Orodha ya Watumishi wenye vyeti vya Kughushi...

Orodha ya Watumishi wenye vyeti vya Kughushi...

[emoji12] [emoji12] [emoji12] katika matendo ya jpm hili limenifurahisha sana, watu tusugue benchi miaka nenda rudi shuleni na ajira tukose halafu kuna watu hewa 'ghosts' aka mizimu walikalia viti visivyowahusu,jpm safi sana hii,nashukuru sikupata ajira rasmi nikajiajiri hata hivyo,karibuni informal sector au m back to school mkabukue cha uzeeni [emoji13] [emoji13] [emoji13] samahani lakini
* Madeni yasiyolipika benki na kwingineko yataongezeka
* HESLB hawa mmewakosa
* vibomu vitaongezeka
* magari na assets nyingine za homeuse baada ya mwezi hivi utanunua kwa bei chee humo mitandaoni
* Nk nk
Utakapojua mmoja wa waanga ni mama yako au baba yako sijui utasemaje ..
 
Napenda kujua waliokutikana na vyeti bandia wenye vyeo kuanzia wakuu wa idara.
Kama umemuona kwa jina tupia hapa.
 
Hii ndiyo orodha ya watumishi 9000 ya watumishi wenye vyeti feki. Je ni sahihi kuwafukuza kazi ukizingatia mchango walioutoa kwa miaka hiyo waliyoitimikia serikali? Hakuna njia nyingine yoyote inayoweza kufanywa bila kuwafukuza?

Karibuni wadau.
Mamaee, Mimi ni Chadema Ila kwa hatua hii ya Magufuli na serikali yake ni lazima niwapongeze kabisaaaa
 
Sitaki kuamini ninachokiona hadi watu wa dini ile wamefoji vyeti? wao si ndo huwa wanajisifu wamesoma!!!!

mkuu nimecheka sana yaan masista wengi ni vihiyo amna kitu kabisa wao nafasi za kusoma kipindi cha kikwetu ni orda iliyokuwa inatoka parokia flan hivi basi unapata admission
 
Nimegundua katika hii orodha wanawake ndio wengi sana wanaongoza kwa kughushi vyeti.
 
Wakuu habarini za majukumu.

Nimefatilia baadhi ya watu wengi walio na vyeti feki ni walinzi, madereva, wahudumu wa masjala, ma typist, na wafagiaji. Watu hawa wengi kazi zao hazihitaji elimu ukifananisha na kama ilivyo kwa walimu, sekta Afya na zingine zenye mfanano wa hivyo.

Kwa nini isiwepo exemptions kwa walinzi, wahudumu wa huduma zote, kwani tayari kazi zao zinafanyika tu kwa uzoefu, na ndizo zinahitaji zaidi kujua kusoma na kuandika ukifananisha na viongozi wa kisiasa kwenye serikali ambao wana mishahara mikubwa.

Mishahara ya hawa wahudumu kwa ujumla ni midogo sana, mfano kwenye mshahara wa RC au DC kwa mwezi hawa wahudumu wanaingia kuanzia 15 @ kila mhudumu wastani wa Tsh. 250,000/=

Mbona hawa maboss wenyewe kama Wakurugenzi, wakuu wa Idara na vitengo ni kweli wote wana vyeti halisi? Hakuna mtu aliefoji kweli? Mbona mi kuna fulani na fulani nawajua, lakini hawapo kwenye list.
 
Ingekua anafukuza hadi wakuu wa mikoa, wilaya, wabunge na mawaziri ingekua sawa. Lakini kubagua baadhi ya watu si sawa, wote wangefukuzwa sababu makosa yao ni sawa.

Huruma sana kwa hao waliofukuzwa
Pongeza basi hata kwa juhudi zilizofanyika basi aseee.....umenikumbusha usemi mmoja kua Watu hata wakikuona unaogelea watasema unawatimulia vumbi.
 
Ndo mfumo tuliona kwa sasa wa kibabe. Ni kweli wamefanya makosa lakini watu 9000 na mifumo yetu mtu mmoja anabeba watu zaidi ya watano. Sasa 9000×5 wakosa mahitaji. Busara ingetumika itafutwe njia nyingine.
Hapo busara iliyofanyika ni kutowapeleka mahakamani, sasa sijui unataka busara gani zaidi ya hiyo
 
Ng'oa vyeti feki wote serikalini,dadeki zenu
 
Back
Top Bottom