Rais Samia akutana na Dangote leo Mei 16, 2026

Rais Samia akutana na Dangote leo Mei 16, 2026

Dunia yote ikiwemo mabenki, watu kutaka kununua hisa n.k kuhusu mradi huu Tanga hawajatendewa haki ziara hii muhimu ya Alhaj Aliko Dangote na timu ya vigogo wa Dangote Group inaishia kupewa taarifa katika X twitter, mapicha instagrama, FB

Hivi nchi hii ya Tanzania haina watu wa communication, waandishi hawakualikwa, mambo yapo kifichokificho kwanini?

Tatizo la waTanzania ku communicate / kuongea mubashara na ulimwengu litaisha lini ?

TOKA MAKTABA :

2021 May 24
KIWANDA CHA DANGOTE CHA MBOLEA MTWARA VIPI HADI LEO ?

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan leo amekutana na kufanya mazungumzo na mfanyabiashara Alhaji Aliko Dangote ambaye amewekeza katika kiwanda kikubwa cha uzalishaji wa saruji Mkoani Mtwara.

1778928941738.jpeg

Baada ya mazungumzo hayo, Alhaji Dangote amempongeza Rais Samia kwa kuchukua hatua mbalimbali za kuboresha mazingira ya biashara nchini Tanzania na amemuahidi kuwa kampuni yake ambayo imewekeza hapa nchini kiasi cha Dola za Marekani Milioni 770 (sawa na shilingi Trilioni 1.761) itaendelea kuwekeza katika maeneo mengine ikiwemo mpango wake wa kujenga kiwanda cha kuzalisha mbolea.

2024
Gode Town, Ethiopia
DANGOTE PARTNERS ETHIOPIAN GOVT TO SETUP $2.5BN UREA FERTILISER PLANT

Tajiri Aliko Dangote ajenga moja ya kiwanda kikubwa zaidi cha mbolea barani Afrika huko Ethiopia​



View: https://m.youtube.com/watch?v=32gtZe6OU1A
Tajiri zaidi barani Afrika anagonga vichwa vya habari tena. Miaka miwili baada ya kufungua kiwanda kikubwa cha kusafisha mafuta huko Lagos, mjasiriamali wa Nigeria Aliko Dangote, anayeongoza Kundi la Dangote, ametangaza mradi mwingine mkubwa nchini Ethiopia. Mnamo Agosti 28,2024 alifichua mipango ya kujenga kiwanda cha mbolea ya nitrojeni huko Gode, eneo la vijijini kusini mashariki mwa nchi hiyo.

Aliko Dangote and Ethiopia have signed a $2.5 billion deal to build a large-scale fertilizer complex in Gode Town, Somali Region in eastern
 
Wameafikiana nini?

Midomo ya Dr. Gerson Msigwa, Waziri Ndejembi, Sheikh Kombo, Paul Makonda kuongea chap chap dili gani limeongelewa kwa kina, ulimwengu ujue kwa kiEnglish na kiSwahili kimyaaa

Utasikia taarifa kutoka Nairobi kwa kiEnglish ikielezea ziara ya Dangote 16 May 2026 nchini Tanzania ila media zingine kimya wakisubiri sijui nani aongee
 
TOKA MAKTABA :

2016 December 10
RAIS DKTJOHN POMBE MAGUFULI AKUTANA NA ALHAJI DANGOTE 10 DEC 2016
Gypsum , coal imeshindikana kutokana na mafisadi ya chama dola kongwe kuhujumu viwanda vya ndani vilivyowekezwa na wawekezaji wa ndani na nje kama Dangote n.k ..

View: https://m.youtube.com/watch?v=iaf3peAn_5s
 
Mpopo katika moja na mbili, sasa hivi sote tunapambana kumkunia nazi.
 
Dangote anaihitaji Tanzania kuliko Tanzania inavyomhitaji yeye. Cha muhimu aache mapepe na kufuata maelekezo ya Mheshimiwa Rais Dr Mama Samia.
 
Dangote anaihitaji Tanzania kuliko Tanzania inavyomhitaji yeye. Cha muhimu aache mapepe na kufuata maelekezo ya Mheshimiwa Rais Dr Mama Samia.

Matatizo ya maono ya serikali ya chama dola kongwe kuwa Dangote hana pa kwenda kuwekeza. Kazi hii si nyepesi kama serikali haramu ya CCM inavyo jitutumuakuwa kuwa inaweza kuifanya na mwekezaji yoyote yule

TOKA MAKTABA:

2023 Jun 15
Dangote Petroleum Refinery & Petrochemicals Documentary
Journey with us, as we look through the beginning of the construction of the largest single train refinery in the world.

View: https://m.youtube.com/watch?v=G1u13cHvego
Source : DangoteGroup
 
Serikali haramu ya CCM imezidiwa uwezo wa kufikiri na kutoa maamuzi katika masuala yaliyo nje ya wizi na uporaji wa kura.

Inapofika masuala ya sera za kiuchumi, kibiashara mihimili yote minne ya dola haina uwezo wa kujadili, kuamua na kutekeleza mambo yakawa geuka kuwa vitendo halisi vya kunufaisha taifa na raia kwa ujumla.

TOKA MAKTABA :
12 October 2015
MTWARA

DANGOTE CEMENT PLANT LAUNCHED IN TANZANIA

View: https://m.youtube.com/watch?v=WHjgF96lNXo
 
Huyu Kizimkazi anajitahidi kudandia treni ya umeme SGR kwa nyuma.
Tumwombee, anaweza akabahatika kuinyaka.
 
