Serikali iwe macho na uvaaji wa kininja maofisini

Serikali iwe macho na uvaaji wa kininja maofisini

Status
Not open for further replies.
Nani kakwambia matukio hayo hayafanywi pia na watu wasio vaa mavazi hayo? tatizo lako umetanguliza chuki,ubinafsi na ushabiki kuliko ukweli wa mambo
1. Mama wawili waliingia duka la mhindi mmoja na kuiba vitenge mmoja aliyetoroka na hvyo vitenge alivaa kininja na mwingne aliyekuwa anamhadaa yule mhindi hakuvaa.
2. Mwaka jana nchini Iraq mtu aliyevaa kininja alitoa mhanga na kujiripua.
3. Na yule punda raia wa nigeria aliyekamatwa dsm alivaa kininja.

Acha kujifanya hujui wakat unajua ww vp bhana? Machangudoa hujawaona kuwa wanavaa kininja??
 
Ufaransa walikataa huo ujinga
Maruku kuvaa kininja ni ugaidi na ni ujambazi
Kwanza joto lote hili la dsm mtu anajifunika tena na nguo nyeusi
Mimi naona wanajitesa tu

Heri umuonae ajitesa ili apate radhi za muumba wake,kuliko anayetesa hisia za vijana na marijali kwa kuvaa nusu uchi.
 
unajua kuna watu hawaelewi lolote wanatukana tu lakin ukweli huu uvaaji wa kininja ni hatar sana

Ila uvaaji wa suti ndio hatari zaidi.maana wavaao suti wamefanya ujambazi(ubadhilifu na ufisadi) mkubwa kuliko hizo uitazo ninja.
 
Nani kakwambia matukio hayo hayafanywi pia na watu wasio vaa mavazi hayo? tatizo lako umetanguliza chuki,ubinafsi na ushabiki kuliko ukweli wa mambo

umeona sasa kumbe ww bwana hujaelewa maada ila akili yako imefocus kwenye dini...... Elewa kuwa mm sijasema uislam. Ila nmezungumzia mavaz kwan mbona hata wasio waislam huvaa kininja?? Kumbe mlio wengi mnafikir mavaz ndio dini?! Hayo mavaz ni utamaduni wa kiarabu na kwa vile waarabu walio wengi ni waislam ndio maana inachukuliwa hvyo. Unataka kuniambia lugha ya kiarabu ni ya kiislam?? Una hisia zilizoganda kweli ww jamaa
 
kiukweli hilo vazi sahvi limevamiwa na linatumikaaa kwa maasi wadada machangu wote wanavaa hivyooo kininjaaa...kwa hiyo waukweli humjui na wafksi humjui basi ni shidaaaa tu

Machangu wengi wanavaa mabuibui na niqab,waislam wanavaa majalabeeb(majuba) na niqab.Huwezi mkuta changu amevaa jalabib abadan abadaa
 
Heri umuonae ajitesa ili apate radhi za muumba wake,kuliko anayetesa hisia za vijana na marijali kwa kuvaa nusu uchi.

na je, vp kuhusu wanaobeba mabom na kuua wasio na hatia huku wakilitaja jina la Mungu?
Vp wanao wabebesha watoto wadogo siraha nzito na kuwapandikkiza roho za kinyama huku wakiwadanganya kuwa ukiua utaenda mbingun?
Vp wanao wateka wanawake na kuteka meli huku wakidai fidia? Hao ni wavaa vimin?
 
Serikali iweke sheria kukataza kuvaa kininja ili iruhusu kuvaa vimini?. Huu ujinga wako peleka kwa lukuvi labda ataungana na wewe....

