Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Amekuwa si mstaarabu.
Sheria na taratibu zinaruhusu kiongozi kupokea zawadi na akishaipokea anaokabidhi serikalini. So kama kiongozi mkuu wa nchi angeipokea na kisha palepale angemkabidhi dc au rc na kumuagiza waisimamie iuzwe na kisha fedha itakayopatikana itumike kwenye ujenzi wa shule au kununua madawatilpl
Kwenye shule ya jirani.
Kisha yeye afuatilie utekelezaji. Kwa kitendo chake cha kukataa tena hadharani sio picha nzuri

Sio kwamba hajui hayo mkuu..hilo ni dongo amepigwa mtu. Humjui mzee wa mipasho??fuatilia historia.
 
Rais Kikwete leo kapewa zawadi ya bonge la dhahabu yenye uzito wa granu 227 kutoka mgodi wa Nyamigogo mkoani Geita. Lakini akawauliza "niipeleke wapi sasa hii dhahabu?"
Akatangaza palepale hadharani kuirudisha dhahabu ile kwa waliomtunza na akawaambia waiuze ili wawasaidie watu na watoto wasiojiweza wanaozunguka mgodi huo.
Dhahabu hiyo ikiuzwa kwa soko huria la leo ina thamani ya shilingi milioni 16

Lakini Unajua Kwanza AMEFANYA KOSA KURUDISHA hiyo ZAWADI ya NCHI? HAKUPEWA YEYE; WAMEPEWA WANANCHI wa TANZANIA yeye akiwa MWAKILISHI WAKE; Kwahiyo hana Uwezo wa kuifanya lolote HIYO DHAHABU ingeenda KUHIFADHIWA kwa USALAMA baada ya UTAWALA wake JUMBA LA MAKUMBUSHO kama za MARAIS wengine...

Unakumbuka Watoto wa NYERERE waliulizia hizo ZAWADI walijibiwa hivyo pia...

Sasa ni kwanini Rais wetu aiaigawa???? KATIBA HAIRUHUSU...
 
Naufahamu sana huu mgodi,unamilikiwa na Mh. Hussein Kassu mbuge wa jimbo hilo la Nyang'wale akishirikiana na mkwe wake {raia wa nje/mzungu}
 
Ubaya wa kutoa zawadi hadharani ndio huu. Angepelekewa nyumbani kwake angewarudishia??
* Hii ni mara ya kwanza kwa Kikwete kupewa zawadi??
* Hii ni mara ya kwanza kwa Kikwete kukataa zawadi??

* Hizo alizowahi kukubali alitangazaa??

* Kikwete alishajua angepewa zawadi, na alishajua ni zawadi ya aina gani (ndio kazi ya watu wake wanyofanya). Sasa kwa nini asingekataa kabla haijaja hadharani, akasubiri wampandishie jukwaani ndio akatae?? Huu ni unafiki wa kisiasa! What a surprise!

Kikwete Aaache cheap propaganda.
 
Akiitaka ataipata tu kaka. Anajua anachofanya!

Lakini Unajua Kwanza AMEFANYA KOSA KURUDISHA hiyo ZAWADI ya NCHI? HAKUPEWA YEYE; WAMEPEWA WANANCHI wa TANZANIA yeye akiwa MWAKILISHI WAKE; Kwahiyo hana Uwezo wa kuifanya lolote HIYO DHAHABU ingeenda KUHIFADHIWA kwa USALAMA baada ya UTAWALA wake JUMBA LA MAKUMBUSHO kama za MARAIS wengine...

Unakumbuka Watoto wa NYERERE waliulizia hizo ZAWADI walijibiwa hivyo pia...

Sasa ni kwanini Rais wetu aiaigawa???? KATIBA HAIRUHUSU...
 
Na hizi ni wews siku hizi za kutolewa na Kurugenzi ya habari?! Daaaah! angeichukua sijui ingekuwaje?? mbona wanazochukua Kurugenzi haisemi?
 
thamani ya hiyo dhahabu ni nusu ya mshahara wake kwa mwezi, ndio maana kasema afanyie nini, hata nauli ya Los Angeles haitoshi.

Kupewa hiyo DHAHABU kwa PROTOCAL sio ya kwake ni ya WANANCHI wa TANZANIA ingetengezewa sehemu secured JUMBA la MAKUMBUSHO...

