Rais ashauriwe apumzike kumnanga Rais aliyetangulia

Rais ashauriwe apumzike kumnanga Rais aliyetangulia

Mdini ni huyo anayeteua watu kwa kuangalia vigezo vya dini.

Yaani watu wa dini yake anawapa sana kipaumbele katika teuzi zake.

Pia anapendelea sana kwao Zanzibar kuliko bara.

Analeleka fedha nyingi mno Zanzibar kuliko uwiano halisi wa watu.

Huo ni ubaguzi anaoufanya lakini hauoni kama ni ubaguzi.
Ghafla leo watu wamepata miwani ya kuona chembechembe za ubaguzi! Jana watu hao hao hawakuwa na masikio ya kusikia kauli za kibaguzi zilizotolewa jukwaani, wala kuona kwa macho yao matendo ya kibaguzi yaliyokuwa yakitendeka kila siku tena mchana kweupe. Walaaniwe sana.
 
Acha Ninukuu Maneno ya E1 akiwa Huko Kwa Mathias-Kibaha, mkoa Wa Pwani
.
Katikati hapa tulitetereka kwani tulianza kujuana kwa ukanda, udini na ukabila, tuna kazi ya kufanya hapa
.
Nashangaa E1 Wa Sasa Kila kukicha anazungumzia E1 ambae ameshatangulia mbele ya Haki.
.
Kila akipata forum anarusha Mawe Kwake, Nadhani Huu Ni Udhaifu Kwake Sana.
.
Ampumzishe Mzee Wawatu maana Hayupo na Hawezi Kujubu Mapigo Yake.
View attachment 2181745
Aliwasema wenzake pia
 
hata eleweka kwani mtaani huku hakuko sawa kabisa inabidi abebe hiyo ajenda
 
Kwa kiongozi mkubwa kabisa kumnanga mtangulizi wako ni UDHAIFU wa kiwango cha Lami.
 
Ukivaa shungi tu unalamba uteuzi fasta hata kama ni empty headed.
Kama enzi zile za JPM, ukiwa na kiswahili chenye lafudhi ya mikoa ile basi umelamba uteuzi. Halmashauri zimejaa watu wa ukanda ule, wote waliingizwa kwa ule msemo wa damu nzito kuliko maji.
 
Kwani uongo,Magufuli aliendesha Nchi kwa akipendelea kabila lake la Kisukuma,huku akipeleka maendeleo kwa upendelea Mkoa wa Mwanza na Geita.
Magufuli ndio alikiwa maana hasa ya ikabila ambao Nyerere aliupinga.

Ukiona mtu anaingiza mambo ya udini na ukabila kama wewe ujue huyo amaishiwa kichwani
 
Ukishakuwa muongo sana inafika hatua unaanza amini uongo wako ndio ukweli.

Alipofikia Bi Tozo ni kuwadhihirishia watanzania wote kazi imemshinda, kilichobaki ni mbinu za unafiki ili uonekane bora chora picha mbaya ya mtu usiemuweza.

Nje ya siasa watanzania hawana mawazo hayo ndio kwanza wanaendelea na intermarriage za kikabila na dini upande wa bara.

Hao wasukuma na watu wa kanda ya ziwa badala ya kumsarikia watamsamehe, kwa sababu ni asilimia chache sana ya watanzania wenye ukabila. Kuna hizi fikra potovu sana za ukabila ata ukienda Kilimanjaro huo ukabila unaoambiwa uto uona.

Tuwe wakweli miaka 80 na 90 shule nyingi za boarding zilikuwa Kilimanjaro watu waliosoma mkoa huo wanaweza kuwaita wachagga wakabila kweli.

Kuna wachangiaji wengi against Magufuli humu JF ni wasukuma awakumuelewa alipokuwa hai na baada ya kifo.

Alipofikia maza mambo anayoongea hadharani ni kutaka kuligawa taifa yakiaribika akimbilie kwao Zanzibar wakati huku anatengeneza chuki kila kukicha.

