Rais Magufuli na 'mgonjwa aliyerogwa'

Rais Magufuli na 'mgonjwa aliyerogwa'

Sasa tukibuni biashara mpya wakati kodi zinapandishwa kiholela tu
mtu akijisikia tu kodi anapandisha bila hata kupitia bungeni..
sasa tutafanyaje biashara mazingira hayo?
na hii ndio sababu watu hawafanyi investment mtu ni rusk kufanya investment bali aweke fedha ndani,mwisho wa siku nchi itakuwa hai produce chochote na uhaba wa ajira utaongezeka maana watu watakuwa hawaajili
 
Ikifika 2018 mambo yakiendelea kuwa magumu hapo ndio nitajua kama rais ni mgonjwa ila kwa kipindi hiki hata mwaka bado na nchi ilikua imechafuka sioni ugonjwa wake
 
Rais hajui ugonjwa na wananchi nao hatujui kweli anahitajika masieah atutibu
 
Kipindi cha miezi aliyotanga Nyerere baada vita ya kagera tukitakiwa kufunga mikanda hakijawahi kutangazwa kuwa kimeisha!!!
 
Inabidi tuanzishe opereshen JK rudi madarakani?!
 
Uchumi wa kubangaiza ni wa kutegemea makusanyo bila uzalishaji. Kama kuna watu walikuwa wanapiga dili na ukavunja dili hizo, je kuna production yeyote imetokea? Mwisho wa siku unajikuta sh 500/- yako unaizungusha tu. Leo unamnyang'anya X inaenda kwa Y naye inamtoka inaenda kwa Z. This is vicious circle of poverty and what our petty economists are advising the politicians adds nothing in the economy. Wishful thinking until we enter the hell
 
Kuna vitu ukiviamini kwa asilimia 100 basi ni ngumu sana mtu mwingine kuja kukuambia vinginevyo.Ni sawa na mtu ambae anaumwa halafu anaamini 'kalogwa'

Mtu huyu hata umpeleke hospitali atakua tu bado anaamini 'kuna mkono wa mtu.

Ikitokea hospitali wamesema 'hana malaria' ndo kabisaa atazidi kuamini ni 'mkono wa mtu'.

Hadi itokee mtu mwingine ambae anaweza kumsikiliza ashauri 'hebu pima na typhoid' au 'pima UTI..' na akutwe na magonjwa apewe dawa apone ndo unaweza kidoogo kumfanya akusikilize vinginevyo watu dizaini hii wanaweza kufa au kusababisha kifo cha mtoto au ndugu anaeumwa.

Sasa hoteli zinafungwa na zingine zinauzwa, biashara zinakufa kwa wingi
pesa imepotea lakini Rais anaamini kuna 'hujuma' na dawa ni kuanza msako wa 'walioficha hela majumbani' au kuchapisha noti au kubadili noti.

Cha ajabu 'madaktari ' wetu nao wa kumwambia 'ukweli' kuhusu 'ugonjwa'
wako kiimya kabisa tunapiga ramli wakati magonjwa haya yana vipimo vyake
na dawa zake zinajulikana.

Hadi 'mgonjwa' afe ndo waje kusema ilikuwa 'typhoid'?
MT Meru.jpg
 
Huwezi kupata fedha kama hufanyi kazi............

Tunataka mzumguko wa fedha halali sio fedha chafu!

Walio katika hali ngumu ni ;
1.wafanyabiashara waliozoe kukwepa kodi!

2.Wapiga dili.

3.Watu wa semina na kupaa kwenda ughaibuni

4.waliokuwa wakinufaika na biashara holela

5.walio ichezea nchi yetu kama shamba la bibi,

Bora kufunga mkanda kwa muda mfupi ili tunufaike sote kuliko kila siku kuwa wasindikizaji wa matajiri wachache!

Maneno yako sahihi kabisa, Una upeo mzuri wa kupima facts
 
Huwezi kupata fedha kama hufanyi kazi............

Tunataka mzumguko wa fedha halali sio fedha chafu!

Walio katika hali ngumu ni ;
1.wafanyabiashara waliozoe kukwepa kodi!

2.Wapiga dili.

3.Watu wa semina na kupaa kwenda ughaibuni

4.waliokuwa wakinufaika na biashara holela

5.walio ichezea nchi yetu kama shamba la bibi,

Bora kufunga mkanda kwa muda mfupi ili tunufaike sote kuliko kila siku kuwa wasindikizaji wa matajiri wachache!

Maneno yako sahihi kabisa, Una upeo mzuri wa kupima facts
 
Labda niulize yeye mwenye anaaamin wasaidizi wake ? Wenye nia ya kusaidia wapo na si lazima wenye idea tofauti ya namna ya kukuza uchumi ni mafisadi
 
The Boss. Ukibahatika kupata wazee wa kijijini kwake wakakupa historia ya ukoo wake wakakueleza ya babu yake, ya baba yake, na yakwake mwenyewe, utashika kichwa. Sheria ya mitandao bwana.
 
Hapa kuna neno

Rais alisema 'mi-meli inayobeba mizigo isiyolipiwa kodi basi na isije ikae huko huko''
Mkurugenzi wa TPA akajitokeza na kusema hakuna tatizo, meli zinakuja
Juzi kamati ya Bunge imeambiwa peupee, bandari haina kitu na tujitoe solo la pamoja

Ukifuatilia mizigo ipo inaptia nchi jirani, hizi habari za kujitoa common market ni njia rahisi za kuogopa kumwambia ukweli mhusika, kuwa haya mambo ni ya kitaalam kuliko kauli za kisiasa
 
Mkuu toa basi na suluhisho la kutibu ugonjwa.

Mimi naamini tulipokuwa tumefikia inabidi tuvurugane kwanza kisha mambo yakae vizuri. Sijaona Serena ikifungwa, sinaona Hyatt Regency ikifungwa. Zinazofungwa ni zile za deal, zile zilizokuwa zinategemea deal toka serikalini. Zile zilizokuwa zinategemea mikutano ya serikali kwa gharama kubwa ambazo zilihusisha cha juu!! Unakuta Ofisi nzima anahamia hotelini ili kufanyia kazi huko kwa wiki nne; wanalala, wanakunywa na kucheza muziki bili ikija ni mamilioni na waliohusika kuandaa wanachekelea njia nzima kwenda kujinyakulia cha juu.

Wewe ni kama huyo "Mtukuka" tu. Mko Stereo type with your rhetoric!
Kimbunga, ugonjwa umeambiwa unajulikana na dawa/tiba yake pia vinajulikana.

Je! wewe hapo unapoishi sasa hivi hujui hali ya uchumi ilivyo? Kama unaishi Tanzania na hujaona hali ya uchumi/biashara/maisha ilivyo basi hata ukiambiwa hutaamini.
 
Jakaya sikumpenda wakati akiwa rais ila nilikosea. Jakaya umekumbukwa mapema. Nenda benki au waje wafanyakazi wa benki hapa waseme hali ikoje? Ona CRDB na NMB mabenki makubwa zaidi hapa Tanzania HOI!
 
Kama hakuna wa kutaja magonjwa ya kweli na dawa yake tutabaki kubaya zaidi
Achana nao hao ni wanafiki tu. Kama kuna ulevi mbaya basi ushabiki/ukada ni mmojawapo.
Hao ni vipofu wenye macho yenye kuona wanavyotaka tu!
 
Back
Top Bottom