Mbona waandika kwa jazba hivi? Ninja huvaliwa kuficha uso,sasa wewe hicho kimini kwani kinavaliwa usoni? Sidhani kama ni sahihi mtu kwenda eneo kama bank au hospital umejifunika kijisura chote,atleast achia uso uonekane,hilo vazi la ninja linatumika vibaya hasa kufanya mambo ya uhalifu
 
Huku tunahudumiwa na waliovaa kininja....raha sana maana hujui anayekuhudumia ni kijana mwenzako au ni mama mtu mzima

Ni sehemu gani hiyo mkuu? Nahisi si nchini Tanzania! Facial expression ni kitu cha muhimu sana
 
Hayo ni mawazo yako lakini sisi waislam kwa mujibu wa dini yetu uislam ndio culture yetu na hiyo ni pamija na mavazi ya heshima na matakatifu, ni kweli kuna baadhi ya mavazi asili yake ni middle east lakini hayo ndio yaliyobarikiwa tayari na mungu kuwa ndio mavazi matakatifu hata ktk hiyo bible yenu imeelezwa hivyo ndio maana utawaona hata viongozi wenu wa dini wanavaa kanzu masister wanajitahidi kuvaa vizuri ila wameshindwa kuwaelekeza na kuwadhibiti waumini wao na hivyo ukristo unaendeshwa na akili za watu wanavyotaka kuishi na sio maelekezo ya muumba wetu. Jaribu kutafakari kidogo tu na uweke ushabiki pembeni utaelewa. Kuhusu wanawake wanaovalia niqab kufunika uso wamechagua kufanya hivyo ili kujikurubisha zaidi kwa muumba wao na kuwaepusha wanadamu na vishawishi na hiyo haizuii kuonyesha uso sehemu inapohitajika kwa mfano airport,bank...
umeona sasa kumbe ww bwana hujaelewa maada ila akili yako imefocus kwenye dini...... Elewa kuwa mm sijasema uislam. Ila nmezungumzia mavaz kwan mbona hata wasio waislam huvaa kininja?? Kumbe mlio wengi mnafikir mavaz ndio dini?! Hayo mavaz ni utamaduni wa kiarabu na kwa vile waarabu walio wengi ni waislam ndio maana inachukuliwa hvyo. Unataka kuniambia lugha ya kiarabu ni ya kiislam?? Una hisia zilizoganda kweli ww jamaa
 
angalia hiyo video hapo chini utaendelea kupata elimu zaidi na huenda ukatoka ktk giza
umeona sasa kumbe ww bwana hujaelewa maada ila akili yako imefocus kwenye dini...... Elewa kuwa mm sijasema uislam. Ila nmezungumzia mavaz kwan mbona hata wasio waislam huvaa kininja?? Kumbe mlio wengi mnafikir mavaz ndio dini?! Hayo mavaz ni utamaduni wa kiarabu na kwa vile waarabu walio wengi ni waislam ndio maana inachukuliwa hvyo. Unataka kuniambia lugha ya kiarabu ni ya kiislam?? Una hisia zilizoganda kweli ww jamaa
 
Last edited by a moderator:
Hayo ni mawazo yako lakini sisi waislam kwa mujibu wa dini yetu uislam ndio culture yetu na hiyo ni pamija na mavazi ya heshima na matakatifu, ni kweli kuna baadhi ya mavazi asili yake ni middle east lakini hayo ndio yaliyobarikiwa tayari na mungu kuwa ndio mavazi matakatifu hata ktk hiyo bible yenu imeelezwa hivyo ndio maana utawaona hata viongozi wenu wa dini wanavaa kanzu masister wanajitahidi kuvaa vizuri ila wameshindwa kuwaelekeza na kuwadhibiti waumini wao na hivyo ukristo unaendeshwa na akili za watu wanavyotaka kuishi na sio maelekezo ya muumba wetu. Jaribu kutafakari kidogo tu na uweke ushabiki pembeni utaelewa. Kuhusu wanawake wanaovalia niqab kufunika uso wamechagua kufanya hivyo ili kujikurubisha zaidi kwa muumba wao na kuwaepusha wanadamu na vishawishi na hiyo haizuii kuonyesha uso sehemu inapohitajika kwa mfano airport,bank...

ungenielewa usingethubutu kusema ni nachuki binafsi. Mm sijasema kanzu hapa tunaongelea kufunika uso. Hivi kuna kufuru gan mwanamke akivaa nguo yake ndefu na akafunika kichwa na akaacha uso unaonekana??
Kwan kufunika uso na kuacha macho ndio kuonesha matendo mema mbele ya Mungu??

