CHADEMA juu kwa Warioba
[Source Tanzania Daima]
na Kulwa Karedia, Bunda
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimeshusha mauaji makubwa katika Kijiji cha Ikizu alikozaliwa Waziri Mkuu mstaafu, Jaji Joseph Warioba, baada ya kuchukua wanachama wa Chama Cha Mapinduzi (CCM); kimechukuliwa kijiji kizima!
Tukio hilo lilitokea jana nyumbani kwao Jaji Warioba katika mkutano wa hadhara maarufu kama ‘Operesheni Sangara' uliohutubiwa na Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA, Zitto Kabwe.
Zitto aliwaambia wananchi hao kuwa wametumia fursa yao ya kidemokrasia kuchagua chama wanachokipenda na ni funzo kwa CCM kutokana na kupoteza mwelekeo mzima wa kuongoza taifa.
"Tunapenda kuwakaribisha wote mliojiunga CHADEMA kwa moyo mkunjufu; tunasema karibuni… Mmetumia nafasi yenu ya kidemokrasia kujiunga na sisi. Hii inaonyesha wazi kwamba mmechoka na sera za CCM; chama kilichopoteza mwelekeo wa serikali," alisema Zitto.
Zitto aliwakabidhi kadi mpya wanachama hao na kuwataka kuwa mabalozi wa Watanzania wengine katika ukombozi wa awamu ya pili inayoendeshwa na CHADEMA.
Kwa upande wake, mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe, akihutubia mamia ya wananchi wa mji wa Bunda katika uwanja wa Stendi ya Zamani, aliwataka wakazi wa mji huo kufanya mabadiliko ya dhati, ili kulikomboa taifa.
"Ndugu zangu wana Bunda, CHADEMA imeanzisha vuguvugu la ukombozi wa awamu ya pili katika taifa letu… hii yote imetokana na CCM kulipeleka bapaya taifa letu. Naamini kwamba mko tayari kutupokea katika Operesheni Sangara, ili kujenga taifa jipya," alisema Mbowe.
Alisema wananchi wa Bunda walipewa ahadi nyingi na mbunge wa jimbo hilo, ambaye pia ni Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika, Steven Wassira, kwamba angewapelekea maji, mbolea ya ruzuku na sasa ahadi hizo zimegeuka kuwa kitendawili.
"Huyu Wassira aliwadanganya mara nyingi kwamba atawaletea maji, mbolea ya ruzuku; lakini imegeuka kuwa ndoto kwenu, sasa umefika wakati wa kumuondoa … ili tufanye mabadiliko ya kweli ya kuwakomboa," alisema Mbowe.
Alisema pamoja na mambo mengine aliwaahidi wakulima wa zao la pamba kuwapatia dawa za kuulia wadudu, lakini ahadi hiyo nayo imeota mbawa na kuwaacha wananchi wakitaabika.
Alisema wananchi wengi wanaoishi kandokando mwa Ziwa Victoria wamebaki maskini wa kutupwa kutokana na kufungiwa kuvua samaki na kuambulia kula mabaki maarufu kama ‘mapanki'.
Baada ya mkutano huo, katika tukio la kushangaza mke na mume, Christopher Matata na Mary Charles walirudisha kadi za CCM kwa madai kuwa chama hicho kimekosa mwelekeo.
Naye Katibu Mkuu wa chadema, Dk. Willboard Slaa, alisema hawatakubali kubaki kimya licha ya kupata chokochoko kutoka CCM kwamba wanaendesha siasa za kihuni.
"Napenda kuwahakikishia kwamba ile kazi tuliyoamua ya kupambana na mafisadi tutaendelea nayo mpaka siku ya mwisho… hizi kelele za CCM hazitunyimi usingizi hata siku moja," alisema Dk. Slaa.
Mikutano ya Operesheni Sangara ilizunduliwa katika Mji wa Musoma mjini imesitishwa kwa wiki moja, ili viongozi wa CHADEMA kumsindikiza Mbunge mteule wa Jimbo la Tarime, Charles Mwera, kwenda bungeni kuapishwa.
Mpaka sasa operesheni hiyo imeshazunguka katika Wilaya ya Tarime, Rorya, Serengeti na Bunda; huku Wilaya ya Musoma Vijijini ikibaki kutokana shughuli ya kuapishwa kwa Mwera.
Operesheni Sangara itaendelea tena wiki ijayo ambapo itaihusisha mikoa ya Mwanza, Kagera, Shinyanga, Tabora na Kigoma.