SlimFit
JF-Expert Member
- Mar 29, 2016
- 2,289
- 3,562
link ipo hapo juu, we chungulia tu nomino ya mshua.leteni link tujue kama washua wamezingua...
link ipo hapo juu, we chungulia tu nomino ya mshua.leteni link tujue kama washua wamezingua...
Hatuishi kwa huruma...Ndo mfumo tuliona kwa sasa wa kibabe. Ni kweli wamefanya makosa lakini watu 9000 na mifumo yetu mtu mmoja anabeba watu zaidi ya watano. Sasa 9000×5 wakosa mahitaji. Busara ingetumika itafutwe njia nyingine.
Dogo wazazi wangu walistaafu utumishi wa umma back miaka ya 90 mwanzoni na sina ndugu mbabaishaji kwenye elimu alitaka kufanya hivyo mdogo wangu 2001 baada ya several attempts za CSEE tulimkanya vibaya lakini baada ya kurudia mara 4 alipasua na yupo Kilimo Uyole pale anakula mshahara,forgery ni mwiko na kama wewe ni muumini hakuna dini inaruhusu huo uhuni wa kufoji wakati wenzio wanasotea hicho cheti.Tuache uhuni kwenye mambo ya msingi, hawa ndo wale wanawaandikia wagonjwa dozi sumu.Bad.Utakapojua mmoja wa waanga ni mama yako au baba yako sijui utasemaje ..
Tuwekee naya serikali kuu, BTW kunaorodha nyingine nimeona mwalimu wangu wa chuo kikuu yumo , ngoja nikae kimyaHii ndiyo orodha ya watumishi 9000 ya watumishi wenye vyeti feki. Je ni sahihi kuwafukuza kazi ukizingatia mchango walioutoa kwa miaka hiyo waliyoitimikia serikali? Hakuna njia nyingine yoyote inayoweza kufanywa bila kuwafukuza?
Karibuni wadau.
Hao ni wateuleNapenda kujua waliokutikana na vyeti bandia wenye vyeo kuanzia wakuu wa idara.
Kama umemuona kwa jina tupia hapa.
Sio wengi kivile kama unavyotaka kutuaminisha.Mbona nimeona pale manyara kunamwasibu kabisa kasombwa usiangalie mkoa mmoja ukatoa hitimisho
Binafsi ningefurahi km wangeandika na kazi au sector yao /yake.
mkuu vipi orodha ya wale tulio pewa muda hadi tarehe 15 Mei kuwasiliaha vile ambavyo hatukuviwasilishaBaada ya Rais Magufuli kusema majina ya watumishi walioghushi vyeti yaanikwe; sasa yamewekwa hadharani.
Orodha ni hii hapa
Mkuu ni kitu kizuri ila kisingebagua...Pongeza basi hata kwa juhudi zilizofanyika basi aseee.....umenikumbusha usemi mmoja kua Watu hata wakikuona unaogelea watasema unawatimulia vumbi.
Nadhani ataenda kupinga hili mahakamani! Tafadhali msilifanye hili ni tukio la kisiasa. Rais anainyoosha nchi taratibu.Hadi mtoto wa Lowassa yumo? Duuh hatari Monduli 433
Wakuu habarini za majukumu.
Nimefatilia baadhi ya watu wengi walio na vyeti feki ni walinzi, madereva, wahudumu wa masjala, ma typist, na wafagiaji. Watu hawa wengi kazi zao hazihitaji elimu ukifananisha na kama ilivyo kwa walimu, sekta Afya na zingine zenye mfanano wa hivyo.
Kwa nini isiwepo exemptions kwa walinzi, wahudumu wa huduma zote, kwani tayari kazi zao zinafanyika tu kwa uzoefu, na ndizo zinahitaji zaidi kujua kusoma na kuandika ukifananisha na viongozi wa kisiasa kwenye serikali ambao wana mishahara mikubwa.
Mishahara ya hawa wahudumu kwa ujumla ni midogo sana, mfano kwenye mshahara wa RC au DC kwa mwezi hawa wahudumu wanaingia kuanzia 15 @ kila mhudumu wastani wa Tsh. 250,000/=
Mbona hawa maboss wenyewe kama Wakurugenzi, wakuu wa Idara na vitengo ni kweli wote wana vyeti halisi? Hakuna mtu aliefoji kweli? Mbona mi kuna fulani na fulani nawajua, lakini hawapo kwenye list.