Rais Magufuli na 'mgonjwa aliyerogwa'

Rais Magufuli na 'mgonjwa aliyerogwa'

"Make more paper money". Hili ni jibu la Idd Amin dada alipoambiwa mzee uchumi unashuka na pesa hakuna.
 
Mkuu toa basi na suluhisho la kutibu ugonjwa.

Mimi naamini tulipokuwa tumefikia inabidi tuvurugane kwanza kisha mambo yakae vizuri. Sijaona Serena ikifungwa, sinaona Hyatt Regency ikifungwa. Zinazofungwa ni zile za deal, zile zilizokuwa zinategemea deal toka serikalini. Zile zilizokuwa zinategemea mikutano ya serikali kwa gharama kubwa ambazo zilihusisha cha juu!! Unakuta Ofisi nzima anahamia hotelini ili kufanyia kazi huko kwa wiki nne; wanalala, wanakunywa na kucheza muziki bili ikija ni mamilioni na waliohusika kuandaa wanachekelea njia nzima kwenda kujinyakulia cha juu.
Mkuu Kimbunga unachosema ni ukweli mtupu, mwaka jana Idara moja ya Wizara ya Mambo ya ndani ilihamia Hoteli moja Morogoro kwa mwezi mzima. Walihodhi vyumba vyote mwezi mzima walikuwa wanapishana wao tu. Akitoka huyu anakuja wa idara ile ile toka mkoa mwingine. Ikafika hatua mwenye hoteli akatengeneza temporary restaurant nje ya Hoteli kwa wateja wasiolala hapo.
 
Wagonjwa ni sisi tuliokosa ubunifu wa kutafuta vyazo vingine vya pesa.
Wateja (serikali na watumishi wake) wamebanwa na wanatumia pesa zao kwa uangalifu kuliko zamani badala ya kulalamika kuitaka serikali irudi kwenye matumizi ya hovyo kama zamani inabidi tubuni biashara mpya, tutafute wateja wapya na mambo mengine ilituendeleze biashara zetu la sivyo hii nchi itapata recession but for the right reasons tuilishi kwenye bubble for too long.
Katika kufanya biashara mostly small business huwezi hata siku moja kutojali 'influence' of politics and legal environment kwenye kazi zako za kibiashara.
 
Kama ni kuambiwa anaambiwa sana tuu! ,tatizo ni kuamini analoambiwa! .

Ukishajenga pre conceived negativity kuwa watu ni wezi!, then hata ukiambiwa hakuna any economical activities za kusisimua uchumi, utaamini watu wanaiba hizo activities!.

Pasco
Pasco umeua band
 
Mkuu toa basi na suluhisho la kutibu ugonjwa.

Mimi naamini tulipokuwa tumefikia inabidi tuvurugane kwanza kisha mambo yakae vizuri. Sijaona Serena ikifungwa, sinaona Hyatt Regency ikifungwa. Zinazofungwa ni zile za deal, zile zilizokuwa zinategemea deal toka serikalini. Zile zilizokuwa zinategemea mikutano ya serikali kwa gharama kubwa ambazo zilihusisha cha juu!! Unakuta Ofisi nzima anahamia hotelini ili kufanyia kazi huko kwa wiki nne; wanalala, wanakunywa na kucheza muziki bili ikija ni mamilioni na waliohusika kuandaa wanachekelea njia nzima kwenda kujinyakulia cha juu.
Ulichokiandika ni mwendelezo wa kuamini umelogwa wakati unaumwa UTI. Aliyekuambia serena ndo kipimo cha utakatifu na zilizofungwa ndo kipimo cha wizi nani..??
 
Hilo ni moja ya matatizo. Wewe unafikiri kuna tatizo moja?
Kupandishwa kodi ni tatizo ndio.

