Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Kwani huyo anaabudiwa?
Huyu uliyemfanya mungu yeye ni mwanaharamu haingii katika ufalme wa Mungu kama Biblia ilivyotuambia.

Biblia inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo
38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi wajuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2
Nakupongeza sana mwisho wa siku umeamua kumpinga mudi kwa maneno yako
 
Nakupongeza sana mwisho wa siku umeamua kumpinga mudi kwa maneno yako

Mimi nakusikitikia Kwa kuabudu mwanaharamu Emmy

Huyu uliyemfanya mungu yeye ni mwanaharamu haingii katika ufalme wa Mungu kama Biblia ilivyotuambia.

Biblia inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo
38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi wajuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2
 
Kwani huyo mbwa ni Huyo Yesu tunayemjadili?? Ukiambiwa utoe chain ya wapokezi wa Hiyo hadithi utaanza kujamba
Hawezi kuwataja mtiririko wa wapokezi, kwanza hilo jambo ni geni kwake. Wao hawajui mambo ya kutaja wapokezi. si unaona wanaamini Bibilia ambayo vitabu vyake hawana uhakika nani kaviandika?

Kuna kitabu kimoja wanasema kaandika Musa, kwenye icho kitabu Musa anakufa lakini story inaendelea 😀 sasa waulize nani alikuwa anaandika kitabu cha mussa kama mwenye alikufa, Hawamjui!! 😀 😀

No ONE takes christianity for seriousness, a religion of jokes!
 
Mimi nakusikitikia Kwa kuabudu mwanaharamu Emmy

Huyu uliyemfanya mungu yeye ni mwanaharamu haingii katika ufalme wa Mungu kama Biblia ilivyotuambia.

Biblia inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo
38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi wajuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2
Kwa mujibu wa agizo hili LA mungu WAKO wewe NI kafir uliyekwisha POTELEA MBALI [emoji116]
IMG_20190704_142628_646.jpeg
 
Apo ni Mudy na Aisha katika picha je unakubaliana na ichi kitendo kutoka moyoni mwako kabisa
View attachment 1150993
Lete ushahidi kama huyo ni mtu na mkewe.

Wakati mtume wetu anamuoa Aisha kwa huo umri, kuna mtu yeyote aliepinga kwenye jamii aliokuwa anaishi nayo?

Halafu mbona umekalia kimya post alioileta Gavana kuhusu umri wa Maria wakati akiwa na jospeh na alipokuwa na mimba ya Mungu.

Wewe unakubaliana na kitendo cha Mungu ambae alikuwepo kabla ya ulimwengu kumtia mimba kitoto cha miaka 13?
 
Mbona mimi nikikuuliza masuali huyajibu? au Magumu kwako 😀 😀 😀

Mi ntayajibu maswali yako mepesi.

Kwanza hakuna mtume alieshusha kitabu, unaona umbulula wenu huo sasa? Labda mattayo kawashushia injili kutoka juu ya kabati😀 😀 😀

Wafuasi wa Issa walikuwa mayahudi na amesema mwenyewe kuwa ametumwa kwa wana wa kondoo, sasa sijui wewe mwafrika unataka kutwambia nini hapa 😀 Tatizo lenu kitabu mmetunga wenyewe, mmechagua wenyewe nini cha kuweka na nini cha kutoa ila hamtaki kuamini.

Hongera kwa kuanza kuiamini Quran! 🙂

Hiyo "kushusha" sio Mimi niliye tamka ilaha allah [emoji116]mimi nimenukuu tu hivyo nilikuwa sijui kama allah aliyesema UAMINI KITABU KILICHO SHUKA KABLA NA USIPO AMINI UMEPOTELEA MBALI NI MBURULA [emoji44] ASANTE KWA KINIFAHAMISHA [emoji106] Ratiba ya HUDUMA YA YESU DUNIANI NI KUANZIA ISRAEL KISHA MPAKA MIISHO YA DUNIA [emoji123][emoji106] Ushahidi [emoji116]
Koloani Mimi siiamini piga ua galagaza [emoji44][emoji106] Ninaitumia kama penetrating oil kwenye vichwa kama chako kulegeza nut ZILIZO jaa KUTU ili kuzifungua [emoji123][emoji106] MTU nakukaanga kwa MAFUTA yako Mnyewe unanipa hongera [emoji106] ngoja upande huu samaki ukiiva nikugeuze bande ya pili [emoji23][emoji23][emoji23]
IMG_20190711_105018_557.jpeg
IMG_20190711_105140_553.jpeg
 
