani mkubwa sana, Yaani ukifikiria kuna watu wanadanganywa live na bado wanaamini moja kwa moja basi ni mtihani kwa kweli.
 
Kibaya zaidi Lissu misused his airtime in hardtalk, badala ya kujitangaza alikuwa bize na PRESIDENT MAGUFULI, swali la yeye kujiuza anajibu PRESIDENT MAGUFULI.
 
Aliyekuwa akimhoji hakujali uwezo wake wa kuongea kingereza alimwambia anaongea allegations yaani tuhuma au ukipenda ni tetesi.

Media za mbele zinaangalia substance yako ni ipi, unaweza ukawa unajua sana kujieleza lakini bado wakahisi kitu fulani ambacho sio kizuri kutoka kwako wewe unayehojiwa.

Hiyo ndio nafasi ya muandishi kutaka udhibitisho wa madai yake. Lakini usidhani huyo muandishi hajui mazingira ya hilo shambulizi na sintofahamu yake hadi sasa. Lakini kiweledi na nafasi yake kama muandishi hiyo ndio angle yake. Laiti angekuwa mpelelezi angechukua maelezo yake na kuyafanyia kazi, na hakika wangewapata hao wanaoitwa wasiojulikana ndani ya nusu saa.
 
Mwisho wa siku kilichopo kwenye scoreboard ndo cha msingi zaidi kwetu waumini wa tarakimu. Huko jimboni kwake alikoahidi mambo kayatekeleza kwa kiwango gani? CDM ambayo yeye ni kiongozi Kuna alama yoyote ambayo inaakisi uzuri wake kichwani hata katiba tu? TLS kafanya lolote la mno au interview ya BBC pekee ndo kipimo cha uzuri wake?
Ndio maan mpaka leo mmechindwa kujua mwelekeo wa elimu yenu? Hakuna kiongozi anayeweza kutoa hela yake mfukoni kukuletea maendeleo ndio maana wakitoa utasikia kiongozi katoa msaada.

Mwisho ndio maana magufuli kapiga 1.5T kimya kimya.
 
Inaonekana kawavuruga sana yaani chakufanya kwenye issue yake nikuwataja nakuwapeleka mahakamani wote walioondoa ulinzi siku ya shambulio lake mengine yote yataenda sawa
Muasisi wa Taifa la Tanzania , Mwl. Julius Nyerere aliwahi kusema kuwa tumuogope kama ukoma mtu anayetaka kwenda ikulu kwa gharama yeyote. Mtazamo huu wa Mwalimu juu ya watu wa namna hiyo unafikirisha sana na kufanya tutafakari sana na kujiuliza maswali yafuatayo: kama mtu ana ndoto ya kuwa rais, si ataipigania ndoto yake kwa namna yeyote ili aende ikulu kuwa rais? Je, mwalimu aliona nini mpaka kufikia kutoa kauli kama hiyo?

Nimetafakari na kuona kuwa maneno ya Mwalimu Nyerere yalikuwa sahihi ya kwamba tumuogope mtu wa namna hiyo kwa sababu kuna wengine wanapelekeshwa na tamaa ya kuwa Rais kuliko matarajio yao na hivyo kutumia kila njia kutimiza tamaa zao na si matarajio yao. Moja ya watu wenye Tamaa hiyo ni Tundu Lissu, tamaa hiyo inampeleka puta haswa hata kufikia hatua ya kuichafua nchi yake na Rais wake.

Kiukweli kwenye mahojiano aliyofanya kwenye kipindi cha BBC HARDTALK kimeonesha ni kwa namna gani Tundu Lissu akipelekeshwa na tamaa ya urais mpaka kufikia hatua ya kuichafua nchi yake na Rais wake. Ni mara nyingi katika kipindi hicho alikuwa akiulizwa kama ana ushahidi wa yale anayoyasema dhidi ya serikali yake kwa shutuma kama hizo na yeye kusema inafahamika hivyo kama jibu.

Ni aibu na fedheha kubwa sana kwa mtu kama Tundu Lissu ambaye ni msomi wa sheria kuishutumu serikali imehusika na hiki na kile kwa shutuma kubwa za kuhatarisha amani na usalama bila kuwa na ushahidi. Ni vile tu mwandishi hakusema ila angepata nafasi angemwelezea kuwa kwa kosa kama hilo la kuishutumu serikali bila ushahidi kwa hapa uingereza ni kosa kubwa sana na adhabu yake ni kubwa.

Mwandishi wa kipindi kile kasaidia kwa namna kubwa sana kuamsha hisia za watanzania kwa kufichua ubabaishaji wa Tundu Lissu kwa dunia na uhatari wa anayoyafanya kuwa yanaweza kuhatarisha amani na usalama wa nchi. Shutuma anazozipeleka kwa rais wetu ni kubwa na zinahitaji ushahidi wa kutosha kuzitoa kwa sababu zinasababisha wawekezaji na watalii kupungua kutokana na hali mbaya ya kiusalama na uvunjifu wa amani unaoratibiwa na serikali kama Tundu Lissu anavyotaka iwe .

Serikali kama mlinzi namba moja wa usalama na amani ya nchi na raia wake hauna sababu za kueleza sababu za kiusalama kisiasa hasa zile ambazo hawana kithibitisho kuwa zimesababishwa na nini. Katika suala la Tundu Lissu kuna nadharia nyingi juu ya kushambuliwa kwake hivyo Lissu kuishutumu serikali kufanya hivyo moja kwa moja ni kosa na hivyo wenye akili inabidi tujiulize ni kwa nini serikali tu?

Jibu ni kwamba, Tundu Lissu anapelekwa puta na mawazo ya kuwa Rais hivyo ameanza kujipanga taratibu kwa kujenga chuki kwa wananchi kuwa CCM ndio wahusika hivyo wanapata nguvu ya kufanya fujo pale CCM inapowashinda kwenye uchaguzi mkuu wakisaidiwa na wanaowatuma kufanya hivyo.

Tundu Lissu , Dunia nzima sasa inajua lengo lako si zuri kwa nchi yako na waandaaji wa BBC hardtalk wameona aibu kumuhoji mtu ambaye hana data wala ushahidi wa tuhuma anazozitoa kwa serikali ambazo kwao wenyewe wanajua kwa tuhuma kama zile kwa nchi kama uingereza ni makosa makubwa. Umeamua kuichafua nchi yako kwa kupelekwa puta na urais ambao huna hakika utapata ama laaa .

Ushauri

i. Tundu Lissu asinyamaziwe, kwa nguvu ile ile anayoitumia kuichafua nchi kwa shutuma za kuokoteza zisizo na ushahidi ni vyema serikali ikatumia nguvu hiyo hiyo kumjibu . Tundu Lissu ajibiwe kisiasa na kitaalamu.

ii. Tundu Lissu atakapo rudi Tanzania kuandaliwe mdahalo kati ya Tundu LIssu na mwanaCCM mmoja ,watumie jukwaa hilo kumjibu kwa sababu Tundu Lissu hajaichafua serikali katuchafua pia CCM kwa kuwa ndio tunaongoza serikali.

Hitimisho

Tundu Lissu anajiona anajua sana kwa sababu anaamini hakuna mwanaCCM mwenye uwezo wa kumjibu ila akijibiwa atanyamaza kimya. Kila mtanzania mwenye akili timamu anamjua Tundu Lissu anafanya anayoyafanya kwa sababu ya tamaa ya Urais na anatengeneza mazingira mapema ili kushindana na nguvu ya Lowassa ndani ya CHADEMA.

na Karlo Mwilapwa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom