Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

TUNDU LISSU AITHIBITISHIA DUNIA CHADEMA KURUHUSU USHOGA NA USAGAJI IKISHIKA MADARAKA

Leo inaweza ikawa na siku ngumu sana kwa mashabiki, wapenzi na wanachama wa CHADEMA ambao hawajui deals/mikataba na makubaliano ambayo viongozi wao huwa wanaifanya kwa siri ili kuungwa mkono na baadhi ya makundi yanayounga mkono ushoga na usagaji ili wajipatie fedha kwa manufaa yao wenyewe kwa kutumia jina la chama chao.

Kwa muda mrefu wamejificha nyuma ya Fatuma Karume, wakimtumia kufanya kazi ya kutetea mapenzi ya jinsia moja kwa kusema hayo ni mambo binafsi ya chumbani (bedroom affairs) hivyo sheria zetu zimepitwa na wakati na tunatakiwa tuziondoe maana zinaingilia uhuru binafsi wa watu.
Maneno hayo hayo ya Fatuma Karume, leo kwa mara ya kwanza baada ya viongozi wa CHADEMA kuyatetea chini ya kapeti leo Tundu Lissu alijikuta hana jinsi ikabidi authibitishie ulimwengu kuwa wao kama CHADEMA pindi wakaposhika madaraka wataondoa sheria zinazozuia ushoga na usagaji, na kuruhusu ndoa za jinsia moja kwa msingi huo.

Tundu Lissu alikuwa katika mtanziko, maana mtangazaji wa kipindi cha Hard Talk (BBC), Bwana Steve alimuuliza wewe kama kiongozi wa upinzani, unauambia vipi ulimwengu kuwa je mkishika madaraka mtabadili katiba na kuondosha hizo sheria kandamizi na kuruhusu mapenzi ya jinsia moja? Kwa kuwa Lissu anajua jambo hilo ni mwiko na aibu kwa watanzania alijaribu kuruka ruka ili asielezee msimamo wake na wa chama chake , lakini mtangazaji alipombana ili aeleze kinagaubaga Tundu Lissu hakuwa na jinsi zaidi ya kusema wao wataondoa sheria hizo maana zinakandamiza uhuru wa chumbani wa watu.

Lissu aliwekewa chaguo kati ya Watanzania na wafadhiri wao ambao ni wanaharakati wanaotetea ushoga, usagaji na mapenzi ya jinsia moja kwa ujumla. Dunia yote leo imethibitishiwa rasmi kuwa sasa CHADEMA wataruhusu ushoga Tanzania. Kwamba Lissu aende jimboni kwake awaambie wana-IKUNGI kuwa ni halali vijana wao wa kiume kuolewa, na pia aende kule TARIME (Kanda Maalum) awaambie kuwa sasa wakurya inatakiwa wawe mashoga, jambo hili halikubaliki kwa jamii yetu na sasa watu wetu wataamua juu ya kuiunga mkono CHADEMA mpya inayotetea vitendo vinavyokiuka maadili ya Kitanzania na imani zetu za dini.

Hivyo ni rasmi sasa katika harakati zao na moja ya sera za CHADEMA kuelekea uchaguzi wa 2020 watakuwa wanatetea mapenzi ya jinsia moja, ndoa za jinsia moja, ushoga, usagaji na mambo ya aina hiyo yaliyokuwa yakifanyika Sodoma na Gomora. Mungu aepushie mbali laana hii katika ardhi ya nchi yetu.

YAANI KUTOKA KUWA MAKAMANDA HADI KUWA MASHOGA? KWELI UKISHANGAA YA MUSA UTAONA YA FIRAUNI.

Hiyo ni tafsri yako, wote tumesikia interview yake. ila mbona hilo chama lenu lina mashoga kibao tena wengine ni viongozi waandamizi ?
 
Tundu na makanda wake ni muhimu kutambua Kabla Ujaanzisha Vita dhidi ya Adui yako ni lazima Utambue Nguvu yake, hivyo nashauri na namshauri Tundu na Makamanda wake mambo mawili Kama ifuatavyo :-

Mosi, Kabla ya Kupambana na Serikali Kwa kuitupia Madongo na kejeri ukiwa Ughaibuni ni muhimu Kutambua Nguvu ya Serikali hiyo je Ukishindana nayo Utashinda au Utashindwa na Kuumia?

