Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Halafu ni taarifa toka ikulu kwa kitu cha sh 16mil

Kaunga,

Nilidhani hii habari imeripotiwa na vyombo vya habari kumbe ni taarifa rasmi kutoka Ikulu kwenda kwa vyombo vya habari.

Ina maana wakati anairudisha hiyo dhahabu kulikuwa hakuna hata waandishi wa habari pale was kuiripoti?

Seriously, hatuhitaji press release kutoka Ikulu zenye vichwa vya habari "Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu".

Ina maana alikuwa harudishi zawadi kama hizo na kwamba hii habari ni ushahidi tosha kuwa sasa amebadilika na huwa anazirudisha?

Akiwa kama kiongozi wa umma Rais hatakiwi kupokea milungula kama hiyo. Sheria za utumishi wa umma ziko wazi kwa hilo.

Kiranga atakuwambia kuwa imefikia mahali ambapo kutokana na kuwa na watawala wabovu unakuta mtawala anajisifia au anasifiwa kwa kufanya jambo ambalo alitakiwa afanye kwa mujibu wa sheria au majukumu yake ya kazi.

Sioni sifa yoyote kwenye hii taarifa kutoka Ikulu bali ni taarifa ya kujikosha kama siyo ya kinafiki.
 
Mbona mambo mengine yenye masilahi kwa umma hamyatolei ufafanuzi kwa wakati mpaka watu wauwawe, ila ikitokea kitu kinahusu rais yeye kama mtu (siyo taasisi) haraka haraka mnatoa PR, chini ya kiwango sana!
 
THEUNITED REPUBLIC OF TANZANIA
DIRECTORATEOF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS


[TABLE="width: 655"]
[TR]
[TD="width: 239"] Telephone: 255-22-2114512, 2116898
E-mail: ikulumawasiliano@yahoo.com
press@ikulu.go.tz
Fax: 255-22-2113425
[/TD]
[TD="width: 104"][/TD]
[TD="width: 270"] PRESIDENT’S OFFICE,
THE STATE HOUSE,
P.O. BOX 9120,
DAR ES SALAAM.
Tanzania.
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]



TAARIFAKWA VYOMBO VYA HABARI



Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete ameirudishia Kampuni ya Nyamigogo Grand Vezir Holdings ya Mkoani Geita zawadi ya gramu 227 za dhahabu safi akielekeza kuwa zawadi hiyo itumike kuwasaidia watoto yatima.

Rais Kikwete ametoa maelekezo hayo leo, Jumatatu, Novemba 11, 2013, baadaya kukabidhiwa zawadi ya dhahabu hiyo wakati wa sherehe ya kuzindua mgodi wa uchenjuaji dhahabu wa kampuni hiyo nje kidogo ya mji mdogo wa Kharuma ambako ndiko makao makuu ya wilaya mpya ya Nyang’hwale,Mkoa wa Geita.

Gramu hizo 227 ambazo ni sawa na aunzi nane zina thamani ya Sh. milioni 16 kwa bei ya sasa ya soko la dhahabu duniani.

Baadaya kukabidhiwa zawadi hiyo, Rais Kikwete ameuliza: “Sasa nifanye nini na zawadi hii? Nawarudishieni hii dhahabu, iuzeni popote mnakotaka na fedha itakayopatikana tutawapa watoto yatima.”

Akizungumza na wananchi katika mgodi huo, Rais Kikwete ameupongeza uongozi wamgodi huo akisema kuwa umeongeza thamani ya dhahabu na ya maisha yawananchi katika eneo hilo nje ya mji mdogo wa Kharuma.

Hatahivyo, Rais Kikwete ameushauri uongozi wa mgodi huo kufanya jitihada za kuboresha teknolojia inayotumika. “Mmefanya vizuri sana na mgodi huu ni mradi wa maana sana kwa kuongeza thamani ya dhahabu na kuboresha maisha ya wananchi katika eneo hili. Ubunifuhuu unastahili pongezi.”

Ameongeza Rais Kikwete: “Lakini lazima tuboreshe teknolojia. Teknolojia inayotumika kwenye mgodi huu bado ni ya zamani kidogo. Hii ni sawa na hadithi ya mtu mwenye chongo katika jamii ya vipofu watupu. Yeye anaonekana kama mfalme.”

