Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Ingekuwa watu hawapo wa kushuhudia kweli ungeukata ninavyokujua mh, ha!ha!ha! najua badae utakufikia tu
 
.....lakini alikubali kusaini mikataba 12 ya siri na rais Xi Jimping wa China!!!

Inawezekana thamani ya mche huo hauna uwezo hata wa kununua semi-trela moja!
 
Rais jakaya kikwete amekataa mche wa dhahabu aliopewa kama zawadi na kampuni ya nyamigogo holding yenye uzito wa gramu 250 na kutaka mche huo uuzwe ili pesa zake zilasaidie maskini, mnanipa Mimi ni nikafanyie nini? Aliuliza Rais kikwete?
Sasa hata nusu kilo haijafika jamani? Bora angepewa tofali kama Mkapa angeweza kukubali
 
Rais mwenye huruma na watu wake, mkapa hakujivunga alibeba tofali
 
Kila ninapoliombea Taifa langu humuomba Mungu Rais ajae awe na busara na hekima kama hizi akizonazo Rais wetu mpendwa Jakaya Kikwete.
 
Mmbwa akimng'ata binadamu sio habari ila binadamu akimng'ata mbwa ni habari!...hii ni habari!
 
maandamano hizo suti anaweza kuzirudisha kwa sasa kwani si zimeshakidhi mahitaji.
Tehe tehe
 
Last edited by a moderator:
THEUNITED REPUBLIC OF TANZANIA
DIRECTORATEOF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS


[TABLE="width: 655"]
[TR]
[TD="width: 239"] Telephone: 255-22-2114512, 2116898
E-mail: ikulumawasiliano@yahoo.com
press@ikulu.go.tz
Fax: 255-22-2113425
[/TD]
[TD="width: 104"][/TD]
[TD="width: 270"] PRESIDENT’S OFFICE,
THE STATE HOUSE,
P.O. BOX 9120,
DAR ES SALAAM.
Tanzania.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]



TAARIFAKWA VYOMBO VYA HABARI



Rais Kikwete arudisha zawadi ya dhahabu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete ameirudishia Kampuni ya Nyamigogo Grand Vezir Holdings ya Mkoani Geita zawadi ya gramu 227 za dhahabu safi akielekeza kuwa zawadi hiyo itumike kuwasaidia watoto yatima.

Rais Kikwete ametoa maelekezo hayo leo, Jumatatu, Novemba 11, 2013, baadaya kukabidhiwa zawadi ya dhahabu hiyo wakati wa sherehe ya kuzindua mgodi wa uchenjuaji dhahabu wa kampuni hiyo nje kidogo ya mji mdogo wa Kharuma ambako ndiko makao makuu ya wilaya mpya ya Nyang’hwale,Mkoa wa Geita.

Gramu hizo 227 ambazo ni sawa na aunzi nane zina thamani ya Sh. milioni 16 kwa bei ya sasa ya soko la dhahabu duniani.

Baadaya kukabidhiwa zawadi hiyo, Rais Kikwete ameuliza: “Sasa nifanye nini na zawadi hii? Nawarudishieni hii dhahabu, iuzeni popote mnakotaka na fedha itakayopatikana tutawapa watoto yatima.”

Akizungumza na wananchi katika mgodi huo, Rais Kikwete ameupongeza uongozi wamgodi huo akisema kuwa umeongeza thamani ya dhahabu na ya maisha yawananchi katika eneo hilo nje ya mji mdogo wa Kharuma.

Hatahivyo, Rais Kikwete ameushauri uongozi wa mgodi huo kufanya jitihada za kuboresha teknolojia inayotumika. “Mmefanya vizuri sana na mgodi huu ni mradi wa maana sana kwa kuongeza thamani ya dhahabu na kuboresha maisha ya wananchi katika eneo hili. Ubunifuhuu unastahili pongezi.”

Ameongeza Rais Kikwete: “Lakini lazima tuboreshe teknolojia. Teknolojia inayotumika kwenye mgodi huu bado ni ya zamani kidogo. Hii ni sawa na hadithi ya mtu mwenye chongo katika jamii ya vipofu watupu. Yeye anaonekana kama mfalme.”

Mgodi wa Nyamigogo ambao ni mgodi wa marudio kwa maana ya kwamba unazalishadhahabu kutokana na mchanga ambao huko nyuma umepata kufuliwa nakutoa dhahabu, ulianzishwa mwaka 2011 na mpaka sasa zimewekezwa kiasicha Sh.bilioni 1.6 katika uendelezaji wa mgodi huo.

Risala ya uongozi wa mgodi huo inasema kuwa mgodi huo unaozalisha kiasi chagramu kati ya 500 na 600 kwa mwezi na unaajiri watu 45 wakiwemo wanawake 10.

Tokea kuanzishwa kwake, mgodi huo umekuwa unaunga mkono shughuli za jamii inayouzunguka ikiwa ni pamoja na kujenga zahanati na madarasa yashule katika vijiji viwili.

Rais Kikwete amezindua mgodi huo ikiwa sehemu ya kukagua na kuzindua miradi ya maendeleo katika ziara yake rasmi ya kikazi katika Mkoa waGeita, moja ya mikoa minne ambayo aliianzisha mwaka jana. Mikoa mingine ni Simiyu, Njombe na Katavi.

Ziara hiyo ya siku tano inamalizika kesho, Jumanne, Novemba 12, 2013, na mbali ya kuzindua mgodi huo, Rais Kikwete leo amepokea ripoti ya maendeleo ya Wilaya ya Nyang’hwale na kuhutubia mkutano wa hadhara katika mji mdogo wa Kharuma uliohudhuriwa na mamia kwa mamia ya wananchi.


Rais kikwete anatarajia kufanya majumuisho ya ziara yake Jioni ya leo!



Imetolewana:
Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu.
Dares Salaam.
11Novemba, 2013

Hii ni kubwa kuliko. Hivi zile suti alopokea kama Zawadi zilikuwa bei gani?
 
wanaokiri kafanya 'busara'wanajambo watueleze ni busara ipi katumia?
16mil aziwatoshi walengwa aliowalenga.kiwete roho imemuuma kuona watz aliowaongoza kwa miaka 8 wakiwa wapowapo tu.hlafu anapewa lile jasho la walewale wanaoteseka migodini.bac naomba wapewe hizo fedha iwe haueni kwao.
 
Hiyo ndiyo President material;
Mheshimiwa President kwa kuwa wewe ni msikivu sana,
Tunakusihi sana ufuatilie hiyo hela ili iende kwa walengwa;

Sijui watani zangu wamelipokeaje hili.
 
usiseme amerudisha dhahabu sema tudhahabu, dhahabu iyo itakuwa used hivyo itauzwa mil. 10 sasa yatima wataambulia nini?
 
Back
Top Bottom