Hiyo "kushusha" sio Mimi niliye tamka ilaha allah [emoji116]mimi nimenukuu tu hivyo nilikuwa sijui kama allah aliyesema UAMINI KITABU KILICHO SHUKA KABLA NA USIPO AMINI UMEPOTELEA MBALI NI MBURULA [emoji44] ASANTE KWA KINIFAHAMISHA [emoji106] Ratiba ya HUDUMA YA YESU DUNIANI NI KUANZIA ISRAEL KISHA MPAKA MIISHO YA DUNIA [emoji123][emoji106] Ushahidi [emoji116]
Koloani Mimi siiamini piga ua galagaza [emoji44][emoji106] Ninaitumia kama penetrating oil kwenye vichwa kama chako kulegeza nut ZILIZO jaa KUTU ili kuzifungua [emoji123][emoji106] MTU nakukaanga kwa MAFUTA yako Mnyewe unanipa hongera [emoji106] ngoja upande huu samaki ukiiva nikugeuze bande ya pili [emoji23][emoji23][emoji23]View attachment 1151056View attachment 1151057

Hayo maneno katamka nani ?
 
Hiyo "kushusha" sio Mimi niliye tamka ilaha allah [emoji116]mimi nimenukuu tu hivyo nilikuwa sijui kama allah aliyesema UAMINI KITABU KILICHO SHUKA KABLA NA USIPO AMINI UMEPOTELEA MBALI NI MBURULA [emoji44] ASANTE KWA KINIFAHAMISHA [emoji106] Ratiba ya HUDUMA YA YESU DUNIANI NI KUANZIA ISRAEL KISHA MPAKA MIISHO YA DUNIA [emoji123][emoji106] Ushahidi [emoji116]
Koloani Mimi siiamini piga ua galagaza [emoji44][emoji106] Ninaitumia kama penetrating oil kwenye vichwa kama chako kulegeza nut ZILIZO jaa KUTU ili kuzifungua [emoji123][emoji106] MTU nakukaanga kwa MAFUTA yako Mnyewe unanipa hongera [emoji106] ngoja upande huu samaki ukiiva nikugeuze bande ya pili [emoji23][emoji23][emoji23]View attachment 1151056View attachment 1151057
Umenukuu wapi kuwa mtume alishusha kitabu, naomba kupaona basi.
 
Mkojo wa ngamia nimekuekea link ya kisayansi ila wewe sio mtafutaji elimu.

Mungu wako alokufa ndio amekufundisha? 😀 😀 😀 Quran haihitaji TBS. TBS inahitaji Bibilia ambayo imetengezwa na mwanadamu, na walifanya check up pale Nicea wakakuchagulieni cha kuamini 😀

Qaraa kwa kukosa tbs ni sababu hata shetani anazo aya zake mle [emoji44][emoji23][emoji23] Mimi sifunguagi link ndio sababu nikakuuliza jee hapa anaoga mkojo wa ngamia au anafanyaje??[emoji44] MUNGU hadi Mkuu [emoji12] kama kafa tuonyeshe kaburi lake! Si nimesha kwamba sisi WAKRISTO TUMEHIFADHI INJILI KIFUANI! Sasa wewe AMBAYE mpaka usome vipande vya karatasi ndipo ujue zinaa DHAMBI ujue DHAMIRA NJEMA ALIYOKUUMBIA MWENYEZI MUNGU NDANI YAKO IMEJIFIA [emoji12] kama DHAMIRA yako iko HAI usingeamini suratul muuminun 1-5 inayo ruhusu zina NI KAULI ya MWENYEZI MUNGU!
 
Qaraa kwa kukosa tbs ni sababu hata shetani anazo aya zake mle [emoji44][emoji23][emoji23] Mimi sifunguagi link ndio sababu nikakuuliza jee hapa anaoga mkojo wa ngamia au anafanyaje??[emoji44] MUNGU hadi Mkuu [emoji12] kama kafa tuonyeshe kaburi lake! Si nimesha kwamba sisi WAKRISTO TUMEHIFADHI INJILI KIFUANI! Sasa wewe AMBAYE mpaka usome vipande vya karatasi ndipo ujue zinaa DHAMBI ujue DHAMIRA NJEMA ALIYOKUUMBIA MWENYEZI MUNGU NDANI YAKO IMEJIFIA [emoji12] kama DHAMIRA yako iko HAI usingeamini suratul muuminun 1-5 inayo ruhusu zina NI KAULI ya MWENYEZI MUNGU!
- Nasubir aya ambayo imesema mtume kashusha kitabu- umeshindwa kuileta (kwa sababu wewe ni Muongo)