USA zawadi za MARAIS wao zipo Smithsonian Institution
 
Akiitaka ataipata tu kaka. Anajua anachofanya!

Yeah... Lakini SIRI ITAKUJA kutoka na Ukweli kujulikana... na KUTIA DOA kwenye KARNE ya HISTORIA ya RAIS HUYO; SIJUI kama Wanahistoria wataacha kufundisha Historia za Marais wetu...???

One Day kutakuwa na FAIR STANDARD of JUDGMENT we can differentiate RIGHT and WRONG through our Constitution

Hapo basi HISTORY will TELL...
 
Angepewa chepe kama Mkapa angerudisha?
 
Mimi ningempongeza Raisi Kikwete kama baada ya kupokea zawadi hiyo ya dhahabu angeikabidhi kwa mkuu wa wilaya au mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya ya Nyang'wale na kumtaka afanye mchakato wa kuiuza ili fedha itakayopatikana iende kuwasaidia hao watoto yatima anaowakusudia.

Lakini kitendo cha kuwarudishia ni nani ana uhakika kwamba wakiiuza fedha zote watazitumia kuwahudumia watoto yatima na utaratibu mzima wa kuwapata na kuwahudumia mgodi utafanyaje? hiyo ingekuwa kazi rahisi kama ingefanywa na serikali yenyewe.

Kwangu mimi naona raisi Kikwete amechemka big time kwa mara nyingine.
 
Mwandishi amekusudia kuweka uzito kwenye Pande hilo la dhahabu. Hicho pia Mch Rais aliliona wazi ndio maana ANGASHITUKA' Hongera JK Umesaidia kuanzisha vichwa vipya magazetini. Kwa upande mwingine ilikuwa na haki ya kuipokea zawadi uliyopewa kisha ukaamua mwenyewe jinsi ya kuitumia.
 
Mimi ningempongeza Raisi Kikwete kama baada ya kupokea zawadi hiyo ya dhahabu angeikabidhi kwa mkuu wa wilaya au mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya ya Nyang'wale na kumtaka afanye mchakato wa kuiuza ili fedha itakayopatikana iende kuwasaidia hao watoto yatima anaowakusudia.

Lakini kitendo cha kuwarudishia ni nani ana uhakika kwamba wakiiuza fedha zote watazitumia kuwahudumia watoto yatima na utaratibu mzima wa kuwapata na kuwahudumia mgodi utafanyaje? hiyo ingekuwa kazi rahisi kama ingefanywa na serikali yenyewe.

Kwangu mimi naona raisi Kikwete amechemka big time kwa mara nyingine.
mkuu Mwita Maranya inawezekana jk alichanganyikiwa na kwa sababu amezoea kuchukua mapande ya dhahabu kimyakimya akapanic akadhani anapewa kwa mtindo ule hadi akajikuta anatibua protokali kwa kiwewe.
 
Rais Kikwete leo kapewa zawadi ya bonge la dhahabu yenye uzito wa granu 227 kutoka mgodi wa Nyamigogo mkoani Geita. Lakini akawauliza "niipeleke wapi sasa hii dhahabu?"
Akatangaza palepale hadharani kuirudisha dhahabu ile kwa waliomtunza na akawaambia waiuze ili wawasaidie watu na watoto wasiojiweza wanaozunguka mgodi huo.
Dhahabu hiyo ikiuzwa kwa soko huria la leo ina thamani ya shilingi milioni 16

Mh asije akatuletea usanii kama wa Mbowe.Alikataa gari la kiongozi wa upinzani alafu akaenda kulichukua kinyemela.
 
yani hapo kafanya jambo la maana sana ila sasa hao walioichukua hizo zawadi wasijechakachua bure malengo ya rais yakapotelea hewani bila kuwafikia walengwa husika
THEUNITED REPUBLIC OF TANZANIA
DIRECTORATEOF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS


[TABLE="width: 655"]
[TR]
[TD="width: 239"] Telephone: 255-22-2114512, 2116898
E-mail: ikulumawasiliano@yahoo.com
press@ikulu.go.tz
Fax: 255-22-2113425[/TD]
[TD="width: 104"][/TD]
[TD="width: 270"] PRESIDENT’S OFFICE,
THE STATE HOUSE,
P.O. BOX 9120,
DAR ES SALAAM.
Tanzania.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]



TAARIFAKWA VYOMBO VYA HABARI



Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete ameirudishia Kampuni ya Nyamigogo Grand Vezir Holdings ya Mkoani Geita zawadi ya gramu 227 za dhahabu safi akielekeza kuwa zawadi hiyo itumike kuwasaidia watoto yatima.