Vp na wale wanaojitoa mhanga kwa mabomu wakiwa wamefunika nyuso zao nao wanamkiri Mungu kweli??
Na vp machangu wanaovaa kininja nao wanatenda mema mbbele ya Mungu?




Na kwan hilo vazi likivaliwa sehem na wakat mwafaka kwan kuna ubaya?? Nikimaanisha msikitin,wanavyoenda nyumban mwao kuliko kuvaa maofisin
 
Ingekuwa bora zaidi serikali ipige marufuku kabisa kuvaa kininja maofisin. Utakuta mtu anaenda bank halafu anajifunika kuanzia kichwa mpaka unyayo pamoja na mikononi halafu akiingia ndani anajifunua macho na pua tu eti ndio kamaliza, hilo jambo linaboa sana.

Ingewekwa sheria kali ya kuzuia uvaaji huo maofisini kwasababu inakuwa kama kichaka cha waovu.

mkuu, asante kwa kutundika uzi huu.

hao maninja mimi sina shida nao kwa kuwa wanavaa hivyo kwa kudumisha mila za dini yao. hasira zangu zipo kwa wale wanaovaa kininja kichwani huku mapaja na makalio yao wameyaanika nje; na wengine hadi shanga na chupi zinaonekana wazi!!! je, hawa tuwaweke kwenye kundi la vyangudoa au wasakatonge?
 
ila ww jamaa ngumbaro kweli hayanihusu kivip? Ulinzi na usalama wa mali za watanzania unanihusu kwa % zote. Siwez kuona udhifu unatokea halafu ninyamaze kisa et hayawani kama ww utachukia hlo siwez nitasimama kinyume na upuuzi huo

bint sikiliza nikwambie kitu mbona huombi serikali ikapiga marufuku boxer150 zisifike maofisini na maeneo ya biashara? alafu hayo majanga unayoyasema yamesababishwa na uvaaji ninja unayajua wewe tu wote wanaokusapoti wanakusapot coz wanachuki na waislam pamoja na uislam wenyewe, anzisha mada ya kuuliza kati ya boxer(pikipiki) na uvaaji ninja kipi hatari utaona majibu yake
 
Mkuu,

Watu wana copy na ku-paste tu!

Nguo zinazovaliwa jangwani kwa ajili ya kuwakinga watu na vumbi na mchanga unaoendeshwa na upepo mkali,watu wanayavaa mavazi hayo mpaka maeneo yenye mvua nyingi!!!

Mfano ni pale mtu alifanye jaketi,vazi linalovaliwa sana maeneo ya baridi kali kuwa vazi rasmi maeneo ya Ikweta kwenye jua kali!!!!

Hawajui hata watu wasio waislamu pia huvaa baibui kujikinga na dhoruba kali za upepo huko jangwani!

Anyway ni ufinyu tu wa kufikiri!

wewe ni mburula? mwenzio kasema ninja wewe unasema baibui
 
1. Mama wawili waliingia duka la mhindi mmoja na kuiba vitenge mmoja aliyetoroka na hvyo vitenge alivaa kininja na mwingne aliyekuwa anamhadaa yule mhindi hakuvaa.
2. Mwaka jana nchini Iraq mtu aliyevaa kininja alitoa mhanga na kujiripua.
3. Na yule punda raia wa nigeria aliyekamatwa dsm alivaa kininja.

Acha kujifanya hujui wakat unajua ww vp bhana? Machangudoa hujawaona kuwa wanavaa kininja??

kwahiyo waislam waache kujisitir kisa kunawatu wanatumia vazi la heshima ovyo? basi na nyie acheni kusalishwa na mapadri kisa kunamapadri wanalawiti watoto na maaskofu mashoga
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom