Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu na makanda wake ni muhimu kutambua Kabla Ujaanzisha Vita dhidi ya Adui yako ni lazima Utambue Nguvu yake, hivyo nashauri na namshauri Tundu na Makamanda wake mambo mawili Kama ifuatavyo :-

Mosi, Kabla ya Kupambana na Serikali Kwa kuitupia Madongo na kejeri ukiwa Ughaibuni ni muhimu Kutambua Nguvu ya Serikali hiyo je Ukishindana nayo Utashinda au Utashindwa na Kuumia?

Pili, Kabla ya Kupambana na kuvutana dhidi ya Spika pia jaribu kupima na kutambua Nguvu yake dhidi yako Kama Mkuu wa Muhimili huo, Kimbinu, Kisheria au kimkakati ili baada ya mapambano yenu au mvutano huo husitafute huruma ya Wananchi na Wadau wengine Kimataifa ktk kutetea Ubunge wako utakaokuwa umetenguliwa.

Agalizo,
Kumbuka Mdomo Uliponza Kichwa, Makamanda wako wa M4C wanakupamba kwa Nyimbo na Mapambio Kama Maiti lakini Maumivu utakayo yapata baada ya Mashindano/Mvutano huo utakuwa mwenyewe na familia yako kwani ''Kila Mchuma Hala Ula na Wakwao.

Hitisho,
Kutokana na hayo niliyoandika hapo juu, Nilikuwa najiuliza na kuwaza tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama wote wangekuwa "Cynical and Timid" kama hivyo ulivyo sidhani hata kama watu wangejitokeza kudai uhuru.

All in all, unajaribu ku-create impression fulani kuwa serikali inaweza kukuua kama ukisimamia yale yasioendana na matakwa yake na kwamba unatutaka tuelewe kuwa hiyo ndio aina ya serikali tuliyonayo kwa sasa.

Na unatukata tuamini kuwa lile jukumu la serikali kulinda raia na mali zao si lolote si chochote bali ni usanii tu wa kuhadaa dunia na pia sasa unataka tuamini kuwa kumbe ni kweli waliomjeruhi ni hiyo hiyo serikali inayopashwa kumlinda kikatiba. Otherwise, wewe ni mnafiki kama wanafiki wengine waliojaa humu. You have a lot in common.
 
Hawezi kushtakiwa kwa kosa hilo kwa vile hakufanya kosa kama
Hilo ndani ya ardhi ya tanzania. Kama
Nchi husika sheria
Zao haioni kosa lolote hawezi kushtakiwa hapa Tanzania.
 
Unajielewa kweli " haupaswi kuunga mkono uonhozi unaoongoza kinyume na uongozi wa KATIBA .. katiba ya nchi inatoa fursa kwa kila raia wa nchi husika (tanzania) kuweza kutoa maoni yake " kwa serikali " so unapo taka watu waache kuikosoa serikali hata kama inajaribu kwenda kinyume na muongozo wa katiba " wewe utakuwa unalitakia taifa letu mema " kweli !?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
*LISSU ATAABIKA SANA, AISHIA KUAIBIKA LONDON, ABANWA VIKALI NA KUTOA MAPOVU*

_NA Mwamba wa Kaskazini_

Leo ndio msemo kuwa Kiingereza sio maarifa umethibitika.

Tundu Lissu ana uwezo wa kutosha tu kuongea Kiingereza lakini asubuhi ya kuamkia leo kukosa maarifa kujawa na umbea, uongo na uzushi na uzandiki dhidi ya nchi yake kumemtokea puani akifanya mahojiano na Kipindi cha Hard Talk cha BBC.

Sikiliza haya.

*1.Aonesha Chuki Binafsi Kwa Magufuli*

Kosa la kwanza ni kutojadili hoja bali mtu.Kila alipoulizwa aliishia kutaja jina la Magufuli hata asipohusika.

Mtangazaji mzungu akabaki anashangaa na kumbana kwa maswali zaidi akaishia kutoa macho maskini.

*2.Lissu Hakutegema*

Hakika hata mimi sikutegema kama yule mzungu angefanya utafiti kiasi kile na kuyajua mengi ya Tanzania kiasi cha Lissu mwanzoni tu kubabaika na kuanza kuzusha uongo.

