Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Sio weew tu man ata mimi nivyokua O level nilikua nazi admire na kuzisoma sana, na pia katika tembea tembea nilwahi kwenda kwenye museum moja ya vyombo vya anga Ujerumani nikaiona kwa macho, yani ile ndege ilikua na master-piece of engineering
Hizi ndege zilikuwa zinavutia kiasi fulani. Ndege ina Mach number 2.04 can you imagine!

Sent from my itel it1508 using JamiiForums mobile app
 
Mkuu, kama ambavyo ndege hua inaingiza matairi ikishapaa, je inawezekana pia kuingiz matairi ikiwa imesimama yan iingize then ilalie tumbo kama ndege mnyama anavyolalia tumbo wakati wa kutaga yai (naulizia uwezo wa ndege kwa jinsi ilivoundwa japo haitakua na maana ndege ifanye hivyo)
 
Mkuu unayo shule ndefu sana kichwan na unauelewa wa kutosha wa jinsi ya kujibu maswali. Tuendelee:

1. ndege zinazoruka sambamba chini na juu au ubavu kwa ubavu hua zimeondoka pamoja au wanabalansisha mwendo juu ili ziende sawa. Na je hiyo hailet madhara kwenye dostirbance ya windflow

2. Nieleze mfumo wa breki ya ndege ukoje (hasa hizi airbus)

3. Yale mahelikopta ya jeshi/UN au USA kwanini yanapangaboi laiini wameyawekea tairi (hua yanatua kwa kuserereka pia?

4. Ndege inapotua kwenye baharini, haizami? Na je hua wanazitoaje?

5. Anaewasiliana na uwanja husika kuomba ndege itue kwa dharula ni ruban au nan? Na je inawezekana kuishusha ndege kutoka say futi 38,000 ishushwe kibishi hafi atiboe wingu kama mawasiliano yakikatika yan ili ruban atafte uwanja manually?

Tupo pamoja mtaalam
 
Vizuri sana mkuu kwa elimu:
Nilisoma physics kidato cha 5 nikaelewa kidogo sana nadhani kama 8 % tu hasa ukizingatia presha ya kufeli mitihani ikanilazimu nimeze tu baadhi ya mambo ila nilikiwa nikijua kabisa Nina ukakasi kuhusu mechanism ya Ndege kuruka angani na kutua..nimekuwa nikifatilia kwa ukaribu mpaka leo miaka hii ila sikupata MTU kwa ufasaha wa kunielewesha vizuri ila leo hakika nimeelewa kwa 85% ..kilichobaki ni kutaka kujionea kila kifaa na uwezo kilionao hasa engines zake...kusema ukweli Ndege kupaa si jambo rahisi rahisi nadhani ndo sababu hata ya Engineering course zake gharama ni kubwa sana tofaut na Engineering hizi zingine...nimeelewa vizuri sana Bado real practical ila kwa wastani nimeelewa kabisa...
NIT wameileta hii kozi kwa mwaka unalipa milioni kumi tu, ukibahatika serikali inakulipia mil.6 hizo 4 zilizobaki unamalizia mwenyewe nadhani unaweza anza pale ni Ada nafuu mno.
 
Ndugu Shebbydo, engine ya gari inazungusha matairi ili yakimbie kwenye barabara lakini ndege haitumii matairi angani. Hebu naomba utujuze japo kidogo ni kwa jinsi gani engine ya TURBO PROP (nadhani ni kifupi cha propeller) na TURBO FAN za madege makubwa ya Boeing, airbus na Tupolev zinavyoiwezesha ndege kukimbia ardhini na angani wakati engine inajiungurumia yenyewe huko chini ya mabawa bila kuunganishwa na matairi. Natanguliza shukrani mkuu.
 
Sio weew tu man ata mimi nivyokua O level nilikua nazi admire na kuzisoma sana, na pia katika tembea tembea nilwahi kwenda kwenye museum moja ya vyombo vya anga Ujerumani nikaiona kwa macho, yani ile ndege ilikua na master-piece of engineering
Mie nimeishia kuona kwenye kideo tu lakini niliipenda sanaaa.
 
Mawingu unayaona lakini haina haja ya kuchungulia nje kwa sababu kila information ipo kwenye cockpit hata artificial horizon.

Swala la kufukuzana halipo kwenye ndege. Kwa sababu kuna umbali ambao upo recommended kuifuata ndege nyingine kuepuka kitu kinaitwa vortices.

Urubani unatakiwa uifahamu physics na uwe na pesa ya kutosha.
mkuu hiyo artificial horizon ina umuhimu gani swal la pili je ndege inaweza operate kwa injin mojaikitokea nyingine imefeli
 
Back
Top Bottom