Rais Magufuli na 'mgonjwa aliyerogwa'

Rais Magufuli na 'mgonjwa aliyerogwa'

Elewa kuwa sio watu wote wanafurahiswa au kupendezwa na jitihada anazozifanya Raisi, lazima kuna wachache watajitahidi kuvuta Kamba kwa namna yoyote ile ili kukwaza jitihada zilizopo.

Ndio maana tunasema watanzania wote Tuwe wazalendo tuipende nchi yetu tuwashinde wasio itakia mema!
Kuipenda nchi haina maana ni kushangilia kila tamko la Rais!Ukweli siku zote huwa ni jibu sahihi,no matter how ugly it is!
 
Kukulia vijijini nako kuna matatizo yake..ukija mjini unataka ulete mambo ya dhiki za vijijini, lazima utapiga chini tu..maana hakuna namna sasa
 
Sasa tukibuni biashara mpya wakati kodi zinapandishwa kiholela tu
mtu akijisikia tu kodi anapandisha bila hata kupitia bungeni..
sasa tutafanyaje biashara mazingira hayo?
Sasa hivi ndiyo ubepari umepewa mpini na haelewi hilo.
Aliyenacho atabaki nacho na asiyenacho atazidi kuwa hoi zaidi.
Jaribu kufungua kijibiashara leo kama utaweza
 
Suluhisho la kitaalamu ni kufanya clinical economics. Lazima tufanye diagnosis, kuanzia political issues, household income, economic activity, macro economic stability, food production, human personnel, technological advances.
Jaribu kumshauri mgonjwa uone
 
It must get bad, or worse before it gets better! Tuipe serikali support bado inajipanga, mabadiliko ni makubwa.
Ma matisho ni makubwa.
Sasa unatisha watu ili wakimbie, wakuogope au ?
 
Huwezi kupata fedha kama hufanyi kazi............

Tunataka mzumguko wa fedha halali sio fedha chafu!

Walio katika hali ngumu ni ;
1.wafanyabiashara waliozoe kukwepa kodi!

2.Wapiga dili.

3.Watu wa semina na kupaa kwenda ughaibuni

4.waliokuwa wakinufaika na biashara holela

5.walio ichezea nchi yetu kama shamba la bibi,

Bora kufunga mkanda kwa muda mfupi ili tunufaike sote kuliko kila siku kuwa wasindikizaji wa matajiri wachache!

If he knows these, why is he complaining then?

Sasa mbona analalamika kana kwamba "hajadhihiti" ambavyo havikuwa halali kwa mujibu wako?

Kuna mdau kauliza swali zuri sana hapo juu, kwamba, sasa hizo hela ambazo zilikuwa zinatumika holela, sasa ziko wapi? Zinatumika kufanya nini? Kwa nini alalamike sasa?
 
Mkuu toa basi na suluhisho la kutibu ugonjwa.

Mimi naamini tulipokuwa tumefikia inabidi tuvurugane kwanza kisha mambo yakae vizuri. Sijaona Serena ikifungwa, sinaona Hyatt Regency ikifungwa. Zinazofungwa ni zile za deal, zile zilizokuwa zinategemea deal toka serikalini. Zile zilizokuwa zinategemea mikutano ya serikali kwa gharama kubwa ambazo zilihusisha cha juu!! Unakuta Ofisi nzima anahamia hotelini ili kufanyia kazi huko kwa wiki nne; wanalala, wanakunywa na kucheza muziki bili ikija ni mamilioni na waliohusika kuandaa wanachekelea njia nzima kwenda kujinyakulia cha juu.
Wanufaika wa huo upigaji ndio hawa wanashinda hapa jamii forums wanalalamika,
 
Tatizo nani wa kusema maana atakuwa amjaribu mfalme!

Wa kusema kuwa Mfalme yuko uchi ni yule mtoto, Lakini kwa sasa huyo mtoto hawezi tena sababu wamemshikia bakora kila upande, hafurukuti. Wamemzuia hata kule kwa watoto wenzie wa majirani hawezi kusema lolote. Nyumbani kwao akitaka kuzungumza na kaka na dada zake kujadili kuhusu utupu wa Mfalme amezuiwa pia.

Waswahili husema ´´ Mchuma janga hula na wakwao´´
Usalama wa Taifa, wakishirikiana na Tume ya Uchaguzi na polisi na Taasisi zote za Ulinzi na Usalama wametuletea janga, sasa tunalila wote halichagui huyu alikuwa mjumbe wa nini wala nini.
 
Sasa hoteli zinafungwa na zingine zinauzwa, biashara zinakufa kwa wingi
pesa imepotea lakini Rais anaamini kuna 'hujuma' na dawa ni kuanza msako wa 'walioficha hela majumbani' au kuchapisha noti au kubadili noti.
Washauri wake inabidi awatathmini tena kuna wengine wanamtia wazimu.
 
