Tukumbushane miiko ya mila zetu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tukumbushane miiko ya mila zetu

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kitty Galore, Jul 10, 2011.

  1. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 347
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wadau najua kila mmoja ana mila za kwao. Hebu tukumbushane kidogo miiko yetu ili hata ambao hawazijui waweze kufahamu kwamba zilikuwepo. Hapa haijalishi ni kwa kabila, koo n.k
    Mfano:
    1. Mwanamke akiwa anasonga ugali mwiko ukivunjikia sufuriani ni mbaya (sijui ubaya wake ni nini)
    2. Mtoto akianza kuota meno ya juu, akija kuoa/kuolewa mwenza wake atakufa,
    3.
    4.
    Tuendelee
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,221
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    1. Mtoto wa kike akikaa katikati ya mlango hatoolewa. 2. Mtu akikuruka hutorefuka. 3. Ukijiangalia kwenye kioo usiku sikumbuki utafanya nini ila inatisha.
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,993
    Likes Received: 2,715
    Trophy Points: 280
    Ukipiga mluzi usiku nyoka anakuja
    Ukisimulia hadithi mchana, unaota mkia
     
  4. D

    Derimto JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukimsemea ndege jikoni hautamkamata tena.

    Usiku ukiingia usiende kuomba chumvi kwa jirani nk.
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,993
    Likes Received: 2,715
    Trophy Points: 280
    Hii inanikumbusha.....ukienda kununua chumvi usiku usiseme chumvi sema dawa ya mboga
     
  6. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,340
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ukikojoa kichakani tema tema mate ili mama asivmbe matiti,
    mtoto wa kiume aruhusiwi kukaa jikoni! Firigis ni ya baba na maini! Ila mjin kilamtu anakula ni pesa yako lol!
     
  7. A

    Apta Kayla JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoto mchanga akiangalia kioo haoti meno, ukimuona zeru zeru usipojitemea mate kifuani nawe utazaa zeru zeru.
     
  8. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,119
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    1. binti akipika huku aimba, ataolewa mbali
    2. kijana wa Kiume akipigwa na mwiko, hatooa
     
  9. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,131
    Likes Received: 4,005
    Trophy Points: 280
    nitarudi, mmenikumbusha mambo makuu ya kale.
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,830
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    kuku akichinjwa na nyama yake kupikwa FIRIGISI ni ya baba hahaaa. huruhusiwi kupiga mluzi nyumbani ni baba peke yake anaruhusiwa. ukipiga mluzi usiku unaita nyoka.
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    1. usikalie kinu mwanamke hutajaaliwa kuzaa
    2. usitupe nguo yako ama kitambaa chochote chenye hedhi for mbaya wako akitupia jicho huzai...
    3. Ukiona zeru zeru temea mate kwenye blouse ili nawewe usizae zeruzeru (THIS IS DELICATE I KNOW) Natoa ili tuweze ona ni jinsi gani imani nyingine zilikua za kijinga kabisaa!!
    4. Mwanaume asilie kwenye sufuria la sivyo siku ya ndoa yake mvua nzito itanyesha...
     
  12. kinyoba

    kinyoba JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    ni mwiko kwa mwanamke kumwambia mumewe ana hamu ya kukazwa! Ni mwanaume tu ndo mwenye ruhusa ya kuanzisha game usiku.
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,131
    Likes Received: 4,005
    Trophy Points: 280
    Unamdanganya, siku akikugundua utashangaa.
     
  14. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,862
    Likes Received: 6,355
    Trophy Points: 280
    Jamani...naomba tu tuseme hii miiko tulifundishiwa wapi maana zote zinakaa za uchagani uchagani...ama ndo miiko meingi ya kitanzania inaendana!??
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,862
    Likes Received: 6,355
    Trophy Points: 280
    Hao ni wababa wa wapi hawajui mambo...
    Kwetu uchagani...KIDARI ni baba...damn, natamanije ningeishi miaka hiyo!!!!
     
  16. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,573
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    1. singles wakila chakula wamekaa kitandani hawataoa katu

    2. wavulana wakikojia mtoni siku ya kupashwa tohara watavuja damu itiririke hadi pale mtoni walipokojoa
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 180
    Kwa watoto wa kike wakiwa wanajifunza kupika wakiungua ndio dalili ya kujua.
     
  18. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,296
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mwanamke hahusiki na urithi wa chochote, yeye ni wa kuolewa tu.
     
  19. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #19
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,650
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Ashadii dadaa, mbona unaniangusha, yaani uoni hikma yake kwenye hizo taboo?

    Kabla sijadadaua, inakupasa utambue kwanini waliweka hiyo miko, kwenye jamii. Kwanza ili kutunza kuheshimiana, kutodharauliana na dhana nzima ya usafi wa mwanamke na vitendea kazi.

    Kila mtu anaelewa kazi ya kinu, ni kutwanga/kukoboa nafaka, iki ni kifaa muhimu sana na kinatakiwa kupewa hishma yake ili kibakie kwenye hali ya usafi, na ndio maana miko mingi ipo kwenye dhana ya kutishana ili watu waifuate. Ebu mwenyewe fikiria umkute mtu kakalia kitu upande ule wa kutwangia, kisha akipumulie, na kesho atwangie humo humo.
    Mf: Ukitaka kuwatisha wanaume wasinywe/kula kinywaji/chakula fulani basi waambie kuwa kula/kunywa kutawapunguzia nguvu za kiume. Ni rahisi sana kuacha kuliko wangeambiwa kutawapelekea kupata saratani (cancer) japo ndio ukweli.

    Sasa hapa ujui kuwa wanawake wanatakiwa kuwa wasafi, wao na mazingira yao, hivi kila mwanamke kijijini au mjini au uko mitaani akitupa hizo Space Shuttle za kuendea mwezini, ujui kuwa ni kueneza maradhi kwenye jamii inayo wazunguka.

    Hapa tuaelekezwa kuonyesha kuheshimiana, kama wewe unamuona zeruzeru ni mchafu au anakuchefua kwa arufu yake basi temea mate kwenye brouse yako (kama unaweza).

    Mwanaume kulia kwenye sufuria ni dalili ya ulafi, kinachokufanya mpaka ule kwenye sufuria ni nini? Ndio wakatishwa kwa kuambiwa hayo waliyo ambiwa.

    Kuna lingine dadangu!?
     
  20. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #20
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160

    Bora nimekukuta hapa for now i remember deni... Aalafu XP
    nakubali hio misemo ila tu huo wa zeru zeru ndio niliosema haufai....
    Ndio maana nikasema mila zingine (note sio yooote...)
     
Loading...