Pili, Kabla ya Kupambana na kuvutana dhidi ya Spika pia jaribu kupima na kutambua Nguvu yake dhidi yako Kama Mkuu wa Muhimili huo, Kimbinu, Kisheria au kimkakati ili baada ya mapambano yenu au mvutano huo husitafute huruma ya Wananchi na Wadau wengine Kimataifa ktk kutetea Ubunge wako utakaokuwa umetenguliwa.

Agalizo,
Kumbuka Mdomo Uliponza Kichwa, Makamanda wako wa M4C wanakupamba kwa Nyimbo na Mapambio Kama Maiti lakini Maumivu utakayo yapata baada ya Mashindano/Mvutano huo utakuwa mwenyewe na familia yako kwani ''Kila Mchuma Hala Ula na Wakwao.

Hitisho,
Kutokana na hayo niliyoandika hapo juu, Nilikuwa najiuliza na kuwaza tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kumeibuka mjadala mkubwa katika mitandao kijamii kufatia kile kilichodaiwa kuwa ni kauli ya Mh. Spika Ndugai, iliyomtaka arejee nchini na kuendelea na shughuli zake za kibunge vinginevyo sheria itachukua mkondo wake dhidi yake.

Hivi karibuni TAL akihojiwa na moja ya vyombo vya habari huko Uingereza, alisema kwamba kwa sasa amepona na atarudi nchini muda wowote; pia alitumia wasaa huo kuwaweka wazi Watanzania na jumuiya ya kimataifa kuwa yupo tayari kugombea nafasi ya juu kabisa ya uongozi katika nchi yetu hapo mwaka 2020 kama chama chake kitaridhia apeperushe bendera yake.

Kinachoshangaza ni kuwa wapambe wake wamekuwa na wasiwasi juu ya usalama wa Lissu kuliko Lissu mwenyewe. Wakati yeye akisema yuko tayari kurejea nchini wakati wowote, wao wanasema asirejee hata kama atapoteza nafasi ya Ubunge huku wakidai kuwa wanahofia usalama wake na wengine wamesema aombe “Political Asylum” katika moja ya nchi hizo, sijui kwa vigezo vipi. Viongozi wa juu wa CHADEMA bado wapo kimya kabisa katika hili. Kuna siri nzito ambayo Lissu na dereva wake wanajua.

Nilichojifunza hapo ni kuwa wapambe wake wanakubali wazi kuwa TAL anavunja sheria kwa kutojishughulisha na masuala ya Kibunge bila kibali cha Spika wakati akiwa na afya njema kabisa, na badala yake anafanya ziara nje ya nchi zenye malengo hasi kwa nchi yetu. Hivyo wapambe wake hawatashangazwa iwapo Spika ataamua kutomtambua Lissu kama Mbunge, lakini tutarajie malalamiko yao kama kawaida ya kulalamikia kile wasichokiamani.

Lissu bado anaamini kuwa Tanzania ni nchi ya amani tofauti na wapambe wake wanavyoamini na ndiyo maana ameweka wazi mipango yake kisiasa. Tujiulize maswali haya, iwapo ataomba hifadhi nje kama wapambe wake wanavyotaka, “Plan Yake” ya kuwa Rais itakuwaje? Je, atafanya kampeni na kuchaguliwa kutoka huko huko aliko?

Katika hili, Lissu na wapambe wako hamko pamoja kabisa.
Upo kidato cha ngapi chief?

Lisu kasema tarudi siku ambayo Dk wake atamwambia amekamilisha matibabu! Basi kesho yake atapanda ndege kurudi... au wew umesikiliza interview ipi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtangazaji kambana Lissu kuhusu kauli zake za ajabu ajabu zisizoambatana na ushahidi.

Lissu kabaki kujiuma uma tu.

Not impressed at all.
Lisu alifikiri anaongea na kamanda wa ufipa. Kama huu ndio mkakati wake afadhali atafute lingine la kufanya, anajipotezea muda tu.
 
I hate any government that shoots its innocent citizens. But more than that and I hate citizens who accuse and condemn anyone else with evidence full of holes of doubt.