*3. Jaribio la kumdanganya Mzungu lakwama*

Baada ya kuzoea kuandika viwaraka vyake na kuwapa akina Martin Malera wa Tanzania Daima au Ibrahim Yamola wa Mwananchi leo Tundu Lissu kakutana na mwanahabari wa level nyingine.

Akajikuta anakosa ushahidi...anaambiwa unalalamika kila siku Serikali imekushambulia, unaushahidi gani anasema niliona gari inanifuatafuata, mzungu akambana kwani gari ziko ngapi na mtu yeyote si anaweza kukufuatilia kwani umeshafanya kazi ngapi za kukuweka katika risk ikiwemo kuwa wakili, Lissu akajikuta anakiri kuwa ni kweli hana ushahidi wa moja kwa moja bali ushahidi wa mazingira.

Asante sana mzungu, huyu Bwana leo baada ya mbwembwe nyingi sasa kakiri hana ushahidi zaidi ya mazingira tu ambayo pia yanaweza kuonesha chama chake kinahusika au hata dereva wake.

*4.Akosa maarifa kwenye madini*

Maskini hapa ndio jamaa alitoa mimacho tu baada ya mzungu kumbana kuwa yeye alipigania sana masuala ya nchi kufaidika na madini haoni kuwa JPM anachukua hatua nzuri?

Kwa hakika na mimi hapa nilipoteza Kiingereza changu[emoji3][emoji3]Sikumbuki hata Lissu alikuwa anajibu nini, aliishia maskini kutaabika na kuruka ruka huku na kule.Mzungu akaona isiwe shida, akahamisha mada!

Kwa kifupi hapa Lissu alijikuta anatamani kumpinga Magufuli, lakini pia akawaza anampinga kwa lipi?Kurekebisha mikataba ili nchi ifaidike? Akabaki anataja taja tu majina mara uwanja wa ndege Chato wakati nchi nzima vjwanja zaidi ya 15 vinajengwa[emoji3][emoji3]

*5.Mtangazaji aamua kutaja mwenyewe mazuri ya Tanzania.*

Baada ya kuona Lissu hana analolikubali katika nchi yake mzungu wa watu akaamua kutaja mwenyewe mageuzi makubwa yanayoendelea Tanzania.

Akataja mapambano dhidi ya rushwa, akataja kuongezeka kwa mapato akataja kutekelezwa kwa miradi mbalimbali ya kijamii na miundombinu.

Usiniulize wakati wote huu mzungu anashusha nondo Lissu alikuwa kwenye hali gani[emoji3][emoji3]Kumbuka mwenyewe kisa cha chura aliyebanwa na mlango[emoji3]


*6. Atoa mfano wa kitoto, wamuumbua*

Akieleza kwa nini wapinzani wenzake wamekuwa wakirejea CCM kuunga mkono juhudi za JPM Lissu aliishia kirusha matuhuma ambayo hadi mtangazaji akamuonya aache kuropoka bil ushahidi.


Lakini yotrme hii ni kwamba alishachanganyikiwa. Sasa sikia hii: akapewa mfano wa Masha aliyetoka CCM na kwenda upinzani (ingawa badae alirudi CCM) kama naye alihongwa huko upinzani? Usiniulize Lissu alikuwa katika hali gani hapa tena[emoji3]

*7.Akata fahamu, aunga mkono ushoga*

Akiwa hoi bin taaban na kisaikolojia akionekana mtu anayetamani mahojiano yaishe tu, Lissu akaulizwa ukiwa kiongozi wa upinzani na siku ukiingia Ikulu utafuta sheria zinazoelezwa kuwa kandamizi zinazoufanya ushoga kuwa kosa la jinai?

Maskini, mwisho wa zama ukatimia, baba la watu likajikanyagaaaa mwishowe likaingia kingi eti litafuta sheria zote zinazozuia ushoga nchini.Maweeeee[emoji17]

Rasmi Lissu kaunga mkono ushoga. Hakika ametaabika sana.

Kwa nini utaabike lakini?
 
Comedy show walahi
Mdhungu amemgundua jamaa ana addiction ya painkillers ndio Maana akamsitiri tu walahi
Duh tundulissu msaliti anajianika marifi usoni walahi
Aiibuuu uwiii


Sent using Jamii Forums mobile app
Kwanini usingetafuta mkalimani kwanza kabla ya kuchangua mawazo yako kwenye hiyo interview?
 
Back
Top Bottom