Nchi za wanaopenda mambo ya uchumi,sio mambo kuombewa kwa Mungu. Walipoingia katika hali ngumu ya uchumi walipunguza interest rate, benki kuu za zili-slash interest rate kwenda near kamanda 0. mabenki mengine ya nchi,mabenki ya biashara, (mabenki ya wakulima, ushirika na ushirikina) nayo yalipunguza riba za mikopo kwa wateja. Hatua hii ililenga kuwahamasisha watumiaji,walaji na wajasirimali kuufanya mzunguko wa fedha uendelee. Je Serikali ya Magu wanafanya nini?
Huoni lipo tatizo,matatizo hapo?

Wanaibuka wanasema, wafanyabiasha wameficha sukari, wafanyabiasha wamehodhi fedha.
Matatizo ni mengi.

Mkulu aitishe au aunde jopo la washauri wa uchumi, awaeleze nini anakusudia kufanya kwa uchumi na apate mawazo kutoka kwa wataalamu hao, wataalamu hao wawe wa nyanja tofauti za uchumi, tena asichague wale tu watakaoimba zidumu fikra za mwenyekiti. Agonganishe mawazo yao. Vyenginevyo atatupeleka kuzimu au atatupa matumaini hewa kama kile kikombe cha babu.

Kuongoza nchi sio kupiga push up kweye jukwaa la kuombea "kula".

Tuendelee kumwombea Mkulu ili anapoutumbua uchumi autumbue in slow motion.
Wanataka waje kutusingizia hatukusali [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] eti nchi wanazopenda mambo ya kuomba kwa Mungu
 
Huwezi kupata fedha kama hufanyi kazi............

Tunataka mzumguko wa fedha halali sio fedha chafu!

Walio katika hali ngumu ni ;
1.wafanyabiashara waliozoe kukwepa kodi!

2.Wapiga dili.

3.Watu wa semina na kupaa kwenda ughaibuni

4.waliokuwa wakinufaika na biashara holela

5.walio ichezea nchi yetu kama shamba la bibi,

Bora kufunga mkanda kwa muda mfupi ili tunufaike sote kuliko kila siku kuwa wasindikizaji wa matajiri wachache!
Hujielewi...
 
Mkuu toa basi na suluhisho la kutibu ugonjwa.

Mimi naamini tulipokuwa tumefikia inabidi tuvurugane kwanza kisha mambo yakae vizuri. Sijaona Serena ikifungwa, sinaona Hyatt Regency ikifungwa. Zinazofungwa ni zile za deal, zile zilizokuwa zinategemea deal toka serikalini. Zile zilizokuwa zinategemea mikutano ya serikali kwa gharama kubwa ambazo zilihusisha cha juu!! Unakuta Ofisi nzima anahamia hotelini ili kufanyia kazi huko kwa wiki nne; wanalala, wanakunywa na kucheza muziki bili ikija ni mamilioni na waliohusika kuandaa wanachekelea njia nzima kwenda kujinyakulia cha juu.
Je unadhani hoteli hazisitahili kupewa kazi na serikali bila kuweka hilo "dili"?
 
Je unadhani hoteli hazisitahili kupewa kazi na serikali bila kuweka hilo "dili"?

Zinastahili sana tena sana ili zilipe kodi. Lakini siyo hayo madili. Fanya utafiti utaona jinsi ambavyo hotel zilikuww zinaiibia serikali.
 
Mi nahisi kama vile mfano watoto wa kiume wameachiwa jungu jikoni na mzazi wao wachochee,majirani wakipita wakiwauliza moto huo ote mnaohangaika kupuliza kwani mnapika nini?wao wanasema sisi tumeambiwa tuchochee tu kiive,kisiive,kiuungue sisi tunachochea tu na kama unavyojua tena utamaduni wetu mtoto wa kiume haruhusiwi kufunua chungu kilicho jikoni mpaka aruhusiwe na mzazi.Kitachotokea ni kwamba kama kinachopikwa ni rahisi kuiva basi kitaungua na kama labda ndani ya jungu kuna maji tu basi yatakauka na kama kuna vijiko tu vinachemshwa ili kuua bakteri basi watoto watavimba mashavu kwakupuliza moto wakidhani labda wanachochea moto ili kilichomo kwenye jungu kiive,yangu macho lakini kiukweli uchumi umevurugika na msema kweli ni mpenzi wa mungu na wala tusidanganyane maana hali jinsi ilivyo haihitaji kua umesoma uchumi ndio ufahamu
 