- Quran haina haja ya TBS, kwa sababu ni maneno ya alieumba mbingu na ardhi, bibilia yenye maneno ya wazinifu, wauwaji na mashetani ndio inahitaji TBS, na ushahidi upo siku kwenye kikao cha Nicea, walikutana mambulula na kuamua kuchagua kipi kiwekwe kwenye bibilia na kipi kisiwekwe kwenye bibilia.

- Kwa mujibu wa ukiristo unasema Yesu kafa siku tatu - ila kama unabisha nakubaliana na wewe kwa sababu uislam unasema Issa hakusulubiwa msalabani.

- Hakuna aliehifadhi Injili wala bibilia kifuani katika wakiristo, wala haihifadhiki kifuani kwa sababu mara kikao chengine kinawekwa na kuamua kubadilisha tafsiri ama kumsinignizia jambo mtume wa mungu. Bibilia ipo kwenye vipande vya karatasi nayo sasa sielewi umehifadhi vipi Inji kifuani ikiwa hujaisoma kwenye karatasi 😀

- Onyesha wapi sura Muumin imeruhusu Zinaa. Ukishindwa ficha ujinga wengine wasijue 🙂
 
Lete ushahidi kama huyo ni mtu na mkewe.

Wakati mtume wetu anamuoa Aisha kwa huo umri, kuna mtu yeyote aliepinga kwenye jamii aliokuwa anaishi nayo?

Halafu mbona umekalia kimya post alioileta Gavana kuhusu umri wa Maria wakati akiwa na jospeh na alipokuwa na mimba ya Mungu.

Wewe unakubaliana na kitendo cha Mungu ambae alikuwepo kabla ya ulimwengu kumtia mimba kitoto cha miaka 13?
Ni vizuri umekubali , apo ndo walakini unaanzia kwa nn umuamini mudi badala aoneshe tabia njema kwa jamii yake yy anafanya kwa sababu hakuna wa kumuuliza, ingikuwa wakati huu kwa sababu kwana watu wakuuliza tayari mudi angefungwa maisha jela , issue ya maria haipo kwenye bible umri wake kwa hiyo usitunge , bible imetaja umri wa Jesus Christ
 
Ni vizuri umekubali , apo ndo walakini unaanzia kwa nn umuamini mudi badala aoneshe tabia njema kwa jamii yake yy anafanya kwa sababu hakuna wa kumuuliza, ingikuwa wakati huu kwa sababu kwana watu wakuuliza tayari mudi angefungwa maisha jela , issue ya maria haipo kwenye bible umri wake kwa hiyo usitunge , bible imetaja umri wa Jesusu christ
Nimekubali nini?

Kwenye Quran imetaja wapi kuwa mtume kamuoa Aisha akiwa na miaka tisa?

Kwenye zama izi za saivi, Mungu angewahukumu mashoga basi watu wangemlaani Mungu. Kwaio kama wewe unatizama kwa zama hizi, bila shaka basi leo nimethibitisha ukiristo unaruhusu ushoga ili uendane na wakati.

Umeletewa reference kutoka kwa kanisa lako lenye kuongelea umri wa mamake Mungu na baba yake wa kambo Mungu.

Unakubaliana na kitendo cha Mungu wako alieumba mbingu na ardhi kumpa mimba katoto cha miaka 13? Na je kuhusu Yussufu nae kuwa na miaka 90 kutoka na katoto cha miaka 13 unaonaje?

Nasubiri majibu; (usisahau na ushahidi ambao unathibitisha picha ulioileta ni mtu na mkewe)


Hujawahi kujibu unachoulizwa 🙂 labda this time utajibu
 
Nimekubali nini?

Kwenye Quran imetaja wapi kuwa mtume kamuoa Aisha akiwa na miaka tisa?

Kwenye zama izi za saivi, Mungu angewahukumu mashoga basi watu wangemlaani Mungu. Kwaio kama wewe unatizama kwa zama hizi, bila shaka basi leo nimethibitisha ukiristo unaruhusu ushoga ili uendane na wakati.

Umeletewa reference kutoka kwa kanisa lako lenye kuongelea umri wa mamake Mungu na baba yake wa kambo Mungu.