Sent using Jamii Forums mobile app
In law kuna kitu kinaitwa "by necessary implications"... ; irresisitible conclusion...... Haiwezekani at any moment IKULU ya Magogoni ikakosa walinzi getini..., haiwezekani by all stretch of imagination makazi ya VIGOGO WA BUNGE, ALL ALL VIGOGO WANAKAA HAPO wakakosa walinzi getini on that particular day! Irresistible conclusion ni kuwa serikali is responsible for failed fatal shooting of Lisu!
 
Mtangazaji kambana Lissu kuhusu kauli zake za ajabu ajabu zisizoambatana na ushahidi.

Lissu kabaki kujiuma uma tu.

Not impressed at all.

Ulitaka aende na CCTV footage BBC?
Ushahidi wa kimazingira peke yake tu unawaweka madhalimu kikaangoni!, Eti mpaka sasa hawajakamata mtu hata mmoja, kushuku mtu hata mmoja achilia mbali kufungua jalada la uchunguzi!. Mpaka hapo unataka evidence gani tena?

If it quacks like a duck, walks like a duck, eats like a duck and mates like a duck then it must be a duck!.
 
This man (Interviewer) is real hard to talk to....... but at the end he became soft and ask leading questions to Tundu Lissu.
 
This is Tundu Lissu talking@HardTalk..
GE-2020 is Tundu Lissu Vizaviz Magufuli. Tanzania will turn on Fire!!
 
It was real hard talk ......!!! TL kujitahidi sana vile vile mwandishi kajitahid sana kumbana , sio sababu ulipigwa basi uulizwe maswali mepesi au kupewa pole kwenye inteview!!! Mi naona imemjenga zaidi TL kama mtu mpangua hoja hata inapokuwa kabanwa, mwandishi alikuwa full detailed bila kukutana na mtu mnyumbulifu "kama chama wa simba pale kati kwenye football " basi hakika TL angekuwa kapoteza lkn kwa 90% what he was intending to tell international community precisly derivered.......TL for presidential 2020

Sent using Jamii Forums mobile app
 
..wewe uko biased.

..pale area D ni makazi ya viongozi na kuna ulinzi wa polisi.

..siku ya tukio walinzi hawakuwepo. Sasa nani aliwaondoa?

..hivi ungekuwa wewe ni TL ungehisi nani anahusika na kukushambulia?

..Yule jamaa wa Hardtalk baada ya TL kujibu hivyo ulisikia akiuliza tena kuhusu ushahidi?

..sasa hivi tuna kiongozi ambaye anatugawa wa Tz. Kiongozi wa namna hiyo hatufai.

..kuhusu ushoga nadhani unalazimisha tu. Hakuna mtu ana muda wa kujadili mambo ya kipuuzi.
I'm biased just like you are, bcoz you upinzani guys are liars, ndimi mbili, puppets, etc. Msahau.
Tena ww rwandan tribalist i know u hate him bcoz he's ok with kagame, i saw how you favoured a past corrupt regime

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wazungu wanafikia sana huyu mzugu kajifanya yupo positive sana serikali ya magufuli kumbe anamchimba yasemwe mengi...jamaa mnafiki sana na Lissu hajababaika sema kwenye hilo la ushoga lilikiwa gumu kwake na amejitahid kulikwepa ila janaa kamkomalia na nadhan imebidi alikubali ili aungwe mkono na wazungu..!...but yuko njema ..keep it up.!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
..wewe uko biased.

..pale area D ni makazi ya viongozi na kuna ulinzi wa polisi.

..siku ya tukio walinzi hawakuwepo. Sasa nani aliwaondoa?

..hivi ungekuwa wewe ni TL ungehisi nani anahusika na kukushambulia?

..Yule jamaa wa Hardtalk baada ya TL kujibu hivyo ulisikia akiuliza tena kuhusu ushahidi?

..sasa hivi tuna kiongozi ambaye anatugawa wa Tz. Kiongozi wa namna hiyo hatufai.

..kuhusu ushoga nadhani unalazimisha tu. Hakuna mtu ana muda wa kujadili mambo ya kipuuzi.
Ati kiongozi anaetugawa, ametugawa aje? Compared with kagame.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndugai akiipata hii anaweza kusema kwa mujibu wa madaraka aliyonayo spika Lissu namfungia vikao vilivyobaki vya kuhudhuria bunge hadi Oct.25, 2020.
 
Back
Top Bottom