Muhammad alikuwa meneja mfanyabiashara wa biashara za mke wake Bi Khadija. Alikuwa akikutana na Wayahudi na Wakristo kwenye misafara ya biashara (trade caravans) na huko ndiko alikotoka na masimulizi kutoka kwa Wayahudi na Wakristo aliyoyachukua na kuayaita wahyi akaanzisha dini yake ya Uislamu.
Sasa Nini?
Wayahudi waliokuwa wametawanyika katika maeneo mbalimbali na waliokata tamaa walipokuwa wakijaribu kutatua tatizo lao, bila shaka walijiuliza: “Kwa nini maandiko matakatifu ya Kiyahudi yalishindwa kutusaidia kwa kiwango hiki?”Badala ya kutilia shaka ukweli wa unabii wao wa zamani, makuhani walitaka kulinda nafasi yao ya baadaye. Kwa hiyo, walijadiliana na kufikia hitimisho kwamba tatizo halikuwa katika maandiko, bali lilikuwa kwa Wayahudi wenyewe.
Wakati ulipofika, kama ilivyotabiriwa, Masihi alikuwa amekuja! Lakini taifa la Wayahudi kwa ujumla lilishindwa kumtambua! Hata wanafunzi ambao Masihi mwenyewe alikuwa amewachagua walionekana kuwa watu wasioelewa haraka. Walishindwa tena na tena kuelewa ujumbe wa Mungu au kuendeleza jukumu la Masihi.
Matokeo yake, Mungu mkali Yahweh aliwaadhibu Wayahudi kwa ukali zaidi kuliko alivyokuwa amewaadhibu hapo zamani.
Sasa janga hilo lilionekana kuwa na maana. Na tumaini lingeweza kurudi tena.
Ikiwa mtu mwadilifu angemwabudu Masihi huyo aliyekuwa amekuja zamani, basi angalau mtu huyo angeweza kuwa na uhakika wa kupata nafasi katika “Israeli mpya”.
Baada ya kuamua mafundisho hayo mapya ya dini, maswali mawili yalijitokeza: “Masihi huyo ambaye watu walishindwa kumtambua alikuwa nani?” na “Kwa nini hakutambuliwa?”
Hapa, maana mpya zilizotolewa kutoka katika maandiko ya zamani, kwa kufuata desturi ya Kiyahudi ya tafsiri inayoitwa midrash, zilitoa jibu: Masihi huyo angekuwa amejificha kwa kujifanya mtu mwingine; angeficha utambulisho wake wa kuwa Masihi.
Mafundisho hayo mapya yalihitaji kuunganishwa katika hadithi yenye kushawishi, ambayo ingeweza kusomwa kwa sauti mbele ya makundi ya Wayahudi waliokuwa wamekata tamaa.
Tangu wakati makuhani wa mwanzo wa Ukristo walipoanza kuamini kwamba Masihi alikuwa amekuja na tayari alikuwa ameondoka, walianza kutafuta kumtambua mwokozi ambaye watu walikuwa wamemkosa.
Rekodi za Hekalu na mambo mengine mengi yalikuwa yamepotea wakati wa vita. (Bila shaka, baadhi ya maandiko yalifichwa ndani ya mitungi huko Qumran, na kugunduliwa tena miaka elfu mbili baadaye.)
Hata hivyo, vipande vya maandishi, hadithi zilizokumbukwa kwa sehemu tu, na mkusanyiko mkubwa wa hadithi za dini za kipagani vingesaidia kujaza maelezo yaliyokosekana.
Ikiwa barua za Rabi Sauli, anayejulikana pia kama Paulo, zilipatikana kwao, zilichangia tu wazo maarufu la Wagnostiki kwamba “Kristo aliyefufuka” anatawala mbinguni na ni kiumbe wa kiroho kabisa, ambaye angeshuka kutoka mbinguni akiwa juu ya wingu wakati wa mwisho wa dunia.
Kwa Wakristo wa mwanzo, kuja huku kungekuwa kuja kwa pili kwa Masihi. Lakini walikuwa karibu kutunga hadithi ya kuja kwake kwa mara ya kwanza.
Katika hadithi iliyotokea, yaani Injili ya Marko, mwandishi aliunganisha zaidi ya hadithi ndogo 50, hasa hadithi za uponyaji na miujiza, zinazofanana na zile zilizosimuliwa kuhusu Apolonius. Hadithi hizo ziliwekwa kati ya sehemu inayomshusha hadhi Yohana Mbatizaji, ambaye wafuasi wake walikuwa wapinzani wakubwa wa Wakristo wa mwanzo, na sehemu ya hadithi inayohusu mwokozi anayekufa, aina ya hadithi iliyokuwa ikitangazwa rasmi wakati huo kwa ajili ya Antinous aliyekufa.