Unakubaliana na kitendo cha Mungu wako alieumba mbingu na ardhi kumpa mimba katoto cha miaka 13? Na je kuhusu Yussufu nae kuwa na miaka 90 kutoka na katoto cha miaka 13 unaonaje?

Nasubiri majibu; (usisahau na ushahidi ambao unathibitisha picha ulioileta ni mtu na mkewe)


Hujawahi kujibu unachoulizwa 🙂 labda this time utajibu
NIlisha kwambia reference ya Mkristo ni bible , sasa ww unaokoteza uongo unaleta apa, leta maandishi ya bible ya umri wa Maria , alafu reference ya wa isamu ni kuruani na hadith , uo umri una upinga inamaana unapingana na reference zenu na kama unapingana na hadith zenu wenyewe ww sio muislamu , mudi alitakiwa aonesha tabia njema sio kuoa vitoto na ma ajuza , nilisha wahi ona kijiji flani uko kilindi watoto wanaoa wazeee na wazee wanaoa vitoto vya miaka 8 wakawa wanasema ni suna ya mudi
 
NIlisha kwambia reference ya Mkristo ni bible , sasa ww unaokoteza uongo unaleta apa, leta maandishi ya bible ya umri wa Maria , alafu reference ya wa isamu ni kuruani na hadith , uo umri una upinga inamaana unapingana na reference zenu na kama unapingana na hadith zenu wenyewe ww sio muislamu , mudi alitakiwa aonesha tabia njema sio kuoa vitoto na ma ajuza , nilisha wahi ona kijiji flani uko kilindi watoto wanaoa wazeee na wazee wanaoa vitoto vya miaka 8 wakawa wanasema ni suna ya mudi

Ingekuwa reference ya mkiristo ni bible, other sources kanisa lisingelitumia. Hizo ni miongoni mwa documents za kikiristo mnazotumia kama references. ukizikataa izo wakati kanisa lako linazitambua basi bila shaka wewe utakuwa unapingana na kanisa na itakuhusu uanzishe kanisa lako na bibilia yako kama wengine.

Aliekufundisha kuwa kupingana na hadithi ni kutokuwa muislam nani?

Kwa wakati huo alionesha tabia njema ndio, maana kama haikuwa njema basi jamii nzima ingelipinga, na Aisha mwenyewe angezungumzia kuchukizwa kwa kufanyiwa kitendo kama icho. hilo suala lilikuwa la kawaida, ila kwa sababu wewe ni brainwashed na kuaminishwa kuwa eti miaka 18 ndio utuuzima (kisayansi ikikosa mashiko) unaona kuwa alifanya kosa.

Mungu aliwashushia gharika Sodoma na Gomora, ila sasa ivi ushoga na usagaji na kubadilisha jinsia inaonekana ni vitu vya kawaida na ukivipinga basi unaonekana wa kale na mara unaachishwa kazi ama kufungwa. Sasa wewe sikushangai nkiona unapromote ushoga kwa sababu jamii ya sasa inaona sawa.

Unakubaliana na kitendo cha Mungu wako alieumba mbingu na ardhi kumpa mimba katoto cha miaka 13? Na je kuhusu Yussufu nae kuwa na miaka 90 kutoka na katoto cha miaka 13 unaonaje?
 
Ingekuwa reference ya mkiristo ni bible, other sources kanisa lisingelitumia. Hizo ni miongoni mwa documents za kikiristo mnazotumia kama references. ukizikataa izo wakati kanisa lako linazitambua basi bila shaka wewe utakuwa unapingana na kanisa na itakuhusu uanzishe kanisa lako na bibilia yako kama wengine.

Aliekufundisha kuwa kupingana na hadithi ni kutokuwa muislam nani?

Kwa wakati huo alionesha tabia njema ndio, maana kama haikuwa njema basi jamii nzima ingelipinga, na Aisha mwenyewe angezungumzia kuchukizwa kwa kufanyiwa kitendo kama icho. hilo suala lilikuwa la kawaida, ila kwa sababu wewe ni brainwashed na kuaminishwa kuwa eti miaka 18 ndio utuuzima (kisayansi ikikosa mashiko) unaona kuwa alifanya kosa.

Mungu aliwashushia gharika Sodoma na Gomora, ila sasa ivi ushoga na usagaji na kubadilisha jinsia inaonekana ni vitu vya kawaida na ukivipinga basi unaonekana wa kale na mara unaachishwa kazi ama kufungwa. Sasa wewe sikushangai nkiona unapromote ushoga kwa sababu jamii ya sasa inaona sawa.