Mgodi wa Nyamigogo ambao ni mgodi wa marudio kwa maana ya kwamba unazalishadhahabu kutokana na mchanga ambao huko nyuma umepata kufuliwa nakutoa dhahabu, ulianzishwa mwaka 2011 na mpaka sasa zimewekezwa kiasicha Sh.bilioni 1.6 katika uendelezaji wa mgodi huo.

Risala ya uongozi wa mgodi huo inasema kuwa mgodi huo unaozalisha kiasi chagramu kati ya 500 na 600 kwa mwezi na unaajiri watu 45 wakiwemo wanawake 10.

Tokea kuanzishwa kwake, mgodi huo umekuwa unaunga mkono shughuli za jamii inayouzunguka ikiwa ni pamoja na kujenga zahanati na madarasa yashule katika vijiji viwili.

Rais Kikwete amezindua mgodi huo ikiwa sehemu ya kukagua na kuzindua miradi ya maendeleo katika ziara yake rasmi ya kikazi katika Mkoa waGeita, moja ya mikoa minne ambayo aliianzisha mwaka jana. Mikoa mingine ni Simiyu, Njombe na Katavi.

Ziara hiyo ya siku tano inamalizika kesho, Jumanne, Novemba 12, 2013, na mbali ya kuzindua mgodi huo, Rais Kikwete leo amepokea ripoti ya maendeleo ya Wilaya ya Nyang’hwale na kuhutubia mkutano wa hadhara katika mji mdogo wa Kharuma uliohudhuriwa na mamia kwa mamia ya wananchi.


Rais kikwete anatarajia kufanya majumuisho ya ziara yake Jioni ya leo!



Imetolewana:
Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu.
Dares Salaam.
11Novemba, 2013
Hii taarifa imekuja hivi hivi? au imepitia mahali waka i-edit vibaya??
Maana taarifa kutoka Idara nyeti kama Ikulu inakua na Makosa ya Kiuandishi namna hii ni ishara mbaya kua Walioajiriwa kufanya kazi hii hawana weledi wa kazi, pengine wamepata hizo kazi kwa kubebwa!!
 
Sidhani kama ni issue kivile maana nasikia Chunya huwa anapewa nyingi tuu za kutosha maana jamaa WACHINA hupiga mpaka Ounce laki 2 kwa mwaka so ivyo ni kama vijicent tuu
 
sehemu nilizowekea red niambieni kama hawa watu waliajiriwa kwa sifa au ni kujuana!!!!!!!!!!!

Maandamano hapo ni kwa kujuana mkuu. Yawezekana mwalimu wake hakumfundisha kuacha nafasi kila baada ya neno. Nimepata shida kumwelewa kiongozi bora umeliona hilo nilijua mimi mwenyewe
 
ANI;7800344]JK ana busara sana, ingekuwa ni babu angepokea.[/QUOTE]=

Ni kweli ana busara sana ndio maana zile suti hakuzirudisha
 
Hapa sielewi! Mlitaka Raisi afanye nini na zawadi hii, aichukue na aitumie mwenyewe kwa faida yake au nini!? Hivi kweli hamuoni kwamba hili alilofanya Raisi ni jema kwa umma na kwa hao anaotaka wafaidi baada ya zawadi iyo - "bonge la dhahabu" kuuzwa!? Historia inatuelezea kuwa wengine walishapewa zawadi kama hizo na wakaweka ndani! Tufike mahali tupongeze maamuzi mema jamani. Hongera Raisi kwa uamuzi huu wa busara.

Soma mchango wa Young Tanzanian hapo juu ndo uelewe. Wewe na wachache wasio jua analolifanya jk na ccm yake mmeingizwa...pasipotakiwa. Karata za mwisho kuiuisha ccm...
 
Rais jakaya kikwete amekataa mche wa dhahabu aliopewa kama zawadi na kampuni ya nyamigogo holding yenye uzito wa gramu 250 na kutaka mche huo uuzwe ili pesa zake zilasaidie maskini, mnanipa Mimi ni nikafanyie nini? Aliuliza Rais kikwete?
 
Nampongeza Dr.J.K. Haya makampuni yanatabia ya kutosaidia maskini na kujipendekeza kwa viongozi wa juu tu.
 
Nadhani angeuchukua wazi wazi na kuuuza wazi wazi kisha akanunua T-scan na kuiweka pale Muhimbili; na hapo angekuwa amewasaidia masikini kwa kiasi flani.
 
Gram 250 ni Peanut ni uzito kama uzito wa Johnson&Johnson Baby Powder LOL! labda pesa yake inunue Mabeseni ya kujifungulia 100.
 
Back
Top Bottom