Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Samahani kwenye kioo cha pale mbele Unaweza kuona mbele kuna nini? Je kuna uwezekano wa ndege kuwa zinafukuzana kama mabus ya kisbo huku chini? Embu tuambie sasa vigezo vinavyotumika kusomea urushaji wa ndege za Abiria
Nimependa maswali yako...lakini street rumors nilisikiaga eti kile kioo hakionyeshi...shebby njoo utusaidie huku please..
 
Unajibu maswali vizuri sana mhandisi, mkuu hivi comfortability ya ndege inategemeana na ukubwa wa ndege? Mana nishawahi kupanda caravan ile ya watu 6...aise kindege kilikua kinavibrate angani nikajihisi niko kwenye bodaboda tena ile fekon
 
Samahani kwenye kioo cha pale mbele Unaweza kuona mbele kuna nini? Je kuna uwezekano wa ndege kuwa zinafukuzana kama mabus ya kisbo huku chini? Embu tuambie sasa vigezo vinavyotumika kusomea urushaji wa ndege za Abiria
Mawingu unayaona lakini haina haja ya kuchungulia nje kwa sababu kila information ipo kwenye cockpit hata artificial horizon.

Swala la kufukuzana halipo kwenye ndege. Kwa sababu kuna umbali ambao upo recommended kuifuata ndege nyingine kuepuka kitu kinaitwa vortices.

Urubani unatakiwa uifahamu physics na uwe na pesa ya kutosha.
 
Samahani kwenye kioo cha pale mbele Unaweza kuona mbele kuna nini? Je kuna uwezekano wa ndege kuwa zinafukuzana kama mabus ya kisbo huku chini? Embu tuambie sasa vigezo vinavyotumika kusomea urushaji wa ndege za Abiria
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Unajibu maswali vizuri sana mhandisi, mkuu hivi comfortability ya ndege inategemeana na ukubwa wa ndege? Mana nishawahi kupanda caravan ile ya watu 6...aise kindege kilikua kinavibrate angani nikajihisi niko kwenye bodaboda tena ile fekon
Pole sana mkuu. Ni kama tu meli ukipanda kidogo kinasumbuliwa na mawimbi. Ndege kubwa unakuwa comfortable zaidi.
 
Hii concept ya Ndege kurudi reverse umeiongelea ..nimeelewa namna ambavyo panga zina change angle na Ku push hewa iliyokuwa inapushiwa kurudi nyuma I pushiwe kwa mbele...
Swali: hali hii inaweza kutokea angani na kupiga reverse?
 
Huu uzi upo ndani ya damu yangu, hongera sana kwa majibu mazuri.

Swali, kuna aina tofauti tofauti za ndege sijui Boeing 737, 747, 767, 787, Bomberdier sijui, ATR na kadhalika, hivi marubani wanaoendesha hizi ndege ana uwezo wa kuendesha ndege tofauti, leo anaendesha ATR, kesho anaendesha Boeing 747 au kuna marubani special kwa ndege specific?
 
Hii concept ya Ndege kurudi reverse umeiongelea ..nimeelewa namna ambavyo panga zina change angle na Ku push hewa iliyokuwa inapushiwa kurudi nyuma I pushiwe kwa mbele...
Swali: hali hii inaweza kutokea angani na kupiga reverse?
Hapana, hiyo inafanyika kwenye taxing tu. Angani forces zinatakiwa kubalance ukiharibu unauwa watu. Ipo siku tutaangalia forces zilizopo kwenye ndege wakati wa flight na zinavyohusiana.
 
Kwa mara ya kwanza tangu niijue Jf, nasoma comments bila ku skip. Page by page....
Uzi safi kabisa! Ubarikiwe kaka kwa kutupa elimu na maarifa ya ziada.
Ni msaada mkubwa sana!
Asante mkuu.
 
Ndiyo kifaa hiki kipo kwenye ndege miongoni mwa vifaa vya avionics. Kifaa hiki kazi yake ni kurekodi taarifa za ndege tangu inapoanza safari. Kifaa hiki kipo protected na material ni ngumu kushika moto.
asante sana ,bado swali langu moja kiongozi

wewe kama engineer una recommend aina gani ya ndege(kati ya boeing,bombadier,airbus na nyenginezo) itakua efficient kwa biashara/abiria
 
asante sana ,bado swali langu moja kiongozi

wewe kama engineer una recommend aina gani ya ndege(kati ya boeing,bombadier,airbus na nyenginezo) itakua efficient kwa biashara/abiria
Kwa biashara ya ndege unatakiwa kuangalia soko lako lipo je na mazingira ya viwanja vyako vya maeneo ya biashara yako. Kwa viwanja vyetu hivi vingine ambavyo bado ni vya vumbi ndege kama airbus na Boeing hiyo biashara inaweza kukushinda lakini ndege kama ATR au Bombadier zinafanya vizuri. Kwa soko la kwenda nje huwezi kupeleka bombardier hapo lazima ushindanishe ndege kubwa. Ni swala la soko tu mkuu. Locally turboprop zinafanya vizuri.
 
Hii concept ya Ndege kurudi reverse umeiongelea ..nimeelewa namna ambavyo panga zina change angle na Ku push hewa iliyokuwa inapushiwa kurudi nyuma I pushiwe kwa mbele...
Swali: hali hii inaweza kutokea angani na kupiga reverse?
[emoji23][emoji23][emoji3][emoji3]
 
Ahsante sana mkuu kwa ufafanuzi unaoutoa. Je napenda kujua kuhus namba kwenye majina ya ndege:

Mfano Q300, Q400
Boeing 767

1. Je, hizi namba zinatokana na nini?
2. Utarabu wa kuita namba na mfuatano wa namba hizi ukoje?
3. Je, ndege yenye namba kubws ndiyo yenye uwezo mkubwa kuliko ndogo? Mfamo Q400 ina uwezo mkubwa kuliko Q300?

Nawasilisha.
 
Back
Top Bottom