Unakubaliana na kitendo cha Mungu wako alieumba mbingu na ardhi kumpa mimba katoto cha miaka 13? Na je kuhusu Yussufu nae kuwa na miaka 90 kutoka na katoto cha miaka 13 unaonaje?
Nasisitiza lete reference ya bible ya huo umri , otherwise kaa kimya , na nimekwambia mudi kakuta jamii inaoa vitoto na yy anaungana na hiyo jamii kufanya hayo hayo badala aonye na kuonesha mfano , mudi kaoa ajuza kibibi kizee badala akataze yy anaiga jamii , utume wake unamashaka kama amekuta uovu na yy anaendeleza uovu badala apinge, yy na ww apo kwa jinsi ulivyo andika unakubaliana na mudi uovu wake na kuona sawa, Mtu alikuwa haridhiki na ngono mpaka kitoto kaki oa kinacheza na mwanasesere yy anapiga mashine tu

Yesu alikuwa anapingana na uovu ata kama ni tabia alikuta wamesha zoea alikuwa anawakemea na kuonesha mfano mwema wa kuishi na kumpendeza Mungu ,Yesu alikuja kutuonesha wanadamu tunaweza ishi kwa kumpendeza Mungu japokuwa na magumu na issue za dunia tunazo kumbana nazo aliisha maisha ya kibinadamu na hakutenda dhambi
 
Nasisitiza lete reference ya bible ya huo umri , otherwise kaa kimya , na nimekwambia mudi kakuta jamii inaoa vitoto na yy anaungana na hiyo jamii kufanya hayo hayo badala aonye na kuonesha mfano , mudi kaoa ajuza kibibi kizee badala akataze yy anaiga jamii , utume wake unamashaka kama amekuta uovu na yy anaendeleza uovu badala apinge, yy na ww apo kwa jinsi ulivyo andika unakubaliana na mudi uovu wake na kuona sawa, Mtu alikuwa haridhiki na ngono mpaka kitoto kaki oa kinacheza na mwanasesere yy anapiga mashine tu

Yesu alikuwa anapingana na uovu ata kama ni tabia alikuta wamesha zoea alikuwa anawakemea na kuonesha mfano mwema wa kuishi na kumpendeza Mungu ,Yesu alikuja kutuonesha wanadamu tunaweza ishi kwa kumpendeza Mungu japokuwa na magumu na issue za dunia tunazo kumbana nazo aliisha maisha ya kibinadamu na hakutenda dhambi
Ungeanza kukaa kimya wewe kwa sababu hujaleta reference kutoka kwenye Quran.

Nikikuuliza nini maan ya hadithi utaweza kujibu?

Halafu ngoja nkutoe ujinga kidogo maana umekutawala soma hapa chini....
Capture.JPG


Halafu rudi tena kausome ukiristo ndio utajua reference zilizopo ambazo mapapa wenu wanaokupotosheni wanatumia.

Narudia tena, ukishindwa kuleta reference ya umri alokuwa nao Aisha kutoka katika Quran, ficha ujinga wako 🙂
 
Ungeanza kukaa kimya wewe kwa sababu hujaleta reference kutoka kwenye Quran.

Nikikuuliza nini maan ya hadithi utaweza kujibu?

Halafu ngoja nkutoe ujinga kidogo maana umekutawala soma hapa chini....View attachment 1151108

Halafu rudi tena kausome ukiristo ndio utajua reference zilizopo ambazo mapapa wenu wanaokupotosheni wanatumia.

Narudia tena, ukishindwa kuleta reference ya umri alokuwa nao Aisha kutoka katika Quran, ficha ujinga wako 🙂
V,

2. Sahih Muslim 817-875 BK, 261 BH

Mkusanyiko huu unachukuliwa kuwa wa pili wenye kuaminika zaidi miongoni mwa Hadithi.