Wacha viwanda vya mifumo ya jamii vije....!! Maana yoenyesha watalii wamepungua au yawezakana hotel zimekuwa nyingi sasa wengine hawapati wateja....!!!
 
Mbona hata wewe unaongea inaoneka hujaelewa kinachoendelea?
Mkuu wa nchi hana tatizo na anachukua hatua stahiki kudhibiti mianya ya rushwa,ukwepaji kodi na uwajibikaji.Kama unaona kuna watu wanafunga biashara either walikuwa wakwepa kodi au mafisadi.RAIA mwenye nia njema na nchi hii lazima ataona jitihada za dhati zinazofanywa na Mkuu WA nchi kwani ziko dhahiri .....Tumuunge mkono na tuache upotoshaji
"HAPA KAZI TU"
 
Huwezi kupata fedha kama hufanyi kazi............

Tunataka mzumguko wa fedha halali sio fedha chafu!

Walio katika hali ngumu ni ;
1.wafanyabiashara waliozoe kukwepa kodi!

2.Wapiga dili.

3.Watu wa semina na kupaa kwenda ughaibuni

4.waliokuwa wakinufaika na biashara holela

5.walio ichezea nchi yetu kama shamba la bibi,

Bora kufunga mkanda kwa muda mfupi ili tunufaike sote kuliko kila siku kuwa wasindikizaji wa matajiri wachache!
Hili neno mkuu.
 
Sawa, sasa hizo pesa zilizokuwa zinatumika vibaya huko mahotelini kwa sasa hazitumiki tena, ziko wapi?

Kwani umeambiwa serikali haina pesa? Matatizo ya mzunguko wa fedha yanasababishwa na wafanyabiashara wakubwa kupunguza uagizaji wa bidhaa wakijizoeza kulipa ushuru na kodi kikamilifu. Wengine wamebadilisha fedha zao kuwa dollar wakisubiri matokeo ya utendaji wa serikali mpya ya JPM. Tuvumilie kwa sasa na tutazoea haya mabadiliko kwani hatutegemei kurudi nyuma.
 
Mkuu unaongelea uchumi gani? Uko kwenye micro au macro? Toa data mambo ya kitaalam hayahitaji maneno maneno. Sasa ndio tunaenda kwenye uchumi wetu halisi na si uchumi wa deal. Mnataka uchumi wa madawa ya kulevya, uchumi wa meno ya tembo, uchumi wa pembe za faru, uchumi wa watu kwenda kufanyia Board Meeting Dubai, uchumi wa training za kimagumashi huko Mbabane, uchumi wa watu kuacha ofisi zao na kwenda kuishi Girrafe Hotel kwa wiki nne ati wanaandaa strategic plan ama wanajengana uwezo? Mnataka uchumi wa kifisadi pesa kubebwa kwenye lumbesa? Let us be serious. Wacha JPM atikise na tuone uchumi wetu halisi ukoje na aanze kuujenga upya. Uchumi mnaousema si uchumi bali ilikuwa magumashi.
tatizo hapa ni huyo POMBE.. jinsi ya kushughulikia hizo plan ndio shiddah..
tulichokitemegea ni tafauti na anachokifanza. sasa hayo unayoyasema anaweza kuyasoma na kuyasikia pia.
tatizo kuu la POMBE ni kuamua kutofata ushauri kulingana na taratibu za kiti alichopewa. Yeye amesema atafanya anachofikiria yeye na sio anachoandikiwa/shauriwa. HILI NDIO JIPU LENYEWE.
 
Back
Top Bottom