Inauma mno kuona comment zangu zinafutwa kwa sababu nyie kujikweza kwa mamlaka z teuzi. Hii sio Sawa.
Basi mniandikie uko DM maneno ya kuja kupost kwa nyuzi z watu.
Kazi ni kipimo cha utu
 

Sama Samia now you are talking, ushindwe mwenyewe!
Dangote kajileta mwenyewe
 
Msemo stahiki ni better late than never.
Upo sahihi kabisa.
Mwanzo niliandika sentensi ya hapo juu ya kiingereza tu, nikimaanisha ameshachelewa ngumu kubadili mipango ya tajiri Dangote.
Nikahisi nitawakera wenye nguvu.
Nikapoza na hiyo sentensi ya kiswahili ya kuwapa marumaini waswahili.
 
Dangote anaihitaji Tanzania kuliko Tanzania inavyomhitaji yeye. Cha muhimu aache mapepe na kufuata maelekezo ya Mheshimiwa Rais Dr Mama Samia.
14 May 2026
Kiwanda Cha Dangote cha Kusafisha Kikibadilisha Mustakabali wa Nishati Afrika

View: https://m.youtube.com/watch?v=7UmNo7X2slA
TRT Afrika inachunguza jinsi kiwanda hicho kinavyoongeza usambazaji wa mafuta kote barani huku masoko ya nishati duniani yakikabiliwa na shinikizo kubwa kutokana na migogoro na usumbufu katika njia muhimu za usambazaji..ugavi na ununuzi wa mafuta ghafi kwa ajili ya kusafishwa
 
Hooo Ruto akili kubwa wapiiiiii mbele ya Rais Samia Suluhu Hassan watanzania tupo juu sana kwa kila kitu

wengine tulisema Dangote kamgeuza Ruto Dalali wa kimkakati lkn lengo lake kuu Dangote kuja Tanzania!!!!!!

ndiomana Serikali yetu chini ya Rais Samia Suluhu Hassan akili kubwaa kwanza wamenyuti kimyaa✅️

mwisho Dangote kajua kamchezo kake kameshtukiwa kaomba kukutana rasmi na ujumbe wake ndio utaona kikao chetu kipo kimkakati zaidi tofauti na kile cha Ruto !!!!

Kile cha Ruto wamekutana tu kupiga picha lengo kufanya Siasa ya Uchumi wa kimkakati lkn wameshindwaaaa

Dangote kaja mwenyewe yupo
Dar es salaam

hatupo Nigeria 🇳🇬 hakuombwa kuja yeye ndio muitaji sio sisi

Dangote lazima afate yale sisi tunataka sio yy anataka..

kama vip wasepe tu !!!

Lkn sio vizuri na ni ujinga kila kitu kuingiza Uchama kuna mambo yana maslahi mapana ya kitaifa

lazima tuwe wamoja kwenye mambo ya kitaifa tupunguze ujinga kidogo.

Hajira zikija zinakufa kwa sifa za Elimu sio Uchama wako,

jambo la kitaifa libaki la kitaifa✍️
 
Watanzania wkt mwengine tuvae nguo za Uzalendo 🇹🇿

Tanzania yakwetu pamoja ww nayule mwengine Tanzania 🇹🇿 itajengwa na mawazo ya Watanzania wenye Uzalendo wa kweli !!!!

ambao Udini Ukabila wameutupa mbaliiii
kule
na kuvaa vazi lako la Utaifa na Uzalendo

tushikamane Watanzania kulinda Taifa letu.
hatuna kwengine pakwenda

Enjoy kidogo.
 

Attachments

  • VID-20260516-WA0055.mp4
    30 MB
Blah blah za chawa kiTanzania :

16 May 2026

CEO Nathan Kimaro mtanzania amuandikia barua Dangote kwanini Tanga inafaa kwa kiwanda cha mafuta kuliko Mombasa

View: https://m.youtube.com/watch?v=rePUfsJQAlw

Source : Simulizi NaSauti

TOKA MAKTABA :

1778947168163.jpeg

CEO Nathan Kimaro

MFANYABIASHARA MAARUFU ARUSHA CEO NATHAN KIMARO AICHANGIA CCM MILIONI 20 KUFANIKISHA KAMPENI UCHAGUZI MKU

August 13, 2025


Na Mwandishi Wetu

KADA wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na mfanyabiashara maarufu jijini Arusha, CEO Nathan Kimaro ametoa Sh.milioni 20 kama sehemu ya mchango wake wa kusaidia kampeni za Chama hicho katika Uchaguzi Mkuu unaotarajia kufanyika Oktoba mwaka huu.

CEO Kimaro mbali ya kuchangia lakini pia alikuwepo ukumbini hapo jana Agosti 12,2025, kushuhudia ‘LIVE’ hafla hiyo ya Harambee ikiendelea ndani ya ukumbi wa Mlimani City,jijini Dar es Salaam, Tanzania.

Harambee hiyo iliongozwa na Mwenyekiti wa Chama Chama Cha Mapinduzi na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan, ikilenga kukusanya kiasi cha fedha shilingi Bilioni 100 kwa ajili ya Kampeni za uchaguzi Mkuu wa Oktoba 2025.

Aidha katika harambee hiyo, Chama dola kongwe cha Mapinduzi (CCM) kilifanikiwa kuchangisha kiasi cha fedha, jumla ya shilingi Bilioni 86.31 zikiwemo na ahadi,ambapo kuchangia huko kutafika tamati Agosti 27,2025 .

 

Similar Discussions

Back
Top Bottom