2a. "(3309) A'isha (Allah na apendezwe naye) aliripoti: Mjumbe wa Allah (amani na iwe juu yake) alinioa nilipokuwa na miaka sita, na niliingizwa nyumbani mwake nikiwa na miaka tisa. (A'isha) Aliendelea kusema: Tulikwenda Madina na nilishikwa na homa kwa muda wa mwezi mmoja, na nywele zangu zilianguka hadi kwenye ndewe (masikioni). Umm Ruman (mama yangu) alikuja kwangu na wakati huo nilikuwa kwenye bembea pamoja na wenzangu ninaocheza nao. Mama aliniita kwa sauti na nilikwenda kwake na sikujua kwa nini aliniita. Alinishika mkono na kunipeleka mlangoni, na nilikuwa ninasema: Ha, ha (kana kwamba nilikuwa natweta kwa mshangao), mpaka msukosuko wa moyo ulipomalizika. Alinipeleka kwenye nyumba ambako walikuwa wamekusanyika wanawake wa the Ansar. Walinibariki na kunitakia bahati njema na kusema: Uwe na sehemu katika mambo mazuri. Mama alinikabidhi kwao. Waliniosha kichwa changu na kuniremba na hapakuwa na kitu kilichonitisha. Mjumbe wa Allah (amani na iwe juu yake) alikuja pale asubuhi, na nilikabidhiwa kwake." Sahih Muslim juzuu ya 2 kitabu cha 8 sura ya 548 na.3309, uk.715-716.

2b. "(3310) A'isha (Allah na apendezwe naye) aliripoti: Mtume wa Allah (amani na iwe juu yake) alinioa nilipokuwa na miaka sita, na niliingizwa kwenye nyumba yake nilipokuwa na miaka tisa."
(3311) A'isha (Allah na apendezwe naye) aliripoti kuwa Mtume wa Allah (amani na iwe juu yake) alimuoa alipokuwa na miaka saba, na alipelekwa kwenye nyumba yake (Mtume) kama bibi arusi alipokuwa na miaka tisa, na hapa midoli (wanasesere) yalikuwa pamoja naye: na (Nabii Mtakatifu) alipokufa 'Aisha alikuwa na miaka kumi na nane." Sahih Muslim juzuu ya 2 kitabu cha 8 sura ya 548 na.3310, 3311, uk.716.
 
V,

2. Sahih Muslim 817-875 BK, 261 BH

Mkusanyiko huu unachukuliwa kuwa wa pili wenye kuaminika zaidi miongoni mwa Hadithi.

2a. "(3309) A'isha (Allah na apendezwe naye) aliripoti: Mjumbe wa Allah (amani na iwe juu yake) alinioa nilipokuwa na miaka sita, na niliingizwa nyumbani mwake nikiwa na miaka tisa. (A'isha) Aliendelea kusema: Tulikwenda Madina na nilishikwa na homa kwa muda wa mwezi mmoja, na nywele zangu zilianguka hadi kwenye ndewe (masikioni). Umm Ruman (mama yangu) alikuja kwangu na wakati huo nilikuwa kwenye bembea pamoja na wenzangu ninaocheza nao. Mama aliniita kwa sauti na nilikwenda kwake na sikujua kwa nini aliniita. Alinishika mkono na kunipeleka mlangoni, na nilikuwa ninasema: Ha, ha (kana kwamba nilikuwa natweta kwa mshangao), mpaka msukosuko wa moyo ulipomalizika. Alinipeleka kwenye nyumba ambako walikuwa wamekusanyika wanawake wa the Ansar. Walinibariki na kunitakia bahati njema na kusema: Uwe na sehemu katika mambo mazuri. Mama alinikabidhi kwao. Waliniosha kichwa changu na kuniremba na hapakuwa na kitu kilichonitisha. Mjumbe wa Allah (amani na iwe juu yake) alikuja pale asubuhi, na nilikabidhiwa kwake." Sahih Muslim juzuu ya 2 kitabu cha 8 sura ya 548 na.3309, uk.715-716.

2b. "(3310) A'isha (Allah na apendezwe naye) aliripoti: Mtume wa Allah (amani na iwe juu yake) alinioa nilipokuwa na miaka sita, na niliingizwa kwenye nyumba yake nilipokuwa na miaka tisa."
(3311) A'isha (Allah na apendezwe naye) aliripoti kuwa Mtume wa Allah (amani na iwe juu yake) alimuoa alipokuwa na miaka saba, na alipelekwa kwenye nyumba yake (Mtume) kama bibi arusi alipokuwa na miaka tisa, na hapa midoli (wanasesere) yalikuwa pamoja naye: na (Nabii Mtakatifu) alipokufa 'Aisha alikuwa na miaka kumi na nane." Sahih Muslim juzuu ya 2 kitabu cha 8 sura ya 548 na.3310, 3311, uk.716.

Hizo uloleta ni aya kwenye Quran?
 
Back
Top Bottom