Rais Kikwete ametoa maelekezo hayo leo, Jumatatu, Novemba 11, 2013, baadaya kukabidhiwa zawadi ya dhahabu hiyo wakati wa sherehe ya kuzindua mgodi wa uchenjuaji dhahabu wa kampuni hiyo nje kidogo ya mji mdogo wa Kharuma ambako ndiko makao makuu ya wilaya mpya ya Nyang’hwale,Mkoa wa Geita.

Gramu hizo 227 ambazo ni sawa na aunzi nane zina thamani ya Sh. milioni 16 kwa bei ya sasa ya soko la dhahabu duniani.

Baadaya kukabidhiwa zawadi hiyo, Rais Kikwete ameuliza: “Sasa nifanye nini na zawadi hii? Nawarudishieni hii dhahabu, iuzeni popote mnakotaka na fedha itakayopatikana tutawapa watoto yatima.”

Akizungumza na wananchi katika mgodi huo, Rais Kikwete ameupongeza uongozi wamgodi huo akisema kuwa umeongeza thamani ya dhahabu na ya maisha yawananchi katika eneo hilo nje ya mji mdogo wa Kharuma.

Hatahivyo, Rais Kikwete ameushauri uongozi wa mgodi huo kufanya jitihada za kuboresha teknolojia inayotumika. “Mmefanya vizuri sana na mgodi huu ni mradi wa maana sana kwa kuongeza thamani ya dhahabu na kuboresha maisha ya wananchi katika eneo hili. Ubunifuhuu unastahili pongezi.”

Ameongeza Rais Kikwete: “Lakini lazima tuboreshe teknolojia. Teknolojia inayotumika kwenye mgodi huu bado ni ya zamani kidogo. Hii ni sawa na hadithi ya mtu mwenye chongo katika jamii ya vipofu watupu. Yeye anaonekana kama mfalme.”

Mgodi wa Nyamigogo ambao ni mgodi wa marudio kwa maana ya kwamba unazalishadhahabu kutokana na mchanga ambao huko nyuma umepata kufuliwa nakutoa dhahabu, ulianzishwa mwaka 2011 na mpaka sasa zimewekezwa kiasicha Sh.bilioni 1.6 katika uendelezaji wa mgodi huo.

Risala ya uongozi wa mgodi huo inasema kuwa mgodi huo unaozalisha kiasi chagramu kati ya 500 na 600 kwa mwezi na unaajiri watu 45 wakiwemo wanawake 10.

Tokea kuanzishwa kwake, mgodi huo umekuwa unaunga mkono shughuli za jamii inayouzunguka ikiwa ni pamoja na kujenga zahanati na madarasa yashule katika vijiji viwili.

Rais Kikwete amezindua mgodi huo ikiwa sehemu ya kukagua na kuzindua miradi ya maendeleo katika ziara yake rasmi ya kikazi katika Mkoa waGeita, moja ya mikoa minne ambayo aliianzisha mwaka jana. Mikoa mingine ni Simiyu, Njombe na Katavi.

Ziara hiyo ya siku tano inamalizika kesho, Jumanne, Novemba 12, 2013, na mbali ya kuzindua mgodi huo, Rais Kikwete leo amepokea ripoti ya maendeleo ya Wilaya ya Nyang’hwale na kuhutubia mkutano wa hadhara katika mji mdogo wa Kharuma uliohudhuriwa na mamia kwa mamia ya wananchi.


Rais kikwete anatarajia kufanya majumuisho ya ziara yake Jioni ya leo!



Imetolewana:
Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu.
Dares Salaam.
11Novemba, 2013
 
Zote hizo ni mali zetu watanzania. Tunastahili kufaidika nazo siyo tu kupitia zawadi za mheshimiwa raisi, bali kupitia utaratibu mzima wa uchimbaji madini. Mimi sioni kikubwa hapa zaidi ya siasa tu za kawaida.
 
Back
Top Bottom