Yaani nchi hii kila kabila na tabia zake, Kada ya ziwa na very hardworking people hawa wenzetu ni majungu na kucheza bao, kazi imeshawashinda walifikiri ulojo huu na bado kazi aijahanza watatafutana kwa tochi
 
Acha Ninukuu Maneno ya E1 akiwa Huko Kwa Mathias-Kibaha, mkoa Wa Pwani
.
Katikati hapa tulitetereka kwani tulianza kujuana kwa ukanda, udini na ukabila, tuna kazi ya kufanya hapa
.
Nashangaa E1 Wa Sasa Kila kukicha anazungumzia E1 ambae ameshatangulia mbele ya Haki.
.
Kila akipata forum anarusha Mawe Kwake, Nadhani Huu Ni Udhaifu Kwake Sana.
.
Ampumzishe Mzee Wawatu maana Hayupo na Hawezi Kujubu Mapigo Yake.

Aliyetangulia alikuwa hapendi kuona maendeleo ya watu. Ukipiga vita ubaguzi, udhulumaji na unyanyasaji lazima utaambiwa unamnanga!
 
Yaani nchi hii kila kabila na tabia zake, Kada ya ziwa na very hardworking people hawa wenzetu ni majungu na kucheza bao, kazi imeshawashinda walifikiri ulojo huu na bado kazi aijahanza watatafutana kwa tochi
Wala ukabila hauna nafasi hapo. Ishu ni kuwa ccm ni ukoo wa mafisi. Mafisi siku zote hawaelewani japo wapo pamoja!
 
Atanangwa tuu Ili iwe fundisho na Kwa wengine,hakuna kusingizia kwamba hayupo..

Shujaa wenu alipandikiza ukabila ndio maana hadi leo hii Rais anaweza tatizika kumtengua mtu wa kabila fulani na kuonekana kwamba eti ni ukabila..

Maendeleo alibagua na upuuzi mwingine kama huo, yaani aliua kabisa tunu za Taifa.

Hakuna excuses hapa,mbona Baba wa Taifa tunamsema na hayupo? Na huyu mtu wao ndio wanasema eti awe baba wa Taifa wa pili,sasa watuache tumtolee reference..

Ilifika mahali kujibu swali la civics kwamba taja mifano ya dictators in Afrika,Shujaa alikuwemo.
Kijana ulikuwa na cheti feki nini [emoji23]
 
Atanangwa tuu Ili iwe fundisho na Kwa wengine,hakuna kusingizia kwamba hayupo..

Shujaa wenu alipandikiza ukabila ndio maana hadi leo hii Rais anaweza tatizika kumtengua mtu wa kabila fulani na kuonekana kwamba eti ni ukabila..

Maendeleo alibagua na upuuzi mwingine kama huo, yaani aliua kabisa tunu za Taifa.

Hakuna excuses hapa,mbona Baba wa Taifa tunamsema na hayupo? Na huyu mtu wao ndio wanasema eti awe baba wa Taifa wa pili,sasa watuache tumtolee reference..

Ilifika mahali kujibu swali la civics kwamba taja mifano ya dictators in Afrika,Shujaa alikuwemo.
Punguza chuki
 
Makamba anachukiwa mnooo ....sijui amefanya kosa gani
Ameshindwa kufanya kazi Kwenye wizara aliyopewa matokeo yake anatusababishia maumivu sisi wananchi Kwaio tunaona ni heri aondolewe awekwe mtu anaeweza
 
Atanangwa tuu Ili iwe fundisho na Kwa wengine,hakuna kusingizia kwamba hayupo..

Shujaa wenu alipandikiza ukabila ndio maana hadi leo hii Rais anaweza tatizika kumtengua mtu wa kabila fulani na kuonekana kwamba eti ni ukabila..

Maendeleo alibagua na upuuzi mwingine kama huo, yaani aliua kabisa tunu za Taifa.

Hakuna excuses hapa,mbona Baba wa Taifa tunamsema na hayupo? Na huyu mtu wao ndio wanasema eti awe baba wa Taifa wa pili,sasa watuache tumtolee reference..

Ilifika mahali kujibu swali la civics kwamba taja mifano ya dictators in Afrika,Shujaa alikuwemo.
Kwa Sasa hivi 90% ya viongozi wakubwa wanatoka pwani na Zanzibar, pia 90% ya mawaziri na naibu katibu wakuu wanatoka pwani na Zanzibar, 95% ni Islam. Chunguza utaona huo Siyo ukanda na udini, sijui walikosana nini na JPM, maana siyo kawaida kwa mtu makini kumunanga boss wako aliyekupa hicho cheo kiivyo kuna kitu kisicho Cha kawaida. 2025 amwachiye Majaliwa. Maana Sasa hivi majizi yanatamalaki kila sector.
 
Back
Top Bottom