Kuna vitu ukiviamini kwa asilimia 100 basi ni ngumu sana mtu mwingine kuja kukuambia vinginevyo.Ni sawa na mtu ambae anaumwa halafu anaamini 'kalogwa'

Mtu huyu hata umpeleke hospitali atakua tu bado anaamini 'kuna mkono wa mtu.

Ikitokea hospitali wamesema 'hana malaria' ndo kabisaa atazidi kuamini ni 'mkono wa mtu'.

Hadi itokee mtu mwingine ambae anaweza kumsikiliza ashauri 'hebu pima na typhoid' au 'pima UTI..' na akutwe na magonjwa apewe dawa apone ndo unaweza kidoogo kumfanya akusikilize vinginevyo watu dizaini hii wanaweza kufa au kusababisha kifo cha mtoto au ndugu anaeumwa.

Sasa hoteli zinafungwa na zingine zinauzwa, biashara zinakufa kwa wingi
pesa imepotea lakini Rais anaamini kuna 'hujuma' na dawa ni kuanza msako wa 'walioficha hela majumbani' au kuchapisha noti au kubadili noti.

Cha ajabu 'madaktari ' wetu nao wa kumwambia 'ukweli' kuhusu 'ugonjwa'
wako kiimya kabisa tunapiga ramli wakati magonjwa haya yana vipimo vyake
na dawa zake zinajulikana.

Hadi 'mgonjwa' afe ndo waje kusema ilikuwa 'typhoid'?
Raha ya bavicha ni kuona serikali ikishindwa kila kitu.

Sasa Mungu anazidi kuwaumbua mshindwe na mlegee kabisa
 
Wanaompinga magu wote ni wapiga deal na wasioitakia mema hii Nchi fullstop

Umeongea kwa jumla sana ..Hivi anapingwa au anakosolewa ?.Ungekuwa mfanya biashara hasa ungeona kwa vitendo hali ilivyo mbaya kibiashara..
 
Kwa hiyo suala ni kupandishwa kwa kodi? Mimi nimesema kuwa kulikuwa na masuala ya deal kati ya wenye hotel na wenye maamuzi serikalini. Hakika nakuambia hata kama kodi ingepanda kiasi gani lakini serikali ikaendelea na mtindo wake ambapo Ofisi zilikuwa zinahamia mahotelini, hizo hotel wala zisingetikisika hata chembe.
Unaonekana hujawahi kufanya biashara yeyote, hata ya genge la kuuza bamia.
 
Ikifika 2018 mambo yakiendelea kuwa magumu hapo ndio nitajua kama rais ni mgonjwa ila kwa kipindi hiki hata mwaka bado na nchi ilikua imechafuka sioni ugonjwa wake

Unarudia yale yale ,kama Nchi ilikuwa imesha chafuka na sasa imepata msafishaji kwa nini tusione matokeo mazuri ?.Kama umeyadhibiti maji yasivuje inamaana yatakuwa mengi ,mbona yanapungua tu ?..
 
Elewa kuwa sio watu wote wanafurahiswa au kupendezwa na jitihada anazozifanya Raisi, lazima kuna wachache watajitahidi kuvuta Kamba kwa namna yoyote ile ili kukwaza jitihada zilizopo.

Ndio maana tunasema watanzania wote Tuwe wazalendo tuipende nchi yetu tuwashinde wasio itakia mema!

Ni nani kasema haipendi Nchi hapa ?..Au toa ushauri tuipende kwa namna ipi ?.
 
Wewe ni kama huyo "Mtukuka" tu. Mko Stereo type with your rhetoric!
Kimbunga, ugonjwa umeambiwa unajulikana na dawa/tiba yake pia vinajulikana.

Je! wewe hapo unapoishi sasa hivi hujui hali ya uchumi ilivyo? Kama unaishi Tanzania na hujaona hali ya uchumi/biashara/maisha ilivyo basi hata ukiambiwa hutaamini.
Mkuu unaongelea uchumi gani? Uko kwenye micro au macro? Toa data mambo ya kitaalam hayahitaji maneno maneno. Sasa ndio tunaenda kwenye uchumi wetu halisi na si uchumi wa deal. Mnataka uchumi wa madawa ya kulevya, uchumi wa meno ya tembo, uchumi wa pembe za faru, uchumi wa watu kwenda kufanyia Board Meeting Dubai, uchumi wa training za kimagumashi huko Mbabane, uchumi wa watu kuacha ofisi zao na kwenda kuishi Girrafe Hotel kwa wiki nne ati wanaandaa strategic plan ama wanajengana uwezo? Mnataka uchumi wa kifisadi pesa kubebwa kwenye lumbesa? Let us be serious. Wacha JPM atikise na tuone uchumi wetu halisi ukoje na aanze kuujenga upya. Uchumi mnaousema si uchumi bali ilikuwa magumashi.
 
Back
Top Bottom